Kama 27% ndio waliopiga kura, je kweli huyo rais anakubalika kweli?


Mubezi

Mubezi

Member
Joined
Sep 27, 2010
Messages
70
Likes
2
Points
15
Mubezi

Mubezi

Member
Joined Sep 27, 2010
70 2 15
Nimekuwa nikifatilia matokeo ya urais kwa makini,kuna mambo mengi yametokea,kama kuaribu kura za dr slaa,wizi wa kura,mpaka ikafikia watu waliopiga kura hawakuvuka aslimia 30,ikiwa ina maana kuwa karibu 73% hawakupiga kura,swali je kama asilimia 73% ya watanzania hawakupiga kura,je kiongozi aliyechaguliwa ni wa kweli na anakubalika?
 
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
16,231
Likes
346
Points
180
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
16,231 346 180
Nimekuwa nikifatilia matokeo ya urais kwa makini,kuna mambo mengi yametokea,kama kualibu kura za dr slaa,wizi wa kura,mpaka ikafikia watu waliopiga kura hawkuvuka aslimia 30,ikiwa ina maan kuwa karibu 73% hawakupiga kura,swali je kama asilimia 73% ya watanzania hawakupiga kura,je kiongozi aliyechaguliwa ni wa kweli na anakubalika?
Hata angechaguliwa na 5% ya raia, hiyo haina shida yoyote, Rais atatawala kwa Power zote, ili mradi wale ambao hawakupiga walifanya hivyo kwa hiari yao, maana huwezi kumlazimisha mtu kwa polisi aende kituoni kupiga kura!
Shida inakuja kama kura zenyewe hizo30% zilikuwa za HAKI NA HURU?..hapo ndio panapogomba!
 
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
21,829
Likes
151
Points
160
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
21,829 151 160
Hata angechaguliwa na 5% ya raia, hiyo haina shida yoyote, Rais atatawala kwa Power zote, ili mradi wale ambao hawakupiga walifanya hivyo kwa hiari yao, maana huwezi kumlazimisha mtu kwa polisi aende kituoni kupiga kura!
Shida inakuja kama kura zenyewe hizo30% zilikuwa za HAKI NA HURU?..hapo ndio panapogomba!
ukweli ni kwamba kura nyingi za haana zinaweza kuwa zimetupwa... kingine ni ile inflation ya 5M votes ambayo walikosa uchakachuaji, na pia watu waliopiga kura walikua wachache sana
 
Facts1

Facts1

JF-Expert Member
Joined
Dec 23, 2009
Messages
308
Likes
5
Points
0
Facts1

Facts1

JF-Expert Member
Joined Dec 23, 2009
308 5 0
Hata angechaguliwa na 5% ya raia, hiyo haina shida yoyote, Rais atatawala kwa Power zote, ili mradi wale ambao hawakupiga walifanya hivyo kwa hiari yao, maana huwezi kumlazimisha mtu kwa polisi aende kituoni kupiga kura!
Shida inakuja kama kura zenyewe hizo30% zilikuwa za HAKI NA HURU?..hapo ndio panapogomba!
PJ credibility ya kuchaguliwa ni pamoja na idadi kwa asilimia ofcourse, kama karibu 70% hawakushiriki lazima u query, kuna vita? mfuriko? au nchi inatawaliwa kijeshi lazima uje na sababu zenye nguvu.
 
Facts1

Facts1

JF-Expert Member
Joined
Dec 23, 2009
Messages
308
Likes
5
Points
0
Facts1

Facts1

JF-Expert Member
Joined Dec 23, 2009
308 5 0
ukweli ni kwamba kura nyingi za haana zinaweza kuwa zimetupwa... kingine ni ile inflation ya 5M votes ambayo walikosa uchakachuaji, na pia watu waliopiga kura walikua wachache sana
Najua CCM walitegemea uchakachuaji kuwa ule wa kizamani wa kuongeza kura vituoni lakini huo ukashindikana watu walikuwa makini kama walifanikiwa ni kwa idadi ambayo hawakutegemea, kilichobaki ni kuitumia NEC kubadili figure kwa nguvu kitu ambcho wizi huo ni rahisi kuonekana zaidi ya ule wa kuongeza kura vituoni.
 
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2010
Messages
10,603
Likes
1,533
Points
280
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2010
10,603 1,533 280
Tulikuwa tukihubiriwa hivi:

Jumla ya wapiga kura kwenye Daftari ni 19 000 000

Kama 27% ndio waliopiga, basi hiyo ni = 5 130 000

Kinana na Makamba wanajitapa: "Tuna mtaji wa wanachama 4 000 000 nchi nzima."

Kwa hiyo ndiyo kusema: Watu 1 130 000 pekee ndiyo ambao si wana - CCM ambao wameshiriki uchaguzi mwaka huu. Na hawa wanaweza kuwa wanachama wa vyama fulani ama wasiwe na chama kama mimi.

Huu ni uzandiki.


Huu pia ni ushahidi mwingine kuwa siku za CCM kuitawala Tanzania zinahesabika.
 
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
21,829
Likes
151
Points
160
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
21,829 151 160
Tulikuwa tukihubiriwa hivi:

Jumla ya wapiga kura kwenye Daftari ni 19 000 000

Kama 27% ndio waliopiga, basi hiyo ni = 5 130 000

Kinana na Makamba wanajitapa: "Tuna mtaji wa wanachama 4 000 000 nchi nzima."

Kwa hiyo ndiyo kusema: Watu 1 130 000 pekee ndiyo ambao si wana - CCM ambao wameshiriki uchaguzi mwaka huu. Na hawa wanaweza kuwa wanachama wa vyama fulani ama wasiwe na chama kama mimi.

Huu ni uzandiki.


Huu pia ni ushahidi mwingine kuwa siku za CCM kuitawala Tanzania zinahesabika.
mkuu, sikuwahi kudhani ntajiunga na chama cha siasa... lakini kwa mwendo huu... politics is too serious to be left to politicians alone
 
Facts1

Facts1

JF-Expert Member
Joined
Dec 23, 2009
Messages
308
Likes
5
Points
0
Facts1

Facts1

JF-Expert Member
Joined Dec 23, 2009
308 5 0
mkuu, sikuwahi kudhani ntajiunga na chama cha siasa... lakini kwa mwendo huu... politics is too serious to be left to politicians alone
Mkuu umeongea kitu kilichoenda shule, we can't let politicians alone to handle big issues like world economic.
 
Technician

Technician

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2010
Messages
843
Likes
2
Points
0
Technician

Technician

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2010
843 2 0
mkuu, sikuwahi kudhani ntajiunga na chama cha siasa... Lakini kwa mwendo huu... Politics is too serious to be left to politicians alone
sure,even me together i join politca very soon next year and start runup for the next election for presdential candidate,bcoz what i see everyone is interesting in white house magogoni the area full of samaki stinking.....iam wrong..no..i remember verywell.
Good acid we will meet at the platform and i will give you a hint once i touch you at the finger.
 
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2010
Messages
10,603
Likes
1,533
Points
280
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2010
10,603 1,533 280
mkuu, sikuwahi kudhani ntajiunga na chama cha siasa... lakini kwa mwendo huu... politics is too serious to be left to politicians alone
Tena wengi wao ni Std 7/ Form 4 leavers.

Tumewashtukia.
 
M

Mkulima

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2007
Messages
698
Likes
119
Points
60
M

Mkulima

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2007
698 119 60
Nimekuwa nikifatilia matokeo ya urais kwa makini,kuna mambo mengi yametokea,kama kuaribu kura za dr slaa,wizi wa kura,mpaka ikafikia watu waliopiga kura hawakuvuka aslimia 30,ikiwa ina maana kuwa karibu 73% hawakupiga kura,swali je kama asilimia 73% ya watanzania hawakupiga kura,je kiongozi aliyechaguliwa ni wa kweli na anakubalika?
Acha kufuata namba za gazeti la Mwananchi, zina makosa mengi sana.

Turnout ilikuwa ya chini lakini sio hiyo 27%.
 
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2010
Messages
10,603
Likes
1,533
Points
280
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2010
10,603 1,533 280
Acha kufuata namba za gazeti la Mwananchi, zina makosa mengi sana.

Turnout ilikuwa ya chini lakini sio hiyo 27%.
Toa ya kwako.
 
Facts1

Facts1

JF-Expert Member
Joined
Dec 23, 2009
Messages
308
Likes
5
Points
0
Facts1

Facts1

JF-Expert Member
Joined Dec 23, 2009
308 5 0
Tena wengi wao ni Std 7/ Form 4 leavers.

Tumewashtukia.
Sasa kama wengi ni wa kiwango hicho na ndio wanaotuamulia mwelekeo wa taifa letu kweli tutaziweza challenge za mataifa yaliyoendelea kama si kuburuzwa na kufanywa nchi tegemezi ni nini. Maana ukienda kuomba misaada kwenye nchi zilizoendelea kabla ya kukupa kwanza wanakusoma wewe IQ yako ndipo wanakupa, ukitoka huko unatamba umepata misaada kumbe umemeza ndoana bila kujua na kujitoa humo huwa nikazi kweli kweli. Mfano wa karibu ni mikataba, wanakuja wanasaini mikataba feki hata wao wanajua mikataba ni feki lakini wanajua hatuna uwezo wa kugundua na hata tukigundua itakuwa too late inabidi tuvunje na kuwalipa mamilioni ya dola.
 
B

bagamoyo

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2010
Messages
5,430
Likes
3,108
Points
280
B

bagamoyo

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2010
5,430 3,108 280
Dataz please za turnout jimboni tuone jinsi wapiga kura wa Tanzania wasivyoona umuhimu wa zoezi la kupiga kura, mimi naanza na data huko Tabora za wasimamizi wa jimbo, wanaJF muongeze dataz hapa chini:
  1. Jimbo la Tabora kaskazini waliojiandikisha 87,281 waliojitokeza kupiga kura 20,600 yaani turnout ni 23.6% !
  2. Uyui Tabora waliojiandikisha 59,357 waliojitokeza kupiga kura 13,000 hivyo turnout ni 21.9% !
 
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,236
Likes
326
Points
180
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,236 326 180
Hata angechaguliwa na 5% ya raia, hiyo haina shida yoyote, Rais atatawala kwa Power zote, ili mradi wale ambao hawakupiga walifanya hivyo kwa hiari yao, maana huwezi kumlazimisha mtu kwa polisi aende kituoni kupiga kura!
Shida inakuja kama kura zenyewe hizo30% zilikuwa za HAKI NA HURU?..hapo ndio panapogomba!
Pj ni kweli hata akichaguliwa kwa 5%. Lakini kwa 27% kujitokeza, wengi walikwisha kata tamaa maana wanajua hata wakipiga NEC itaiba kura ili kumsaidia kikwete, na wanajua Urais ni cheo kikubwa ambacho kikwete hakiwezi, wakaona bora wasipoteze muda kwenda vituoni.
 
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2010
Messages
8,385
Likes
2,449
Points
280
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined May 7, 2010
8,385 2,449 280
Nimekuwa nikifatilia matokeo ya urais kwa makini,kuna mambo mengi yametokea,kama kuaribu kura za dr slaa,wizi wa kura,mpaka ikafikia watu waliopiga kura hawakuvuka aslimia 30,ikiwa ina maana kuwa karibu 73% hawakupiga kura,swali je kama asilimia 73% ya watanzania hawakupiga kura,je kiongozi aliyechaguliwa ni wa kweli na anakubalika?
Mwaka huu nilivyoona wapinzani walikuwa wamewabana sana CCM na Tume na kwa maana hiyo hao 23% ndio kama 95% ya waliopiga kura na 5% hawakujitokeza. Na hiyo 73% ndio ile hewa!

Pia ukumbuke kuna wakati wale wafanyakazi wa muda wa Tume waliokuwa wakifanya 'data entry and cleaning' walilalamikia malipo yao na nafikiri waliamua kuihadhibu NEC kwa kutokufanya entry na cleaning vizuri; sasa aibu ni yao! Safi sana!
 
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2010
Messages
8,385
Likes
2,449
Points
280
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined May 7, 2010
8,385 2,449 280
Nafikiri vitambulisho vya kupigia kura viwe kwa kazi moja tu kupiga kura ili kupata idadi ya kweli yaani universal suffrage.
 
Edward Teller

Edward Teller

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2010
Messages
3,818
Likes
90
Points
145
Edward Teller

Edward Teller

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2010
3,818 90 145
Siku watakapo pga kura wa2 almost 50% ndipo ccm itakaposhdwa kwa kishndo
 
M

mmaroroi

JF-Expert Member
Joined
May 8, 2008
Messages
2,534
Likes
27
Points
135
M

mmaroroi

JF-Expert Member
Joined May 8, 2008
2,534 27 135
Hata angechaguliwa na 5% ya raia, hiyo haina shida yoyote, Rais atatawala kwa Power zote, ili mradi wale ambao hawakupiga walifanya hivyo kwa hiari yao, maana huwezi kumlazimisha mtu kwa polisi aende kituoni kupiga kura!
Shida inakuja kama kura zenyewe hizo30% zilikuwa za HAKI NA HURU?..hapo ndio panapogomba!
Hawakuacha kupiga kura kwa hiari ila majina yao hayakuwepo wengine walionekana wamefariki wakati wengine vilelezo vya kadi za kupigia kura zilitofautiana na vielelezo vya orodha ya tume ya uchaguzi.Hitilafu zingine zilifanywa makusudi kama waraka aliouonyesha Dr.Slaa unavyoagiza.
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,392
Likes
467
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,392 467 180
Ngoja NEC watupe idadi ya waliopiga kura then tuanze hesabu za apa na pale
 

Forum statistics

Threads 1,238,846
Members 476,196
Posts 29,333,843