JK aapa kuwatoa kafara wala rushwa: ASEMA WAMEMCHOSHA, ATAKAYEKAMATWA ATAKUWA MFANO


nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2010
Messages
15,871
Likes
81
Points
145
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2010
15,871 81 145
[TABLE="class: contentpaneopen"]
[TR]
[TD="class: contentheading"][/TD]
[TD="class: buttonheading, align: right"][/TD]
[/TR]
[/TABLE]

[TABLE="class: contentpaneopen"]
[TR]
[TD="class: createdate"]Monday, 05 September 2011 20:44[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]
kikweteafyaaa.jpg


Rais Jakaya Kikwete

ASEMA WAMEMCHOSHA, ATAKAYEKAMATWA ATAKUWA MFANO, MAGUFULI ATEMA CHECHE

Patricia Kimelemeta

RAIS Jakaya Kikwete amesema ataanza kuchukua hatua kwa watendaji wakuu wa Serikali na wadau wa sekta ya ujenzi wenye tabia ya kuomba na kupokea rushwa wakati wa mchakato wa zabuni ili iwe fundisho kwa wengine wenye tabia kama hiyo.Rais amesema hayo kipindi ambacho nchi inatikiswa na tuhuma nzito za ufisadi zinazohusisha vigogo mbalimbali serikalini wakiwamo baadhi kutoka Ikulu.

Katika kuthibitisha ukubwa wa tatizo hilo la rushwa na ufisadi nchini, Rais Kikwete akifungua mkutano wa wadau wa sekta ya ujenzi Dar es Salaam jana alisema sekta hiyo nayo inanuka rushwa kutokana na baadhi yao kutoa fedha ili kupata kandarasi.

"Sasa hivi kila kona rushwa, ukienda barabarani polisi wanaomba rushwa, watendaji wakuu wa Serikali wanachukua rushwa na makandarasi nao wanatoa rushwa ili waweze kupata zabuni, ni tatizo, lazima tuikemee, itatufikisha kubaya," alisema Rais Kikwete.Mkuu huyo wa nchi katika kuonyesha ukubwa wa tatizo la rushwa alisema: "Ukifika barabarani, trafiki anakusimamisha na kukulazimisha kuwasha ‘wipers' hata kama hakuna mvua, kumbe ana malengo yake ya kutaka kukuomba rushwa, kuna tatizo."

"Katika sekta ya ununuzi wa mali za umma ndiyo kabisa, wanaagiza mali za Serikali kwa kuongeza gharama, kuweka cha juu ili wakifanikiwa waweze kugawana huku wakifahamu kwamba fedha zinazotumika ni za Serikali. Lazima watendaji kama hao waangaliwe kwa umakini sana kwa sababu wanaweza kurudisha nyuma maendeleo ya nchi."

Alisema kutokana na hali hiyo, kila mmoja analo jukumu la kuhakikisha anabadilika na kuacha tabia ya kuomba au kuchukua rushwa kwa sababu tabia hiyo inachangia kurudisha nyuma maendeleo ya wananchi.

Rais Kikwete alisema kiongozi bora ni yule anayechukia rushwa na kufanya kazi zake kwa uadilifu na weledi na siyo kuendekeza tamaa na kuwaomba rushwa anaowatumikia.

Dk Magufuli atema cheche
Akizungumza katika hafla hiyo, Waziri wa Ujenzi, Dk John Magufuli alimwagiza Ofisa Mtendaji Mkuu wa Wakala wa Barabara (Tanroads) kuvunja Bodi ya Ununuzi ya Mali za Umma kwa sababu imejaa rushwa.Mbali na agizo hilo, Dk Magufuli pia aliziagiza bodi ya wahandisi, makandarasi na wasanifu majengo, kukagua miradi ya maendeleo inayofanywa katika halmashauri ili kuona kama imekidhi viwango vya ubora kulingana na gharama ya fedha zilizotumika.

"Ninaziagiza bodi hizi zote kukagua miradi ya maendeleo katika halmashauri kuangalia kama zinaendana na gharama halisi ili tuweze kuwachukulia hatua wakurugenzi na watendaji waliosimamia miradi hiyo," alisema Magufuli.

Dk Magufuli alisema wakati umefika wa kuwachukulia hatua watendaji wanaoshindwa kuwajibika kwa mujibu wa sheria na kufanya wanavyojua wao.

"Naomba kwa ridhaa yako Mheshimiwa Rais, niache nifanye kazi yangu, hata kama watakuja ofisini kwako kuleta malalamiko wasikilize lakini waache, mimi nachapa kazi kama ulivyonikabidhi," alisema Dk Magufuli.

Dk Magufuli alisema kutokana na hali hiyo, wadau wa sekta ya ujenzi wanapaswa kutimiza majukumu yao ili kuondoa adhabu zinazoweza kujitokeza.

[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
 
S

SINGOGO

Member
Joined
May 17, 2011
Messages
22
Likes
2
Points
0
S

SINGOGO

Member
Joined May 17, 2011
22 2 0
Utekelezaji mwema labda ndio tutathubutu, tutaweza na tutasonga mbele
 
MwanaFalsafa1

MwanaFalsafa1

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
5,566
Likes
29
Points
135
MwanaFalsafa1

MwanaFalsafa1

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
5,566 29 135
"Mtu achukie rushwa mpaka tumuone anachukia rushwa. Siyo mwingine ana sema anachukia rushwa unamwangalia unasema ah huyu?!"-JKN
 
U

Uwezo Tunao

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2010
Messages
6,947
Likes
13
Points
0
U

Uwezo Tunao

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2010
6,947 13 0
Kwa maana hiyo ni kwamba MAFISADI nchini ni 'akina waale' na kwamba yeye mwenyewe ni mweupe kama sufu wala hayumo sio?????? My foot!!!! Utekelezaji mwema hivo hivo.
 
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2010
Messages
12,556
Likes
2,368
Points
280
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2010
12,556 2,368 280
Hivi hizi ahadi zote hizi anazotoa kila ck anazikumbuka? Kila kukicha anatishia nyau 2. Na jamaa washamgundua wanaendelea tu kukamua manake kelele za vyura hazimzuii Ng'ombe kunywa maji!
 
T

Tetere Enjiwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2011
Messages
217
Likes
1
Points
0
T

Tetere Enjiwa

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2011
217 1 0
Leo nimeelewa kumbe traffic wanatakiwa wakague waipa wakati wa msimu wa mvua tu. Watanikoma sasa. Kazi tunayo.
 
U

Uwezo Tunao

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2010
Messages
6,947
Likes
13
Points
0
U

Uwezo Tunao

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2010
6,947 13 0
Kwa kweli nime-admaya sana hilo shati lake; huenda ikawa ni uzao wa 'Mark & Spencer' au 'Arrow' nisaaidieni kidogo jaama????????
 
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
4,882
Likes
61
Points
135
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
4,882 61 135
Kwa kweli nime-admaya sana hilo shati lake; huenda ikawa ni uzao wa 'Mark & Spencer' au 'Arrow' nisaaidieni kidogo jaama????????
Leo bibi yangu kule kantalamba akisikia haya anaweza kusema kweli kiongozi wetu ameamua, lakini kama angekuwa na internet na anaweza kuona wikileaks angejua kuwa rais wetu mwenyewe alipokea rushwa ya hela na nguo. Kweli bongoi wajinga ndio waliwao.
 
Calnde

Calnde

JF-Expert Member
Joined
Oct 7, 2008
Messages
1,373
Likes
8
Points
0
Calnde

Calnde

JF-Expert Member
Joined Oct 7, 2008
1,373 8 0
hii si mara ya kwanza kwa yeye kusema maswala ya rushwa. Kesho atatuambia ana list ya wala rushwa. Huu ndo upuuzi tusioupenda. Kama raisi

kila siku unalia na wala rushwa sisi wengine tuseme nini? Ubabaishaji tuu
 
segwanga

segwanga

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2011
Messages
2,789
Likes
38
Points
145
Age
41
segwanga

segwanga

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2011
2,789 38 145
JK ana matatizo,eti wala rushwa anawafahamu eti aliwapa muda wajirekebishe.Hivi kuna tofauti gani kati ya rais wa manzese au wa tff na jk
 
Shine

Shine

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2011
Messages
11,498
Likes
22
Points
0
Shine

Shine

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2011
11,498 22 0
Anza na POLICE wanaochukua rushwa ya mahindi yanayosafrishwa kupitia boda ya rombo tarakea kwani imekua ni kero ni bora serikali ingeruhusu na kukusanya kodi kuliko hii inayowaaidisha wachache
 
Crashwise

Crashwise

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
22,181
Likes
890
Points
280
Crashwise

Crashwise

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
22,181 890 280
arudishe pesa na suti aliyohongwa ndiyo aanza kuwatisha dagaa
 
T

takeurabu

JF-Expert Member
Joined
Jul 23, 2011
Messages
255
Likes
1
Points
0
T

takeurabu

JF-Expert Member
Joined Jul 23, 2011
255 1 0
Leo nimeelewa kumbe traffic wanatakiwa wakague waipa wakati wa msimu wa mvua tu. Watanikoma sasa. Kazi tunayo.
mtu kama hjui kiswahili bwana! inakuwa shida kwelikweli, yaani unatafsiri mambo kama yalivyo, huna upeo mkubwa wa kufikiri kuwa mkuu wa nchi alikuwa na maana gani wakati anasema hayo!!!!!!!!!!!!!!!!
 
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
5,971
Likes
44
Points
0
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
5,971 44 0
Kwani
  • wametunga sheria mpya ya kuwakatama ?
  • au kuna wataaalam wametoka masomoni juzi juzi wamekuja na mbnu mpya?
Anyway tunamtakie heri na mafanikio katika hiyo vita maana.........
 
T

Tetere Enjiwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2011
Messages
217
Likes
1
Points
0
T

Tetere Enjiwa

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2011
217 1 0
mtu kama hjui kiswahili bwana! inakuwa shida kwelikweli, yaani unatafsiri mambo kama yalivyo, huna upeo mkubwa wa kufikiri kuwa mkuu wa nchi alikuwa na maana gani wakati anasema hayo!!!!!!!!!!!!!!!!
Hii hailingani na mkuu wa nchi hata kidogo, endelea kupaka wanja anyway.
 
zeus

zeus

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2009
Messages
213
Likes
1
Points
0
zeus

zeus

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2009
213 1 0
hizi porojo dhidi ya rushwa tumechoka kusikia. kwanini wasinyamaze tu.....jamani. aarghh!!
miaka michache ilopita alisema nawafahamu wala rushwa` kwa hiyo waache hizyo tabia,
punde kadai na wauza dawa za kulevya pia nawafahamu....
sasa leo tena porojo eti nitawatoa kafara.....
kesho utasikia
---na majambazi nawafahamu, waache wizi mara moja
---na maharamia nawafahamu.........waache mara moja kuteka meli
---na wana jf nawafahamu....

chukua hatua dhidi ya rushwa mai friend, vita dhidi ya rushwa ni matendo bro.
 
VIKWAZO

VIKWAZO

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2011
Messages
1,909
Likes
34
Points
145
VIKWAZO

VIKWAZO

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2011
1,909 34 145
Sasa hivi kila kona rushwa, ukienda barabarani polisi wanaomba rushwa, watendaji wakuu wa Serikali wanachukua rushwa na makandarasi nao wanatoa rushwa ili waweze kupata zabuni, ni tatizo, lazima tuikemee, itatufikisha kubaya," alisema Rais Kikwete.Mkuu huyo wa nchi katika kuonyesha ukubwa wa tatizo la rushwa alisema: "Ukifika barabarani, trafiki anakusimamisha na kukulazimisha kuwasha ‘wipers' hata kama hakuna mvua, kumbe ana malengo yake ya kutaka kukuomba rushwa, kuna tatizo."
aisee
sasa ana mlalamikia/analalamika kwa nani?
kwani Raisi ni Maguruli?
kwenye hotuba ya magufuli yeye kachukua hatau kwa yale yaliyo chini ya uwezo wake
Akizungumza katika hafla hiyo, Waziri wa Ujenzi, Dk John Magufuli alimwagiza Ofisa Mtendaji Mkuu wa Wakala wa Barabara (Tanroads) kuvunja Bodi ya Ununuzi ya Mali za Umma kwa sababu imejaa rushwa.Mbali na agizo hilo, Dk Magufuli pia aliziagiza bodi ya wahandisi, makandarasi na wasanifu majengo, kukagua miradi ya maendeleo inayofanywa katika halmashauri ili kuona kama imekidhi viwango vya ubora kulingana na gharama ya fedha zilizotumika
sasa kikwete ana shindwa nini kuwa kama magufuli kazi kulia lia tu
 
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2008
Messages
14,741
Likes
2,024
Points
280
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2008
14,741 2,024 280
Is this not one of those stories?
 

Forum statistics

Threads 1,235,534
Members 474,641
Posts 29,225,809