Jumuiya ya kimataifa haioni kama tunaonewa?


kipara kipya

kipara kipya

JF-Expert Member
Joined
May 2, 2016
Messages
5,458
Likes
5,495
Points
280
kipara kipya

kipara kipya

JF-Expert Member
Joined May 2, 2016
5,458 5,495 280
Tangu serikali ya awamu ya tano imeingia madarakani,imeonekana kufanya kazi ya kuzuia wanasiasa wa upinzani wasiendeshe shughuli zao za siasa za majukwaa kwa kisingizio cha usalama mdogo,baada ya uchaguzi mzee wetu alitaka kuzunguuka nchi nzima kuwashukuru wananchi kwa kuonyesha mahaba na kumpatia kura lakini kupitia waziri mkuu lilitoka tamko kusitisha shughuli zote za mikutano ya kisiasa mpaka hali ya usalama itakapo kaa sawa.

Sasa hapa ndipo ninapoona kama jumuiya ya kimataifa kama nayo imetutenga na tunayofanyiwa ni sawa hapa kuna mabalozi wa ulaya,baba wa demokrasi amerika, lakini hawatoi tamko lolote kukicha wanakwenda ikulu,pili suala la bibi tulia kuanza kuwanyanyasa wabunge wa viti maalumu upinzani akaona haitoshi akabana upinzani wote na kuwafungia vikao,tatu kuzuiwa kwa mahafali ya chaso,kubwa zaidi ni hili tamko la mwisho raisi alilopiga msumari kuwa hakuna kufanya shughuli za kisiasa wakati vyama vya siasa kazi yake ni siasa.

Ina maana jumuiya ya kimataifa haioni,mabalozi wa kupigia kelele demokrasi au ni sawa upinzani kuonewa ili hali jumuiya za kimataifa zipo?
 
sifongo

sifongo

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2011
Messages
4,771
Likes
3,064
Points
280
sifongo

sifongo

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2011
4,771 3,064 280
Hizo jumuia za ulaya kwetu ni sawa na wewe na nyumba ya jirani yako mkuu, kuna mahali huwezi kufika, mara ngapi tunaona majirani wanapiga wake zao na tunauchuna kwa kisingizio kuwa hayatuhusu..........nadhani ndivyo ilivyo kwa hata hizo jumuia, cha msingi ni Mtanzania mwenyewe kuamua hatima ya maisha na Taifa lake, hizi ndio malipo za Kanga na kofia.
 
N

nkongu ndasu

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2013
Messages
22,518
Likes
3,766
Points
280
N

nkongu ndasu

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2013
22,518 3,766 280
usiziamini hizi jumuiya za ulaya kamwe. ni wanafiki kwelikweli...
 
kipara kipya

kipara kipya

JF-Expert Member
Joined
May 2, 2016
Messages
5,458
Likes
5,495
Points
280
kipara kipya

kipara kipya

JF-Expert Member
Joined May 2, 2016
5,458 5,495 280
Donald Trump ndiye atakuwa Rais wa Marekani. Sijui mtaenda kulia lia wapi kwa maana dunia sasa inawataka marais wa aina ya Magufuli
mkuu wembe huo upo kwenye kichwa cha mwenzio, unatakiwa utie kichwa maji!
 
kimbugu

kimbugu

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2016
Messages
418
Likes
125
Points
60
Age
26
kimbugu

kimbugu

JF-Expert Member
Joined May 31, 2016
418 125 60
fanya yako mkuu hzo siasa zisikutawale...
 
K

kalulukalunde

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2016
Messages
1,056
Likes
1,064
Points
280
K

kalulukalunde

JF-Expert Member
Joined May 27, 2016
1,056 1,064 280
Wakati wa siasa umekwisha huu ni wakati wa kuchapa kazi India porojo zako hapa.
 
masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2011
Messages
14,390
Likes
3,046
Points
280
masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2011
14,390 3,046 280
Tangu serikali ya awamu ya tano imeingia madarakani,imeonekana kufanya kazi ya kuzuia wanasiasa wa upinzani wasiendeshe shughuli zao za siasa za majukwaa kwa kisingizio cha usalama mdogo,baada ya uchaguzi mzee wetu alitaka kuzunguuka nchi nzima kuwashukuru wananchi kwa kuonyesha mahaba na kumpatia kura lakini kupitia waziri mkuu lilitoka tamko kusitisha shughuli zote za mikutano ya kisiasa mpaka hali ya usalama itakapo kaa sawa,sasa hapa ndipo ninapoona kama jumuiya ya kimataifa kama nayo imetutenga na tunayofanyiwa ni sawa hapa kuna mabalozi wa ulaya,baba wa demokrasi amerika, lakini hawatoi tamko lolote kukicha wanakwenda ikulu,pili suala la bibi tulia kuanza kuwanyanyasa wabunge wa viti maalumu upinzani akaona haitoshi akabana upinzani wote na kuwafungia vikao,tatu kuzuiwa kwa mahafali ya chaso,kubwa zaidi ni hili tamko la mwisho raisi alilopiga msumari kuwa hakuna kufanya shughuli za kisiasa wakati vyama vya siasa kazi yake ni siasa.
Ina maana jumuiya ya kimataifa haioni,mabalozi wa kupigia kelele demokrasi au ni sawa upinzani kuonewa ili hali jumuiya za kimataifa zipo?
Walilie upate ukimbizi wa kwenda huko huko, ukapate butamu!
 
hazole1

hazole1

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2015
Messages
4,266
Likes
3,552
Points
280
hazole1

hazole1

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2015
4,266 3,552 280
Saizi kila mtu anaangalia chake.
 
Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
9,084
Likes
10,649
Points
280
Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
9,084 10,649 280
Donald Trump ndiye atakuwa Rais wa Marekani. Sijui mtaenda kulia lia wapi kwa maana dunia sasa inawataka marais wa aina ya Magufuli
Lizaboni bila shaka nawe kazi yako mitandaoni itakuwa imekwisha vyama (UKAWA) wakinyamazishwa kama mnavyokusudia
 
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2016
Messages
22,212
Likes
48,013
Points
280
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2016
22,212 48,013 280
Wakati wa siasa umekwisha huu ni wakati wa kuchapa kazi India porojo zako hapa.
Kazi zipi? Kipindi cha kampeni ofisi zilifungwa? Miaka 50 yote amna maendeleo unajidanganya hii miaka mi5 tutapata maendeleo? Sio Africa labda ingekua Ulaya.
 
Msambichaka Mkinga

Msambichaka Mkinga

JF-Expert Member
Joined
Oct 22, 2015
Messages
1,401
Likes
2,291
Points
280
Msambichaka Mkinga

Msambichaka Mkinga

JF-Expert Member
Joined Oct 22, 2015
1,401 2,291 280
Donald Trump ndiye atakuwa Rais wa Marekani. Sijui mtaenda kulia lia wapi kwa maana dunia sasa inawataka marais wa aina ya Magufuli
Trump amesema wazi kuwa Africa needs to be recolonized. Anasema wananchi wa kawaida wa Afrika wanagandamizwa na viongozi madikteta Waafrika wenzao. Maana yake ni kuwa Afrika inahitaji viongozi wazungu waje wawatawale Waafrika ili kuwalinda wananchi wa kawaida wanaonyanyaswa na watawala wao. Ameenda mbali na kuwataja baadhi ya watawala wa Afrika ambao yeye Trump akiwa Rais, lazima awachukulie hatua. Jambo la muhimu ni kuangalia na sisi tusiingizwe kwenye hiyo orodha ya tawala dikteta.

Kwa ujumla ukiangalia utawala wa Afrika, Trump yupo sahihi sana. Ni wapi Afrika kuna utawala mzuri? Kwa fikra zangu, nadhani ni Botswana na South Africa tu. Nchi nyingine zote za Africa, tawala zake zinapishana tu kwa kiwango cha ubovu. Wengine wamewapa uwaziri wake zao, wengine wamewapa ukuu wa majeshi watoto wao, wengine wamewapa ugavana wa benki kuu watoto wao, wengine wamewapa uwaziri wa mafuta watoto wao, etc. Huu ujinga upo wapi zaidi ya Afrika?

Kwa maslahi ya wananchi wa kawaida na wanaopigania demokrasia na utawala bora, itakuwa ni jambo jema sana Trump akiwa Rais. Huenda atasaidia kupambana na tawala dhalimu za Afrika. Afrika ipo jehanamu iliyotengenezwa na watawala wake. Tatizo la Afrika siyo umaskini bali ni udikteta. Udikteta unazuia mawazo mapya, unazuia mawazo ya maendeleo, na unaua vipaji vya uongozi.
 

Forum statistics

Threads 1,239,129
Members 476,369
Posts 29,343,548