Jua haki yako unapokamatwa na Polisi


B

Bikra

Member
Joined
May 13, 2009
Messages
60
Points
195
B

Bikra

Member
Joined May 13, 2009
60 195
  • Raia ana haki ya kumwomba askari ajitambulishe kwako.
    • Mwulize jina lake
    • Mwulize namba yake ya uaskari
  • Raia ana haki ya kujulishwa kwanini anatiliwa mashaka ama kukamatwa.
  • Raia ana haki ya kuwajulisha ndugu, jamaa ama sehemu anakofanyia kazi kwamba ama amekamatwa na polisi ama Taasisi ya Kuzuia Rushwa.
  • Raia ana haki ya kuomba na kupewa dhamana wakati akiwa kituo cha polisi ama Taasisi ya kuzuia rushwa.
    • Hutakiwi kutoa fedha kama dhamana uwapo kituo cha polisi ama Taasisi ya Kuzuia Rushwa, isipokuwa maelezo utakayoandika.
  • Raia ana haki ya kufikishwa mahakamani katika muda usiozidi saa 24 tangu alipokamatwa na kufikishwa kituo cha polisi.
-----

Nyongeza kutoka kwa MwanaHaki
  • Iwapo askari polisi ataamua kumpekua mtuhumiwa, mtuhumiwa ana haki ya kumpekua askari polisi KABLA ya kupekuliwa yeye mwenyewe
  • Pia, askari polisi hawana haki ya kuingia kwenye gari, nyumba au ofisi ya mtu wanayemtuhumu, kwa madhumuni ya kufanya upekuzi, pasi na kuwapo kwa (a) hati ya upekuzi ambayo hutolewa mahakamani, (b) mashahidi wanaotambulika rasmi kisheria, kama vile, mwenyekiti/mjumbe wa serikali ya mtaa au mwenyekiti wa nyumba kumi kumi (iwapo mfumo huo unatumika), au (c) jirani wa myu anayetuhumiwa
  • Aidha, mtuhumiwa hatakamatwa au kupekuliwa na askari polisi baada ya saa 12.30 jioni au kabla ya saa 12.30 alfajiri, kwa mujibu wa Mwendendo wa Makosa ya Jinai (Penal Code Act), isipokuwa tu, kama kutakuwa na ushahidi wa kutosha kwamba, kumpekua mtuhumiwa kabla ya saa 12.30 alfajiri au baada ya saa 12.30 jioni kunaweza kuleta madhara kwa askari polisi, mashahidi au watu wengine wowote wale
Nikikumbuka mengine nitawapa mkanda.

./Mwana wa Haki

Zaidi soma=>Sheria :Zitambue haki zako unapokamatwa na Polisi

Zifahamu sheria pale unapokamatwa na polisi
 
Last edited by a moderator:
Maarifa

Maarifa

JF-Expert Member
Joined
Nov 23, 2006
Messages
3,752
Points
2,000
Maarifa

Maarifa

JF-Expert Member
Joined Nov 23, 2006
3,752 2,000
Hizo haki na nyingine nyingi tu Zinavunjwa kila leo na polisi. Ama kwa makusudi ama kwa wao polisi kudhani wako juu ya sheria. Kwa nchi kama Tanzania Polisi hujifanya mahakimu. nitajie aliywahi kulalmikia kuhusu unyanyasaji wa polisi na akashinda! sana sana polisi wakibaini mwenzao kacheza Faul basi ni quick transfer! Hayo labda ughaibuni. Maana Polisi waweza kuwakoromea mpaka wakaingia mitini!! as afar as wakigundua kuwa kuwa wajua haki zako. Jifanye kujua hakia zako katika vituo vya Polisi Tanzania uone vijana wa Said Mwema watakavyokurarua na virungu!!
 
M

mamah

Member
Joined
Apr 8, 2009
Messages
31
Points
70
M

mamah

Member
Joined Apr 8, 2009
31 70
Polisi na haki za raia...mh. Hivi wale jamaa waliovamiwa na kushambuliwa na polisi pale Kinondoni kwa madai kuwa majambazi sugu issue yao illishia wapi? Sidhani kama kuna chochote kilichofanyika. Mwenye fununu atudokeze tafadhali.
 
MwanaHaki

MwanaHaki

R I P
Joined
Oct 17, 2006
Messages
2,403
Points
1,225
MwanaHaki

MwanaHaki

R I P
Joined Oct 17, 2006
2,403 1,225
Umesahau hizi:

  • Iwapo askari polisi ataamua kumpekua mtuhumiwa, mtuhumiwa ana haki ya kumpekua askari polisi KABLA ya kupekuliwa yeye mwenyewe
  • Pia, askari polisi hawana haki ya kuingia kwenye gari, nyumba au ofisi ya mtu wanayemtuhumu, kwa madhumuni ya kufanya upekuzi, pasi na kuwapo kwa (a) hati ya upekuzi ambayo hutolewa mahakamani, (b) mashahidi wanaotambulika rasmi kisheria, kama vile, mwenyekiti/mjumbe wa serikali ya mtaa au mwenyekiti wa nyumba kumi kumi (iwapo mfumo huo unatumika), au (c) jirani wa myu anayetuhumiwa
  • Aidha, mtuhumiwa hatakamatwa au kupekuliwa na askari polisi baada ya saa 12.30 jioni au kabla ya saa 12.30 alfajiri, kwa mujibu wa Mwendendo wa Makosa ya Jinai (Penal Code Act), isipokuwa tu, kama kutakuwa na ushahidi wa kutosha kwamba, kumpekua mtuhumiwa kabla ya saa 12.30 alfajiri au baada ya saa 12.30 jioni kunaweza kuleta madhara kwa askari polisi, mashahidi au watu wengine wowote wale
Nikikumbuka mengine nitawapa mkanda.

./Mwana wa Haki
 
Dilunga

Dilunga

JF-Expert Member
Joined
Apr 8, 2009
Messages
679
Points
0
Dilunga

Dilunga

JF-Expert Member
Joined Apr 8, 2009
679 0
  • Aidha, mtuhumiwa hatakamatwa au kupekuliwa na askari polisi baada ya saa 12.30 jioni au kabla ya saa 12.30 alfajiri, kwa mujibu wa Mwendendo wa Makosa ya Jinai (Penal Code Act), isipokuwa tu, kama kutakuwa na ushahidi wa kutosha kwamba, kumpekua mtuhumiwa kabla ya saa 12.30 alfajiri au baada ya saa 12.30 jioni kunaweza kuleta madhara kwa askari polisi, mashahidi au watu wengine wowote wale
Kwa hiyo jizi likivamia usiku wa manane inabidi kisheria tusubiri kuche ndio tiulikimbize kulikamata na kulisachi?
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,006
Points
2,000
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,006 2,000
Aidha, mtuhumiwa hatakamatwa au kupekuliwa na askari polisi baada ya saa 12.30 jioni au kabla ya saa 12.30 alfajiri, kwa mujibu wa Mwendendo wa Makosa ya Jinai (Penal Code Act), isipokuwa tu, kama kutakuwa na ushahidi wa kutosha kwamba, kumpekua mtuhumiwa kabla ya saa 12.30 alfajiri au baada ya saa 12.30 jioni kunaweza kuleta madhara kwa askari polisi, mashahidi au watu wengine wowote wale
Hivi muandishi wa hiki kifungu amedhamiria kuandika kilichoandikwa ama la?

Kimsingi amesema mtu asikamatwe au kupekuliwa na polisi baada ya saa 12.30 jioni na kabla ya saa 12.30 alfajiri ila tu pale kutakapokuwa na ushahidi wa kutosha kwamba kumpekua au kumkamata baada ya saa 12.30 jioni na kabla ya saa 12.30 alfajiri kunaweza kuleta madhara.

Kwa hiyo asipekuliwe wala kukamatwa katika muda huo mpaka pale kutakapokuwa na ushahidi kwamba kutakuwa na madhara, tunatafuta madhara kwa nguvu, nani kaandika utumbo huu?
 
Pundamilia07

Pundamilia07

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2007
Messages
1,433
Points
1,195
Pundamilia07

Pundamilia07

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2007
1,433 1,195
Hizo haki na nyingine nyingi tu zinavunjwa kila leo na polisi. Ama kwa makusudi ama kwa wao polisi kudhani wako juu ya sheria.

Kwa nchi kama Tanzania Polisi hujifanya mahakimu, nitajie aliyewahi kulalamikia kuhusu unyanyasaji wa polisi na akashinda! Sana sana polisi wakibaini mwenzao kacheza faulo basi ni quick transfer!

Hayo labda ughaibuni. Maana Polisi waweza kuwakoromea mpaka wakaingia mitini as far as wakigundua kuwa wajua haki zako.

Jifanye kujua hakia zako katika vituo vya Polisi Tanzania uone vijana watakavyokurarua na virungu
Acha kulalamika, chukua hatua sasa.

Umekwishajulishwa HAKI zako sasa ni WAJIBU wako wewe kuhakikisha unatumia haki hizo.

Mimi binafsi ninazifahamu haki hizo na huzitumia wakati wote inapobidi. Ukijiamini na kuonesha kuwa unatambua haki zako wale Polisi wasiokuwa waaminifu hawezi kukutendea kinyume na taratibu za kazi yao.

Hili bandiko ni zuri sana kwani ni moja katika mambo mengi ambayo raia hawayafamu au hawataki kuyafahamu.
 
LazyDog

LazyDog

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2008
Messages
2,478
Points
1,195
LazyDog

LazyDog

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2008
2,478 1,195
  • Raia ana haki ya kumwomba askari ajitambulishe kwako.
    • Mwulize jina lake
    • Mwulize namba yake ya uaskari
  • Raia ana haki ya kujulishwa kwanini anatiliwa mashaka ama kukamatwa.
  • Raia ana haki ya kuwajulisha ndugu, jamaa ama sehemu anakofanyia kazi kwamba ama amekamatwa na polisi ama Taasisi ya Kuzuia Rushwa.
  • Raia ana haki ya kuomba na kupewa dhamana wakati akiwa kituo cha polisi ama Taasisi ya kuzuia rushwa.
    • Hutakiwi kutoa fedha kama dhamana uwapo kituo cha polisi ama Taasisi ya Kuzuia Rushwa, isipokuwa maelezo utakayoandika.
  • Raia ana haki ya kufikishwa mahakamani katika muda usiozidi saa 24 tangu alipokamatwa na kufikishwa kituo cha polisi.

Kuna sheria au sababu zinazoweza kuondoa haki au ku-overrule sheria moja kwa nyingine. Ningependa kujua ni katika mazingira gapi hilo linaweza kutokea.
 
MwanaCBE

MwanaCBE

JF-Expert Member
Joined
Sep 23, 2009
Messages
1,773
Points
2,000
MwanaCBE

MwanaCBE

JF-Expert Member
Joined Sep 23, 2009
1,773 2,000
Mbona vihaki vyenyewe vichache hivi(si haba hata hivyo)!! Vitakidhi haja dhidi ya uonevu na manyanyaso tunayopata kutoka kwa polisi na wenye mamlaka? Na kama polisi akivunja haki hizi nichukue hatua gani. UELEWA WA SHERIA KWETU WA TZ NI TATIZO KUBWA SAAANA.
 
Sipo

Sipo

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2008
Messages
2,146
Points
0
Sipo

Sipo

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2008
2,146 0
Binafsi nashukuru kwa elimu hii muhimu
ingawa inabidi kuipeleka na vijijini kwa sababu nako uko wako gizani kabisa polisi wanakula pesa za wananchi kama nini kwa wananchi kutokujua wajibu wao
 
Absolute

Absolute

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2007
Messages
335
Points
0
Absolute

Absolute

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2007
335 0
Uko sawa kabisa mkuu;
Lakini tatizo ni kwamba je huyo(hao) maaskari wa kibongo watakupa mda wa ww kumuuliza hayo maswali? na ni wangapi wanasota kwenye vituo vya polisi zaidi ya wiki bila kwenda mahakamani mpaka wengine wanapewa cheo cha ubalozi?

Nadhani muda umewadia kwa askari wetu kupata lessons freequently kuhusu haki za raia na limitation za haki zao maana raia wengi wasokuwa na hatia huishia kupata adha ya kipondo heavy tena ukijidai unajua sheria au una confident ndo kabisa wanakutoa wenge.

Lakini pia swala la mahabusi kusota bila sheria kufata mkondo wake inavyostahili ni jipu jingine lililosahaulika, nadhani mlisikia last time kule Arusha mahabusu walivyolalama mpaka wakakataa kushuka kwenye karandinga.

Anyway, ni maoni yangu tuu...
 
drphone

drphone

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2009
Messages
3,561
Points
1,225
drphone

drphone

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2009
3,561 1,225
nashukuru kwa mwanga wa kisheria niloupata kupitia JF kwa kweli tuliowengi atujui haki zetu na ata police wengi awajui sheria kwann nasema hivyo police waliwaikuja kunikamata ofisini kwangu kinguvu bila ya rb wala restwarant nilipouliza nimefanya kosa gani naambiwa utajua ukokituoni ukifika nilopojaribu kuwambiaa wanitajie kituo gani niende mwenyewe kabla sijamaliza nimevutwa kinguvu nje wakanipeleka kituoni nilijisikia vbaya kweli. ila leo nimepata mwanga zaidi itumu JF yetu
 
mayenga

mayenga

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2009
Messages
3,993
Points
2,000
mayenga

mayenga

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2009
3,993 2,000
hapana haimaanishi hata kidogo kwamba mtuhumiwa akifanya kosa baada ya sdas kumi na mbili na nusu ina maana kwamba ni absolute,that is the general rule which bears some exception,ndo maana kifungu hicho kina proviso(exception) kwamba katika mazingira fulani fulani,that kind of rule can be waived to pave the way to justice.
 
consigliori

consigliori

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2010
Messages
390
Points
195
consigliori

consigliori

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2010
390 195
Bikra na Mwanahaki, nawapa big up. Yaani mmetupa vitu vitu vya maana sana. Binafsi mmeninielimisha sana katika hili, thanks again.
 
N

Ngala

Senior Member
Joined
Sep 30, 2009
Messages
160
Points
0
N

Ngala

Senior Member
Joined Sep 30, 2009
160 0
nashukuru kwa mwanga wa kisheria niloupata kupitia JF kwa kweli tuliowengi atujui haki zetu na ata police wengi awajui sheria kwann nasema hivyo police waliwaikuja kunikamata ofisini kwangu kinguvu bila ya rb wala restwarant nilipouliza nimefanya kosa gani naambiwa utajua ukokituoni ukifika nilopojaribu kuwambiaa wanitajie kituo gani niende mwenyewe kabla sijamaliza nimevutwa kinguvu nje wakanipeleka kituoni nilijisikia vbaya kweli. ila leo nimepata mwanga zaidi itumu JF yetu
Umeeleza hali halisi ya ukamataji wao na hata baada ya kujua haki zako hizo bado wanaweza wakatenda kama kawaida yao na ubishi wwt wa kujua haki zako ujue virungu vitautenda mwili wako bila simile kwa kisingizio cha TUMIA NGUVU KIASI KUFANIKISHA UKAMATAJI ENDAPO MTUHUMIWA ANAGOMA KUKAMATWA. Hicho ni kifungu ndani POLICE GEN. ORDER Kinachowapa jeuri ya kututenda. Kumbuka ukamatwaji wa MURO silaha nzito za kivita utadhani jambazi MAFISADI ah ah kwa raha zao haki itoke wapi bwana kwa kapuku
 
drphone

drphone

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2009
Messages
3,561
Points
1,225
drphone

drphone

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2009
3,561 1,225
Umeeleza hali halisi ya ukamataji wao na hata baada ya kujua haki zako hizo bado wanaweza wakatenda kama kawaida yao na ubishi wwt wa kujua haki zako ujue virungu vitautenda mwili wako bila simile kwa kisingizio cha TUMIA NGUVU KIASI KUFANIKISHA UKAMATAJI ENDAPO MTUHUMIWA ANAGOMA KUKAMATWA. Hicho ni kifungu ndani POLICE GEN. ORDER Kinachowapa jeuri ya kututenda. Kumbuka ukamatwaji wa MURO silaha nzito za kivita utadhani jambazi MAFISADI ah ah kwa raha zao haki itoke wapi bwana kwa kapuku
kama hivyo ndivyo kwanini waweke sheria ambazo awazitekelezi jamani so tutaendelea kuburuzwa tu au ila mm nakataa kuburuzwa tena wataniforce na ukweli nitawaeleza tu
 

Forum statistics

Threads 1,295,907
Members 498,472
Posts 31,227,666
Top