Kakonko, Kigoma: Eng. Christopher Chiza(CCM) achukua fomu kuwania Jimbo la Buyungu | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kakonko, Kigoma: Eng. Christopher Chiza(CCM) achukua fomu kuwania Jimbo la Buyungu

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Hivi punde, Jul 4, 2018.

  1. Hivi punde

    Hivi punde JF-Expert Member

    #1
    Jul 4, 2018
    Joined: Apr 1, 2017
    Messages: 1,542
    Likes Received: 3,495
    Trophy Points: 280
    Waziri wa zamani Christopher Chiza ni miongoni mwa wana CCM, walioonyesha nia ya kuwania jimbo la Buyungu lililoachwa wazi baada ya mbunge wake, Kasuku Bilago kufariki dunia.

    Bilago alifariki dunia Mei mwaka huu baada ya kuugua kwa muda mfupi na kulazwa Hospitali ya Taifa ya Muhimbili.

    Katibu wa CCM Wilaya ya Kakonko, Abdul Kambanga amesema hadi kufikia Julai 3, jumla ya wana CCM 20 wamechukua fomu kuomba kuteuliwa kupeperusha bendera ya chama hicho katika uchaguzi mdogo ujao.

    Wana CCM wengine waliochukua fomu ni pamoja Jeremia Ruhele, Maganga Toga Manyama, Brighton Gwamagobe, Mawazo Methusela, Hekima Ngeza, Baraka Mathias, Leopold Muhagaze, Emmanuel Gwegenyeza, Aloys Kamamba na Marco Kumdanko.

    Wengine ni Jiles Damianna, Olaf Kaboboye, Aram Kingo, Liberi Ndabita, Ernest Basaya, Msakila Kabende, Anthon Fumbe, Daudi Kidyamali na Meshack Abednego.

    Kwa mujibu wa katibu huyo, wana CCM wanatarajia kupiga kura Julai 6 ili kumpata mgombea atakayechuana na wagombea wa vyama vingine katika uchaguzi mdogo unaotarajiwa kufanyika Agosti 12 mwaka huu.

    chiza%2Bpic.jpg
     
  2. Joselela

    Joselela JF-Expert Member

    #2
    Jul 4, 2018
    Joined: Jan 24, 2017
    Messages: 1,731
    Likes Received: 1,606
    Trophy Points: 280
    Tamaa mbele mauti nyuma
     
  3. zipompa

    zipompa JF-Expert Member

    #3
    Jul 4, 2018
    Joined: Aug 19, 2014
    Messages: 3,530
    Likes Received: 5,521
    Trophy Points: 280
    chiza nae kwamba miaka yote ajapata mtaji wa kujiajili na kuachia wengine
     
  4. Kennedy

    Kennedy JF-Expert Member

    #4
    Jul 4, 2018
    Joined: Dec 28, 2011
    Messages: 12,745
    Likes Received: 3,953
    Trophy Points: 280
    Hii Sasa Aibu Wazi Wazi
    Yaani Hadi Sasa Anahaha Tu
     
  5. KIKAZI

    KIKAZI JF-Expert Member

    #5
    Jul 4, 2018
    Joined: Aug 26, 2014
    Messages: 870
    Likes Received: 671
    Trophy Points: 180
    alafu wanawaambia vijana wasitegemee ajira wakajiajiri huku injinia mzima ameshindwa kujiajiri anakimbialia siasa vice versa kabisa na wanayoyasema.
     
  6. zipompa

    zipompa JF-Expert Member

    #6
    Jul 4, 2018
    Joined: Aug 19, 2014
    Messages: 3,530
    Likes Received: 5,521
    Trophy Points: 280
    na itakuwa ni moja ya sera yake, pumbavu sana mtu alisha kuwa waziri, ni injinia ana connection kibao kamw mtaji anao ila kujiajili hawezi anatutaka vijana ndo tujiajili
     
  7. S

    Sexless JF-Expert Member

    #7
    Jul 4, 2018
    Joined: Mar 11, 2017
    Messages: 3,810
    Likes Received: 5,951
    Trophy Points: 280
    Wachukue tu hizo fomu. Lkn kwenye chama chetu hatuna mchakato wa uchaguzi ndani ya chama. Hata kura za maoni kama zipo ni geresha tu.

    Kama MTU anachukua fomu lkn hajatumwa na jiwe anapoteza muda tu.
     
  8. KIKAZI

    KIKAZI JF-Expert Member

    #8
    Jul 4, 2018
    Joined: Aug 26, 2014
    Messages: 870
    Likes Received: 671
    Trophy Points: 180
    Hawa wanasiasa wa aina hii ifikie hatua wananchi wasiende kwenye mikutano yao ajikute yuko peke yake tu sema vijijini mwamko bado mdogo ila mdogomdogo wata amka tu.
     
  9. Prince Kunta

    Prince Kunta JF-Expert Member

    #9
    Jul 4, 2018
    Joined: Mar 27, 2014
    Messages: 9,502
    Likes Received: 7,649
    Trophy Points: 280
    Jamaa akajiajiri aache uzuzu
     
  10. jr wa arsenal

    jr wa arsenal JF-Expert Member

    #10
    Jul 4, 2018
    Joined: Aug 24, 2015
    Messages: 212
    Likes Received: 159
    Trophy Points: 60
    Hizo ndio sera zao wakiwa majukwaani, wakija kwenye uhalisia wenyewe ndio wa kwanza kufeli...,
     
  11. lnx

    lnx JF-Expert Member

    #11
    Jul 4, 2018
    Joined: Oct 21, 2016
    Messages: 279
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 60
    Hawa ndiyo wazee tusiowataka anang'ang'ana tu badala ya kuachia vijana,,,
    My take huyo mzee wampige chini wapewe vijana tena fresh toka vyuoni aambao wengi wao wako mitaani na hawana ajira.
     
  12. Mwammbelo

    Mwammbelo JF-Expert Member

    #12
    Jul 4, 2018
    Joined: Jun 9, 2013
    Messages: 304
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 45
    Ni haki yake kikatiba kugombea wananchi ndio watakao amua
     
  13. Mpekuzi Tanzania

    Mpekuzi Tanzania Member

    #13
    Jul 4, 2018
    Joined: Mar 11, 2018
    Messages: 42
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 25
    Ni haki yake, lakini CCM Mpya haiangalii majina wagombea wote hadhi sawa na yoyote atakaeteuliwa kupeperusha bendera wampokee
     
  14. Enkorongo

    Enkorongo JF-Expert Member

    #14
    Jul 4, 2018
    Joined: Jul 2, 2018
    Messages: 719
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 80
    Njaa tayari ishamkumba yaani umri wote huo bado anataka uongozi?
     
  15. Enkorongo

    Enkorongo JF-Expert Member

    #15
    Jul 4, 2018
    Joined: Jul 2, 2018
    Messages: 719
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 80
    Kweli kabisa na hii yote ni matokeo ya baadhi ya viongozi wengi kutojiwekea akiba
     
  16. Enkorongo

    Enkorongo JF-Expert Member

    #16
    Jul 4, 2018
    Joined: Jul 2, 2018
    Messages: 719
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 80
    Kujirusha
     
  17. Enkorongo

    Enkorongo JF-Expert Member

    #17
    Jul 4, 2018
    Joined: Jul 2, 2018
    Messages: 719
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 80
    Ccm hakuna msafi
     
  18. P

    Pohamba JF-Expert Member

    #18
    Jul 4, 2018
    Joined: Jun 2, 2015
    Messages: 16,594
    Likes Received: 25,754
    Trophy Points: 280
    Atakwambia kashindwa kuwakatalia Wanyonge waliomuomba agombee
     
  19. Enkorongo

    Enkorongo JF-Expert Member

    #19
    Jul 4, 2018
    Joined: Jul 2, 2018
    Messages: 719
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 80
    Vijana wanatakiwa wakalime
     
  20. Enkorongo

    Enkorongo JF-Expert Member

    #20
    Jul 4, 2018
    Joined: Jul 2, 2018
    Messages: 719
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 80
    Ccm wanawaogopa vijana maana wanajua wengi wao wamejitambua na hawapo tayari kuwa mbunge ndiyo ndiyo
     
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
Loading...