Jogoo Unayemshabikia Anapogalagazwa Unafanyaje?


M

maggid

Verified Member
Joined
Dec 3, 2006
Messages
1,084
Points
1,500
M

maggid

Verified Member
Joined Dec 3, 2006
1,084 1,500
Ndugu zangu,

Wengi wetu tumekutana na hali ya kuwaona jogoo wawili wakipambana. Kawaida ya mpambano wa majogoo ni kuvutia watazamaji.

Na kila mtazamaji huwa na hulka ya kuchagua jogoo wake wa kumshabikia; kama ni jogoo mweusi na mwekundu, basi, kutakuwa na mashabiki wa jogoo mweusi na wale wa mwekundu; makundi.

Na hutokea, kwa yule ambaye jogoo wake ameshindwa pambano, basi, atatoka mahali hapo kwa masikitiko, akiwa na unyonge. Kisa? Jogoo wake kashindwa! Ni hulka ya mwanadamu.

Lakini, wanadamu tunapaswa pia kutumia bongo zetu katika kutoa hukumu, na si kuongozwa na mapenzi ya moyoni tu. Hivyo ndivyo wafanyavyo mahakimu na majaji wanapoamua mashauri mahakamani.

Naam, usiishie tu kumlaani jogoo mwekundu anayeonekana kuwa na maumbile makubwa kwa kumtwanga jogoo wako mweusi mwenye maumbile madogo.

Ukiumiza sana kichwa kwa kufikiri, basi, unaweza kubaini, kuwa jogoo mwekundu alikuwa na sababu, na haki pia, za kumtwanga jogoo wako mweusi.

Ufanyeje basi?

Ndio, unatakiwa kuwa na ujasiri wa kuyaangalia mapungufu ya jogoo wako mweusi, kuikubali hali halisi.

Bahati mbaya, si wengi wenye kutaka kuifanya kazi hii ya kuumiza vichwa. Kutafakari mapungufu yao na yale ya wanaowashabikia.

Na hilo ni Neno La Usiku Huu.

Maggid Mjengwa,
 
PhD

PhD

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2009
Messages
3,912
Points
2,000
PhD

PhD

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2009
3,912 2,000
Sijawahi kujua kama watu wanamiliki majogoo
 

Forum statistics

Threads 1,294,734
Members 498,025
Posts 31,186,322
Top