Julai Mosi Ni Sikukuu Ya Mabenki-tanzania


M

Mbangaizaji

Senior Member
Joined
Jul 23, 2007
Messages
121
Likes
26
Points
35
M

Mbangaizaji

Senior Member
Joined Jul 23, 2007
121 26 35
Wakuu,

Jumanne tarehe 1 Julai, imetangazwa kuwa itakuwa ni sikukuu ya mabenki(bank holiday) Tanzania na Gavana wa Benki kuu ya Tanzania.Kwahiyo mabenki hayatafanya kazi siku hiyo, wenye shida ya kupata huduma za kibenki inabidi wapate huduma hizo jumatatu tu.Jumanne mabenki yote yatakuwa yamefungwa.

Hamna sababu maalum iliyotolewa juu ya sikukuu hii maana hii si public holiday and all other industry will be working apart from banking. My question is is appropriate to have a holiday for only financial industry on a normal working day? Naomba tujadili maana hizi sikukuu naona zimekuwa nyingi sasa.

Asante
 
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
7,700
Likes
202
Points
160
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
7,700 202 160
Bongo sikukuu ni kama kazi. Lakini haya mabenki yenyewe kimeo. Kutoa huduma ya mikopo kwa watanzania weusi ni kazi kweli. Hata sioni sababu ya mabenki yao haya. Mi nadhani watuache tuendelee kukopeshana kwenye tu saccos twetu vijisenti hivi vitatutosha. Mabenki yarudi ulaya yaendelee kuwakopesha waasia wao!
 
Mahesabu

Mahesabu

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2008
Messages
5,213
Likes
782
Points
280
Mahesabu

Mahesabu

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2008
5,213 782 280
Bongo sikukuu ni kama kazi. Lakini haya mabenki yenyewe kimeo. Kutoa huduma ya mikopo kwa watanzania weusi ni kazi kweli. Hata sioni sababu ya mabenki yao haya. Mi nadhani watuache tuendelee kukopeshana kwenye tu saccos twetu vijisenti hivi vitatutosha. Mabenki yarudi ulaya yaendelee kuwakopesha waasia wao![/QUOTE]
banks hii ndo sura yenu.....! iwe wazi au sirini.....!
is it because they are asians............!
MAGABACHOLI WAKUBWA.....!
WALIFILISI THB HAWA HAWA....!
 
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
7,700
Likes
202
Points
160
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
7,700 202 160
Bongo sikukuu ni kama kazi. Lakini haya mabenki yenyewe kimeo. Kutoa huduma ya mikopo kwa watanzania weusi ni kazi kweli. Hata sioni sababu ya mabenki yao haya. Mi nadhani watuache tuendelee kukopeshana kwenye tu saccos twetu vijisenti hivi vitatutosha. Mabenki yarudi ulaya yaendelee kuwakopesha waasia wao![/QUOTE]
banks hii ndo sura yenu.....! iwe wazi au sirini.....!
is it because they are asians............!
MAGABACHOLI WAKUBWA.....!
WALIFILISI THB HAWA HAWA....!
Si THB pekee na wanampango kuifilisi nchi kupitia BOT na Ikulu
 
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
21,829
Likes
151
Points
160
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
21,829 151 160
bongo Sikukuu Ni Kama Kazi. Lakini Haya Mabenki Yenyewe Kimeo. Kutoa Huduma Ya Mikopo Kwa Watanzania Weusi Ni Kazi Kweli. Hata Sioni Sababu Ya Mabenki Yao Haya. Mi Nadhani Watuache Tuendelee Kukopeshana Kwenye Tu Saccos Twetu Vijisenti Hivi Vitatutosha. Mabenki Yarudi Ulaya Yaendelee Kuwakopesha Waasia Wao!
Jamani, Sie Akina Mang'enya Hali Mbaya, Ukikopa Hata Tumilioni Tutatu Na Kubadili Ajira Wiki Hiyohiyo Unakuta Wanatutreat Kama Defaulters, Sijui Wenzangu Lakini Banking System Yetu Mbaya Na Hasa Kwa Wa Chini. Bahati Mbaya Zaidi Ni Hata Hao Loan Officers (no Disrespct) Ambao Hali Zao Ni Chovu Kama Zetu, Huanza Kuonyesha Attitude Kwa Mkopaji

Sijui Tufanyaje Jamani, Mambo Mengine Tunayaleta Wenyewe
 
H

Haika

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
2,318
Likes
68
Points
145
H

Haika

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
2,318 68 145
hii sikukuu ni ya kimataifa au Tanzania tu?
 
K

Kungurumweupe

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2008
Messages
317
Likes
33
Points
0
K

Kungurumweupe

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2008
317 33 0
Wakuu,

Jumanne tarehe 1 Julai, imetangazwa kuwa itakuwa ni sikukuu ya mabenki(bank holiday) Tanzania na Gavana wa Benki kuu ya Tanzania.Kwahiyo mabenki hayatafanya kazi siku hiyo, wenye shida ya kupata huduma za kibenki inabidi wapate huduma hizo jumatatu tu.Jumanne mabenki yote yatakuwa yamefungwa.

Hamna sababu maalum iliyotolewa juu ya sikukuu hii maana hii si public holiday and all other industry will be working apart from banking. My question is is appropriate to have a holiday for only financial industry on a normal working day? Naomba tujadili maana hizi sikukuu naona zimekuwa nyingi sasa.

Asante
Hii ni hujuma nyingine ya uchumi wetu. Malipo ya biashara kubwa kubwa hapa nchini hayakamiliki bila kulipa pesa bank. Kwa mfano makampuni makubwa ya mafuta hayawezi kuwapa wateja wao mafuta mpaka walipe pesa bank na zionekane kwenye account za hayo makampuni. Sasa wakifunga inamaana wamehujumu mapato ya hayo makampuni, na hujuma hii ina-reflect kwenye uchumi wa nchi.

Nakwanini wafunge wakati kesho ni siku ya kazi?! Kuna kitu! HUU NIUFISADI MWINGINE!
 
M

Mwikimbi

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
1,752
Likes
136
Points
160
M

Mwikimbi

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
1,752 136 160
Haya Masikukuu Ni Mengi Mno! Kesho Pia Ni Local Government Day! Nilidhani Kwa Kuwa Benki Hazifanyi Kazi, Nikafanye Site Inspection Kwenye Halmashauri Moja Mkoani Kilimanjaro. Nimeambiwa Wako Busy Kuandaa Maandamano Ya Local Govrnment Day! Jana Ilikuwa Siku Ya Cooperative Day! Hapa Moshi Mjini Niklikwama Kwa One Hour Kwa Ajili Ya Maandamano Ya Wanaushirika, Bado Wakulima Day! Law Day! Engineer Day! Surveyor Day! Eheeeeeeeeeeeeeee
 
M

Mbangaizaji

Senior Member
Joined
Jul 23, 2007
Messages
121
Likes
26
Points
35
M

Mbangaizaji

Senior Member
Joined Jul 23, 2007
121 26 35
hii sikukuu ni ya kimataifa au Tanzania tu?
Sikukuu hii ni Tanzania tu.na givernor ametumia banking act ya 2006 kudeclare sikukuu kwa mara ya kwanza.Lakini sector zingine zote zinafanya kazi.Kwahiyo kesho kama unafedha za mauzo ziweke uchagoni mpaka jumatano
 
Susuviri

Susuviri

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2007
Messages
3,713
Likes
248
Points
160
Susuviri

Susuviri

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2007
3,713 248 160
Sikukuu hii ni Tanzania tu.na givernor ametumia banking act ya 2006 kudeclare sikukuu kwa mara ya kwanza.Lakini sector zingine zote zinafanya kazi.Kwahiyo kesho kama unafedha za mauzo ziweke uchagoni mpaka jumatano
Swali ni kwamba kwa nini tarehe 1 yaani when people need access to their money, kwa nini ghafla kwa notisi ya masaa 24? Pia mtu wangu alipiga simu benki aliambiwa kwamba wafanyakazi wa benki wanakwenda kazini kama kawaida lakini hawata-deal na customers. Jamani tutafutieni data na sisi tutazidi kutafuta SOMETHING IS WRONG!!!!
 
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
7,700
Likes
202
Points
160
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
7,700 202 160
Jamani, Sie Akina Mang'enya Hali Mbaya, Ukikopa Hata Tumilioni Tutatu Na Kubadili Ajira Wiki Hiyohiyo Unakuta Wanatutreat Kama Defaulters, Sijui Wenzangu Lakini Banking System Yetu Mbaya Na Hasa Kwa Wa Chini. Bahati Mbaya Zaidi Ni Hata Hao Loan Officers (no Disrespct) Ambao Hali Zao Ni Chovu Kama Zetu, Huanza Kuonyesha Attitude Kwa Mkopaji

Sijui Tufanyaje Jamani, Mambo Mengine Tunayaleta Wenyewe
MTM haya ya mabenki yetu yanatia aibu.
Viongozi wetu kwa kuwa wao wana access ya kukopa bila maswali nakwambia hakuna anayejali nini kinaendelea kwetu.
Ukienda benki nakwambia mlolongo mrefu wa mambo ya kufanya. Hiyo si kitu lakini unaomba millioni 30 unapewa 5 tayari malengo na mwelekeo wa shughuli yako imeharibika.
Kibaya zaidi siku hizi wanakupa mkopo na kukudai urudishe mwaka huo huo yaani zaidi ya mwaka mmoja hawataki.
sasa hiyo biashara ya kupewa mkopo leo ukaanza kulipa mwisho wa mwezi uoni kama ni biashara sawa na ya kuuza mchicha?
Mara watakudai lazima uwe na nyumba. Na ukiwa nayo watataka uwe na hati. Ukiwa na hati watataka mwenyekiti wa mtaa atoe ruhusa kana kwamba yeye ndiye mliki wa nyumba yako.
Sasa basi huwa najiuliza hawa ndugu waasia wa tanzania ambao hawana hata banda la kuku na wanaishi zile nyumba tuliwanyang'anya ndugu zao na wanazilipia kodi kila mwezi. Je hawa huwa wanatoa Bond gani?huwa wana mortgage nini? mbona wanapewa mamilioni na mamilioni ya shillingi?
Mbaya zaidi wengine walikuja hapa kama wafanyakazi wa waasia wenzao na kwa njia za kifisadi wakaanzisha vijibiashara uchwala wa viji restaurant na vijiduka vya ajabu ajabu. Kesho akiomba mkooo benki zetu hazina shida naye zitampa tu maana muasia ni mtukuka. Ni hawa hawa wakina Manji, Patel, na wengine kama hao tunaoona skendo nyingi tu. Lakini omba wewe ngozi nyeusi. Waambie sina nyumba ila nina shamba la mihogo uone kama kuna mtu atakupa.
Utaishia kuambiwa watanzania sio waaminifu. Sasa kama sisi watanzania wote sio waaminifu! basi bank zao waziamishie kwao huko sio kuja hapa kuweka pesa za wezi wa madini na misitu yetu hapa.
Kisha hao waasia waende huko huko wawakopeshe. Sisi tuendelee na viji saccoss vyetu na siku moja tutajkomboa tu. Hatuwategemei wao tena. Wametukatisha tamaa.
Kigumu chama cha mirija.
 
H

Haika

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
2,318
Likes
68
Points
145
H

Haika

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
2,318 68 145
Cheyo kasema ilitakiwa ipitishwa na bunge, lakini haikuwa hivyo!!
Huu ni uwajibikaji mbovu mwingine?
Pia hii sikukuu nasikia ipo nchi kadhaa, lakini kwa tanzania ambao tunaishi hand to mouth, tarehe moja si siku nzuri ya kufunga benki hata kidogo.
Jana kulikuwa na foleni kubwa hadi atm zikawa zinaharibika ovyo.
Hili ni wazo jingine la kijinga.
Lakini je ni authority gani ambayo inatakiwa kuthibitisha kikundi cha watanzania kisifanye kazi siku ya kawaida ya kazi?
 
B

Boma

Senior Member
Joined
Apr 5, 2008
Messages
190
Likes
2
Points
0
B

Boma

Senior Member
Joined Apr 5, 2008
190 2 0
Kwa kweli Governor ka-bore sana. Kama alitaka KUONYESHA UMMA WA WATAZANIA KWAMBA ANAUWEZO WA KUTOA MAPUMZIKA kwenye sector ya mabenki bila kujali watu tunaadhirika na uchumi wa nchi siku nzima.

Hivi benki transactions zina-contribute kiasi gani kila siku katika uchumi wa nchi.???
 
M

Mnyoofu

Senior Member
Joined
Feb 24, 2008
Messages
155
Likes
21
Points
35
M

Mnyoofu

Senior Member
Joined Feb 24, 2008
155 21 35
Jamani mlieko Bongo Mabenk ni kweli yamefungwa leo? Hata siamini na ninaamini haiwezekani kwasababu hii iko kisiasa zaidi na si-kibiashara. Na kama wasipofunga what will they loose, I dont believe Gavana atawasurutisha!

Mie ningekuwa MD wa one of the Banks I would ve gone against. Coz I believe would ve made serious Bingo to open, if at all banks had to close down! Satisfying your customers must be a focus not politicians!

Sanasana wanerembesha na kufanya a big display ma-bank yao badala ya kuyafunga!
 

Forum statistics

Threads 1,237,549
Members 475,552
Posts 29,292,880