Kakonko, Kigoma: Eng. Christopher Chiza(CCM) achukua fomu kuwania Jimbo la Buyungu | Page 2 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kakonko, Kigoma: Eng. Christopher Chiza(CCM) achukua fomu kuwania Jimbo la Buyungu

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Hivi punde, Jul 4, 2018.

  1. Hivi punde

    Hivi punde JF-Expert Member

    #1
    Jul 4, 2018
    Joined: Apr 1, 2017
    Messages: 1,536
    Likes Received: 3,486
    Trophy Points: 280
    Waziri wa zamani Christopher Chiza ni miongoni mwa wana CCM, walioonyesha nia ya kuwania jimbo la Buyungu lililoachwa wazi baada ya mbunge wake, Kasuku Bilago kufariki dunia.

    Bilago alifariki dunia Mei mwaka huu baada ya kuugua kwa muda mfupi na kulazwa Hospitali ya Taifa ya Muhimbili.

    Katibu wa CCM Wilaya ya Kakonko, Abdul Kambanga amesema hadi kufikia Julai 3, jumla ya wana CCM 20 wamechukua fomu kuomba kuteuliwa kupeperusha bendera ya chama hicho katika uchaguzi mdogo ujao.

    Wana CCM wengine waliochukua fomu ni pamoja Jeremia Ruhele, Maganga Toga Manyama, Brighton Gwamagobe, Mawazo Methusela, Hekima Ngeza, Baraka Mathias, Leopold Muhagaze, Emmanuel Gwegenyeza, Aloys Kamamba na Marco Kumdanko.

    Wengine ni Jiles Damianna, Olaf Kaboboye, Aram Kingo, Liberi Ndabita, Ernest Basaya, Msakila Kabende, Anthon Fumbe, Daudi Kidyamali na Meshack Abednego.

    Kwa mujibu wa katibu huyo, wana CCM wanatarajia kupiga kura Julai 6 ili kumpata mgombea atakayechuana na wagombea wa vyama vingine katika uchaguzi mdogo unaotarajiwa kufanyika Agosti 12 mwaka huu.

    chiza%2Bpic.jpg
     
  2. pureView Zeiss

    pureView Zeiss JF-Expert Member

    #21
    Jul 4, 2018
    Joined: Sep 5, 2016
    Messages: 1,217
    Likes Received: 2,902
    Trophy Points: 280
    Huyu mzee atakuwa ANARUKA usiku
     
  3. lnx

    lnx JF-Expert Member

    #22
    Jul 4, 2018
    Joined: Oct 21, 2016
    Messages: 277
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 60
    Hata kama lakini huyo mzee akae pembeni awapishe damu changa ishike uwakilishi,amekuwa mbumge waziri miaka mingi leo unakuja kukomaa kutaka ubunge tena kwenya uchaguzi mdogo NI FEDHEHA KWAKE!
     
  4. Gide MK

    Gide MK JF-Expert Member

    #23
    Jul 4, 2018
    Joined: Oct 21, 2013
    Messages: 5,536
    Likes Received: 4,483
    Trophy Points: 280
    Tangu awamu sijui ya ngapi jamaa yupo
     
  5. kelao

    kelao JF-Expert Member

    #24
    Jul 4, 2018
    Joined: Sep 24, 2012
    Messages: 5,209
    Likes Received: 1,571
    Trophy Points: 280
     
  6. kisu cha ngariba

    kisu cha ngariba JF-Expert Member

    #25
    Jul 4, 2018
    Joined: Jun 21, 2016
    Messages: 21,532
    Likes Received: 46,606
    Trophy Points: 280
    Mwenyekiti anamtaka nani kwenye ilo jimbo?
     
  7. zipompa

    zipompa JF-Expert Member

    #26
    Jul 4, 2018
    Joined: Aug 19, 2014
    Messages: 3,529
    Likes Received: 5,518
    Trophy Points: 280
    Alafu alivyo mnafiki kwenye mahojiano atakwambia "wazee walinifata wakaniomba nigombee nami nikajitathimini nikaona ngoja nigombee"

    wakati ukweli njaa na tamaa ndo zilizo msukuma,huyu apigwe chini tu
     
  8. 3llyEmma

    3llyEmma JF-Expert Member

    #27
    Jul 4, 2018
    Joined: Oct 23, 2017
    Messages: 975
    Likes Received: 842
    Trophy Points: 180
    Huyu mzee hana vijana,.. Hv anataka nn hasa.
     
  9. Jumong S

    Jumong S JF-Expert Member

    #28
    Jul 5, 2018
    Joined: Jul 3, 2013
    Messages: 3,024
    Likes Received: 1,993
    Trophy Points: 280
    Kwa imani za wale waha watasema hili Jamaa ndo limemkaanga Bilago!!!
     
  10. prs

    prs JF-Expert Member

    #29
    Jul 5, 2018
    Joined: Feb 22, 2013
    Messages: 1,659
    Likes Received: 433
    Trophy Points: 180
    Naona Mnamshambulia sana Huyu Mzee.. ila Pamoja na Kuwa Yupo CCM ni Mcha Mungu kweli na Mimi binafsi nafahamiana nae kwa Zaidi ya Miaka 20 Akiwa Moshi,Pasua na Cheo cha Mzee wa Kanisa "HANA NJAA"..Tatizo amechagua Kuwatumikia Wananchi kupitia CCM ambayo hata Mimi Binafsi siipendi..
    CCM ni genge baya sana Linachafua sana Majina na Heshima za Watu..
     
  11. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #30
    Jul 5, 2018
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 13,300
    Likes Received: 6,065
    Trophy Points: 280
    Huyu Chiza anapingana na Katibu Mkuu wa chama aliwataka wale ambao wameshahudumu bungeni muda mrefu na ambao umri umesogea waachie vijana wenye mawazo mapya?
     
  12. T

    TrueVoter JF-Expert Member

    #31
    Jul 5, 2018
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 1,042
    Likes Received: 393
    Trophy Points: 180
    Kama ameshindwa kufahamu kanuni rahisi ya Muumba wake kwamba kadri umri unavyosogea nguvu ya akili na mwili inapungua pia hata huo uzee wa kanisa hakupaswa kuwa nao..kazi ya ubunge kwa sasa inahitaji vijana, lakini pia hana shukurani hata kwa Muumba wake..wakati alipewa nafasi kuwatumikia wanachi hadi kuwa waziri yeye anaona haikutosha tu? nini ambacho hakufanya wakati huo na anataka afanye sasa..ni vzr sana kuridhika na kufahamu kwamba Mungu hajaumba superman..ajue wapo wenye uwezo kuzidi yeye awape nafasi hao..
     
  13. Mbulu

    Mbulu JF-Expert Member

    #32
    Jul 5, 2018
    Joined: Apr 15, 2015
    Messages: 4,772
    Likes Received: 4,372
    Trophy Points: 280
    Jiwe anamuhitaji sana kwa sasa
     
  14. prs

    prs JF-Expert Member

    #33
    Jul 5, 2018
    Joined: Feb 22, 2013
    Messages: 1,659
    Likes Received: 433
    Trophy Points: 180
    Umri sidhani kama umewahi kuwa kikwazo cha Maendeleo Tz..Hata hao Vijana Kama Makonda na Mwenzake Wa Arusha Sijaona utendaji zaidi ya Kujikomba kwa Aliyewateua..Inawezekana Alipata Vikwazo awamu ya nne kutokana na Mfumo..
    Ilkua Lazima Ashindwe awamu ile..
     
  15. KIKAZI

    KIKAZI JF-Expert Member

    #34
    Jul 5, 2018
    Joined: Aug 26, 2014
    Messages: 869
    Likes Received: 671
    Trophy Points: 180
    Kweli kabisa kama mtaji anao kwann asionyeshe mfano kwa kujiajiri kwanza anakimbilia siasa.
     
  16. P

    Papa1 JF-Expert Member

    #35
    Jul 5, 2018
    Joined: Apr 21, 2012
    Messages: 1,300
    Likes Received: 757
    Trophy Points: 280
    Huyu CCM ya akina Kinana si waliishasema ni cargo!
     
  17. T

    TrueVoter JF-Expert Member

    #36
    Jul 6, 2018
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 1,042
    Likes Received: 393
    Trophy Points: 180
    Mfumo hauwezi kuwa tatizo kwa mtu mwenye akili..hata kama ni hivyo ilitosha fursa aliyoipata kufanya yale Mungu alimpa kutumikia watu, sasa hivi aachie wengine nao pia watoe kile wanacho kwa manufaa ya watu, na si kweli kwamba kutoa mchango wako ni hadi uwe mbunge..afanye vitu vingine akitumia uzoefu alioupata wakati akiwa kiongozi.
     
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
Loading...