Kama binadamu wote wataenda Peponi au Jehanamu vipi kuhusu wanyama wengine?


chimela

chimela

Member
Joined
Jul 14, 2016
Messages
62
Likes
128
Points
40
chimela

chimela

Member
Joined Jul 14, 2016
62 128 40
Wale wataalamu wa mambo ya kidini awe Muislam au Mkristo au hata Mhindu naomba kueleweshwa kuhusu Peponi na Jehanamu.

Imekua kawaida ya binadamu kujizungumzia yeye mwenyewe kwamba ndio ataenda peponi au Jehanamu lakini tukirudi katika vitabu vya dini tunaambiwa Mungu alituumba sisi pamoja na wanyama wengine kama Ng'ombe,Kuku, Mbwa nk.

Sasa swali langu ni je baada ya hao wanyama kufa either kwa kuliwa na sisi binadamu au kwa namna nyingine nao wataenda Mbinguni ?
 
Mjusi Kenge Kila Kona

Mjusi Kenge Kila Kona

Member
Joined
Nov 3, 2016
Messages
25
Likes
34
Points
15
Age
29
Mjusi Kenge Kila Kona

Mjusi Kenge Kila Kona

Member
Joined Nov 3, 2016
25 34 15
Holy Quaran aka KItabu chenye majibu ya maswali yote imesema kuwa watafufuliwa viumbe wote, watu wakiwa uchi,wanyama na manyoya yao , wanyama watageuzwa mavumbi mara baada ya kusikilizwa .binadamu tutaendelea na utaratibu wa kulipwa matendo yetu.
 
JAGABAN

JAGABAN

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2015
Messages
321
Likes
348
Points
80
JAGABAN

JAGABAN

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2015
321 348 80
Holy Quaran aka KItabu chenye majibu ya maswali yote imesema kuwa watafufuliwa viumbe wote, watu wakiwa uchi,wanyama na manyoya yao , wanyama watageuzwa mavumbi mara baada ya kusikilizwa .binadamu tutaendelea na utaratibu wa kulipwa matendo yetu.
Duh,wanyama wakishasikilizwa watageuzwa mavumbi .Mtu utawezaje kuamin hii pumba.
 
J

jabulani

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2015
Messages
3,591
Likes
5,506
Points
280
J

jabulani

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2015
3,591 5,506 280
Mungu akuumba jehanam, na wala akuumba pepo ili binadamu akae.
Sehemu aliyoumbiwa binadamu kukaa ni dunia.
Kama kuna kufufuliwa basi ni hapahapa duniani.
 
baraka bb

baraka bb

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2016
Messages
1,451
Likes
1,584
Points
280
Age
49
baraka bb

baraka bb

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2016
1,451 1,584 280
Holy Quaran aka KItabu chenye majibu ya maswali yote imesema kuwa watafufuliwa viumbe wote, watu wakiwa uchi,wanyama na manyoya yao , wanyama watageuzwa mavumbi mara baada ya kusikilizwa .binadamu tutaendelea na utaratibu wa kulipwa matendo yetu.
Hadi wanyama tuliowala watafufuliwa labda awaumbe wengine
 
B

Baba Ndumbwi

Senior Member
Joined
Jun 30, 2013
Messages
143
Likes
156
Points
60
B

Baba Ndumbwi

Senior Member
Joined Jun 30, 2013
143 156 60
Holy Quaran aka KItabu chenye majibu ya maswali yote imesema kuwa watafufuliwa viumbe wote, watu wakiwa uchi,wanyama na manyoya yao , wanyama watageuzwa mavumbi mara baada ya kusikilizwa .binadamu tutaendelea na utaratibu wa kulipwa matendo yetu.
Lengo la kuwasikiliza wanyama ni nini ikiwa wote wanageuzwa mavumbi
 
shalet

shalet

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2013
Messages
2,944
Likes
2,045
Points
280
shalet

shalet

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2013
2,944 2,045 280
hakuna pepo wa jihanamu hizo ni habari za kutungwa tu.
 
dendaboy

dendaboy

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2016
Messages
629
Likes
329
Points
80
Age
39
dendaboy

dendaboy

JF-Expert Member
Joined Sep 15, 2016
629 329 80
majini na wanaadam ndio watawala wadunia na maamrisho na makatazo yanawahusu wao hakuna amri ya kufunga kusali kuhiji kutoa zaka kwa mnyama hivyo hukumu ya siku ya kiama na kwenda peponi ama motoni hayamuhusu mnyama
 
inamankusweke

inamankusweke

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2014
Messages
5,133
Likes
3,198
Points
280
Age
31
inamankusweke

inamankusweke

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2014
5,133 3,198 280
Holy Quaran aka KItabu chenye majibu ya maswali yote imesema kuwa watafufuliwa viumbe wote, watu wakiwa uchi,wanyama na manyoya yao , wanyama watageuzwa mavumbi mara baada ya kusikilizwa .binadamu tutaendelea na utaratibu wa kulipwa matendo yetu.
qur'aan haijasema hayo maneno,usimzulie mwenyezi mungu uongo,hapendi,hukumu ni kwa binaadam na majini tu
 
inamankusweke

inamankusweke

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2014
Messages
5,133
Likes
3,198
Points
280
Age
31
inamankusweke

inamankusweke

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2014
5,133 3,198 280
majini na wanaadam ndio watawala wadunia na maamrisho na makatazo yanawahusu wao hakuna amri ya kufunga kusali kuhiji kutoa zaka kwa mnyama hivyo hukumu ya siku ya kiama na kwenda peponi ama motoni hayamuhusu mnyama
vizuri
 
inamankusweke

inamankusweke

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2014
Messages
5,133
Likes
3,198
Points
280
Age
31
inamankusweke

inamankusweke

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2014
5,133 3,198 280
hakuna pepo wa jihanamu hizo ni habari za kutungwa tu.
wewe una akili ya kujenga nyumba ujikinge na mvua,ukiumwa unatengeneza dawa,unapona,wakat hayo nguruwe na nyani hawawez,hyo tofaut imekujaje?!..unataka kuishi kwenye nyumba(dunia) ya mtu bila sheria,we unaweza,fanya dhambi zako,jidanganye,ila mauti yakikufika utakutana nae
 
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2010
Messages
8,491
Likes
2,553
Points
280
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined May 7, 2010
8,491 2,553 280
Akikujibu hili swali kwa ufasaha!! Haki ya Mungu nahamia dini yake!!
Inaweza kuwa ngumu kwako pia kwani utajuaje kama kajibu kwa ufasaha.
 
mwambageu

mwambageu

Member
Joined
Sep 3, 2016
Messages
48
Likes
16
Points
15
Age
36
mwambageu

mwambageu

Member
Joined Sep 3, 2016
48 16 15
Habari za wanyama na ndege na viumbe vingine habari yao ni hapa hapa duniani ndio mwisho wao..
Wanyama na ndege na mimea wameandaliwa kwa ajili ya kutuwesha sisi tuishi katika hii dunia ,mfano mimea tunapata chakula na mavazi,wanyama tunapata chakula ,mavazi na usafiri,,
 
Makiri Unguluma

Makiri Unguluma

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2011
Messages
993
Likes
113
Points
60
Makiri Unguluma

Makiri Unguluma

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2011
993 113 60
Hilo nalo swali maana tunajijali wenyewe kuliko wanyama ambao tulipewa kuwatawala. Wakati wa Nuhu wawili wawili waliingizwa kwenye safina kuhifadhi kizazi chao kwa matumizi ya baadaye. La kujiuliza kama huko nako wanagitajika basi watakuweko kama la wanachuo waseme. wengi wanasema katika hukumu watasimama Wanadamu
 
mwambageu

mwambageu

Member
Joined
Sep 3, 2016
Messages
48
Likes
16
Points
15
Age
36
mwambageu

mwambageu

Member
Joined Sep 3, 2016
48 16 15
Duh,wanyama wakishasikilizwa watageuzwa mavumbi .Mtu utawezaje kuamin hii pumba.
Acha dhiki ya kufikiri,,,kwani si wameumbwa kutokana na hayo mavumbi hayo hayo ??? itashindwaje aliyewaumba kuwageuza mavumbi????
 
Ismael Mwasongwe

Ismael Mwasongwe

Member
Joined
Nov 11, 2016
Messages
13
Likes
4
Points
5
Age
26
Ismael Mwasongwe

Ismael Mwasongwe

Member
Joined Nov 11, 2016
13 4 5
No bora kuamini Mungu yupo halafu usikutane nae.., kuliko ukaamini hayupo halafu ukakutana nae..!
 

Forum statistics

Threads 1,274,860
Members 490,833
Posts 30,526,125