JK atoa miezi sita CCM kutafuta sababu za kushindwa


Facts1

Facts1

JF-Expert Member
Joined
Dec 23, 2009
Messages
308
Likes
5
Points
0
Facts1

Facts1

JF-Expert Member
Joined Dec 23, 2009
308 5 0
Monday, 06 December 2010 08:45 Fredy Azzah

MWENYEKITI wa CCM, Jakaya Kikwete amewataka wanachama na viongozi wa chama hicho katika ngazi zote, kuaangalia kwa makini mambo ambayo yalisababisha chama hicho kushindwa kwenye baadhi ya maeneo katika uchaguzi mkuu uliopita.

Kikwete ambaye ni rais wa Jamhuri Muungano Tanzania, alisema hayo juzi jijini Dar es Salaam wakati alipokutana na Jumuiya wa Wanawake wa chama hicho (UWT) Biafra wilayani Kinondoni.

“Shabaha yetu ni kuimarisha yale tuliyofanya vizuri, tufanye tathmini hii mapema ndani ya miezi hii mitatu au sita iwe imekamilika, tufanye tathimini katika ngazi zote, tukikamilisha tutajua wapi tumekosea wapi tumefanya vizuri, kwenye uchaguzi mkuu ujao tutaingia tukiwa na uhakika,” alisema Kikwete ambaye pia ni Rais wa Jamhuri ya Muungano.

Kikwete ambaye alitoa hotuba fupi, aliwataka pia viongozi wa jumuiya hiyo, kuhakikisha wanawashawishi vijana na wasomi kujiunga katika jumuiya hiyo ili kuzidi kukiimarisha chama hicho.

Alisema juhudi za wanawake ndizo zilizokisaidia chama hicho kuibuka na ushindi, huku akiwaelezea kuwa walikuwa wakijitokeza kwa wingi katika mikutano ya kampeni pamoja na siku ya kupiga kura.

“Mnaotakiwa kupongezwa leo (juzi) ni nyie.., kupitia nyie hata wanaume na vijana walikipigia kura Chama Cha Mapinduzi,” alisema Kikwete.

Alisema serikali yake itaendelea kutoa nafasi za juu kwa wanawake, ili kutimiza lengo la usawa kitu ambacho alieleza kuwa ni sera ya CCM.
Kikwete alisema serikali yake itaendelea kuzitafutia ufumbuzi mila mbalimbali ambazo zinazowagandamiza wanawake na watoto.

Alifafanua kwamba, sambamba na hilo tume ya kurekebisha sheria inaendelea kupitia na kurekebisha sheria mbalimbali zinazogandamiza wanawake na watoto.

Awali, Mwenyekiti wa UWT mkoani Dar es Salaam, Zarina Madabida, alimtaka Rais Kikwete kutomfumbia macho kiongozi yeyote atakayekwamisha utekelezaji wa ilani ya CCM ya mwaka 2010/15.

Alimtaka kuendelea kutoa mikopo ya fedha “mabilioni ya JK” na kumuomba ahakikishe kuwa masharti ya kuombea fedha hizo yanapunguzwa.

“Yale mabilioni yalitusaidia sana na tunaendelea kuunda vikundi ili kujikwamua, tunaomba uendelee kuzitoa hizo fedha lakini utusaidie ili mashariti yake yapunguzwe,” alisema Madabida.

Wakati huo huo, Rais Kikwete aliwakumbusha kuwa ukomo wa nafasi ya ubunge wa viti maalumu kupitia CCM utakuwa ni miaka 10 na kwamba baada ya kipindi hicho wabunge ambao watahitaji kurudi bungeni watalazimika kugombea kwenye majimbo,
“Tunataka viti maalumu iwe ni sehemu ya kujifua, baada ya vipindi viwili itabidi muende majimboni mkapambane,” alisema

Alisema CCM imeamua utaratibu huo ili kuondoa dhana ya wanawake kubebwa na pia kupunguza malalamiko katika uteuzi wa viti hivyo.

“Mambo ya kusema huyu kapendelewa yataisha, lakini muongeze ushirikiano na umoja, wanawake mkishikana hakuna mwanaume atakayewaweza, kwenye uchaguzi wa mwaka huu tumeona mmewatoa wanaume jasho kweli, ile dhana ya kuwa ukigombea na mwanamke unaona umepata mteremko sasa haipo,” aliongeza Kikwete.
 
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
7,695
Likes
177
Points
160
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
7,695 177 160
Monday, 06 December 2010 08:45 Fredy Azzah

MWENYEKITI wa CCM, Jakaya Kikwete amewataka wanachama na viongozi wa chama hicho katika ngazi zote, kuaangalia kwa makini mambo ambayo yalisababisha chama hicho kushindwa kwenye baadhi ya maeneo katika uchaguzi mkuu uliopita.

Kikwete ambaye ni rais wa Jamhuri Muungano Tanzania, alisema hayo juzi jijini Dar es Salaam wakati alipokutana na Jumuiya wa Wanawake wa chama hicho (UWT) Biafra wilayani Kinondoni.

"Shabaha yetu ni kuimarisha yale tuliyofanya vizuri, tufanye tathmini hii mapema ndani ya miezi hii mitatu au sita iwe imekamilika, tufanye tathimini katika ngazi zote, tukikamilisha tutajua wapi tumekosea wapi tumefanya vizuri, kwenye uchaguzi mkuu ujao tutaingia tukiwa na uhakika," alisema Kikwete ambaye pia ni Rais wa Jamhuri ya Muungano.

Kikwete ambaye alitoa hotuba fupi, aliwataka pia viongozi wa jumuiya hiyo, kuhakikisha wanawashawishi vijana na wasomi kujiunga katika jumuiya hiyo ili kuzidi kukiimarisha chama hicho.

Alisema juhudi za wanawake ndizo zilizokisaidia chama hicho kuibuka na ushindi, huku akiwaelezea kuwa walikuwa wakijitokeza kwa wingi katika mikutano ya kampeni pamoja na siku ya kupiga kura.

"Mnaotakiwa kupongezwa leo (juzi) ni nyie.., kupitia nyie hata wanaume na vijana walikipigia kura Chama Cha Mapinduzi," alisema Kikwete.

Alisema serikali yake itaendelea kutoa nafasi za juu kwa wanawake, ili kutimiza lengo la usawa kitu ambacho alieleza kuwa ni sera ya CCM.
Kikwete alisema serikali yake itaendelea kuzitafutia ufumbuzi mila mbalimbali ambazo zinazowagandamiza wanawake na watoto.

Alifafanua kwamba, sambamba na hilo tume ya kurekebisha sheria inaendelea kupitia na kurekebisha sheria mbalimbali zinazogandamiza wanawake na watoto.

Awali, Mwenyekiti wa UWT mkoani Dar es Salaam, Zarina Madabida, alimtaka Rais Kikwete kutomfumbia macho kiongozi yeyote atakayekwamisha utekelezaji wa ilani ya CCM ya mwaka 2010/15.

Alimtaka kuendelea kutoa mikopo ya fedha "mabilioni ya JK" na kumuomba ahakikishe kuwa masharti ya kuombea fedha hizo yanapunguzwa.

"Yale mabilioni yalitusaidia sana na tunaendelea kuunda vikundi ili kujikwamua, tunaomba uendelee kuzitoa hizo fedha lakini utusaidie ili mashariti yake yapunguzwe," alisema Madabida.

Wakati huo huo, Rais Kikwete aliwakumbusha kuwa ukomo wa nafasi ya ubunge wa viti maalumu kupitia CCM utakuwa ni miaka 10 na kwamba baada ya kipindi hicho wabunge ambao watahitaji kurudi bungeni watalazimika kugombea kwenye majimbo,
"Tunataka viti maalumu iwe ni sehemu ya kujifua, baada ya vipindi viwili itabidi muende majimboni mkapambane," alisema

Alisema CCM imeamua utaratibu huo ili kuondoa dhana ya wanawake kubebwa na pia kupunguza malalamiko katika uteuzi wa viti hivyo.

"Mambo ya kusema huyu kapendelewa yataisha, lakini muongeze ushirikiano na umoja, wanawake mkishikana hakuna mwanaume atakayewaweza, kwenye uchaguzi wa mwaka huu tumeona mmewatoa wanaume jasho kweli, ile dhana ya kuwa ukigombea na mwanamke unaona umepata mteremko sasa haipo," aliongeza Kikwete.
Kwanza sababu za kushindwa vibaya anajua wala haihitaji utafiti. Ni kupoteza muda na kuleta majungu tu!
Pili amesahau yaliyompata yule mama wa Arusha mjini? Ngoja awadanganye watapigwa na kuisha!
 
M

Mtu wa Mungu

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2010
Messages
445
Likes
1
Points
35
M

Mtu wa Mungu

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2010
445 1 35
Ya nini kutafuta kuandikia mate wakati wino upo?????? CCM is 50 years old- sehemu kubwa ya population ya Tanzania (over 90%) ya wapiga kura ni umri takriban miaka 18 mpaka 45!!!!!! Hawa jamaa hawajui CCM na wala hawaitaki kwa sababu over 90% imejaa maneno matupu-hakuna kitu!!! Mwaka 2005 watanzania milioni 11 walikuwa masikini; mwaka 2010 (miaka mitano tu baadaye) masikini wako milioni 12!!!!! Sehemu kubwa ya population hii ni waelewa-wanajua 2015 masikini watakuwa milioni 13!!!!! Na hawa ndiyo waathirika wakuu wa sera na ufisadi wa CCM!!!!! Kwa hiyo ni wale wazee tu waliokuwepo miaka ya 1970 wakati CCM inazaliwa ndiyo wamebaki kuwa wanachama wa CCM!!!! Kikwete asilazimishe mambo, watanzania hawamtaki ingawa ametumia katiba mfu kujitwalia madaraka ya laana!!!!! wamemchoka kama walivyoichoka CCM!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
 
Kibunango

Kibunango

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2006
Messages
7,686
Likes
227
Points
160
Kibunango

Kibunango

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2006
7,686 227 160
Kazi nzuri CCM.
 
A

ACCOUNTANT

Member
Joined
Dec 5, 2010
Messages
27
Likes
0
Points
0
A

ACCOUNTANT

Member
Joined Dec 5, 2010
27 0 0
Tathmini ni muhimu. CCM tukifanya tathmini ya kina, ya kisayansi na ya kijasiri, mwaka 2015 asilimia 80 ya viti vilivyokwenda upinzani Tanzania Bara vitarudi CCM. Hata CHADEMA wangefanya tathmini ya kweli kujua kwanini Slaa hakushinda au angalau hawakupata wabunge zaidi ya 80 wa majimbo kama walivyojigamba awali ingewasaidia. Bahati mbaya tathmini yao inaishia kwenye wimbo wa CCM wamechakachua kura! Tathmini ya aina hii itawapeleka kaburi la kisiasa mwaka 2015. Mimi siwapendi Chadema lakini nawapa tu ushauri wa bure.
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
44,212
Likes
29,066
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
44,212 29,066 280
YAANI rAIS MZIMA HAJUI KWA NINI WANANCHI WALIMPIGA CHINI? HADI AKALAZIMISHA KUINGIA MADARAKANI
 
U

Uwezo Tunao

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2010
Messages
6,947
Likes
13
Points
0
U

Uwezo Tunao

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2010
6,947 13 0
Mmmhhh, ama kweli!!!! Wahenga husema siku zote MWIZI WAKO ataonekana MSTARI wa mbele sana kuonekana kukusaidia kukitafuta kitu kilekile ambacho moyoni mwake ANAJUA FIKA kwamba aliekikwapua si mwingine bali ni yeye yeye.

Haishangazi sana kusikia TAATHMINI kufanyika, anyway!!!!
 
Muke Ya Muzungu

Muke Ya Muzungu

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2009
Messages
3,450
Likes
31
Points
0
Age
39
Muke Ya Muzungu

Muke Ya Muzungu

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2009
3,450 31 0
Mmmhhh, ama kweli!!!! Wahenga husema siku zote MWIZI WAKO ataonekana MSTARI wa mbele sana kuonekana kukusaidia kukitafuta kitu kilekile ambacho moyoni mwake ANAJUA FIKA kwamba aliekikwapua si mwingine bali ni yeye yeye.

Haishangazi sana kusikia TAATHMINI kufanyika, anyway!!!!
Hatoe pia miezi sita kwa ajili ya kutafuta mmiliki wa DOWANS
 
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
4,882
Likes
56
Points
135
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
4,882 56 135
Kila mtu anajua ni kwanini walioshindwa walishindwa, ni kupoteza muda kuwataka watu wafanye kazi ambayo kila mtu anjua kilichotokea.
 
U

Uwezo Tunao

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2010
Messages
6,947
Likes
13
Points
0
U

Uwezo Tunao

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2010
6,947 13 0
Bila Mahakama ya kimataifa ICC kutuambia kwamba wenye DOWANS ni Rostam Aziz, Edward Lowasa, Ridhiwani Kikwete, Lau Masha, William Ngeleja na wengine au hapana, HAKUNA RUKSA TANESCO kutumia kodi zetu kufanya biashara KICHA na baadhi yetu Wa-Tanzania ambao sasa wamepata wendawazimu na UFISADI wote huu wa kutisha.

Wa-Tanzania, lazima tufikirie sana juu ya hili kwa sababu FEDHA ZINAZOTUMIKA kutuhonga KANGA, VITENGE, PILAU na Mikopo yenye masharti nafuu mara nyingi hukwapuliwa kupitia TANESCO na mikataba mingine mingi INAYOTIWA UBOVU kwa maslahi ya kutuibia kutoka hazina yetu ya taifa.

Siku zote ukisikia TANESCO mitambo chakavu au hiki au kile kimekua vipi basi moja kwa moja ujue maandalizi yako njiani kwa wale wafanyabiashara fulani ambao huchangia sana CCM kwenye chaguzi zake kurudisha gharama zao kwa kuingiza nchini MIJENERETA KIBAO kwa jina la kuokoa taifa na giza. Mmmhhh, misheni town kila kona!!!
 
U

Uwezo Tunao

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2010
Messages
6,947
Likes
13
Points
0
U

Uwezo Tunao

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2010
6,947 13 0
Nini vile kasema?? Eti TAATHMINI??? Kazi kweli kweli!!!
 
M

mams

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2009
Messages
616
Likes
8
Points
35
M

mams

JF-Expert Member
Joined Jul 19, 2009
616 8 35
Utafiti hafanyika kwa kitu kisicho julikana ili kijulikanee kupitia utafiti huo. Ama kufanya utafiti kwa kitu ambacho kiko wazi ni upotevu wa resources ambazo zingeweza kutumika kwa tafiti zingine
 
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2010
Messages
13,533
Likes
19,513
Points
280
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2010
13,533 19,513 280
JK atoa miezi sita CCM kutafuta sababu za kushindwa
Kumbe hata yeye anajua alishindwa tuende nao taratibu mwisho watatoboa siri.
 
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
21,829
Likes
140
Points
160
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
21,829 140 160
swahiba

binafsi naona ni kitu cha kusikitisha sana kusikia maneno haya kutoka kwa mwenyekiti wa chama... hii inaeonyesha mawili... either hakijui chama chake au hawajui wananchi wake

Any ruling system has a very good internal control yenye kipimajoto independent lakini ndani ya chma na pia hutumia intelligence information kuwa na sababu... INAONEKANA HAVIPO AU HAVITUMIWI

KIBAYA ZAIDI NI HIZI BLANKET ASSIGNMENT KWENYE PUBLIC, WHERE IS THE ACCOUNTABILITY?
 
U

Uwezo Tunao

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2010
Messages
6,947
Likes
13
Points
0
U

Uwezo Tunao

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2010
6,947 13 0
Kumbe hata yeye anajua alishindwa tuende nao taratibu mwisho watatoboa siri.
Ndugu Kwinini, nakubaliana na wewe kabisaaaaaaaaaaaaaaa!! Ni kwamba tu tulikua hajaelewa ujumbe uliofichama nyuma ya kauli ya mwenzetu huyu. Ni kweli kwamba kwa hicho alichokisema, Wa-Tanzania hatuhitaji kutafsiriwa zaidi maana yake. Mmmmhhhhh!!!

Kipindi si kirefu huenda wakaweanza wenyewe kwa wenyewe kuweka mambo hadharani zaidi. Time will tell!!!!
 
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2010
Messages
8,378
Likes
2,432
Points
280
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined May 7, 2010
8,378 2,432 280
Kwa msaada tu sababu ya kwanza ni yeye mwenyewe - kudanganywa kila kukicha, kuanguka ovyo majukwaani, kusafiri bila mpango, kukumbatia mafisadi, kutokufanya maamuzi magumu, kuleta utani kwenye masuala ya msingi mfano kuwaletea wajawazito Bajaji kwa ajili ya kuwakimbiza labour room, na la mwisho wizi wa kura!!!!
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,749
Likes
7,625
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,749 7,625 280
Ok I give up; sasa hizi pongezi za kushinda zinatoka wapi?
 
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
16,231
Likes
336
Points
180
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
16,231 336 180
Msishangae wandugu...this is no man's land!
 
K

KunjyGroup

JF-Expert Member
Joined
Dec 7, 2009
Messages
352
Likes
1
Points
33
K

KunjyGroup

JF-Expert Member
Joined Dec 7, 2009
352 1 33
'm not suprised at all. Si alishawahi sema hajui kwanin Tz ni maskin? Tatizo ni upeo mdogo wa kuelewa
 
Jembe Ulaya

Jembe Ulaya

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2008
Messages
456
Likes
1
Points
0
Jembe Ulaya

Jembe Ulaya

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2008
456 1 0
Monday, 06 December 2010 08:45 Fredy Azzah

MWENYEKITI wa CCM, Jakaya Kikwete amewataka wanachama na viongozi wa chama hicho katika ngazi zote, kuaangalia kwa makini mambo ambayo yalisababisha chama hicho kushindwa kwenye baadhi ya maeneo katika uchaguzi mkuu uliopita..............

“Shabaha yetu ni kuimarisha yale tuliyofanya vizuri, tufanye tathmini hii mapema ndani ya miezi hii mitatu au sita iwe imekamilika, tufanye tathimini katika ngazi zote, tukikamilisha tutajua wapi tumekosea wapi tumefanya vizuri, kwenye uchaguzi mkuu ujao tutaingia tukiwa na uhakika,” alisema Kikwete ambaye pia ni Rais wa Jamhuri ya Muungano/
Anachotaka kujua ni kwanini walishindwa kuchakachua kwenye hayo maeneo. Wakishabainisha hizo sababu basi wazipatie ufumbuzi. Waje na mbinu mpya za kuwawezesha kuchakachua kwenye uchaguzi ujao. Kumbuka motto ya ccm ni USHINDI NI LAZIMA.
 

Forum statistics

Threads 1,205,658
Members 458,033
Posts 28,201,827