John Mnyika awaokoa Mawaziri wa JK wasiendelee kuzomewa kwenye mikutano ya CCM


Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2010
Messages
39,626
Points
2,000
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2010
39,626 2,000
Kwa sababu ilichokisema Mnyika ni sahihi, basi sasa Mawaziri wamepata upenyo wa kuzikataa ziara za CCM kwamba sheria inawabana, hii ndio njia pekee ya wao kuepukana na zomea zomea.

Soma hapa hoja ya Mnyika......

[h=5]Balozi Sefue na Yambesi watoe kauli iwapo Serikali imetoa waraka wa maagizo kwa watumishi wa umma kutoa taarifa katika mikutano ya CCM kinyume cha maadili

Katibu Mkuu Mkuu Kiongozi (Ofisi ya Rais-Ikulu) Balozi Ombeni Sefue na Katibu Mkuu wa Wizara ya Nchi (Ofisi ya Rais) Menejimenti ya Utumishi wa Umma George Yambesi watoe kauli kwa umma iwapo Serikali imetoa waraka mpya kwa watumishi wa umma kuhudhuria mikutano ya Chama cha Mapinduzi (CCM) kutoa taarifa kama sehemu ya kazi zao kama walivyotakiwa na chama hicho katika tamko lake la tarehe 2 Disemba 2012.

Kwa sasa utumishi wa umma katika nchi yetu unaongozwa na Sheria ya Utumishi wa Umma na. 8 ya mwaka 2002 pamoja na marekebisho yake ya mwaka 2007 pamoja na kanuni za utumishi wa umma za mwaka 2003 kama zilivyofanyiwa marekebisho mwaka 2009 na kanuni za maadili ya utendaji katika utumishi wa umma za mwaka 2005.

Itakumbukwa kwamba awali utumishi wa umma Tanzania ulikuwa ukiongozwa na Sheria ya Utumishi Serikalini namba 16 ya mwaka 1989 na Kanuni za Kudumu za Utumishi wa Umma Toleo la 1994 pamoja na marekebisho yake. Kifungu cha 4(1) cha Sheria hiyo kilimpa mamlaka Mkuu wa Utumishi wa Umma, ambaye ni Katibu Mkuu kiongozi kutoa waraka kuhusu taratibu mbalimbali za utumishi wa umma.

Chini ya Mamlaka hayo, aliyekuwa Katibu Mkuu Kiongozi Martem Y.C. Lumbanga tarehe 26 Juni, 2000 alitoa Waraka wa Mkuu wa Utumishi wa Umma na. 1 wa mwaka 2000 wenye kumb. Na. SHC/C.180/2/113 uliohusu maadili ya Watumishi wa Umma katika mfumo wa vyama vingi vya siasa.

Waraka huo unawataka watumishi wa umma kutekeleza wajibu wao wa utumishi bila kufanya upendeleo wala ubaguzi wa chama chochote cha siasa. Waraka huo unawakataza watumishi wa umma kuzungumza na kutoa taarifa kwenye mikutano ya vyama vya siasa na haujatoa ruhusa kwa watumishi hao kuzungumza katika mikutano ya CCM pekee; hivyo Balozi Sefue na Yambesi wanapaswa kutoa kauli kwa umma iwapo Serikali imetoa waraka mwingine kwa siri wenye kuagiza watumishi wa umma kutoa taarifa katika mikutano ya CCM.

Izingatiwe kwamba kanuni za maadili ya utendaji katika utumishi wa umma hazielekezi watumishi wa umma kuwa na utii au kuwajibika kwa CCM bali zinaeleza kwamba watumishi wa umma watawajibika kwa umma na watakuwa na utii kwa Serikali na sio chama kinachotawala na zimeweka mipaka ya matumizi sahihi ya taarifa za kiserikali wanazowajibika kuzitoa kwa nafasi zao.

Izingatiwe kuwa mapendekezo ya Tume ya Nyalali ya mwaka 1991 na marekebisho ya Katiba ya mwaka 1992 kuingia katika mfumo wa vyama vingi na marekebisho ya sheria yaliyofuata yameweka uhuru wa watumishi wa umma katika kujiunga na vyama vya siasa (isipokuwa watumishi wa kada maalum) na mipaka ya mahusiano kati ya kazi zao za kiserikali na shughuli za vyama vya siasa kikiwemo chama kinachotawala.

Hivyo maagizo au waraka wenye kuwalazimisha watumishi wa umma kuhudhuria mikutano ya CCM na kutoa kutoa taarifa ni kinyume cha uhuru wa kikatiba, sheria za nchi, kanuni za utumishi wa umma na misingi ya utawala bora.

Imetolewa na:
John Mnyika (Mb)
Mkurugenzi wa Habari na Uenezi
[/h]
 
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
31,410
Points
2,000
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
31,410 2,000
hahahahaaa kweli bhana amewaokoa, wamepata pa kusimamimia maana inaoneka waliotumwa(Mawaziri) na aliyewatuma (Kaka Alfani) wote hawajui hizo Nyaraka ambazo waliziandaa wenyewe...............
 
D

dada jane

JF-Expert Member
Joined
Dec 8, 2011
Messages
565
Points
0
D

dada jane

JF-Expert Member
Joined Dec 8, 2011
565 0
Hongera jembe letu. Kutwa kuperuzi kwenye maktaba. Sio kutwa kupanga mikakati ya kumdhibiti Dr.
 
F

Froida

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2009
Messages
8,489
Points
2,000
F

Froida

JF-Expert Member
Joined May 25, 2009
8,489 2,000
Sura imeshuka msafirisha pembe za ndovu wetu mh saana Katibu Mkuu wa CCM kinana
 
Nicas Mtei

Nicas Mtei

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2010
Messages
11,566
Points
1,250
Nicas Mtei

Nicas Mtei

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2010
11,566 1,250
Hapo ndo unapojua umakini wa Viongozi. Nape hajawah kuongea jambo la maana toka amepewa cheo.
 
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
42,245
Points
2,000
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
42,245 2,000
Kichwa cha habari cha huu uzi na kilichoandikiwa ndani ni vitu viwili tofauti. Thread kama hizi zinaitwa "rukurunguru au kamchape"
 
kizaizai

kizaizai

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2010
Messages
3,022
Points
2,000
kizaizai

kizaizai

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2010
3,022 2,000
Naamini nchi hii ina sheria, kanuni na taratibu nzuri sana lakini kwasasbabu ya ufyatu na ukilaza wa viongozi tulionao hawazifuati au hawazifahamu kabisa.
 
B

BxAarfa

JF-Expert Member
Joined
Sep 7, 2012
Messages
702
Points
0
B

BxAarfa

JF-Expert Member
Joined Sep 7, 2012
702 0
CDM wameanza kuogopa hizi ziara za mawazir naamini ndo wakatafuta njia za kuzuia laiti wangekuwa hayo yakuzomewa wanafanyiwa kweli hao mawaziri basi CDM wangetumia kama nafasi ya kuiondosha CCM,lakini ni kinyume chake

Kwa bahati mbaya wameona nguvu ya Mawaziri ni kubwa wanaona bora wajipange hahahaha

Wazee wa muongozo hadi uku munataka muongozo?
 
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
38,875
Points
2,000
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
38,875 2,000
CDM wameanza kuogopa hizi ziara za mawazir naamini ndo wakatafuta njia za kuzuia laiti wangekuwa hayo yakuzomewa wanafanyiwa kweli hao mawaziri basi CDM wangetumia kama nafasi ya kuiondosha CCM,lakini ni kinyume chake

Kwa bahati mbaya wameona nguvu ya Mawaziri ni kubwa wanaona bora wajipange hahahaha

Wazee wa muongozo hadi uku munataka muongozo?
chadema tunaheshimu kanuni, taratibu na sheria however crazy they look kwa sababu tunajiandaa kuwa chama tawala makini.
tunataka utaratubu wa kanuni ufwatwe.
Nimeamini
John Mnyika ni mbunge makini sana.
 
Last edited by a moderator:
kibogo

kibogo

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2012
Messages
9,703
Points
2,000
Age
28
kibogo

kibogo

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2012
9,703 2,000
Kichwa cha habari cha huu uzi na kilichoandikiwa ndani ni vitu viwili tofauti. Thread kama hizi zinaitwa "rukurunguru au kamchape"
Tofauti yake ni nini kilichozungumziwa hapa ni sheria za utumishi wa Umma na mawaziri ni watumishi hivyo kujihusisha katika Ziara za Kinana na Nape ni makosa na wamekuwa wakizomewa sana katika ziara hizo hivyo kwa ufafanuzi wa sheria hii watakuwa wameepukana na kuongozana na akina Nape. kwa hiyo heading haina makosa
 
Arajick

Arajick

Member
Joined
Sep 16, 2012
Messages
54
Points
95
Arajick

Arajick

Member
Joined Sep 16, 2012
54 95
Hapo ndo unapojua umakini wa Viongozi. Nape hajawah kuongea jambo la maana toka amepewa cheo.
hakuna kitu kibaya kama hujielewi,nape anapaswa kuangalia alama za nyakati,na upepo unakoenda,wale wanaomshabikia wanapata maslahi kwa nape,mtanzania wa leo si wa jana
 
segwanga

segwanga

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2011
Messages
2,788
Points
1,225
Age
42
segwanga

segwanga

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2011
2,788 1,225
Kichwa cha habari cha huu uzi na kilichoandikiwa ndani ni vitu viwili tofauti. Thread kama hizi zinaitwa "rukurunguru au kamchape"
umepata darasa huru la bure na magamba wengine.Ndipo utaona magamba hayafikilii.Itakuwaje mkuu wa magamba hajui hizo sheria,kanuni na taratibu? Au ndo mambo yenu ya kuwa wasaidizi wake wanamwangusha? Mi niseme hivi,farasi na mpanda farasi wakitumbukia mtoni mjinga ni mpanda farasi
 
segwanga

segwanga

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2011
Messages
2,788
Points
1,225
Age
42
segwanga

segwanga

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2011
2,788 1,225
CDM wameanza kuogopa hizi ziara za mawazir naamini ndo wakatafuta njia za kuzuia laiti wangekuwa hayo yakuzomewa wanafanyiwa kweli hao mawaziri basi CDM wangetumia kama nafasi ya kuiondosha CCM,lakini ni kinyume chake

Kwa bahati mbaya wameona nguvu ya Mawaziri ni kubwa wanaona bora wajipange hahahaha

Wazee wa muongozo hadi uku munataka muongozo?
we ndo umetoka milembe juzi au? Umeambiwa walikuwa wanazomewa kwa sababu wananchi wanajua kuwa wanatumia kodi zetu hovyo.Isitoshe huo ni uamuzi wa kipuuzi uliofikiwa na dhaifu na kundi lake. Waswahil wanasema 'chema cha jiuza kibaya cha jitembeza' wanachofanya chama cha magamba ni kujitembeza kwa sababu hawauziki.Mambo mema si huwa yanaonekana hauhitaji kutafuta darubini ili kuyaona
 
Domy

Domy

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
4,700
Points
1,195
Domy

Domy

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
4,700 1,195
Safi sana J.J. Mnyika kwa kuwakumbusha sheria hao vilaza kina Nape! Kazi yao kukurupuka tu na kupanga mikakati ya kummaliza Dr Slaa kila siku.Tangu Nape apewe cheo sijawahi kumsikia akiongea point, hiyo ni kutokana na kusoma hadithi za shigongo halafu anazifanyia kazi kwenye chama ndio maana chama kimekufa bado mazishi tu.
 

Forum statistics

Threads 1,283,843
Members 493,850
Posts 30,802,759
Top