Jk na woga wa wagombea kutoka bara | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jk na woga wa wagombea kutoka bara

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Warue, Aug 23, 2012.

  1. Warue

    Warue Member

    #1
    Aug 23, 2012
    Joined: Aug 9, 2012
    Messages: 84
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 25
    Kwa mara nyingine tena Jk amevunja katiba ya chama kwa kulazimisha maamuzi yasiofuata katiba na demokrasia ndani ya chama. Ikumbukwe kuwa Uozo ndani ya bunge la sasa imetokana na maamuzi ya JK ya kuzuia uhuru wa kugombea nafasi ya spika mwaka 2010 wakati wa uchaguzi wa spika. Sifa ya mgombea mwanamke alileta kwa lengo la kumkwepa Samwel Sita na hivyo tukapata spika mlinda mafisadi na uozo ndani ya serikali.

    Safari hii wagombea wa nafasi ya mwenyekiti UVCCM taifa kutoka Bara wamezuiwa kuchukua fomu za kugombea eti nafasi hiyo ni maalum kwa watu wa zanzibar. Ikumbukwe kuwa mwaka 2008 nafasi ya mwenyekiti uvccm taifa ilipelekwa zanzibar kabla ya mshindi wa nafasi hiyo kuvuliwa madaraka baada ya kutofautiana na mtoto wa Rais. Haiingii akilini kama sifa za mgombea inaweza kuangaliwa kwa mahali anakotoka, hii ni kinyume kabisa na katiba ya chama na hata demokrasia ndani ya chama. Kwa mtindo huu, ushindani ni sifuri na hivyo uwezekano wa kumpata mgombea mwenye uwezo no mdogo sana. Wanachama amkeni! chama kinazamishwa kwa maksudi.
     
  2. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #2
    Aug 23, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 22,200
    Likes Received: 10,275
    Trophy Points: 280
    Wewe sio mwana CCM damu, mbona unaleta mambo yenu ya chumbani hapa sebukeni?!.

    Kwa kukusaidia tuu, kitendo cha JK kulazimisha mgombea wa uenyekiti UV- CCM atoke Zanzibar ni cha kuungwa mkono na wana CCM wote wenye mapenzi mema na chama chao, wataunga mkono!

    Tena mna bahati amri hiyo ni kwa UV-CCM pekee, ilipaswa itolewe na kwa UWT na Wazazi kwa sababu hizo ndizo nafasi za juu za mwisho Mzanzibari anaweza kushika ndani ya CCM and that is the only way Wazanzibar watatulia kwa sababu kamwe hawawezi tena kupewa uenyekiti!.

    Hii pia inamaani Mzanzibari hawezi tena kupewa urais wa muungano!.

    Poleni.

    Pasco!.
     
  3. only83

    only83 JF-Expert Member

    #3
    Aug 23, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,160
    Likes Received: 307
    Trophy Points: 180
    Hakuna namna ya kuiokoa CCM kwasasa, ni kusubiri maziko yake rasmi 2015.
     
  4. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #4
    Aug 23, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,138
    Likes Received: 221
    Trophy Points: 160
    Lame excuse, nafasi za juu za chama za kufanya maamuzi magumu wanapewa vila.za kwa ajili ya utaifa??

    Kwa nini wasipewe nafasi za chini kidogo lakini hapo kwenye cheo cha juu apewe mtu timamu.

    CCM inauwawa na vila.za wasojua walitendalo, kwanza hata aliyeshinikiza mzanzibari apewe kajipambanua kiwangi chake cha uerevu.

    Ujinga mtupu, hizi siasa zenu kaeni nazo vyumbani mnanitoa povu bure.
     
  5. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #5
    Aug 23, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,138
    Likes Received: 221
    Trophy Points: 160
    utampaje mtu kazi kubwa wakati yeye haamini katika kazi???

    Anaogopa kuchoka mwili na kutumua akili??

    Yaani hadi 2015, sijui itakuwaje.

    Afu kama wanasiasa waliyo unafiki tu, ukute kuna ambao hawaafiki lakini akija anayeshinikiza wanatabasamu tu hawasemi lolote.

    Agrrrrrr! ! !
     
  6. Brightman Jr

    Brightman Jr JF-Expert Member

    #6
    Aug 23, 2012
    Joined: Mar 22, 2009
    Messages: 1,234
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    '

    Mkuu we ni chama gani? Maana unaonekana unakisaliti chama kwa maneno hayo ya rangi hapo juu! Na Rais wa JMT nimesikia kuwa lazima atoke Zenji je, jambo hili ni kweli?
    :lol:
     
  7. D

    Deo JF-Expert Member

    #7
    Aug 23, 2012
    Joined: Nov 10, 2008
    Messages: 1,132
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Chama ni sisiemu, uliza kambi?
     
  8. Head teacher

    Head teacher JF-Expert Member

    #8
    Aug 23, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 1,814
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mtajiju na mabwepande yenu
     
  9. Brightman Jr

    Brightman Jr JF-Expert Member

    #9
    Aug 23, 2012
    Joined: Mar 22, 2009
    Messages: 1,234
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    'Du...! Kumbeeee...!
    Kambi gani ndugu?'
     
  10. F

    FJM JF-Expert Member

    #10
    Aug 23, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,090
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 145
    Huu utarabu wa kuchagua viongozi kwa kuangalia jinsi, maeneo waliyotoka utaleta madhara makubwa sana. It is unconstitutional na inamuondolea mwananchi wa kawaida haki yake ya msingi ya kuchagua kiongozi anayeona anafaa! Na pia upo uwezekano madhara yake yakawa ni kuibuka kwa ukabila.

    Sidhani kama UVCCM will survive kama kweli watachagua kiongozi kwa kuzingatia anatoka wapi!
     
  11. t

    thatha JF-Expert Member

    #11
    Aug 23, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,210
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    Huyu alitumwa na mafisadi akagombee sasa maji yamemwagika anaanza kuhangaika.sisi jf hatuna mkataba na wezi,ishia huko huko.
     
  12. t

    thatha JF-Expert Member

    #12
    Aug 23, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,210
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    Kawaeleze ccm wenzako hapa unapoteza muda,sana unajiumbua na kuanika ulimbukeni wako
     
  13. t

    thatha JF-Expert Member

    #13
    Aug 23, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,210
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    ya mafisadi
     
  14. t

    thatha JF-Expert Member

    #14
    Aug 23, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,210
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    we una hasira ya kuukosa uenyekiti acha kutuzingua apa
     
  15. t

    thatha JF-Expert Member

    #15
    Aug 23, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,210
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    Mmehangaika huko facebook yamewashinda mmeamua kuja jf,hatuna muda kujadili njaa zenu za madaraka hapa,mkamalizane uko uko.
     
  16. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #16
    Aug 23, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 5,934
    Likes Received: 1,743
    Trophy Points: 280
    Lakini huyu tutusa asijekutulazimishia na wagombea wa nafasi ya rahisi wa JMT atoke visiwani? Huu mwendelezo unatia shaka huu!
     
  17. Warue

    Warue Member

    #17
    Aug 23, 2012
    Joined: Aug 9, 2012
    Messages: 84
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 25
    moha mie sipo fb, ufahamu kwamba kosa lolote ndani ya chama chochote inawagarimu watanzania wote bila kujali chama. CCM ikifanya kosa kubwa kama hili hakuna anayesalimika na wewe ukuwemo. aangalia yanayotokea kwa makinda
     
  18. Warue

    Warue Member

    #18
    Aug 23, 2012
    Joined: Aug 9, 2012
    Messages: 84
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 25
    Si kweli, mi si mgombea wa nafasi yoyote ile Bali nachukia ufisadi wa demokrasia na maamuzi kufanywa na kichwa kimoja.
     
  19. F

    FJM JF-Expert Member

    #19
    Aug 23, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,090
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 145
    General, wala usipate tabu, tuwe na subira maana mtafaruku lazima.
     
  20. j

    jmushi1 JF-Expert Member

    #20
    Aug 24, 2012
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,140
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    pole sana,ndo chama chenu kilivyo.
     
Loading...