John Magufuli ni mweupe kwelikweli, sijui huo urais aliwaza nini kugombea! | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

John Magufuli ni mweupe kwelikweli, sijui huo urais aliwaza nini kugombea!

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by G Sam, Oct 22, 2015.

  1. G Sam

    G Sam JF-Expert Member

    #1
    Oct 22, 2015
    Joined: Apr 20, 2013
    Messages: 6,171
    Likes Received: 9,723
    Trophy Points: 280
    Naomba nieleweke kuwa ni kweli pasipo shaka kabisa John Magufuli mgombea urais wa Jamhuri ya muungano wa Tanzania kupitia CCM ana upeo mdogo sana wa kuchanganua mambo! Hajui kitu kinachoitwa kanuni za utawala bora!

    Jana nimemsikia akisema eti yule mtu mwenye ghorofa aliyezuia bomba la maji lisipite angekuwa yeye ndiye mwenye mamlaka angemvunjia kwa nguvu! Huyu ndiye mtu anayepigiwa chapuo kuwa rais wa nchi!

    Bomba unataka upitishe kwenye nyumba ya mtu kimabavu tu eti kwa kuwa una mamlaka? Nini maana ya mahakama? Hujui na wala huitambui hadhi ya mahakama? Ama kweli sasa naanza kuwaelewa Kikwete na Pinda kwanini walikuwa wanamzima hadharani! Huyu
    mtu anaweza kusababisha taifa lenye migogoro mikubwa nje na ndani!

    Juzi nilifanya mahojiano na waziri Fenela Mkangala kaniambia kuwa Magufuli alikuwa akipewa fedha kidogo za bajeti kwenye kikao cha mawaziri kulikuwa hakukaliki! Alitaka awe yeye kwanza na anadiriki kusema wizara ya fulani haina maana hizo hela nipeni mimi! Hata hivyo bado miradi mingi haina ubora, kwa nini?

    Lipo jambo lingine la 'mahakama ya mafisadi' sijui ataipa tafsiri gani kwenye mfumo wa mahakama! Au anataka kuunda mahakama ya kijeshi? Maana lazima iwe ndani ya mfumo wa kimahakama. Yote tisa kwani mahakama zilizopo zimezidiwa mpaka kuanzishwa mahakama (sijui ya kijeshi? ) Magufuli hajui kuwa kabla ya kumfunga mtu kuna kesi? Hajui kuwa kuna kushinda na kushindwa mahakamani? Ukipeleka mtuhumiwa mahakamani then akashinda utashinikiza afungwe eti kwa kuwa ni lazima umfunge?

    Kesi ni lazima iamuliwe na hukumu ikitoka imetoka unashinda au umeshindwa! Labda ukate rufaa!!

    Akiwa Chato juzi nikamsikia akisema "nitakutia ndani" sijui alikuwa anamwambia nani? Unamtiaje mtu ndani hujampeleka mahakamani?

    Kwa kweli kuwa na kiongozi anayekurupuka hovyohovyo kama Magufuli! Hapana!

    .............................
    Alipokuwa Arusha alisema hadharani kuwa kiwanda cha Tanelec kimefungwa na kingeweza kuzalisha viatu bora kabisa vya ngazi. Akaomba apewe kura ili akifungue akiwa rais! Masikini kiwanda chenyewe kinazalisha vifaa vya hali ya juu kabisa vya umeme e. g Transfoma!

    Leo nimefanya utafiti kuhusu lile bomba alilosema jana kumbe nalo lilishatandazwa siku nyingi ila hela ya kumalizia kazi imekosekana hali iliyowafanya wachina wasitishe kufanya kazi!

    Leo akiwa Mbezi mwisho waziri Mkangara kashindwa kumuandalia mkutano kutokana na mwitikio hafifu wa watu. Cha ajabu hiyo imekuwa ajenda kwenye mikutano iliyofuata! Anamchanachana waziri wake hadharani akimuita mzembe! Sijui alitaka hao watu awatapike?
     
  2. M

    Mwafrika JF-Expert Member

    #2
    Oct 22, 2015
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,490
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Kweli kabisa

    ila nina wasi wasi huu uzi utafutwa na mods wa hii forum

    Makufuli hatakiwi kukosolewa hapa
     
  3. Nifah

    Nifah JF-Expert Member

    #3
    Oct 22, 2015
    Joined: Feb 12, 2014
    Messages: 26,070
    Likes Received: 24,931
    Trophy Points: 280
    Kiukweli ni bora Kikwete 'dhaifu' kuliko Magufuli mkurupukaji.
    Huyu jamaa akipewa nchi hata mwezi mmoja tu atasababisha vita.
    Tuchukulie mfano wa mgogoro wa ziwa Nyasa kati yetu na Malawi Magufuli ndio angekuwa rais ingekuwaje?
    Tuache ushabiki,Magufuli hafai kuwa rais.
     
  4. M

    Mwafrika JF-Expert Member

    #4
    Oct 22, 2015
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,490
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Makufuli na ccm ni janga la kitaifa

    kama dengue, kipindupindu na ebola ... combined
     
  5. Mr.Junior

    Mr.Junior JF-Expert Member

    #5
    Oct 22, 2015
    Joined: Sep 8, 2013
    Messages: 8,978
    Likes Received: 4,580
    Trophy Points: 280
    Hata Kagame nasikia ni dikteta ndio maana Rwanda leo wapo vizuri.

    Jumapili ni Magufuli tu.
     
  6. M-mbabe

    M-mbabe JF-Expert Member

    #6
    Oct 22, 2015
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 6,156
    Likes Received: 5,722
    Trophy Points: 280
    Chief, watu wengi wanaofanya naye kazi wizara ya ujenzi wako perplexed na hii desperate move ya CCM kumsimamisha huyu jamaa kuwania urais. wanasema jamaa anaweza akawageuka hata wateuzi wake - and according to them CCM is likely kufia mikononi mwa Magufuli hata kama wakibahatika kupenya kwenye uchaguzi huu (a very unlikely situation of course).

    wanadai jamaa si kiongozi kabisa, amekaa kiunyampara na u-foreman zaidi!
     
  7. rr3

    rr3 JF-Expert Member

    #7
    Oct 22, 2015
    Joined: Mar 19, 2015
    Messages: 2,041
    Likes Received: 1,724
    Trophy Points: 280
    Mtu wa kukurupuka tu.
     
  8. Eli79

    Eli79 JF-Expert Member

    #8
    Oct 22, 2015
    Joined: Jan 9, 2013
    Messages: 19,947
    Likes Received: 12,837
    Trophy Points: 280
    Nchi ya wapenda dezo na kubembelezana inafikia ukomo wake soon. Hapa ni semi-dictatorship ili wote wapenda kubembelezwa mnyooke, huyu ndio nchi inamhitaji zaidi sasa hivi. Hamtaki nendeni kutafuta uraia Somalia.
     
  9. d

    dr.bleeder Senior Member

    #9
    Oct 22, 2015
    Joined: Oct 16, 2015
    Messages: 199
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 60
    Maana yake Mkapa anarudi Ikulu kwa mlango wa uani'maana yeye ndie anayempigia debe sana,!!
     
  10. Deo Corleone

    Deo Corleone JF-Expert Member

    #10
    Oct 22, 2015
    Joined: Jun 29, 2011
    Messages: 14,769
    Likes Received: 2,717
    Trophy Points: 280
    Kwahiyo Mukangara alitoa siri za baraza la mawaziri kwako?
     
  11. k

    kibaravumba JF-Expert Member

    #11
    Oct 22, 2015
    Joined: Dec 21, 2012
    Messages: 4,239
    Likes Received: 2,284
    Trophy Points: 280
    Kagame akili mingi na hekima mbele usilinganishe!Hii tabia yenu ya kukopi na kupaste itawagharimu kama sio kuligharimu taifa siku moja!


    Sent from my BlackBerry 9220 using JamiiForums
     
  12. B

    Bobby JF-Expert Member

    #12
    Oct 22, 2015
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,798
    Likes Received: 366
    Trophy Points: 180
    Kagame si mkurupukaji na mropokaji kama Pombe. Kagame anaheshimu fani zingine kama wanasheria. Kwa ujinga magufuli akikariri kifungu cha sheria kama anayokariri kms za barabara anadhani kamaliza pasipokujua kwamba vifungu vya sheria vina tafsiri.
     
  13. bucho

    bucho JF-Expert Member

    #13
    Oct 22, 2015
    Joined: Jul 13, 2010
    Messages: 4,691
    Likes Received: 736
    Trophy Points: 280
    Teh teh nimelipenda jina la WAKUKURUPUKA
     
  14. M

    Manosa JF-Expert Member

    #14
    Oct 22, 2015
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 4,257
    Likes Received: 2,187
    Trophy Points: 280
    Wenye jukwaa lazima waufanyie hujuma huu uzi
     
  15. B

    Bukama Batoko JF-Expert Member

    #15
    Oct 22, 2015
    Joined: Apr 27, 2015
    Messages: 820
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Wewe nifah kazi unayoweza ni kupakaa mdomo hiyo rangi, vingine huviwezi. Diplomasia inataratibu zake. Kwa kuwa ni mgumu kuelewa jua tu, anayefaa yupo kwenye kazi ya kampeni mchague tr 25/10/ awe Rais wako wa Tanzania.
     
  16. B

    Bobby JF-Expert Member

    #16
    Oct 22, 2015
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,798
    Likes Received: 366
    Trophy Points: 180
    Huhitaji kujua yaliyojadiliwa kwenye baraza la mawaziri kujua magufuli ni mtu wa aina gani!
     
  17. H

    Ha Muji JF-Expert Member

    #17
    Oct 22, 2015
    Joined: Jul 19, 2013
    Messages: 275
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 45
    Dikteta haimanishi kufanya maamuzi kabla ya kufanya uchambuzi wa kutosha.

    Tofauti kati ya Mgufuli na Lowasa ni kwamba Lowasa anaongea jambo baada ya kulifanyia analysis lkn Magufuli Anaongea ndipo anafanya analysis.
     
  18. M

    Mjep JF-Expert Member

    #18
    Oct 22, 2015
    Joined: Oct 28, 2014
    Messages: 574
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 80
    Kwa nchi ilipofika ni bora udikteta iki tunyooke na ndipo tutaelewana, demokrasia ndiyo imetufikisha hapa. Waafrika hatuwezi kuendelea kupitia mfumo huu wa kidemokrasia
     
  19. luckyline

    luckyline JF-Expert Member

    #19
    Oct 22, 2015
    Joined: Aug 29, 2014
    Messages: 9,191
    Likes Received: 4,848
    Trophy Points: 280
    Nilishasema hapa kuna siku tujajuta na kumtaka kikwete badala ya magufuri? Ivi huyu mkurupukaji asiejua hata kutatua migogoro ni mtu gani?

    Anaendeshwa na hasira kuna siku ataruka kamba yaan tutoe unafiki makofuri ni mbovu kila sehemu hafai hata kuwa mjumbe wa nyumba kumi
     
  20. Utotole

    Utotole JF-Expert Member

    #20
    Oct 22, 2015
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 6,506
    Likes Received: 3,306
    Trophy Points: 280
    Una moyo. Ukisikiliza mkutano wa kampeni wa Magufuli Hadi mwisho unachafukwa roho. Yaani anaongea kama msanii anayejifunza kuigiza...yaani underground kabisa!
     
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
Loading...