John Mnyika: Siri hadharani kuwezesha hatua za ziada za kisheria kuchukuliwa dhidi ya Mhando


Fredrick Sanga

Fredrick Sanga

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2011
Messages
3,149
Likes
20
Points
135
Fredrick Sanga

Fredrick Sanga

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2011
3,149 20 135
Na JOHN MNYIKA

Nimeamua kuchukua hatua ya kuiweka hadharani ripoti hii ya SIRI ya ndani ya Shirika la Umeme (TANESCO) ya maoni ya kisheria juu ya ukaguzi maalum uliofanywa na Mkaguzi Mkuu wa Serikali (CAG) ikiwa ni sehemu ya utekelezaji wa ahadi niliyoitoa tarehe 1 Novemba 2012.

Kwa mujibu wa nyaraka hii ni wazi aliyekuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Shirika la Umeme (TANESCO) William Mhando amefanya makosa mengi yanayohitaji hatua za ziada za kisheria ikiwemo ya mgongano wa maslahi, utovu wa uaminifu, kushindwa kutangaza maslahi na matumizi mabaya ya ofisi; matendo ambayo ni ya kifisadi.

Makosa hayo na mengine ni kinyume cha sheria mbalimbali za nchi ikiwemo Sheria ya Maadili ya Viongozi wa Umma, Sheria ya Ajira na Mahusiano Kazini, Sheria ya Ununuzi wa Umma na sheria nyingine.

Hivyo, kwa kuwa Bodi imekataa kuwa haitachukua hatua za zaidi za kisheria juu yake natoa kauli ya ziada kwamba mamlaka zingine zinazohusika zichambue Taarifa hii sanjari na Taarifa ya Mkaguzi wa Hesabu za Serikali (CAG) na kuchukua hatua za kisheria zilizochini ya mamlaka hizo.

Mamlaka hizo ni pamoja na Mkurugenzi wa Makosa ya Jinai (DCI), Mkurugenzi wa Mashtaka (DPP), Mamlaka ya Ununuzi wa Umma (PPRA), Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA), Mwanasheria Mkuu wa Serikali na Sekretariati ya Maadili ya Umma zote kila moja kwa nafasi yake zichunguze ukiukwaji wa sheria katika masuala yaliyo kwenye majukumu yao na kuchukua hatua za ziada.

Aidha, wakati mamlaka na taasisi hizo zikiendelea kuchukua hatua za kisheria naitaka kwa mara nyingine bodi ieleze hatua ilizochukua dhidi ya watendaji wengine wa TANESCO walioshirikiana naye kwa namna moja au nyingine na iwapo bodi hiyo haitachukua hatua za haraka, ukiondoa majina ya maafisa watatu waliosimamishwa mpaka sasa nitataja majina ya ziada ya maofisa wengine waliohusika na kutaka Rais Jakaya Kikwete kuingilia kati kwa mamlaka yake ya kikatiba na kuchukua hatua ikiwemo dhidi ya bodi yenyewe.

Ikumbukwe kwamba kufuatia kufukuzwa kazi kwa Mhando kwa nafasi yangu ya Waziri Kivuli wa Nishati na Madini tarehe 1 Novemba 2012 nilitoa kauli ya awali kwamba hatua hiyo pekee haitoshi bali Serikali irejee katika hotuba niliyotoa tarehe 27 Julai 2012 bungeni kwa niaba ya kambi rasmi ya upinzani na kuchukua hatua zaidi za kuwezesha Mhando na wenzake kufikishwa mahakamani.

Aidha, pamoja na hatua za ziada nilitaka bodi ya TANESCO kueleza hatua ilizochukua dhidi ya watendaji wengine wa TANESCO walioshirikiana naye kwa namna moja au nyingine na iwapo bodi hiyo haitachukua hatua za haraka niliahidi kuiweka hadharani taarifa ya kamati iliyoundwa na bodi hiyo kuchambua taarifa ya Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG) na kueleza hatua ambazo zinapaswa kuchukuliwa na Rais Jakaya Kikwete dhidi ya Bodi yenyewe.

Kufuatia kauli yangu hiyo tarehe 3 na 7 Novemba 2012 Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi wa Shirika la Umeme Tanzania (Tanesco) Jenerali Mstaafu Robert Mboma alinukuliwa baadhi ya vyombo vya habari akisema kwamba aliyekuwa Mkurugenzi Mtendaji wa shirika hilo William Mhando hawezi kushitakiwa mahakamani kwa sababu kosa alilofanya la kuingia kwenye mikataba yenye mgongano wa kimaslahi ni kosa la kiuadilifu.

Mwenyekiti wa Bodi ametaja kosa moja tu la mgongano wa kimaslahi wakati ambapo yapo makosa mengine na naamini kauli yake imetokana na ushauri wa kwenye kipengele cha 36 na 37 cha nyaraka niliyoambatanisha; maoni ambayo bodi ilipaswa kuyachukulia kwa tahadhari na kutaka mamlaka na vyombo vya uchunguzi kuendelea na hatua zao za ziada kuwezesha hatua za kisheria kuchukuliwa.

Aidha alieleza kwamba kuhusu maofisa wengine watatu waliosimamishwa sambamba na Mhando bodi yake inasubiri taarifa ya ukaguzi unaofanywa na Mkaguzi Mkuu na Mdhibiti wa Hesabu za Serikali (CAG) ili kubaini kama wana makosa wachukuliwe hatua kwa mujibu wa sheria na kuahidi kwamba uchunguzi dhidi yao ungekamilika ndani ya wiki moja na kueleza kuwa hatma yao ingejulikana tarehe 16 Novemba 2012 ahadi ambayo mpaka leo tarehe 23 Novemba 2012 haijaitekeleza.

Katika muktadha huo kwa kuwa suala hili tayari limeshatolewa kauli kwenye vyombo vya habari kwa nyakati mbalimbali na Wizara ya Nishati na Madini pamoja na TANESCO, mawasiliano ya kawaida ya kiofisi na kuendelea kuficha taarifa za siri kama hii hakutalisaidia taifa kujinusuru kwa haraka na ufisadi. Hivyo, kusambaza taarifa hii hadharani na kutaka majibu ya wazi toka kwa mamlaka zote zinazohusika kutawezesha hatua za haraka kuchukuliwa kwa maslahi ya umma.

Wenu katika uwakilishi wa wananchi,



John Mnyika (Mb) Waziri Kivuli wa Nishati na Madini.

NOTE: Download attachment chini


My take:
Mwaka huu kuna mengi sana, wananchi tusome sana.
 

Attachments:

Z

Zero One Two

JF-Expert Member
Joined
Sep 16, 2007
Messages
9,383
Likes
40
Points
0
Z

Zero One Two

JF-Expert Member
Joined Sep 16, 2007
9,383 40 0
Tumaini la wananchi lipo kwako.
 
A

adolay

JF-Expert Member
Joined
Dec 8, 2011
Messages
8,239
Likes
4,477
Points
280
A

adolay

JF-Expert Member
Joined Dec 8, 2011
8,239 4,477 280
Kuhamishana na kuoondoana madarakani bila sheria kuchukuwa mkondo wake nikulindana.

Kama kiongozi kahujumu shirika la umma kwanini asifungwe japo kwa uchache miaka minne?

Wanaendeleza madudu kila siku kwasabab wanajuwa watahamishwa au kuondolewa madarkani bila hatua kali zaidi juu yao.
 
M

mnyalu d

Member
Joined
Sep 26, 2012
Messages
81
Likes
0
Points
13
Age
39
M

mnyalu d

Member
Joined Sep 26, 2012
81 0 13
Na JOHN MNYIKA

Nimeamua kuchukua hatua ya kuiweka hadharani ripoti hii ya SIRI ya ndani ya Shirika la Umeme (TANESCO) ya maoni ya kisheria juu ya ukaguzi maalum uliofanywa na Mkaguzi Mkuu wa Serikali (CAG) ikiwa ni sehemu ya utekelezaji wa ahadi niliyoitoa tarehe 1 Novemba 2012.

Kwa mujibu wa nyaraka hii ni wazi aliyekuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Shirika la Umeme (TANESCO) William Mhando amefanya makosa mengi yanayohitaji hatua za ziada za kisheria ikiwemo ya mgongano wa maslahi, utovu wa uaminifu, kushindwa kutangaza maslahi na matumizi mabaya ya ofisi; matendo ambayo ni ya kifisadi.

Makosa hayo na mengine ni kinyume cha sheria mbalimbali za nchi ikiwemo Sheria ya Maadili ya Viongozi wa Umma, Sheria ya Ajira na Mahusiano Kazini, Sheria ya Ununuzi wa Umma na sheria nyingine.

Hivyo, kwa kuwa Bodi imekataa kuwa haitachukua hatua za zaidi za kisheria juu yake natoa kauli ya ziada kwamba mamlaka zingine zinazohusika zichambue Taarifa hii sanjari na Taarifa
 
M

mnyalu d

Member
Joined
Sep 26, 2012
Messages
81
Likes
0
Points
13
Age
39
M

mnyalu d

Member
Joined Sep 26, 2012
81 0 13
Kaka tunakutegemea wewe ndio jembe,serikari hii ni ya kulindana sana.kaza buti.
 
M

Mp Kalix2

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2010
Messages
5,830
Likes
1,699
Points
280
M

Mp Kalix2

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2010
5,830 1,699 280
Na JOHN MNYIKA

Nimeamua kuchukua hatua ya kuiweka hadharani ripoti hii ya SIRI ya ndani ya Shirika la Umeme (TANESCO) ya maoni ya kisheria juu ya ukaguzi maalum uliofanywa na Mkaguzi Mkuu wa Serikali (CAG) ikiwa ni sehemu ya utekelezaji wa ahadi niliyoitoa tarehe 1 Novemba 2012.

Kwa mujibu wa nyaraka hii ni wazi aliyekuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Shirika la Umeme (TANESCO) William Mhando amefanya makosa mengi yanayohitaji hatua za ziada za kisheria ikiwemo ya mgongano wa maslahi, utovu wa uaminifu, kushindwa kutangaza maslahi na matumizi mabaya ya ofisi; matendo ambayo ni ya kifisadi.

Makosa hayo na mengine ni kinyume cha sheria mbalimbali za nchi ikiwemo Sheria ya Maadili ya Viongozi wa Umma, Sheria ya Ajira na Mahusiano Kazini, Sheria ya Ununuzi wa Umma na sheria nyingine.

Hivyo, kwa kuwa Bodi imekataa kuwa haitachukua hatua za zaidi za kisheria juu yake natoa kauli ya ziada kwamba mamlaka zingine zinazohusika zichambue Taarifa hii sanjari na Taarifa


Asante sana mkuu kwa doc.hii
Kusema kweli hawa Wanasheria waliopewa kazi ya kuandaa maoni ya Kisheria kwa Board ya Tanesco wamefanya Kazi Nzuri sana.

Kwa upande wa Board nawapa big Up kwa Uamuzi wao wa Kuishia kwenye -termination ya Mhando na lazima wamalizie na wengeine waliobaki.

Mhe.J.Mnyika kwa nafasi yake kama Mbunge anaweza sasa kupitia Bunge kuleta hoja ya kutaka Mhando na wengine wa chukuliwe hatua za Kisheria na Mamlaka zingine zinazotakiwa kulinda/kusimamia Sheria kama alivyodokeza hapa chini.
Hii ni Demokrasia na natural justice lazima ifanye kazi na ionekane inafanya kazi.



Mamlaka hizo ni pamoja na Mkurugenzi wa Makosa ya Jinai (DCI), Mkurugenzi wa Mashtaka (DPP), Mamlaka ya Ununuzi wa Umma (PPRA), Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA), Mwanasheria Mkuu wa Serikali na Sekretariati ya Maadili ya Umma zote kila moja kwa nafasi yake zichunguze ukiukwaji wa sheria katika masuala yaliyo kwenye majukumu yao na kuchukua hatua za ziada.
 
R

RAIVAN

Member
Joined
Mar 9, 2012
Messages
30
Likes
1
Points
15
R

RAIVAN

Member
Joined Mar 9, 2012
30 1 15
Ili taifa liweze kuheshimiwa,lazima adhabu kali zitolewe kwa wanao lihujumu.Kwa hekima za raisi wetu, naamini hao watawajibishwa.This time anawafanyia timing kwanza.HONGERA KIJANA MWENZETU MNYIKA,KWA JUHUDI KAMA HIZI TAIFA LITAPONA
 
Konya

Konya

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2011
Messages
920
Likes
12
Points
35
Konya

Konya

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2011
920 12 35
tatizo Watz walio wengi hawana access na social media ili kujua/kufahamu uhalifu unaofanywa na watawala na wengi wao ni wale tuliowachagua kitu ambacho kina/ kitachelewesha harakati za kuleta mabadiliko kwenye huu mfumo tulionao
 
T

Tzyetu

Member
Joined
Nov 21, 2012
Messages
12
Likes
0
Points
0
T

Tzyetu

Member
Joined Nov 21, 2012
12 0 0
Big up JJ Mnyika for unconcelling the concelled info! We are behind you brother
 
zenmoster

zenmoster

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2011
Messages
952
Likes
4
Points
35
zenmoster

zenmoster

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2011
952 4 35
asante sana ndgu jj mnyika kwa umakini wako tunakutegemea mkuu
 
PhD

PhD

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2009
Messages
3,873
Likes
958
Points
280
PhD

PhD

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2009
3,873 958 280
Naomba muisome kwa makini hiyo document, opinion iliyotolewa na wanasheria hao watatu inaashiria ugumu Fulani wa ushahidi kukubalika mahakamani kwa kuwa haukidhi vigezo kadha wa kadha.
 

Forum statistics

Threads 1,251,848
Members 481,916
Posts 29,787,519