Jumanne nyeusi kwa Rais Magufuli inakuja

mr mkiki

mr mkiki

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2016
Messages
3,741
Points
2,000
mr mkiki

mr mkiki

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2016
3,741 2,000
ANGUKO LA UCHUMI KWA TAIFA LA MAREKANI (1929~1933)

Aliyeitwa Herbert hoover aliyekuwa na miezi nane tu kwenye uongozi wake kutokana na kutokujuwa vema nini maana ya urais wa marekani uchumi ukaanguka, siku ambayo wao waliyoitaja kama jumanne nyeusi hali ilikuwa mbaya zaidi 0.75 walipoteza ajira.

Sababu kubwa ya Herbert Hoover kushindwa ni kufa kwa ununuzi wa hisa (New york stock exchange) ambayo ilipelekea watu kuchukuwa pesa zao kwenye mabenki na kufirisika kitendo ambacho kilipelekea wamerikani kumkataa rais HERBERT HOOVER.

herbert-hoover-jpg.441037

Utawala wa herbert hoover ni wazi mambo yalionekana kuwa mabaya katika maeneo mengi muhimu kwa uchumi wa Marekani. Ni wamarekani ndio waliyofahamu kuwa Hoover mambo kwake alikuwa mabaya lakini kwa Tanzania mambo tofauti sio kama watu makini hawapo la, ni wajinga wengi sana kuliko watu makini na ndio sababu kubwa ambayo CCM wanayotumia.

heho_hoover_london_treaty_1930-jpg.441038

Rais Herbert Hoover.

Mwaka 1929 akaja mkombozi wa uchumi wa marekani rais Franklin Delano Roosevelt na kauli yake "The only thing we have to fear is fear itself".

32_franklin_d_roosevelt-jpg.441043


Mipango madhubuti ya rais Franklin delano roosevelt baada ya kuwa rais mwaka 1929

1. Nafuu(Relief): Alitoa pesa kusaidia wazee wasio na ajira.

2. Akafanya mabadiliko katika sector tofauti tofauti miongoni ni mabenk akazipa mitaji ili kurejesha matumaini kwa wananchi kutunza hela zao kwenye mabenk.

3. Rais franklin alitoa ajira kwa vijana.

4. Kutengeneza uhusiano mzuri wa wafanya kazi na waajiri wao ili kuteta ufanisi wa kazi hatimae marekani ikawa kubwa tena kwa uchumi.

franklin_d_roosevelt_quotations-jpg.441059

The only thing we have to fear is fear itself.

quote-franklin-d-roosevelt-png.441060

It is common sense to take a method and try it. If it fails, admit it frankly and try another. But above all, try something.

RAIS JOHN POMBE MAGUFULI.

bot7-jpg.441063


Utawala wa rais John Pombe Magufuli una zaidi ya mwaka moja na miezi kadhaa madarakani. Kama taifa, hatuwezi kuendelea na fungate (honeymoon) ya utawala wake wakati ni wazi mambo yanaonekana kuwa mabaya katika maeneo mengi muhimu kwa uchumi wa Tanzania.

Ufike wakati sasa tuanze kizungumzia mambo mazito yanayotukabili kama taifa.

Magufuli atambue kuwa hata Mungu mwenyewe alianza na mwanga

"Mungu akasema, iwe nuru, ikawa nuru. Mungu akaiona nuru na giza. Mungu akaiita nuru mchana, na giza akaiita usiku. Ikawa jioni ikawa asubuhi, siku ya kwanza"

Ni maneno kutoka katika kitabu cha mwanzo(1: 3~5)

Tunatakiwa kufikiria kwamba tunaweza kuumizwa na tunaweza kujiumiza wenyewe, Magufuli anatakiwa kuambiwa kuwa safari yake ni ngumu katika uchumi.

Note: Magufuli utashi wa kisiasa ni muhimu katika kuendesha taifa.

Mipango ya rais Herbert ni sawa na mipango ya Magufuli.

Msema ukweli ni mpenzi wa Mungu.

By mr mkiki
 

Attachments:

mr mkiki

mr mkiki

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2016
Messages
3,741
Points
2,000
mr mkiki

mr mkiki

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2016
3,741 2,000
Uchumi unaomaanisha ni upi? Maana siye wenye maisha ya chini tunaona mambo yanaenda tu hela ya kula hatukosi, sasa wanaolia wengi ni wale waliozoea kupata hela ambazo hawakuzistahili na ndo maana matumizi yake yalikuwa ya kutapanya, mfano watu walikuwa na nyumba ndogo wanazihudumia kwa kila kitu Magufuli kaja kawabana wote wamerudi njia kuu. Sasa michepuko lazima iseme uchumi kwa sababu walizoea kulishwa. Hakuna uchumi utakaotetereka tupige kazi kwa bidii.
Hivi mambo bado yanaenda
 
Vladimir Lenin

Vladimir Lenin

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2018
Messages
2,324
Points
2,000
Vladimir Lenin

Vladimir Lenin

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2018
2,324 2,000
Waliokuwa vichwa maji kuuelewa huu uzi na kuuponda naona tartiiiiiibu wanaanza kutikisa vichwa
 
kweleakwelea

kweleakwelea

JF-Expert Member
Joined
Nov 29, 2010
Messages
2,684
Points
2,000
kweleakwelea

kweleakwelea

JF-Expert Member
Joined Nov 29, 2010
2,684 2,000
Duuuuh, nchi hii tu wajinga kupindukia. Tunamkubalia kabisa mtu anayetuambia Great Depression ilisababishwa na mtu aitwae Herbert Hoover.

Nafahamu wengi wetu wajinga na wengi wengi tumapenda kuongopewa jambo lolote litskaloisema vibaya serikali, imekuwa hulka yetu.

Lakini sikuwahi kufikiri ujinga na hulks yetu ingetufanya tudanganywe hata kwa mambo dhahiri yanayofahamika duniani kama Great Depression.

Hongera mtoa post umefanikiwa kwa kiasi kikubwa katika uongo wako huu. Wacha wajinga tuendelee kukuunga mkono na sisi tunaopenda kudanganywa no wakati wetu kushiriki kuzidanganya nafsi zetu.
lol...niliposoma first para nikajuwa unakuja na nondo....
 
minyoo

minyoo

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2013
Messages
11,869
Points
2,000
minyoo

minyoo

JF-Expert Member
Joined May 25, 2013
11,869 2,000
Hii ni analogy nzuri sana. Kuweka kumbukumbu sawa ni kwamba Rais Rooservelt aliingia madarakani mwaka 1933.

Rais Rooservelt ndiye alikuwa muasisi wa utaratibu wa tathmini ya siku 100 za rais kukaa madarakani. Katika siku zake 100 madarakani, Rooservelt alipeleka miswada 13 ya sheria bungeni.

Mabadiliko makubwa aliyoyasimamia Rooservelt aliyapa jina "The new deal", ikiwa ni pamoja na kuachana na sera za uchumi zilizotokana na nadharia za Adam Smith (Classical Economic Theory) ambazo zilikiwa zinajali tu matajiri na wawekezaji na akakumbatia nadharia za kiuchimi za John Keynes zilizosisitiza serikali kuratibu shughuli za kiuchumi ili manufaa ya kustawi kwa uchumi yawanufaishe wote.

Ni wakati wa urais wa Rooservelt ndipo taasisi imara za kiuchumi (kama CMSA, FCC, nk) zolipoanzishwa huko Marekani na kuliwezesha hili taifa kuwa kinara duniani kiuchumi.

Haya yaliwezekana kwa Rooservelt kwa kuwa alikuwa na muongozo wa imani ya kiikadi kisiasa, pamoja na mrengo wa kiuchumi, ambavyo vilimpa dira ya kufanya aliyoyafanya na kufanikiwa.

Hizi sifa Magufuli hana. Ni vyema akatumia zaidi washauri wake wa kiuchimi na kuachana na kutafuta umaarufu. Awe strategist zaidi.
Washauri wa mtukufu ni Polepole, Bashite, Msiba na wenzao akina Le mutuz unategemea nini? ambao walikaa wakabuni Mladi mkubwa wa kifisadi ambao umeligharimu Taifa mabilioni ya pesa kwa kazi zisizo na Tija kwa Taifa, pesa iliyotumika kuwanunua madiwani, wabunge na wanachama wa Upinzani kwa ujumla, ni pesa nyingi sana zimepotelea kwenye kurudia chaguzi ni pesa ambazo zingeweza kujenga daraja toka mwanza mpaka ukerewe na ukara na pia daraja toka mtwara mpaka mafia na hata daraja toka Dsm mpaka Zanzibar na pemba, pesa iliyotumika kujenga Chato Airport ingeweza kujenga Hospt za rufaa kila mkoa na kuwaajiri madaktari toka India na sehemu zingine Duniani kuepusha gharama za kuwapeleka nje kutibiwa.
 
minyoo

minyoo

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2013
Messages
11,869
Points
2,000
minyoo

minyoo

JF-Expert Member
Joined May 25, 2013
11,869 2,000
10%ununuzi wa ndege 10%ujenzi wa reli, 10%kwenye ukombozi wa ndege iliyokamatwa 10%kwenye miladi mingineyo haramu kama huo Mladi wa akina polepole wa kuwanunua wapinzani na kurudia chaguzi, hapo ndipo Anguko la Uchumi litaanzia kwani pesa nyingi inapotelea kwenye matumbo ya wajanja wachache huko CCM.
 
kiwembe 023

kiwembe 023

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2016
Messages
669
Points
1,000
kiwembe 023

kiwembe 023

JF-Expert Member
Joined Jul 19, 2016
669 1,000
Washauri wa mtukufu ni Polepole, Bashite, Msiba na wenzao akina Le mutuz unategemea nini? ambao walikaa wakabuni Mladi mkubwa wa kifisadi ambao umeligharimu Taifa mabilioni ya pesa kwa kazi zisizo na Tija kwa Taifa, pesa iliyotumika kuwanunua madiwani, wabunge na wanachama wa Upinzani kwa ujumla, ni pesa nyingi sana zimepotelea kwenye kurudia chaguzi ni pesa ambazo zingeweza kujenga daraja toka mwanza mpaka ukerewe na ukara na pia daraja toka mtwara mpaka mafia na hata daraja toka Dsm mpaka Zanzibar na pemba, pesa iliyotumika kujenga Chato Airport ingeweza kujenga Hospt za rufaa kila mkoa na kuwaajiri madaktari toka India na sehemu zingine Duniani kuepusha gharama za kuwapeleka nje kutibiwa.
Hapa minyoo sio kwamba umezidisha chumvi.?
 
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2012
Messages
5,357
Points
2,000
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2012
5,357 2,000
Ukweli utadumu daima na hakuna kitu. Kibaya kama unafiki! Tunaelekea ukingoni uchumi unakufa na kila kitu kipo hovyo
 
Kapumpuli

Kapumpuli

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2018
Messages
436
Points
500
Kapumpuli

Kapumpuli

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2018
436 500
Kumlinganisha Rais Hoover na kuanguka kwa uchumi wakati wa kipindi chake na Rais Magufuli katika kipindi chake hiki cha kurekebisha uchumi ni kutoitendea haki historia.

Nina mashaka inawezekana mtoa post hukusoma somo la Historia katika elimu yako. Kama ungelisoma, ungelijua sababu za kuanguka uchumi enzi za Hoover.

Vilevile, ungelijua na kuoanisha hatua alizochukua Rais Roosevelt kupitia kauli mbiu yake ya 'NEW DEAL' kufufua uchumi zinafanana na za Rais Magufuli kupitia kauli mbiu yake ya 'HAPA KAZI TU'.
Kwa hiyo unataka kutuaminisha kuwa kipindi cha JK uchumi ulianguka na sasa JPM anauweka sawa???
 
K

konyola

JF-Expert Member
Joined
Dec 13, 2016
Messages
1,474
Points
2,000
K

konyola

JF-Expert Member
Joined Dec 13, 2016
1,474 2,000
Kumlinganisha Rais Hoover na kuanguka kwa uchumi wakati wa kipindi chake na Rais Magufuli katika kipindi chake hiki cha kurekebisha uchumi ni kutoitendea haki historia.

Nina mashaka inawezekana mtoa post hukusoma somo la Historia katika elimu yako. Kama ungelisoma, ungelijua sababu za kuanguka uchumi enzi za Hoover.

Vilevile, ungelijua na kuoanisha hatua alizochukua Rais Roosevelt kupitia kauli mbiu yake ya 'NEW DEAL' kufufua uchumi zinafanana na za Rais Magufuli kupitia kauli mbiu yake ya 'HAPA KAZI TU'.
WEWE UMESOMA HISTORIA ILA UNAITUMIA VIBAYA NI SAWA NA JOKA LA MAKENGEZA NI BONGE LA MWANASHERIA LAKINI ANATUMIA UJUZI WA SHERIA KUPIGA DILI, NIKWAMBIE TU KUWA RAIS MAGUFULI ANAIANGUSHA TANZANIA KIUCHUMI KULIKO HATA HOOVER NA KIONGOZI ATAKAEFUATA BAADA YA MAGUFULI ATAPATA TAABU SAANA KU REVIVE UCHUMI TUMIA VIZURI UJUZI WAKO WA HISTORIA KWA KUTUMIA UBONGO NA SIO UTUMBO MPANA
 
kweleakwelea

kweleakwelea

JF-Expert Member
Joined
Nov 29, 2010
Messages
2,684
Points
2,000
kweleakwelea

kweleakwelea

JF-Expert Member
Joined Nov 29, 2010
2,684 2,000
WEWE UMESOMA HISTORIA ILA UNAITUMIA VIBAYA NI SAWA NA JOKA LA MAKENGEZA NI BONGE LA MWANASHERIA LAKINI ANATUMIA UJUZI WA SHERIA KUPIGA DILI, NIKWAMBIE TU KUWA RAIS MAGUFULI ANAIANGUSHA TANZANIA KIUCHUMI KULIKO HATA HOOVER NA KIONGOZI ATAKAEFUATA BAADA YA MAGUFULI ATAPATA TAABU SAANA KU REVIVE UCHUMI TUMIA VIZURI UJUZI WAKO WA HISTORIA KWA KUTUMIA UBONGO NA SIO UTUMBO MPANA
Hahahaha utumbo mpana.....si ndio ule kule mwishoni mizigo inakotokea?
 
mr yamoto

mr yamoto

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2016
Messages
458
Points
1,000
mr yamoto

mr yamoto

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2016
458 1,000
Duuuuh, nchi hii tu wajinga kupindukia. Tunamkubalia kabisa mtu anayetuambia Great Depression ilisababishwa na mtu aitwae Herbert Hoover.

Nafahamu wengi wetu wajinga na wengi wengi tumapenda kuongopewa jambo lolote litskaloisema vibaya serikali, imekuwa hulka yetu.

Lakini sikuwahi kufikiri ujinga na hulks yetu ingetufanya tudanganywe hata kwa mambo dhahiri yanayofahamika duniani kama Great Depression.

Hongera mtoa post umefanikiwa kwa kiasi kikubwa katika uongo wako huu. Wacha wajinga tuendelee kukuunga mkono na sisi tunaopenda kudanganywa no wakati wetu kushiriki kuzidanganya nafsi zetu.
Akili una wewe
 

Forum statistics

Threads 1,326,262
Members 509,458
Posts 32,216,147
Top