Jumamosi hii ya tarehe 8,12/2012 Kahama kutalipuka kwa maandamano

  • Thread starter jembe la kigoma
  • Start date

J

jembe la kigoma

Senior Member
Joined
Mar 23, 2012
Messages
119
Points
0
Age
64
J

jembe la kigoma

Senior Member
Joined Mar 23, 2012
119 0
Wakuu nimedokezwa keshokutwa jumamosi hii mji wa kahama utashuhudia maandamano na mkutano mkubwa wa hadhara kushinikiza migodi illiyoko kahama/Shinyanga kuchangia na kutoa huduma za kijamii kam umeme,maji,hospital na shule,kwani pamoja waliingia mikataba na jmii zinazozunguka mgodi wameshindwa kutekeleza ahadi yao,hasa Buzwagi na nimedokeza yanaratibiwa na CDM Shinyanga na kahama wakishirikiana na mwenykiti wa CDM tawi la SAUT mwanza,,ndugu na mwanasheria Pastrobasi Pascal,wakazi wa kahama wanaombwa kuungwa mkono ili watoe kilio chao.
 
L

Lwesye

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2012
Messages
5,296
Points
0
L

Lwesye

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2012
5,296 0
Kama ni habari za ukweli hilo ni jambo jema lazima kivunwacho kirudishwe kwa wananchi
 
Ringo Edmund

Ringo Edmund

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2010
Messages
4,891
Points
0
Ringo Edmund

Ringo Edmund

JF-Expert Member
Joined May 10, 2010
4,891 0
sawa jembe nimekupata.
 
Naibili

Naibili

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2011
Messages
1,680
Points
1,225
Naibili

Naibili

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2011
1,680 1,225
wakazi wa kahama wamelala mda mrefu kama mazombi ni wakati wao kuamka na kusimamia haki zao
 
kbm

kbm

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
5,149
Points
1,500
kbm

kbm

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2012
5,149 1,500
wakazi wa kahama wamelala mda mrefu kama mazombi ni wakati wao kuamka na kusimamia haki zao
mkuu Tanzania nzima wote tumelala kama mazombi, kwasababu mambo mengi hayako sawa nchini mwetu. Tunatakiwa wote kuamka sasa.
 
Naibili

Naibili

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2011
Messages
1,680
Points
1,225
Naibili

Naibili

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2011
1,680 1,225
By Naibili<br />
wakazi wa kahama wamelala mda mrefu kama mazombi ni wakati wao kuamka na kusimamia haki zao
<br />
<br />
mkuu Tanzania nzima wote tumelala kama mazombi, kwasababu mambo mengi hayako sawa nchini mwetu. Tunatakiwa wote kuamka sasa.
100%, ukombozi wa Tanzania uko njiani
 
S

Sideeq

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2009
Messages
2,416
Points
0
S

Sideeq

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2009
2,416 0
Ngoja jamaa zangu Waislamu wa kusini nao waanzishe maandamano kuhakikisha gesi inawafaidisha, Tanga nako mapato ya kodi mnayokusanya mpakani na bandari yenu anzisheni maandamano ili kuhakikisha kuwa mnafaidika navyo!

...si tugawaneni nchi tu yaishe?!
 
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2010
Messages
15,871
Points
1,225
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2010
15,871 1,225
Wakuu nimedokezwa keshokutwa jumamosi hii mji wa kahama utashuhudia maandamano na mkutano mkubwa wa hadhara kushinikiza migodi illiyoko kahama/Shinyanga kuchangia na kutoa huduma za kijamii kam umeme,maji,hospital na shule,kwani pamoja waliingia mikataba na jmii zinazozunguka mgodi wameshindwa kutekeleza ahadi yao,hasa Buzwagi na nimedokeza yanaratibiwa na CDM Shinyanga na kahama wakishirikiana na mwenykiti wa CDM tawi la SAUT mwanza,,ndugu na mwanasheria Pastrobasi Pascal,wakazi wa kahama wanaombwa kuungwa mkono ili watoe kilio chao.
Tatizo ni Rais wetu MKAPA wakati wa kusaini hiyo MIKATABA hakuwalazimu WAWEKEZAJI kuimarisha MAENEO hayo kama KUJENGA barabara nzuri; Hospitali; Kutoa HUDUMA za KIJAMMI; SHULE zote hizo zingetakiwa kuwa kwenye MIKATABA lakini RAIS wetu hakuona HAJA...

Sasa, Wananchi Wanavyolazimisha kwa MAANDAMANO au Wafanyakazi KUGOMA; Inaonyesha kuwa TANZANIA sio INVESTORS FRIENDLY as we had already signed the Agreements...

NDIO MAANA wanataka KUUZA HIYO MIGODI -- KILA INVESTOR anataka kuuza na UNAJUA Hakuna Mnunuzi MWINGINE MWENYE PESA SASA HIVI kama WA-CHINA... Kwahiyo WATAWAUZIA WACHINA...

Na Unajua Wachina; Hawana HUO UPUUZI wa WAFANYAKAZI kugoma... Wanawaondoa na Kuleta WAFANYAKAZI wa KWAO wa KICHINA... WABONGO MNAPIGWA CHINI...

Na Unajua SERIKALI ya KIKWETE haiwezi kusema CHOCHOTE kwa KIKWETE sababu ya MIKOPO kila kitu wametupa kwa MIKOPO wametubana MIKONO YETU CHINI YA MIGUU YETU kwahiyo hatuwezi KUFURUKUTA kwa WACHINA...

Sasa Waambieni wapendwa WAFANYAKAZI wa KITANZANIA.... TUMEUZWA VIBAYA kama Wana KAZI ina lipa VIZURI WATULIE na HUYO MZUNGU KULIKO MCHINA AINGIE...

HAYA sasa UBOVU wa UONGOZI ni kama VILE wameturudisha kwenye UTAWALA wa KIKOLONI; lakini Wakija WACHINA hakuna kuendelezwa; angalau kuna VITANZANIA vilipelekwa NJE kwa MASOMO; Mishahara ni MIZURI kwa wote hadi wachimbaji; Kuna VIFAA vya KUTOSHA... Sasa HAPO mnatuletea VYAMA vya WAFANYAKAZI; Wazungu hawajui hayo; Wachina ANGALIA hawana VYAMA vya WAFANYAKAZI wafanyakazi wao WANAJIUA kila SIKU na ni WALE wanaotengeneza IPHONE za AMERICA

MTAONA... KILA MTU ATAKIMBIA...

JAMANI waaMBIENI HAO WABONGO waSIANDAMANE; WANAJIHARIBIA MAISHA YAO
NI BORA wasubiri 2015 Kama UONGOZI wa CHAMA CHOCHOTE kikishinda zaidi ya CCM;
Wanaweza ku-ongelea MAREKEBISHO ya MIKATABA na SIO CCM
 
H

Honolulu

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2012
Messages
5,649
Points
1,225
H

Honolulu

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2012
5,649 1,225
Maandamano yana nia njema!! Lakini utasikia intelligensia inajiandaa na risasi na mabomu!!!
 
Maarko

Maarko

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
1,092
Points
1,500
Maarko

Maarko

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
1,092 1,500
Maandamano ni sawa, mbona hata polisi waliandamana?
 
O

Otorong'ong'o

JF-Expert Member
Joined
Aug 17, 2011
Messages
34,479
Points
2,000
O

Otorong'ong'o

JF-Expert Member
Joined Aug 17, 2011
34,479 2,000
Saaafi sanaaa..
 
Kilasara

Kilasara

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2008
Messages
578
Points
0
Kilasara

Kilasara

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2008
578 0
Madai ya wananchi yawe kwamba kuwe na re-negotiation ya mikataba yote ya kumiliki migodi ya madini, ili asilimia 51 ya shares zimilikiwe na Serikali au wananchi. Ama sivyo funga migodi yote, madini yabaki huko ardhini hadi hapo wananchi watakapopata utaalamu/mitaji ya kutosha kuiendesha.

Kama Mwalimu Nyerere alivyosema, madini hayo hayaozi. Yale yanayoendeshwa na wachimbaji wadogo wadogo, yakiuzwa nje fedha yote inarudi Tanzania.
 
Babylon

Babylon

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2009
Messages
1,338
Points
1,195
Babylon

Babylon

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2009
1,338 1,195
if that true ......Send mo' troops, dear Mr. President
 
FairPlayer

FairPlayer

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2006
Messages
4,166
Points
1,225
FairPlayer

FairPlayer

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2006
4,166 1,225
Maandamano sio suluhisho. Mikataba imeshaingiwa mnataka mwekezaji afanya mambo ambayo hayamo kwenye mkataba?

Kama mnataka njia sahihi ni kushinikiza uongozi wa serikali uwajibike na sio kuvuruga shuguli za kiuchumi
 
J

jembe la kigoma

Senior Member
Joined
Mar 23, 2012
Messages
119
Points
0
Age
64
J

jembe la kigoma

Senior Member
Joined Mar 23, 2012
119 0
Tatizo ni Rais wetu MKAPA wakati wa kusaini hiyo MIKATABA hakuwalazimu WAWEKEZAJI kuimarisha MAENEO hayo kama KUJENGA barabara nzuri; Hospitali; Kutoa HUDUMA za KIJAMMI; SHULE zote hizo zingetakiwa kuwa kwenye MIKATABA lakini RAIS wetu hakuona HAJA...

Sasa, Wananchi Wanavyolazimisha kwa MAANDAMANO au Wafanyakazi KUGOMA; Inaonyesha kuwa TANZANIA sio INVESTORS FRIENDLY as we had already signed the Agreements...

NDIO MAANA wanataka KUUZA HIYO MIGODI -- KILA INVESTOR anataka kuuza na UNAJUA Hakuna Mnunuzi MWINGINE MWENYE PESA SASA HIVI kama WA-CHINA... Kwahiyo WATAWAUZIA WACHINA...

Na Unajua Wachina; Hawana HUO UPUUZI wa WAFANYAKAZI kugoma... Wanawaondoa na Kuleta WAFANYAKAZI wa KWAO wa KICHINA... WABONGO MNAPIGWA CHINI...

Na Unajua SERIKALI ya KIKWETE haiwezi kusema CHOCHOTE kwa KIKWETE sababu ya MIKOPO kila kitu wametupa kwa MIKOPO wametubana MIKONO YETU CHINI YA MIGUU YETU kwahiyo hatuwezi KUFURUKUTA kwa WACHINA...

Sasa Waambieni wapendwa WAFANYAKAZI wa KITANZANIA.... TUMEUZWA VIBAYA kama Wana KAZI ina lipa VIZURI WATULIE na HUYO MZUNGU KULIKO MCHINA AINGIE...

HAYA sasa UBOVU wa UONGOZI ni kama VILE wameturudisha kwenye UTAWALA wa KIKOLONI; lakini Wakija WACHINA hakuna kuendelezwa; angalau kuna VITANZANIA vilipelekwa NJE kwa MASOMO; Mishahara ni MIZURI kwa wote hadi wachimbaji; Kuna VIFAA vya KUTOSHA... Sasa HAPO mnatuletea VYAMA vya WAFANYAKAZI; Wazungu hawajui hayo; Wachina ANGALIA hawana VYAMA vya WAFANYAKAZI wafanyakazi wao WANAJIUA kila SIKU na ni WALE wanaotengeneza IPHONE za AMERICA

MTAONA... KILA MTU ATAKIMBIA...

JAMANI waaMBIENI HAO WABONGO waSIANDAMANE; WANAJIHARIBIA MAISHA YAO
NI BORA wasubiri 2015 Kama UONGOZI wa CHAMA CHOCHOTE kikishinda zaidi ya CCM;
Wanaweza ku-ongelea MAREKEBISHO ya MIKATABA na SIO CCM
Well said mkuu bt wafanyakazi hawawezi kukaa kimya wakati wanaumia vivo hivyo kwa jamii ziaozunguka migodi na maeneo mengine ya uwekezaji, kimsingi serikali imeonesha udhaifu kwa kutowasimamia wawekezaji na mikataba yenyewe.
 
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2010
Messages
15,871
Points
1,225
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2010
15,871 1,225
Well said mkuu bt wafanyakazi hawawezi kukaa kimya wakati wanaumia vivo hivyo kwa jamii ziaozunguka migodi na maeneo mengine ya uwekezaji, kimsingi serikali imeonesha udhaifu kwa kutowasimamia wawekezaji na mikataba yenyewe.
Kama MAANDAMANO yao ni kupatiwa VIFAA BORA vya KUFANYIA kazi MORE POWER 2 THEM...

Lakini MAANDAMANO yakiwa ni sawa na yale ya BARRICK GOLD ya kudai MARUPURUPU na SACCOS na Sijui PPF na kuacha kwenda KAZINI kwa Sababu ya HAYO MAMBO; Hapo ni HATARI kweli...

NDIO HAPO wawekezaji HAWAONI HAJA ya KUWEKEZA na WANAAMBIANA TANZANIA sio PAZURI kuwekeza...
Watakuwa wanakuja WALAFI WACHINA na WANALETA WAFANYA KAZI wa KWAO...
 

Forum statistics

Threads 1,284,370
Members 494,064
Posts 30,822,861
Top