Kagera haki ya kupata msaada wa sheria kwa mtu wa kawaida imeminywa.


B

Byendangwero

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2010
Messages
872
Likes
5
Points
0
B

Byendangwero

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2010
872 5 0
Hapa Mkoani Kagera huduma ya msaada wa sheria kwa watu wasio na uwezo haipo. Katika hali hiyo tegemeo la mtu wa kawaida hasiyekuwa na uwezo wa kuajiri wakili msomi na mwenye leseni ilikuwa ni kutumia watu wenye ujuzi wa sheria kwa kuwapa viapo vya uwakilishi. Utaratibu huo ni halali chini ya sheria na ni haki ya msingi kikatiba. Kwa bahati mbaya, hivi majuzi siku ya Ijumaa tarehe 26/11/2010, Mahakama kuu ya Tanzania, kanda ya Bukoba imepiga marufuku utaratibu huo kwa shinikizo la mawakili wenye leseni ambao wanahisi kuwepo kwa watu hao kunawapunguzia biashara. Jambo la kusikitisha ni kwamba uamuzi huo ulifikiwa bila ya wahusika wanao wakilishwa kupewa fursa ya kusikilizwa. Matokeo yake ni kwamba hivi sasa hawajui hatma ya kesi zao zilizokuwa zinaendelea kwa msaada wa hao waliopigwa marufuku.
 
Geza Ulole

Geza Ulole

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2009
Messages
16,663
Likes
8,975
Points
280
Geza Ulole

Geza Ulole

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2009
16,663 8,975 280
Mbunge wako yuko wap? yaani kwa jinsi huo mkoa ulivyo na wanasheria wengi inakuaje hauna wanasheria wenye utaratibu wa bure?
 
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
11,841
Likes
49
Points
145
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
11,841 49 145
Si unajua tena nchi yetu haki ununuliwa kama bidhaa nyingine!
 
Mathias Byabato

Mathias Byabato

Verified Member
Joined
Nov 24, 2010
Messages
940
Likes
109
Points
60
Mathias Byabato

Mathias Byabato

Verified Member
Joined Nov 24, 2010
940 109 60
Hapa Mkoani Kagera huduma ya msaada wa sheria kwa watu wasio na uwezo haipo. Katika hali hiyo tegemeo la mtu wa kawaida hasiyekuwa na uwezo wa kuajiri wakili msomi na mwenye leseni ilikuwa ni kutumia watu wenye ujuzi wa sheria kwa kuwapa viapo vya uwakilishi. Utaratibu huo ni halali chini ya sheria na ni haki ya msingi kikatiba. Kwa bahati mbaya, hivi majuzi siku ya Ijumaa tarehe 26/11/2010, Mahakama kuu ya Tanzania, kanda ya Bukoba imepiga marufuku utaratibu huo kwa shinikizo la mawakili wenye leseni ambao wanahisi kuwepo kwa watu hao kunawapunguzia biashara. Jambo la kusikitisha ni kwamba uamuzi huo ulifikiwa bila ya wahusika wanao wakilishwa kupewa fursa ya kusikilizwa. Matokeo yake ni kwamba hivi sasa hawajui hatma ya kesi zao zilizokuwa zinaendelea kwa msaada wa hao waliopigwa marufuku.

Hili jambo na mimi nimelisikia kwa kutumiwa SMS na mtu ambaye simu yake haipatikani

Nitafuatilia jambo hili siku si nyingi nitakuwa na la kusema kupitia media

Inawezekana kuna issue ya kibishara au vinginevyo.TUSUBIRI KIDOGO

Byabato
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,392
Likes
467
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,392 467 180
Money speaks siku izi ndugu zanguni
 

Forum statistics

Threads 1,238,268
Members 475,878
Posts 29,314,171