Kagasheki: Vigogo wanahusika biashara ya pembe za ndovu


nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2010
Messages
15,871
Points
1,225
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2010
15,871 1,225
KITAIFA

Na Mwandishi Wetu


Posted Jumapili,Novemba18 2012 saa 9:10 AM


KWA UFUPI


"Napenda sasa kutangaza vita na wale wote wanaohusika katika biashara hii haramu, nitapambana nao. Hali hii inanifanya niamini kuwa kuna mkono wa vigogo katika mtandao huu," alisema Kagasheki


WAZIRI wa Maliasili na Utalii, Balozi Khamis Kagasheki amesema kuna mkono wa vigogo katika biashara haramu ya pembe za ndovu na kuahidi kuwa atapambana nao hadi mwisho.

Kauli hiyo ya Kagasheki inakuja siku chache baada ya shehena kubwa ya pembe za ndovu kukamatwa na maofisa usalama nchini Hong Kong ikitokea Tanzania.


Akizungumza katika mahojiano maalumu na gazeti dada la Mwananchi la The Citizen, Balozi Kagasheki alithibitisha kuwa pembe hizo zenye thamani ya Sh2.4 bilioni zilitokea nchini na kusema inaonekana kuna mkono wa watu wazito katika biashara hiyo.

Aliwashukia maofisa wa Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA) na Mamlaka ya Bandari Tanzania (TPA) kuwa hawakuchukua hatua stahili katika kupambana na biashara haramu ya pembe za ndovu na kuongeza kuwa ni jambo lisiloingia akilini mzigo mkubwa kama huo upakiwe nchini bila mamlaka husika kujua.

"Napenda sasa kutangaza vita na wale wote wanaohusika katika biashara hii haramu, nitapambana nao. Hali hii inanifanya niamini kuwa kuna mkono wa vigogo katika mtandao huu," alisema Kagasheki na kuongeza:

"Uchunguzi wetu hautamwacha mtu hata mmoja na hatua za kisheria zitachukuliwa."
Aliongeza kuwa baada ya uchunguzi kukamilika, atafanya mabadiliko makubwa katika Idara ya Wanyamapori, mapori ya akiba na hifadhi za taifa.


Kwa mujibu wa Waziri Kagasheki, ameshawasiliana na Mkuu wa Jeshi la Polisi nchini, IGP Said Mwema na wamekubaliana kuunda timu itakayofanya uchunguzi wa suala hilo.
Kuhusu pembe hizo zilizokamatwa, Kagasheki alisema alipata taarifa kutoka Dubai zilizothibitisha kuwa shehena hiyo ilitoka Tanzania na hati za mzigo huo zilionyesha kuwa makontena hayo yalikuwa yamebeba alizeti kutoka Tanzania kwenda Dubai.


Alisema kuwa pembe 569 zilikamatwa kutoka katika makontena hayo na hivyo, ikamaanisha kuwa zaidi ya ndovu 150 waliuawa nchini.

Maofisa wa Forodha wa Hong Kong walikamata zaidi ya tani moja ya pembe za ndovu zenye thamani ya Dola za Marekani 1.37 milioni katika soko la pembe za ndovu nchini China.

"Pembe hizo zilikuwa zimefichwa pamoja na bidhaa nyingine. Kulikuwa na magunia 400 ya mbegu za alizeti zilizotumika kuficha ukweli," alisema Mkuu wa Komandi Baharini na Bandari wa Hong Kong, Wong Sui-hang.

Alisema pembe hizo zilisafirishwa kutoka Tanzania kwa meli kabla ya kupakiwa kwenye meli nyingine zilipofikishwa Dubai na kuanza kusafirishwa kwenda Hong Kong.

Oktoba mwaka huu, maofisa usalama nchini China walikamata karibu tani nne za pembe za ndovu zenye thamani ya Dola 3.4 milioni zilizosafirishwa kutoka Tanzania na Kenya.

Baada ya shehena hiyo kukamatwa, gazeti dada la The Citizen liliripoti kuwa uchunguzi uliofanywa na Shirika la Polisi la Kimataifa (Interpol) ulibaini kuwa kuna Watanzania wanne waliohusika katika usafirishaji wa pembe hizo.

Kwa mujibu wa chanzo hicho cha habari kutoka Interpol, watu hao walibainika baada ya polisi kufanya mahojiano na watuhumiwa kwa siku tatu huko Guangdong, China na kuongeza kuwa waliwasiliana na Tanzania wakitaka watu hao wakamatwe.





 
i pad3

i pad3

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2012
Messages
1,520
Points
0
i pad3

i pad3

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2012
1,520 0
wa kwanza ni KINANA na yeye mwenyewe kakubali kuwa meli ni zake. Yeye sio mjinga kuwa atakubali kuwa mzigo ni wake
 
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2010
Messages
15,871
Points
1,225
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2010
15,871 1,225
VIGOGO ni VIONGOZI wa NDANI wa CCM; Inasikitisha... HALAFU kila MTU NDANI ya CCM wanahubiri dhidi ya UFISADI kumbe ndio WENYEWE wezi wa MALI za TAIFA

Na Wamepewa VYEO na CHAMA TAWALA... Na Wanajuana... SHIDA kuwataja!!!
 
baba junior

baba junior

Senior Member
Joined
Sep 21, 2012
Messages
143
Points
170
baba junior

baba junior

Senior Member
Joined Sep 21, 2012
143 170
kikwete na wafuasi wake wote wezi.
 
Nicole

Nicole

JF-Expert Member
Joined
Sep 7, 2012
Messages
4,282
Points
0
Nicole

Nicole

JF-Expert Member
Joined Sep 7, 2012
4,282 0
Hata maige alisema vigogo wanahusika kwenye biashara hiyo lakin mpaka leo kagasheki anapotamka maneno yaleyale hatujamwona kigogo yeyote kukamatwa wala kuchukuliwa hatua zaid twashuhudia vipusa vikikamatwa daily hongkong, ths absurd!!
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
43,920
Points
2,000
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
43,920 2,000
Kuna mtu kawekwa madarakani kwa sababu ana ufahamu mkubwa wa biashara ya pembe za ndovu
 
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2010
Messages
10,958
Points
2,000
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2010
10,958 2,000
Analalama nini achukue hatua ya kuwataja kama na yeye ajatoswa hakuna aliyemsafi ccm!
 
KIM KARDASH

KIM KARDASH

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2011
Messages
5,099
Points
1,250
KIM KARDASH

KIM KARDASH

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2011
5,099 1,250
wa kwanza ni KINANA na yeye mwenyewe kakubali kuwa meli ni zake. Yeye sio mjinga kuwa atakubali kuwa mzigo ni wake
acheni utoto nyie kwani uiwa na dala dala yako ikakamatwa kwa kuiba route au kuvunja sheria yeyeote barabarani unatakiwa ukamatwe au kuhukumiwa wewe?heb tuache ushabiki na tuwe fair sometimes
 
Nyanidume

Nyanidume

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2012
Messages
2,340
Points
2,000
Nyanidume

Nyanidume

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2012
2,340 2,000
Acha kuzunguka bw. Kaga mi naamini pa kuanzia unapajua, Kinana ameshakubali meli ni zake basi huyu atakuwa ndo miongon mwa vigogo unaowazungumzia kama kweli una nia ya dhati kukomesha ujangili huu unaofanywa na katibu wenu, dili na huyu na wengine atataja
 
pcman

pcman

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2008
Messages
747
Points
225
pcman

pcman

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2008
747 225
Hivi kigogo ni nani?

Sent from my LT26i using Tapatalk 2
 
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2010
Messages
12,553
Points
2,000
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2010
12,553 2,000
Hii nchi maneno yashakuwa kibao hadi yamechosha, kila kukicha ni maneno tuuuuuuu na ahadi zisizotekelezeka! Mara ngapi ameahidi kufanya hayo anayoahidi kuyafanya tena?
 
M

Mgelukila

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2012
Messages
224
Points
0
M

Mgelukila

JF-Expert Member
Joined May 27, 2012
224 0
Achukue hatua aache kulalamika, fuata nyayo za Mwakyembe acha kulemba, kagasheki analalamika je mwananchi wa kawaida afanye nn? Nazidi kuchoshwa na magamba unadhani kwann Kinana kapewa nafasi ile siyo bahati mbaya ili kulinda mali ukiwa katibu mkuu waziri hawezi kukuchunguza bongo hata kama kesi ya ugoni wote watakanusha, ndiyo maana hata wanaoshikwa na pccb wanaachiwa ili kukinusuru chama na kukanusha haraka ni uzushi mwenye ushahidi autoe.
 
Jakubumba

Jakubumba

JF-Expert Member
Joined
Mar 5, 2011
Messages
1,627
Points
1,195
Age
33
Jakubumba

Jakubumba

JF-Expert Member
Joined Mar 5, 2011
1,627 1,195
Tatizo la viongozi wa ccm ni kuongea tu hakuna hatua zozote za mana watachukua! Huyu kagasheki anaongea tu wala hakuna la maana atakalolifanya, anajua sisi watz tunajua kusifia kwa matamko, hivi ndani ya ccm kuna nani msafi? Hata prof muhingo aliingia kwa speed 120, yuko wapi? chezea magamba wewe!!!!! Ukijiunga nao hata kama zilikuwa zinakutosha, zitakupungua tu!
 
S

SPANERBOY UDZUNGWA

JF-Expert Member
Joined
Jun 20, 2012
Messages
623
Points
225
Age
45
S

SPANERBOY UDZUNGWA

JF-Expert Member
Joined Jun 20, 2012
623 225
hii ccm ikibakia madarakani 2015 basi tembo wote watakwisha .kazi tunayo
 
Galang

Galang

Member
Joined
Nov 5, 2010
Messages
40
Points
70
Galang

Galang

Member
Joined Nov 5, 2010
40 70
Jamaa noma kumbe anamiriki meli. Wakati watoto wanasomea chini. Nchii hii noma!
 
YAGHAMBA

YAGHAMBA

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2012
Messages
537
Points
195
YAGHAMBA

YAGHAMBA

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2012
537 195
KINANA- PEMBE ZA NDOVU N.K., Mangula-EPA nk, JK-Richmond,EPA nk, Nchemba-muuaji, Nape-Vuvuzela. CCM wote majizi
 
Julius Kaisari

Julius Kaisari

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2010
Messages
1,175
Points
1,225
Julius Kaisari

Julius Kaisari

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2010
1,175 1,225
Hivi kigogo ni nani?

Sent from my LT26i using Tapatalk 2
pcman,
Am always cracking to know who the KIGOGO thing is all about. Unakumbuka hata Pinda aliwahi kusema mafisadi wakikamatwa Nchi itayumba,ati ni Vigogo..Yaani Wezi wanatukuzwa kiasi hiki Tanzania? Haki ya Mungu,sometime nalaani kuzaliwa Nchi ya kipuuzi kama hii. Bullshit!
 
Last edited by a moderator:
KIJOME

KIJOME

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2012
Messages
3,085
Points
1,225
Age
48
KIJOME

KIJOME

JF-Expert Member
Joined Jun 7, 2012
3,085 1,225
kigogo wa kwanza ni kinanda haiwezekani ana kampuni ya meli asijue amebeba nini,huyu ni mzoefu kwenye hii deal ya pembe za ndovu!!!napata uchungu sana ninapomuona mtu anayeshabikia haya magamba bila kujua muda si mrefu watoto wetu watamsoma tembo kama historia kama ilivyo kwa wale dinosor!!
 
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
39,357
Points
2,000
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
39,357 2,000
Hii biashara ni chanzo cha mapato cha chama chake.
In short ni biashara ya chama tawala.

Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
 

Forum statistics

Threads 1,295,830
Members 498,404
Posts 31,224,539
Top