Jussa, Mbenne wabunge wapya!


Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2008
Messages
27,190
Likes
29,885
Points
280
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2008
27,190 29,885 280
Raisi Jakaya Kikwete amehitimisha uteuzi wa wabunge 10 wa kuteuliwa na rais kwa kumteua Bw. Ismail Jussa Ladhu, wa CUF na Janet Mbene wa CCM kuwa wabunge wa Bunge la Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania.

Uteuzi huu, umetangazwa live jioni hii bungeni mjini Dodoma, na Spika wa Bunge, Mhe. Samweli Sitta wakati akikamilisha mjadala wa Richmond.

Jussa ni Mkurugenzi wa Mambo ya Nje wa CUF na msungumzaji mzuri kwenye medani za media. Janet Mbene ni Mwenyekiti wa Serikali ya Mtaa Masaki kwa tiketi ya CCM, na huku ndiko ziliko nyumba za waheshimiwa mawaziri na wenzetu waliojaliwa neema.

Wabunge hawa, wataapishwa kesho Bungeni Dodoma.
 
P

Paparazi Muwazi

JF-Expert Member
Joined
Dec 23, 2007
Messages
310
Likes
3
Points
35
P

Paparazi Muwazi

JF-Expert Member
Joined Dec 23, 2007
310 3 35
Rais Jakaya Kikwete amewateua Ismail Jussa Ladhu wa CUF na Janet Zebedayo Mbene wa CCM kuwa wabunge, uteuzi huo unaanza mara moja.

Jussa ni Mkurugenzi wa Mambo ya Nje wa CUF wakati Janet Mbene ni Mwenyekiti wa Serikali ya Mtaa Masaki kwa tiketi ya CCM

PM
 
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2007
Messages
22,301
Likes
227
Points
160
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2007
22,301 227 160
Kuongeza gharama kwa walipa kodi! Watafanya nini muda huu uchaguzi OCT! Kaweka rekodi kuchagua jamaa wa CUF.

Sijui kama ni Mbene huyu nime-mgoogle!

Janet Mbene -
Janet%20Mbene%20-%20TZ.jpg


She joined the Board in May 2006. She is a professional banker and holds a Masters Degree in Economics from University of New England, Armidale New South Wales, Australia. She has a Bachelor of Arts in Economics from University of Dar es Salaam and an Advanced Diploma in banking from Institute of Finance in Dar es Salaam. She is a Company Director and Lead Consultant SIA Limited and a member of Fair Competition Tribunal Tanzania and the Advisory Board Faculty of Business at Tumaini University in Dar es Salaam. She is also a founder member of the Association of Women Economists in Tanzania among others.
 
kilemi

kilemi

JF-Expert Member
Joined
Mar 13, 2009
Messages
524
Likes
6
Points
35
kilemi

kilemi

JF-Expert Member
Joined Mar 13, 2009
524 6 35
Huu si ndio mwaka wa mwisho kwa Bunge? hao watafanya kazi gani?
 
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified Member
Joined
Jan 18, 2007
Messages
14,602
Likes
3,893
Points
280
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified Member
Joined Jan 18, 2007
14,602 3,893 280
Unajua bunge la Nigeria lilimuidhinisha Jonathan kuwa Rais baada ya kuona amar yardua amekosa uongozi thabiti.Wametumia neno "kukosa uongozi thabiti",hivi sisi kweli tunao?

Nwei,hongera wateule!
 
A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2010
Messages
1,504
Likes
35
Points
145
A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2010
1,504 35 145
huyu mbene sio mke wa professor anayemfagilia kikwete kila siku??????????
 
A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2010
Messages
1,504
Likes
35
Points
145
A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2010
1,504 35 145
Huu si ndio mwaka wa mwisho kwa Bunge? hao watafanya kazi gani?
mkuu unakuwa kama hujui!!!!!!!!! si kuchukua ngawira za mwishomwisho aka kiinua mgongo kwa kazi ya miezi minne?????????
 
P

Paparazi Muwazi

JF-Expert Member
Joined
Dec 23, 2007
Messages
310
Likes
3
Points
35
P

Paparazi Muwazi

JF-Expert Member
Joined Dec 23, 2007
310 3 35
Kuongeza gharama kwa walipa kodi! Watafanya nini muda huu uchaguzi OCT! Kaweka rekodi kuchagua jamaa wa CUF. Unapicha ya huyu Janet Zebedayo Mbene?
Hajaweka rekodi, alianza Mkapa ambaye alimteua Hamad Rashid. Inashangaza kwamba wabunge wa majimbo ukomo umewekwa kwamba nafasi ikiwa wazi chini ya mwaka mmoja kuelekea uchaguzi hakuna kujazwa lakini wa kuteuliwa na Rais wakati wowote anaweza kujaza kisiasa kuelekea kwenye uchaguzi.

Janet Mbene aliwahi kugombea ubunge wa bunge la Afrika ya Mashariki akashindwa

PM
 
JoJiPoJi

JoJiPoJi

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2009
Messages
2,674
Likes
2,020
Points
280
JoJiPoJi

JoJiPoJi

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2009
2,674 2,020 280
mama ameruka kwa kasi ya ajabu, kutoka serikali ya mtaa hadi dodoma, kaaaaaazi kweli kweli...
 
P

Paparazi Muwazi

JF-Expert Member
Joined
Dec 23, 2007
Messages
310
Likes
3
Points
35
P

Paparazi Muwazi

JF-Expert Member
Joined Dec 23, 2007
310 3 35
Kuongeza gharama kwa walipa kodi! Watafanya nini muda huu uchaguzi OCT! Kaweka rekodi kuchagua jamaa wa CUF.

Sijui kama ni Mbene huyu nime-mgoogle!

Janet Mbene -
Janet%20Mbene%20-%20TZ.jpg


She joined the Board in May 2006. She is a professional banker and holds a Masters Degree in Economics from University of New England, Armidale New South Wales, Australia. She has a Bachelor of Arts in Economics from University of Dar es Salaam and an Advanced Diploma in banking from Institute of Finance in Dar es Salaam. She is a Company Director and Lead Consultant SIA Limited and a member of Fair Competition Tribunal Tanzania and the Advisory Board Faculty of Business at Tumaini University in Dar es Salaam. She is also a founder member of the Association of Women Economists in Tanzania among others.
Ndiye yeye amewahi kuwa kwenye bodi ya SID nk

PM
 
Mgoyangi

Mgoyangi

Senior Member
Joined
Feb 6, 2008
Messages
184
Likes
3
Points
35
Mgoyangi

Mgoyangi

Senior Member
Joined Feb 6, 2008
184 3 35
Copy%2Bof%2BUmasikini%2BBasi.JPG


Ms Janet Mbene - Working in Zimbabwe Now.
Chaiperson Kenya Commercial Bank

Naona ni huyu na hapa kama Miss sijui ana mume ama laa, ni muhimu kujua hili.​
ni fellow wa Synergos Announces 2009 Senior Fellows

Janet Mbene (Zimbabwe)​
, Executive Director, MWENGO, a private voluntary association based of nongovernmental organizations in East and Southern African countries that focus on gender, children and youth, trade, land distribution, the environment and social justice.
 
Fugwe

Fugwe

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
1,680
Likes
240
Points
160
Fugwe

Fugwe

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
1,680 240 160
Wananchi tutegemee nini katika uteuzi huu?? wateule hawa kwa muda mfupi wa ubunge uliobaki watawafanyia nini watanzania? Anyway, jichukulieni chenu kwa muda huo baadae laleni mbele.
 
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2008
Messages
27,190
Likes
29,885
Points
280
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2008
27,190 29,885 280
Mode, naomba iunganisha hii thread na ile nyingine, its coincidential duplicate!.
 
S

S. S. Phares

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2006
Messages
2,141
Likes
13
Points
0
S

S. S. Phares

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2006
2,141 13 0
Rais Jakaya Kikwete amewateua Ismail Jussa Ladhu wa CUF na Janet Zebedayo Mbene wa CCM kuwa wabunge, uteuzi huo unaanza mara moja.

Jussa ni Mkurugenzi wa Mambo ya Nje wa CUF wakati Janet Mbene ni Mwenyekiti wa Serikali ya Mtaa Masaki kwa tiketi ya CCM

PM
Mhh kukubali kuuzwa kwa ile Masaki Beach huu ndio ujira wake? just thiking aloud..
 
P

Phillemon Mikael

JF Gold Member
Joined
Nov 5, 2006
Messages
9,294
Likes
3,027
Points
280
P

Phillemon Mikael

JF Gold Member
Joined Nov 5, 2006
9,294 3,027 280
imebaki miezi 5 au 6 rais avunje bunge ...uteuzi huu wa nini..bora wa jussa naweza kuita kuwa ni sahihi kisiasa..as gesture ya kukubali hatua ya karume na seif...unajuwa jussa ndiye mshika mkoba wa seif..miaka yote[PS] ...sasa huyu mama kuna motive gani..kama ni fadhila ...si ingetosha kumwambia ahsante na amteue mwaka 2010 mwishoni ..akishaapishwa ....kama rais awamu ya pili????
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,023
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,023 280
Si tumemkumbusha juzi hapa (last week) kuwa ni mvivu kuchagua hadi ameshindwa kujaza nafasi mbili za ubunge zilizosalia.... finally kaamua kujaza ili asionekane mvivu mvivu.
 
S

S. S. Phares

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2006
Messages
2,141
Likes
13
Points
0
S

S. S. Phares

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2006
2,141 13 0
imebaki miezi 5 au 6 rais avunje bunge ...uteuzi huu wa nini..bora wa jussa naweza kuita kuwa ni sahihi kisiasa..as gesture ya kukubali hatua ya karume na seif...unajuwa jussa ndiye mshika mkoba wa seif..miaka yote[PS] ...sasa huyu mama kuna motive gani..kama ni fadhila ...si ingetosha kumwambia ahsante na amteue mwaka 2010 mwishoni ..akishaapishwa ....kama rais awamu ya pili????

Je huyu Mama na yeye si ataondoka na marupurupu yote kama wabunge wengine tu...haijalishi ameteuliwa lini.??!!

Lengo la uteuzi sio kwenda bungeni kuwakilisha wananchi. Lengo ni kulipa fadhila....sasa nani wa kusema huwezi kulipa fadhile kwa sababu imebakia miezi michache bunge kuvunjwa?
 
P

Phillemon Mikael

JF Gold Member
Joined
Nov 5, 2006
Messages
9,294
Likes
3,027
Points
280
P

Phillemon Mikael

JF Gold Member
Joined Nov 5, 2006
9,294 3,027 280
Je huyu Mama na yeye si ataondoka na marupurupu yote kama wabunge wengine tu...haijalishi ameteuliwa lini.??!!

Lengo la uteuzi sio kwenda bungeni kuwakilisha wananchi. Lengo ni kulipa fadhila....sasa nani wa kusema huwezi kulipa fadhile kwa sababu imebakia miezi michache bunge kuvunjwa?
...kwa muda mchache uliobaki ....uwakilishi atakaotoa kwa miezi hii michache..SIO VALUE FOR MONEY kwa kodi zetu..atapata kiinua mgongo pia...bora angemchagua baada ya uchaguzi!
 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,215
Likes
1,915
Points
280
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,215 1,915 280
Wananchi tutegemee nini katika uteuzi huu?? wateule hawa kwa muda mfupi wa ubunge uliobaki watawafanyia nini watanzania? Anyway, jichukulieni chenu kwa muda huo baadae laleni mbele.
Hahaaa! Huyu anapata mkpo siju ruzuku ya shngingi na makitu mengine yanayohusiana na ubunge.
Sisi bana! Mi wakinipa pingu tu, achilia mbali bunduki, nafunga mtu kwenye high tention posts za kihansi.

Nggggrrrrr!
 

Forum statistics

Threads 1,236,256
Members 475,030
Posts 29,251,926