Kafulila: Pinda Mzigo Namba Moja Serikalini!


K

K-Boko

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2013
Messages
700
Likes
7
Points
35
K

K-Boko

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2013
700 7 35
Mbunge David Kafulila amemjia juu Waziri Mkuu Pinda Bungeni hivi sasa akimtuhumu kuwa ndio mzigo namba moja katika Serikali ya JK! Amesema mawaziri kadhaa wametajwa na Katibu Mkuu wa CCM Abdulrahman Kinana kuwa ni mizigo serikalini, lakini ukweli ni kwamba mzigo unaanzia kwa Waziri Mkuu kwa kuwa hachukua hatua panappohitajika, haheshimiwi na wala haogopwi na mawaziri na watumishi wa ngazi za utendaji! Akasema endapo Waziri Mkuu haheshimiwi basi ni bora aogopwe ili mambo yaende!!
 
C

casampeda

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2012
Messages
2,792
Likes
99
Points
145
C

casampeda

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2012
2,792 99 145
Tutamkumbu sana LOWASA.
 
Sizinga

Sizinga

JF-Expert Member
Joined
Oct 30, 2007
Messages
8,229
Likes
853
Points
280
Sizinga

Sizinga

JF-Expert Member
Joined Oct 30, 2007
8,229 853 280
KAFULILA kumbe bado upo tu....sijakusikia kitambo bro!! Wape kubwa hao
 
meningitis

meningitis

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2010
Messages
8,070
Likes
968
Points
280
meningitis

meningitis

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2010
8,070 968 280
Report ya CAG inawasilishwa waziri mkuu yuko kwenye graduation
 
babalao 2

babalao 2

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2012
Messages
4,616
Likes
1,590
Points
280
babalao 2

babalao 2

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2012
4,616 1,590 280
Mwisho wa cku tutakubali Kauli ya Mnyika. Tumefika hapa kwa sababu ya Udhaifu wa........ Wa .......na wa .......
 
Tuko

Tuko

JF Bronze Member
Joined
Jul 29, 2010
Messages
11,191
Likes
428
Points
180
Tuko

Tuko

JF Bronze Member
Joined Jul 29, 2010
11,191 428 180
Kwa kweli kuwa na raisi kama Kikwete ni fedheha lakini kuwa na PM kama Pinda ni AIBU KUU... Muongo, goigoi, mvivu... yani yupo yupo tu... hajui hii nchi inaendaje...
 
Mchambuzi

Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2007
Messages
4,820
Likes
1,149
Points
280
Mchambuzi

Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2007
4,820 1,149 280
Ukweli ndio huo. CCM ina kanuni yake inayosema kwamba "Kukosoa na kukosolewa ndio silaha ya mapinduzi". Katibu mkuu wa ccm (kinana), katibu mwenezi (nape) wametekeleza vyema dhana hii kwa kuweka wazi kwamba kuna mawaziri mizigo. Kinana alienda mbali na kusema kwamba yapo madudu mengi ambayo serikali ya ccm imeyafanya, na kuomba msamaha kwamba sasa itajirekebisha. Mbali ya Kinana na Nape, mwenyekiti ccm taifa (Kikwete)aliwapa ukweli viongozi wa ccm kwamba wanafanya mambo ya ovyo na ni wao ndio wtakiangusha chama kwani wanalinda maovu. Kikwete alienda mbali na kuwabeza na kauli zao za "wembe ni ule ule" kwamba wembe huo utawakata wenyewe.

Haya ya Kinana, nape, kikwete, tumekuwa tunayasema sana humu kwa muda mrefu kama wanachama wa CCM lakini tumeambuliwa tu kubezwa na kina ZeMarcopolo, MwanaDiwani, zomba na wanalumumba wengine walioapa kuitete ccm unconditionally. Nabakia kujiuliza inakuwaje wakubwa zao wa Lumumba wanapokuja na hoja zile zile tunazojenga katika kuikosoa ccm, wanakimbia mijadala.

Tubadilike.


Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
 
Last edited by a moderator:
kaka km

kaka km

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2013
Messages
1,283
Likes
20
Points
135
kaka km

kaka km

JF-Expert Member
Joined Nov 16, 2013
1,283 20 135
Tuache utani serikari imejaa mizigo lakini pinda ni zigo,tena zigo la misumari,halibebeki.hatujawahi kupata waziri mkuu bomu namna hii.tatizo la pinda wala sio upole,ni uwezo wake mdogo tu.....
 
Mchambuzi

Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2007
Messages
4,820
Likes
1,149
Points
280
Mchambuzi

Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2007
4,820 1,149 280
Kubadilisha waziri mkuu kwa sasa itakuwa ngumu kwani itavuruga calculations za wahusika kukwaa urais kupitia ccm 2015. Kuweka waziri mkuu ambae ni mchapa kazi katika kipindi hiki kitamweka mstari wa mbele katika kupata nomination ya ccm. Unless mabadiliko hayo yalete mtu "wao" katika nafasi ya uwaziri mkuu au aje mwingine ambae sio threat. Kusema haya haina maana kwamba ninatetea ubovu uliopo bali hoja ya msingi ni kwamba ni mara chache sana teuzi kama hizi kuendana na merit, na akitokea mtu anaepata kwa merit, basi hadumu.

Cc Nguruvi3
Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
 
Last edited by a moderator:
chikutentema

chikutentema

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2012
Messages
6,728
Likes
1,428
Points
280
chikutentema

chikutentema

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2012
6,728 1,428 280
Fukuza Pinda arudi nyumbani kibaoni akalime mpunga na ulezi,
 
Domhome

Domhome

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2010
Messages
2,150
Likes
1,319
Points
280
Domhome

Domhome

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2010
2,150 1,319 280
Tuache utani serikari imejaa mizigo lakini pinda ni zigo,tena zigo la misumari,halibebeki.hatujawahi kupata waziri mkuu bomu namna hii.tatizo la pinda wala sio upole,ni uwezo wake mdogo tu.....
Halafu kuna wazee "wanafiki" ndani ya ccm walienda kumtaka eti agombee Urais 2015....kama nihivyo bora Joyce Banda, atawale hadi Tza.
 
chikutentema

chikutentema

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2012
Messages
6,728
Likes
1,428
Points
280
chikutentema

chikutentema

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2012
6,728 1,428 280
Akalime na ufuta, mahindi pamoja na alizeti tunauhaba wa chakula nchini
 
MwanaDiwani

MwanaDiwani

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2013
Messages
5,536
Likes
15
Points
135
MwanaDiwani

MwanaDiwani

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2013
5,536 15 135
Ukweli ndio huo. CCM ina kanuni yake inayosema kwamba "Kukosoa na kukosolewa ndio silaha ya mapinduzi". Katibu mkuu wa ccm (kinana), katibu mwenezi (nape) wametekeleza vyema dhana hii kwa kuweka wazi kwamba kuna mawaziri mizigo. Kinana alienda mbali na kusema kwamba yapo madudu mengi ambayo serikali ya ccm imeyafanya, na kuomba msamaha kwamba sasa itajirekebisha. Mbali ya Kinana na Nape, mwenyekiti ccm taifa (Kikwete)aliwapa ukweli viongozi wa ccm kwamba wanafanya mambo ya ovyo na ni wao ndio wtakiangusha chama kwani wanalinda maovu. Kikwete alienda mbali na kuwabeza na kauli zao za "wembe ni ule ule" kwamba wembe huo utawakata wenyewe.

Haya ya Kinana, nape, kikwete, tumekuwa tunayasema sana humu kwa muda mrefu kama wanachama wa CCM lakini tumeambuliwa tu kubezwa na kina ZeMarcopolo, MwanaDiwani, zomba na wanalumumba wengine walioapa kuitete ccm unconditionally. Nabakia kujiuliza inakuwaje wakubwa zao wa Lumumba wanapokuja na hoja zile zile tunazojenga katika kuikosoa ccm, wanakimbia mijadala.

Tubadilike.


Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
CCM inasema, "Kukosoa na kukosolewa ndio silaha ya mapinduzi".
WEWE unachosema na kukitenda "kudharau na kudharauliana ndiyo siraha ya mapinduzi".

Tofauti yangu (mwanaCCM) ninakosoa na wakati wewe hoja zako nyingi niza kudharau.

Unapokuja na vidharau kuelezea utendaji wa viongozi usitegemee kusikilizwa na wanaCCM makini, bali tegemea pia kudharauliwa na vihoja vyako. Maneno kama "wanalumumba" ni dalili ya dharau na katika dharau hiyo, hatuwezi kuzivumilia.

CCM tunakosoana na kuwajibishana. Hata kwenye hotuba unazozisema zimejengeka katika eneo hilo na siyo katika dharau.

Kwa mtu mwenye hekima na busara hawezi kuchangia katika hoja yenye dharau na kudharirisha viongozi. Unapoona watu hawachangii kwenye hoja lazima ujiulize na kuangalia kwanza mapungufu ya hoja na siyo mapungufu ya wachangiaji.
 
Mchambuzi

Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2007
Messages
4,820
Likes
1,149
Points
280
Mchambuzi

Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2007
4,820 1,149 280
CCM inasema, "Kukosoa na kukosolewa ndio silaha ya mapinduzi".
WEWE unachosema na kukitenda "kudharau na kudharauliana ndiyo siraha ya mapinduzi".

Tofauti yangu (mwanaCCM) ninakosoa na wakati wewe hoja zako nyingi niza kudharau.

Unapokuja na vidharau kuelezea utendaji wa viongozi usitegemee kusikilizwa na wanaCCM makini, bali tegemea pia kudharauliwa na vihoja vyako. Maneno kama "wanalumumba" ni dalili ya dharau na katika dharau hiyo, hatuwezi kuzivumilia.

CCM tunakosoana na kuwajibishana. Hata kwenye hotuba unazozisema zimejengeka katika eneo hilo na siyo katika dharau.

Kwa mtu mwenye hekima na busara hawezi kuchangia katika hoja yenye dharau na kudharirisha viongozi. Unapoona watu hawachangii kwenye hoja lazima ujiulize na kuangalia kwanza mapungufu ya hoja na siyo mapungufu ya wachangiaji.
Lazima niseme kwamba lumumba imejaliwa kupata political spinners. Hongera kwa kuruka kihunzi, lakini umetua pale pale iwapo utasoma ulichaondika na kulinganisha na maudhui ya hoja yangu.


Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
 
Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2007
Messages
10,620
Likes
4,013
Points
280
Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2007
10,620 4,013 280
CCM inasema, "Kukosoa na kukosolewa ndio silaha ya mapinduzi".
WEWE unachosema na kukitenda "kudharau na kudharauliana ndiyo siraha ya mapinduzi".

Tofauti yangu (mwanaCCM) ninakosoa na wakati wewe hoja zako nyingi niza kudharau.

Unapokuja na vidharau kuelezea utendaji wa viongozi usitegemee kusikilizwa na wanaCCM makini, bali tegemea pia kudharauliwa na vihoja vyako. Maneno kama "wanalumumba" ni dalili ya dharau na katika dharau hiyo, hatuwezi kuzivumilia.

CCM tunakosoana na kuwajibishana. Hata kwenye hotuba unazozisema zimejengeka katika eneo hilo na siyo katika dharau.

Kwa mtu mwenye hekima na busara hawezi kuchangia katika hoja yenye dharau na kudharirisha viongozi. Unapoona watu hawachangii kwenye hoja lazima ujiulize na kuangalia kwanza mapungufu ya hoja na siyo mapungufu ya wachangiaji.
Mzee wa Lumumba naona umekasirika ........... anyway, Pinda ni mzigo au siyo mzigo.
 
Mchambuzi

Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2007
Messages
4,820
Likes
1,149
Points
280
Mchambuzi

Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2007
4,820 1,149 280
Mzee wa Lumumba naona umekasirika ........... anyway, Pinda ni mzigo au siyo mzigo.
Hawana training kujadili maswali kama haya, na akijaribu kujibu, it will be full of spinning kuliko a hurricane. Vinginevyo sana sana pinda akitolewa, watakuja na pongezi kede kede za ujumla tu kwa mabadiliko yaliyotokea na kwa busara na hekima za mamlaka ya uteuzi.


Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
 
victor shio

victor shio

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2013
Messages
652
Likes
3
Points
0
victor shio

victor shio

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2013
652 3 0
Utamkumbuka lowassa kwaumbulula wako
 
G

Getstart

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
6,162
Likes
713
Points
280
G

Getstart

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
6,162 713 280
Ukweli ndio huo. CCM ina kanuni yake inayosema kwamba "Kukosoa na kukosolewa ndio silaha ya mapinduzi". Katibu mkuu wa ccm (kinana), katibu mwenezi (nape) wametekeleza vyema dhana hii kwa kuweka wazi kwamba kuna mawaziri mizigo. Kinana alienda mbali na kusema kwamba yapo madudu mengi ambayo serikali ya ccm imeyafanya, na kuomba msamaha kwamba sasa itajirekebisha. Mbali ya Kinana na Nape, mwenyekiti ccm taifa (Kikwete)aliwapa ukweli viongozi wa ccm kwamba wanafanya mambo ya ovyo na ni wao ndio wtakiangusha chama kwani wanalinda maovu. Kikwete alienda mbali na kuwabeza na kauli zao za "wembe ni ule ule" kwamba wembe huo utawakata wenyewe.

Haya ya Kinana, nape, kikwete, tumekuwa tunayasema sana humu kwa muda mrefu kama wanachama wa CCM lakini tumeambuliwa tu kubezwa na kina ZeMarcopolo, MwanaDiwani, zomba na wanalumumba wengine walioapa kuitete ccm unconditionally. Nabakia kujiuliza inakuwaje wakubwa zao wa Lumumba wanapokuja na hoja zile zile tunazojenga katika kuikosoa ccm, wanakimbia mijadala.

Tubadilike.


Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
Mchambuzi, mwenyekiti, Katibu Mkuu, mjumbe wa secretariat wakiyasema hayo, ni nani anapaswa kubadilika katika chama? Au kwa lugha ingine ni nani anayearibu katika chama?
 
Last edited by a moderator:
G

Getstart

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
6,162
Likes
713
Points
280
G

Getstart

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
6,162 713 280
CCM inasema, "Kukosoa na kukosolewa ndio silaha ya mapinduzi".
WEWE unachosema na kukitenda "kudharau na kudharauliana ndiyo siraha ya mapinduzi".

Tofauti yangu (mwanaCCM) ninakosoa na wakati wewe hoja zako nyingi niza kudharau.

Unapokuja na vidharau kuelezea utendaji wa viongozi usitegemee kusikilizwa na wanaCCM makini, bali tegemea pia kudharauliwa na vihoja vyako. Maneno kama "wanalumumba" ni dalili ya dharau na katika dharau hiyo, hatuwezi kuzivumilia.

CCM tunakosoana na kuwajibishana. Hata kwenye hotuba unazozisema zimejengeka katika eneo hilo na siyo katika dharau.

Kwa mtu mwenye hekima na busara hawezi kuchangia katika hoja yenye dharau na kudharirisha viongozi. Unapoona watu hawachangii kwenye hoja lazima ujiulize na kuangalia kwanza mapungufu ya hoja na siyo mapungufu ya wachangiaji.
Ukishaanza. Kuangalia hoja kwa mtazamo huo, utakuwa vigumu kujikosoa. Siyo wote wanaongea kwa stahili au mfumo unaoutaka kuusikia, lakini wanakuwa na hoja za kufanyia kazi. Binadamu hawakuumbwa sawa mwanadiwani. Kwa hakika hata wewe hoja zako unavyozitoa haziwapendezi wote...
 

Forum statistics

Threads 1,251,154
Members 481,585
Posts 29,759,531