Jua haki yako unapokamatwa na Polisi


JC Freak

JC Freak

Member
Joined
Dec 4, 2013
Messages
50
Points
95
JC Freak

JC Freak

Member
Joined Dec 4, 2013
50 95
Naomba kujua kama first kit ni lazima uwenayo kwenye gari saloon car na sio ya biashara. Manake traffic wanatoza fine kama huna
 
Root

Root

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2012
Messages
30,036
Points
2,000
Root

Root

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2012
30,036 2,000
hawa wa nyakati hiii hata huwa hawafundishwi hivyo vifungu hivyo wanaweza fanya wanavyoona wao ni sahihi
 
Buswelu

Buswelu

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2007
Messages
2,003
Points
1,225
Buswelu

Buswelu

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2007
2,003 1,225
Hizi kabla hujaanza kuuliza hizi haki zako wanawaweza kuwa wameshakuvunja miguu...maana hata wao naamini hawazijui/wamezisahau....hawakufunzwa kabisa...wengi hasa wa patrol wamefunika number zao za u askari kiasi kwamba huo muda wa kumuuuliza number yake atakuwa kashakuvuruga vya kutosha.

La Msingi ni kujiepusha kuingia ndani ya mikono yao kadri uwezavyo.
 
zombi

zombi

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2008
Messages
1,309
Points
2,000
zombi

zombi

JF-Expert Member
Joined May 6, 2008
1,309 2,000
Sasa hivi utaitwa mchochezi,hili Neno inabidi tupate tafsiri yake, linachanganya sana siku hizi.
Kaz bado zinaendelea



Sio kila anayekamatwa na Jeshi la Polisi ni muhalifu inaweza kuwa ni raia mwema tu ambaye ameshukiwa na polisi ambao wapo kwenye uchunguzi wao, au vinginevyo na hata ukiwa ni mhalifu pia hizi ndizo haki za Raia akiwa akikamatwa na jeshi la Polisi .

Raia ana haki ya kujulishwa kwanini anatiliwa mashaka ama kukamatwa.
Raia ana haki ya kuwajulisha ndugu, jamaa ama sehemu anakofanyia kazi kwamba ama amekamatwa na polisi ama Taasisi ya Kuzuia Rushwa.
Raia ana haki ya kuomba na kupewa dhamana wakati akiwa kituo cha polisi ama Taasisi ya kuzuia rushwa.
Raia ana haki ya kumwomba askari ajitambulishe kwako.

Muulize jina lake
Muulize namba yake ya uaskari
Hutakiwi kutoa fedha kama dhamana uwapo kituo cha polisi ama Taasisi ya Kuzuia Rushwa, isipokuwa maelezo utakayoandika.
Raia ana haki ya kuwaeleza polisi ama Maafisa wa Kuzuia Rushwa kwamba lolote atakalosema linaweza kutumiwa kama ushahidi mahakamani, na asiburuzwe kuandika tu.

Raia ana haki ya kuomba Wakili wake awepo kituo cha polisi ama Taasisi ya Kuzuia Rushwa wakati anatoa maelezo yake.

Raia ana haki ya kusoma maelezo kabla ya kutia sahihi yake.
Raia ana haki ya kudai risiti ya orodha ya vitu vyake/fedha zake alizozitoa ama kukabidhi kituo cha polisi ama Taasisi ya Kuzuia Rushwa.
Raia kama ni mwanamke ana haki ya kupekuliwa na polisi wa kike, na iwapo hakuna polisi mwanamke, basi mwanamke yeyote na vile vile kwa mwanamume.
Raia ana haki ya kufikishwa mahakamani katika muda usiozidi saa 24 tangu alipokamatwa na kufikishwa kituo cha polisi.

Iwapo askari polisi ataamua kumpekua mtuhumiwa, mtuhumiwa ana haki ya kumpekua askari polisi kabla ya kupekuliwa yeye mwenyewe
Pia, askari polisi hawana haki ya kuingia kwenye gari, nyumba au ofisi ya mtu wanayemtuhumu, kwa madhumuni ya kufanya upekuzi, pasi na kuwapo kwa (a) hati ya upekuzi ambayo hutolewa mahakamani, (b) mashahidi wanaotambulika rasmi kisheria, kama vile, mwenyekiti/mjumbe wa serikali ya mtaa au mwenyekiti wa nyumba kumi kumi (iwapo mfumo huo unatumika), au (c) jirani wa myu anayetuhumiwa
Aidha, mtuhumiwa hatakamatwa au kupekuliwa na askari polisi baada ya saa 12.30 jioni au kabla ya saa 12.30 alfajiri, kwa mujibu wa Mwendendo wa Makosa ya Jinai (Penal Code Act), isipokuwa tu, kama kutakuwa na ushahidi wa kutosha kwamba, kumpekua mtuhumiwa kabla ya saa 12.30 alfajiri au baada ya saa 12.30 jioni kunaweza kuleta madhara kwa askari polisi, mashahidi au watu wengine wowote wale
 
goldie ink

goldie ink

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2016
Messages
5,695
Points
2,000
Age
23
goldie ink

goldie ink

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2016
5,695 2,000
Sheria ni nzuri lakini kwa nchi yetu hii ya Tanzania na afrika kwa ujumla bado sheria hii haizingatiwi vyema hasa polisi.
 
othuman dan fodio

othuman dan fodio

JF-Expert Member
Joined
Jan 2, 2018
Messages
1,030
Points
2,000
othuman dan fodio

othuman dan fodio

JF-Expert Member
Joined Jan 2, 2018
1,030 2,000



Sio kila anayekamatwa na Jeshi la Polisi ni muhalifu inaweza kuwa ni raia mwema tu ambaye ameshukiwa na polisi ambao wapo kwenye uchunguzi wao, au vinginevyo na hata ukiwa ni mhalifu pia hizi ndizo haki za Raia akiwa akikamatwa na jeshi la Polisi .

Raia ana haki ya kujulishwa kwanini anatiliwa mashaka ama kukamatwa.
Raia ana haki ya kuwajulisha ndugu, jamaa ama sehemu anakofanyia kazi kwamba ama amekamatwa na polisi ama Taasisi ya Kuzuia Rushwa.
Raia ana haki ya kuomba na kupewa dhamana wakati akiwa kituo cha polisi ama Taasisi ya kuzuia rushwa.
Raia ana haki ya kumwomba askari ajitambulishe kwako.

Muulize jina lake
Muulize namba yake ya uaskari
Hutakiwi kutoa fedha kama dhamana uwapo kituo cha polisi ama Taasisi ya Kuzuia Rushwa, isipokuwa maelezo utakayoandika.
Raia ana haki ya kuwaeleza polisi ama Maafisa wa Kuzuia Rushwa kwamba lolote atakalosema linaweza kutumiwa kama ushahidi mahakamani, na asiburuzwe kuandika tu.

Raia ana haki ya kuomba Wakili wake awepo kituo cha polisi ama Taasisi ya Kuzuia Rushwa wakati anatoa maelezo yake.

Raia ana haki ya kusoma maelezo kabla ya kutia sahihi yake.
Raia ana haki ya kudai risiti ya orodha ya vitu vyake/fedha zake alizozitoa ama kukabidhi kituo cha polisi ama Taasisi ya Kuzuia Rushwa.
Raia kama ni mwanamke ana haki ya kupekuliwa na polisi wa kike, na iwapo hakuna polisi mwanamke, basi mwanamke yeyote na vile vile kwa mwanamume.
Raia ana haki ya kufikishwa mahakamani katika muda usiozidi saa 24 tangu alipokamatwa na kufikishwa kituo cha polisi.

Iwapo askari polisi ataamua kumpekua mtuhumiwa, mtuhumiwa ana haki ya kumpekua askari polisi kabla ya kupekuliwa yeye mwenyewe
Pia, askari polisi hawana haki ya kuingia kwenye gari, nyumba au ofisi ya mtu wanayemtuhumu, kwa madhumuni ya kufanya upekuzi, pasi na kuwapo kwa (a) hati ya upekuzi ambayo hutolewa mahakamani, (b) mashahidi wanaotambulika rasmi kisheria, kama vile, mwenyekiti/mjumbe wa serikali ya mtaa au mwenyekiti wa nyumba kumi kumi (iwapo mfumo huo unatumika), au (c) jirani wa myu anayetuhumiwa
Aidha, mtuhumiwa hatakamatwa au kupekuliwa na askari polisi baada ya saa 12.30 jioni au kabla ya saa 12.30 alfajiri, kwa mujibu wa Mwendendo wa Makosa ya Jinai (Penal Code Act), isipokuwa tu, kama kutakuwa na ushahidi wa kutosha kwamba, kumpekua mtuhumiwa kabla ya saa 12.30 alfajiri au baada ya saa 12.30 jioni kunaweza kuleta madhara kwa askari polisi, mashahidi au watu wengine wowote wale
Nihayo tu
 
Tairi bovu

Tairi bovu

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2017
Messages
3,000
Points
2,000
Tairi bovu

Tairi bovu

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2017
3,000 2,000
mtu anakamatwa kwa kushiriki kwenye maandamano eti kwa mtandao? askar yule anamhenyesha mbele ya kamera tarehe 26/4/ utakuwa wapi? ghhhhhhhhh. polisi hawa wa ccm hovyo kabisa
 
reginaldkaijage

reginaldkaijage

JF-Expert Member
Joined
Jun 18, 2011
Messages
2,380
Points
2,000
reginaldkaijage

reginaldkaijage

JF-Expert Member
Joined Jun 18, 2011
2,380 2,000
Somo limesomeka vema, Asante mkuu!
 
bwii

bwii

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2014
Messages
1,031
Points
2,000
bwii

bwii

JF-Expert Member
Joined May 24, 2014
1,031 2,000
Embu siku ukipekuliwa na polisi kataa halafu mwambie mpaka umpekue wewe,halafu ulete mrejesho!!
 
M

Munyawi

Member
Joined
May 27, 2018
Messages
9
Points
45
M

Munyawi

Member
Joined May 27, 2018
9 45
  • Raia ana haki ya kumwomba askari ajitambulishe kwako.
    • Mwulize jina lake
    • Mwulize namba yake ya uaskari
  • Raia ana haki ya kujulishwa kwanini anatiliwa mashaka ama kukamatwa.
  • Raia ana haki ya kuwajulisha ndugu, jamaa ama sehemu anakofanyia kazi kwamba ama amekamatwa na polisi ama Taasisi ya Kuzuia Rushwa.
  • Raia ana haki ya kuomba na kupewa dhamana wakati akiwa kituo cha polisi ama Taasisi ya kuzuia rushwa.
    • Hutakiwi kutoa fedha kama dhamana uwapo kituo cha polisi ama Taasisi ya Kuzuia Rushwa, isipokuwa maelezo utakayoandika.
  • Raia ana haki ya kufikishwa mahakamani katika muda usiozidi saa 24 tangu alipokamatwa na kufikishwa kituo cha polisi.
-----safi mkuu


Nyongeza kutoka kwa MwanaHaki
  • Iwapo askari polisi ataamua kumpekua mtuhumiwa, mtuhumiwa ana haki ya kumpekua askari polisi KABLA ya kupekuliwa yeye mwenyewe
  • Pia, askari polisi hawana haki ya kuingia kwenye gari, nyumba au ofisi ya mtu wanayemtuhumu, kwa madhumuni ya kufanya upekuzi, pasi na kuwapo kwa (a) hati ya upekuzi ambayo hutolewa mahakamani, (b) mashahidi wanaotambulika rasmi kisheria, kama vile, mwenyekiti/mjumbe wa serikali ya mtaa au mwenyekiti wa nyumba kumi kumi (iwapo mfumo huo unatumika), au (c) jirani wa myu anayetuhumiwa
  • Aidha, mtuhumiwa hatakamatwa au kupekuliwa na askari polisi baada ya saa 12.30 jioni au kabla ya saa 12.30 alfajiri, kwa mujibu wa Mwendendo wa Makosa ya Jinai (Penal Code Act), isipokuwa tu, kama kutakuwa na ushahidi wa kutosha kwamba, kumpekua mtuhumiwa kabla ya saa 12.30 alfajiri au baada ya saa 12.30 jioni kunaweza kuleta madhara kwa askari polisi, mashahidi au watu wengine wowote wale
Nikikumbuka mengine nitawapa mkanda.

./Mwana wa Haki

Zaidi soma=>Sheria :Zitambue haki zako unapokamatwa na Polisi

Zifahamu sheria pale unapokamatwa na polisi
 
kubwa jinga JF

kubwa jinga JF

Member
Joined
Apr 29, 2018
Messages
30
Points
95
kubwa jinga JF

kubwa jinga JF

Member
Joined Apr 29, 2018
30 95
1. Je , ni hatua gani za kuchukua iwapo askari amevunja kati ya izo haki zangu?

Ingekuwa vizurii atakaye jibu aonyeshe na taratibu za kufuata.

2. Naombeni mtu atume mfano wa Search warranty kwa maana watu wengi tunatapeliwaa?

Msinicheke kwa sababu tokea nimezaliwa sikijui kituo cha polisii..


3. Je, izo haki zinapatikana seheme gani katika katiba kwa sababu Wengine hatujui / hatujawahi kuisoma hata katiba?

Kama ipo imbara , kifungu ,sijui sehemu mtuambiee
 

Forum statistics

Threads 1,295,907
Members 498,472
Posts 31,227,666
Top