John Mnyika: Hatutoi sasa majina ya walioficha fedha Uswisi


R.B

R.B

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2012
Messages
6,292
Likes
1,239
Points
280
R.B

R.B

JF-Expert Member
Joined May 10, 2012
6,292 1,239 280
mnyika.jpg
MBUNGE wa Jimbo la Ubungo, John Mnyika (Chadema) amesema licha ya kuwa na orodha ya vigogo walioficha fedha Uswiss, lakini hawezi kutoa orodha ya majina hayo kama Serikali inavyotaka kwa vile orodha ya vinara wa ufisadi ambayo ilitajwa Mwembe Yanga bado haijashughulikiwa.

Akizungumza katika mkutano wa hadhara uliofanyika katika Uwanja wa Sahara jijini Mwanza, Mnyika alisema kwamba kama Serikali ya CCM inasisitiza kutaka majina ya walioficha fedha huko Uswiss yatajwe, wanapaswa kusimama na kueleza ile orodha ya mafisadi ambayo Chadema waliitaja pale Mwembe Yanga imefanyiwa kazi gani.

"Watu wanapotutaka tutaje majina, na sisi tunawambia kwanza wasimame na kutueleza ile ‘list' (orodha) ya mafisadi ambayo tuliitaja kwa majina wameishughulikia vipi?" alihoji Mnyika na kuongeza kwamba wanajua jinsi ambavyo CCM wanalivyonufaika na ufisadi kupitia Kampuni ya Kagoda jambo ambalo linadhihirisha kuwa haiwezi kuwa rahisi kwao kushughulika na vita ya ufisadi.

Alisisitiza kuwa wanaotaka majina yatajwe wanayo ajenda yao na wao wameshaifahamu hivyo hawatashughulika nayo na kusema ukifika wakati ambao wao wanautambua wataweka kila kitu nje, lakini siyo kwa kushinikizwa na Serikali ya CCM.

"Tunajua serikali hii inayoundwa na Chama Cha Mapinduzi haina dhamira ya kushughulika na ufisadi, na hili ndilo litakalowaondoa madarakani," alifafanua.

Hata hivyo mkutano huo uliingia dosari wakati Mnyika akiendelea kuhutubia ambapo mawe yalianza kurushwa na vijana wanaodaiwa kuwa ni vijana wa Diwani wa Kata ya Kitangiri kwa tiketi ya Chadema, Henry Matata aliyevuliwa uanachama.

Kutokana hali hiyo vijana wa Chadema walizungumza katika maeneo mbalimbali na kufanikiwa kuwanasa vijana wawili ambao walishambuliwa na kueleza na kunusuriwa na Mbunge wa Nyamagana Ezekiel Wenje aliyeita polisi na kuwaomba waache kuwashambulia.


Awali akizungumza katika mkutano huo Mbunge wa Jimbo la Nyamagana,Wenje alieleza wananchi kuwa katika mkakati wake wa kuboresha elimu ya msingi na sekondari amefanikiwa kutengeneza madawati mengine 400 baada ya madawati ya awali 500 kugawiwa katika shule.

Alisema madawati hayo yatagawanywa kwa shule 30 za wilaya ya Nyamagana na kubainisha kwamba kutokana na madaati ya awali 500 kutolewa bila utaratibu na Mkurugenzi wa Jiji la Mwanza,Wilson Kabwe hivyo madawati haya alieleza kuwa yatasambazwa na madiwani wa Chadema katika shule pamoja na katibu wa ofisi yake ili kuhakikisha yanafika katika shule husika iliyopangwa.

Mwananchi
 
Marire

Marire

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2012
Messages
11,654
Likes
486
Points
180
Marire

Marire

JF-Expert Member
Joined May 1, 2012
11,654 486 180
Viva chadema viva jjm viva wenje !kabwe must go now
 
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
42,245
Likes
4,664
Points
280
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
42,245 4,664 280
Kwa hiyo hayo majina ni siri Chadema bana kila kitu siri. Dr Slaa alisema anataka kuuliwa na usalama wa taifa majina ya wana usalama ni siri yake. Mnyika naye kaja na sarakasi zile zile.
 
2hery

2hery

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2011
Messages
3,983
Likes
2,696
Points
280
2hery

2hery

JF-Expert Member
Joined May 27, 2011
3,983 2,696 280
acheni kumwiga rubani wa ndege aliye sema anawafahamu wauza unga kwa majina lakini mpaka leo hatuoni chochote.katika hili tumeshuhudia tu kifo cha Amina Chifupa kwa kudandia hoja.
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
14,624
Likes
3,786
Points
280
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
14,624 3,786 280
bora cdm isitaje,ccm inawafanya watanzania wajinga sana!
 
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
13,329
Likes
2,225
Points
280
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined Oct 4, 2007
13,329 2,225 280
MBUNGE wa Jimbo la Ubungo, John Mnyika (Chadema) amesema licha ya kuwa na orodha ya vigogo walioficha fedha Uswiss, lakini hawezi kutoa orodha ya majina hayo kama Serikali inavyotaka kwa vile orodha ya vinara wa ufisadi ambayo ilitajwa Mwembe Yanga bado haijashughulikiwa.
Mkuu Mnyika hapo kwenye wekundu: Ile list of shame haijashughulikiwa kweli? Unataka ishughulikiwe na nani? Mimi nina hakika kabisa wananchi kwa umoja wao wameishughulikia ile list of shame ambayo ilitajwa.

Mbona ushahidi wa kushughulikiwa kwao uko wazi kabisa. Wengine hadi wamejiondoa kwenye siasa kwa kelele za wakulima, wakwezi, wawindaji na wafanyakazi. Huoni kwamba kutajwa kwa ile list kuliisaidia CDM kufika hapo ilipo?

Watajeni kama mna majinayao na kama serikali haitawashughulikia basi wananchi watawashughulikia.
 
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
13,329
Likes
2,225
Points
280
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined Oct 4, 2007
13,329 2,225 280
Kwa hiyo hayo majina ni siri Chadema bana kila kitu siri. Dr Slaa alisema anataka kuuliwa na usalama wa taifa majina ya wana usalama ni siri yake. Mnyika naye kaja na sarakasi zile zile.
Hivi hii hoja ni ya CDM au ya Mnyika ama ya Zitto?
 
Ruttashobolwa

Ruttashobolwa

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2012
Messages
45,367
Likes
15,497
Points
280
Ruttashobolwa

Ruttashobolwa

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2012
45,367 15,497 280
Kweli kabisa maana tutaishia kuwajua kwa majina na hakuna kinacho fanyika! Yani wanavyo omba majina utafikiri hawayajui! Cccmweli wanafiki sana!
 
amkawewe

amkawewe

JF-Expert Member
Joined
Dec 9, 2011
Messages
2,028
Likes
12
Points
135
Age
28
amkawewe

amkawewe

JF-Expert Member
Joined Dec 9, 2011
2,028 12 135
Kula timing.

Subirini 2014/15 majina yatamwaga ili washughulikiwe wakati wa uchaguzi
 
S

slufay

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
1,374
Likes
10
Points
135
Age
42
S

slufay

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
1,374 10 135
Cdm makini sanaa. Big up wakuu juhudi tumeiona
 
OKW BOBAN SUNZU

OKW BOBAN SUNZU

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2011
Messages
24,326
Likes
21,159
Points
280
OKW BOBAN SUNZU

OKW BOBAN SUNZU

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2011
24,326 21,159 280
Kwa hiyo hayo majina ni siri Chadema bana kila kitu siri. Dr Slaa alisema anataka kuuliwa na usalama wa taifa majina ya wana usalama ni siri yake. Mnyika naye kaja na sarakasi zile zile.
Kwani Dr.Slaa ni Kamanda Barlow mpaka muhangaike kutafuta wabaya wake..........wako wapi wanaCCM waliomjeruhi Machemli na Kamanda H.Kiwia
 
Mangimeli

Mangimeli

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2011
Messages
1,157
Likes
203
Points
160
Age
38
Mangimeli

Mangimeli

JF-Expert Member
Joined Sep 15, 2011
1,157 203 160
kutokushughulikiwa kwa oroza ya mafisadi ilyotajwa mwembe yanga sio suluhu ya nyie kutokutaja oroza ya walioficha hela urusi,kama majina mnayo tajeni watu wyaone na kuyasikia,vinginevyo hizo tunaziita bla bla za,kisiasa
 
Muke Ya Muzungu

Muke Ya Muzungu

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2009
Messages
3,450
Likes
31
Points
0
Age
39
Muke Ya Muzungu

Muke Ya Muzungu

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2009
3,450 31 0
Strategically CDM should not name the Swiss account holders. Let this be a weapon to slash the corruption Kingpins in CCM for the next two years. Names these people A year to election so they can remain on defence. Keep a list of their dirty laundry based on gravity until them. in the meantimes, scrutinize on the regular issues
 
R

raymg

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2012
Messages
845
Likes
4
Points
35
R

raymg

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2012
845 4 35
Nakubaliana kabisa na Mnyika.....hii list ya majina ni silaha ya maangamizi ya 2015 kwa hiyo kuitumia saiz bado mapema sana, hivyo hakuna kuitaja mpaka mda mwafaka utakapofika!
 
meningitis

meningitis

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2010
Messages
8,069
Likes
961
Points
280
meningitis

meningitis

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2010
8,069 961 280
Kwa hiyo hayo majina ni siri Chadema bana kila kitu siri. Dr Slaa alisema anataka kuuliwa na usalama wa taifa majina ya wana usalama ni siri yake. Mnyika naye kaja na sarakasi zile zile.
orodha hii ni siri mpaka 2015 katikati ya mwezi wa tisa
 
Pancras Suday

Pancras Suday

Verified User
Joined
Jun 24, 2011
Messages
7,460
Likes
1,498
Points
280
Pancras Suday

Pancras Suday

Verified User
Joined Jun 24, 2011
7,460 1,498 280
Kwa hiyo hayo majina ni siri Chadema bana kila kitu siri. Dr Slaa alisema anataka kuuliwa na usalama wa taifa majina ya wana usalama ni siri yake. Mnyika naye kaja na sarakasi zile zile.
Kwani Mwakyembe si alitaja hadi majina ya wabaya wake kwani serikali na usalama wa taifa waliyafanyia nini? si huyu huyu Mwakyembe alikuja kufanyiwa nini baadae?
 
AdvocateFi

AdvocateFi

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2012
Messages
10,855
Likes
797
Points
280
AdvocateFi

AdvocateFi

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2012
10,855 797 280
Yes! Si muda wa kutoa majina sasa koz CCM wanayamendea ili wafanikishe malengo yao kibinafsi ktk makundi ya chama chao.
 

Forum statistics

Threads 1,214,128
Members 462,498
Posts 28,502,281