JK's 8 Days Iringa Tour


Invisible

Invisible

Admin
Joined
Feb 11, 2006
Messages
9,104
Likes
602
Points
280
Invisible

Invisible

Admin
Joined Feb 11, 2006
9,104 602 280
DIRECTORATE OF PRESIDENTIAL COMMUNICATIONS
UNITED REPUBLIC OF TANZANIA

nembo.jpg

PRESIDENT’S OFFICE, THE STATE HOUSE,
P.O. BOX 9120,
DAR ES SALAAM. Tanzania.
Telephone: 255-22-2114512, 2116898
Fax: 255-22-2113425
E-mail: press@ikulu.go.tz



TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

Serikali imetenga sh bilioni 31 kwa kipindi cha mwaka huu wa fedha (2008/09) kwa ajili ya ruzuku ya mbolea ili kuwezesha upatikanaji wa uhakika zaidi wa bidhaa hiyo katika jitihada za kuwaondolea makali wakulima nchini na kuwawezesha kuongeza uzalishaji.

Hayo yameelezwa leo (Ijumaa, Agosti Mosi, 200 asubuhi na Rais Jakaya Mrisho Kikwete wakati anazungumza na wananchi wa eneo la Ifunda katika siku yake ya kwanza ya ziara ya siku nane mkoani Iringa.

Rais Kikwete amesema kuwa kiasi hicho cha ruzuku ni ongezeko la kiasi cha mara nne tokea Serikali yake ilipoingia madarakani Desemba, mwaka 2005

“Tuliahidi kuongeza fedha kwenye mfuko wa mbolea; wakati tunaingia madarakani ilikuwa ni Sh bilioni 7 tukaongeza ikafika Sh bilioni 21, mwaka huu tumeongeza hadi Sh bilioni 31”, Rais amesema

Hata hivyo, Rais Kikwete amewaambia wananchi wa Ifunda kwamba upatikanaji wa uhakika wa mbolea nchini utawezekana tu kwa kuongeza uzalishaji mbolea katika kiwanda cha mbolea cha Minjingu na kujengwa kwa kiwanda kipya Mtwara.

“Tunafanya jitihada ya kuongeza upatikanaji wa mbolea zaidi kwa kuongeza uzalishaji katika kiwanda cha mbolea cha Mijingu, ambako uzalishaji kwa sasa ni tani laki moja kwa mwaka; tunataka zifikie laki tatu. Jitihada zingine ni kujenga kiwanda cha mbolea kwa kutumia gesi asilia Mtwara. Tunategemea baada ya miaka mitatu tutakuwa tumetatua tatizo la mbolea”, Rais ameongeza

Serikali itakuwa inaongeza ruzuku pale inapobidi lakini pia ameonya kuwa unafuu huo wa kuongeza ruzuku unaweza usionekane kutokana na kupanda kwa bei ya mbolea duniani.

Asubuhi hii, Rais pia amewasiliamia na kusikiliza matatizo yao wananchi katika miji ya Nyololo, Makambako, na Njombe. Rais pia atakagua Shule ya Wasichana ya Anna Makinda na kisha kuelekea Mlangali, Ludewa ambako atapokea taarifa ya wilaya.

Mwisho

Imetolewa na:
Premi Kibanga
IRINGA
01 Agosti, 2008




NB: Press Release attached.
 

Attachments:

Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2007
Messages
10,494
Likes
3,870
Points
280
Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2007
10,494 3,870 280
Siku nane katika mkoa mmja? May be jamaa ashaanza kampeni za uchaguzi 2010 bila sisi kujua. Chadema inabidi wawe macho maana jamaa safari hii atabeba zaidi 80 % kama wasipoangalia. Vijijini huko hawajui mambo ya Richmonduli, EPA n.k. wao watakachoona rais yuko karibu nao period.
 
Invisible

Invisible

Admin
Joined
Feb 11, 2006
Messages
9,104
Likes
602
Points
280
Invisible

Invisible

Admin
Joined Feb 11, 2006
9,104 602 280
Siku nane katika mkoa mmja? May be jamaa ashaanza kampeni za uchaguzi 2010 bila sisi kujua. Chadema inabidi wawe macho maana jamaa safari hii atabeba zaidi 80 % kama wasipoangalia. Vijijini huko hawajui mambo ya Richmonduli, EPA n.k. wao watakachoona rais yuko karibu nao period.
Unahoji siku nane wakati kamaliza siku tisa Tanga wiki iliyopita.
 
N

Ngereja

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2007
Messages
797
Likes
28
Points
45
N

Ngereja

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2007
797 28 45
Iringa ni moja ya mikoa mikubwa kijiografia na pia ina wilaya nyingi nadhani kama anatumia siku moja moja kwa kila wilaya ni sawa.
 
LazyDog

LazyDog

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2008
Messages
2,478
Likes
17
Points
135
LazyDog

LazyDog

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2008
2,478 17 135
"Tuliahidi kuongeza fedha kwenye mfuko wa mbolea; wakati tunaingia madarakani ilikuwa ni Sh bilioni 7 tukaongeza ikafika Sh bilioni 21, mwaka huu tumeongeza hadi Sh bilioni 31", Rais amesema




Inasemekana wafanya biashara wame-abandon biashara ya ku-ship TUMBAKU maana biashara ya mbolea (kwa ajili ya tumbaku) inalipa zaidi. Habari hizi zilitolewa kwenye TV mwezi jana.


Hofu yangu kubwa ni hapo Kikwete atakapoamua kugombea urais kwa mara nyingine which is very likely. Siku tutakapopata hizo fununu, tayari tutakuwa tumeshachelewa - jamaa atashinda uchaguzi tu. Tutashuhudia twist zisizo na mfano hapa Bongo. Makundi mengine humo sisiem hayatakuwa na ubavu hata wagangamae vipi!




.
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,436
Likes
117,316
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,436 117,316 280
Siku nane katika mkoa mmja? May be jamaa ashaanza kampeni za uchaguzi 2010 bila sisi kujua. Chadema inabidi wawe macho maana jamaa safari hii atabeba zaidi 80 % kama wasipoangalia. Vijijini huko hawajui mambo ya Richmonduli, EPA n.k. wao watakachoona rais yuko karibu nao period.
Naam wala hujakosea. Inaelekea huu ni mwanzo wa kampeni za 2010 na pia kuondoa malalamiko kwamba msanii anafanya ziara nje ya nchi zaidi kuliko ndani ya nchi. Alianza ziara yake Singida, akaenda Tanga sasa yuko Iringa. Inaelekea hii ziara ni ya Tanzania nzima ambayo anaweza kuikamilisha mapema mwaka ujao.
 
M

Masatu

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2007
Messages
3,285
Likes
25
Points
135
M

Masatu

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2007
3,285 25 135
Siku nane katika mkoa mmja? May be jamaa ashaanza kampeni za uchaguzi 2010 bila sisi kujua. Chadema inabidi wawe macho maana jamaa safari hii atabeba zaidi 80 % kama wasipoangalia. Vijijini huko hawajui mambo ya Richmonduli, EPA n.k. wao watakachoona rais yuko karibu nao period.
Cant win! akienda nje ziara zimezidi, akitembelea mikoa kampeni. Kazi kweli kweli
 
M

Mgagagigikoko

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2007
Messages
474
Likes
0
Points
0
M

Mgagagigikoko

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2007
474 0 0
Iringa ni moja ya mikoa mikubwa kijiografia na pia ina wilaya nyingi nadhani kama anatumia siku moja moja kwa kila wilaya ni sawa.
wao wanajua kupost tu,hawajui kama mkoa huu uko kwenye mkakati wa kugawanywa na kutoa mkoa mwingine. mzee Mwinyi alisema binadamu ni watu wa ajabu sana wakiwa na njaa tabu na wakishika ni kelele.

Rais akienda Marekani mnalalamika kuwa ni anapenda kusafiri hawezi kuijua nchi yake vizuri, akiamua kutembea nchi yake nayo ni matatizo tu.
kama Mbowe hatembei matawi yake na kupeleka ruzuku mnataka na JK asitembelee mikoa yake?
 
M

Mgagagigikoko

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2007
Messages
474
Likes
0
Points
0
M

Mgagagigikoko

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2007
474 0 0
Siku nane katika mkoa mmja? May be jamaa ashaanza kampeni za uchaguzi 2010 bila sisi kujua. Chadema inabidi wawe macho maana jamaa safari hii atabeba zaidi 80 % kama wasipoangalia. Vijijini huko hawajui mambo ya Richmonduli, EPA n.k. wao watakachoona rais yuko karibu nao period.
Kwanini usiseme Cuf au Chausta? wewe chama ni chadema tu, hujui kama ni NGO hadi marehemu Wangwe anafariki anajua na amekufa na kinyongo akiona anaongoza chama ambacho ni NGO ya wachagga.
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,436
Likes
117,316
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,436 117,316 280
Cant win! akienda nje ziara zimezidi, akitembelea mikoa kampeni. Kazi kweli kweli
Sasa hivi matatizo yetu makubwa ni ufisadi ulioshamiri ambao msanii anajitahidi kufanya kila njia ili kukwepa kuzungumzia chochote kuhusiana na hilo na pia kuhusiana na mikataba ya madini isiyo na maslahi kwa Tanzania ikiwemo kujimilikisha Kiwira katika mazingira ya kifisadi. Pesa zilizoibwa kutoka BoT zinadaiwa kuwa ni kati ya shilingi 133 bilioni na 1 Trillioni na sasa hivi wafadhili wamekataa kutoa shilingi bilioni 812 mpaka waone hatua za kisheria zinachukuliwa dhidi ya wahusika wote wa EPA. Kwa maneno mengine basi wizi wa BoT unaukosesha uchumi wa Tanzania kati ya shilingi 945 bilioni na 1.812 Trillioni. Hizi ni pesa nyingi sana. Badala ya msanii kulipa hili la EPA kipaumbele kushughulikia hili ili kuwaridhisha Watanzania na wafadhili yeye anafanya ziara ambazo kwa sasa hivi hazina kupaumbele chochote ukilinganisha na ufisadi mkubwa unawaongezea ugumu wa maisha Watanzania kila kona ya nchi yetu.
 
O

Ogah

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
6,232
Likes
91
Points
145
O

Ogah

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2006
6,232 91 145
SteveD,

haya sasa ndugu yangu uliyeko makambako tupe yanayojiri huko...... kuhusu ziara ya JK.....lol
 
M

Moelex23

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2006
Messages
497
Likes
5
Points
35
M

Moelex23

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2006
497 5 35
Kwani JK ameshawahi kukaa Ikulu more than a week???

Akimaliza local trips ni overseas. I pray tuna watu makini wanaojua kugovern maana ......
 
K

Kidatu

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2008
Messages
1,502
Likes
32
Points
145
K

Kidatu

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2008
1,502 32 145
Mmmmm JF nanyi mna vijimambo. Mdogo wangu Jakaya akienda safari za ulaya na America mnamsema kwamba hawajali Watanzania na mnamwita Vasco Da Gama, sasa ameamua kuwatembelea wananchi na kujua matatizo yao mnaanza kusema ameanza kampeni za 2010. Sasa afanye lipi liwe jema jamani?.
 
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,845
Likes
80
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,845 80 0
anapita kila mkoa kuuliza matatizo ya wananchi.....and then what?

maanke sijasikia kuattua tatizo la mwananchi hata siku moja ......yeye kazi ni kufile up tu hayo matatizo tu.
 
Icadon

Icadon

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2007
Messages
3,589
Likes
29
Points
0
Icadon

Icadon

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2007
3,589 29 0
Iringa siku nane, Mbeya vipi?
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,436
Likes
117,316
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,436 117,316 280
Iringa siku nane, Mbeya vipi?
Inaelekea hataki tena kufanya ziara zaidi ya mkoa mmoja hivyo kila baada ya kuzuru mkoa mmoja inabidi arudi Dar na baada ya muda kuendelea na ziara katika mkoa mwingine au akiweza basi ajipangie kitrip mmoja cha nje ya nchi. Kama sikosei anatakiwa kuwa US mwezi huu kwa mwaliko wa kichaka, hivyo basi labda baada ya Iringa atakuwa anajiandaa na katrip kangine kwenda kumuaga 'rafiki' yake na anaweza pia kuongeza katrip ili apitie Paris kwenda 'kuangaliwa' afya yake.
 
Watu

Watu

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2008
Messages
3,162
Likes
611
Points
280
Watu

Watu

JF-Expert Member
Joined May 12, 2008
3,162 611 280
Naam wala hujakosea. Inaelekea huu ni mwanzo wa kampeni za 2010 na pia kuondoa malalamiko kwamba msanii anafanya ziara nje ya nchi zaidi kuliko ndani ya nchi. Alianza ziara yake Singida, akaenda Tanga sasa yuko Iringa. Inaelekea hii ziara ni ya Tanzania nzima ambayo anaweza kuikamilisha mapema mwaka ujao.
Umesahau kutaja Songea ... alikoshindwa kuvuka kwenda nsumbiji
 
Mwawado

Mwawado

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2006
Messages
998
Likes
36
Points
35
Mwawado

Mwawado

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2006
998 36 35
Inaelekea hataki tena kufanya ziara zaidi ya mkoa mmoja hivyo kila baada ya kuzuru mkoa mmoja inabidi arudi Dar na baada ya muda kuendelea na ziara katika mkoa mwingine au akiweza basi ajipangie kitrip mmoja cha nje ya nchi. Kama sikosei anatakiwa kuwa US mwezi huu kwa mwaliko wa kichaka, hivyo basi labda baada ya Iringa atakuwa anajiandaa na katrip kangine kwenda kumuaga 'rafiki' yake na anaweza pia kuongeza katrip ili apitie Paris kwenda 'kuangaliwa' afya yake.
Mkuu hauko mbali na ukweli,Baada ya ziara ya Iringa Mkuu anakwenda US,kwa ziara ya siku Nne kwa mualiko wa Serikali ya Marekani,atakwenda DC na baadaye New York.Ataongozana na Mawaziri 5.
 
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2008
Messages
7,494
Likes
104
Points
160
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2008
7,494 104 160
Shida ni kwamba anapangiwa nini akione huko mikoani. Ziara hizi mbali ya gharama manufaa yake kwa Mwananchi wa kawaida ni kidogo sana. Shule zinabaki hazina madarasa, madawati, Walimu,... zahanati hazina madawa, waganga,... barabara zinachongwa mle atakamopita tu,..
 
M

Malila

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2007
Messages
4,487
Likes
924
Points
280
M

Malila

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2007
4,487 924 280
Hivi wabunge wa huko wako Dodoma au wako na Muungwana? Na kama wako na muungwana je posho zao za kule dodoma wanalamba? na je kama wako na Jk wanalipwa posho pia kwa safari hizo? Nisaidieni hapa.
 

Forum statistics

Threads 1,236,132
Members 475,007
Posts 29,247,834