Jinsi ya Kusajili kampuni katika Jamhuri ya Muungano wa Tanzania


Mchaga

Mchaga

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2008
Messages
1,381
Likes
16
Points
135
Mchaga

Mchaga

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2008
1,381 16 135
Wana JF naomba mwenye taarifa za taratibu za kusajili kampuni ya madini pale nyumbani Tanzania anisaidie.

Natanguliza shukrani zangu.

-------------------------------------

1. Kwanza chagua jina halafu nenda Brela kasajili jina. It's a one day process.

2. Baada ya kupata 'OK' ya jina. Nenda kwa mwanasheria akuandalie documents mbili muhimu. Hii ni The Memorandum of the Company na Articles of Association copy nne nne. This is a Two days Job.

3. Unarudi Brella na kujaza forms na ku-submit na hizo documents na unalipia - applicable fees. This is another two days job.

In total 5 working days zinatosha kusajili kampuni. Ukianza Jumatatu, unamaliza Ijumaa. Kama una mkono mrefu, unaweza kufanyiwa kwa Fast Track na ukamaliza mambo yote in a day or two.
Kwa nyongeza, hatua ya kwanza should be a "name search", kwahiyo ni lazima uende na barua uliyoiandika ukiomba kuangaliziwa jina. Kwa maana hiyo kwenye hiyo barua yako "utapropose" majina matatu ukiwa umeyapangilia kulingana na "priority order" yako.

Hao watu wa Brela wakishaipokea hiyo barua watakupa kama siku mbili ili waangalie kwenye database yao kama hayo majina (kufuatana na priority order yako) hayajatumika.Ukishajua ni jina lipi limekubaliwa ndipo sasa utatakiwa kuandaa Memorandum of Association na Articles of Associasion kwa kutumia jina lililokubaliwa.
Kamanda ingia kwenye website ya BRELA, kisha down form kwani BRELA hawatoi form kwa sasa. (ni form namba 3 kama ni sole propriatorship) na (form namba 2 kama ni partnership). Ukishaijaza vizuri irudishe BRELA, Ushirika building Ghorofa ya sita. Wakishaipitia hiyo form na kuapprove utaelekezwa chumba cha kwenda kulipia (accounts) na utapewa risiti (ni ghorofa ya pili). Gharama ni Tsh. 6000 (yaan Tsh. 5000 kama registration fee na Tsh. 1000 kama maintanance fee).

Kama file lako halitakuwa na matatizo (kama kuingiliana kwa jina) basi after three working days unatakiwa upate certificate of registration (kwa mujibu wa customer charter). Hata hivyo experience inaonyesha kuwa hao watu wahaoperate ndani ya huo muda, kwa hiyo jiandae kucheleweshwa zaidi

Kwa urahisi zaidi chukua hii ya kwenye attachment
Mkuu, ina kubidi kwanza uamue ni kampuni aina gani unayo taka kuanzisha.
Una weza kufanya biashara hiyo kwa kutumia jina lako binafsi, yaani bila ku-register jina la biashara. Hii utahitajika upate barua kutoka kwa mjumbe wa pale ofisi yako ilipo uipeleke pamoja na kitambulisho chako kwa mtendaji atakaye andika barua ya utambulisho kwa watoa leseni wilayani kwako. Baada ya kupata leseni utaenda ofisi za TRA husika kati ka eneo lako ili kupata TIN certificate. Hapo tayari unaweza kuanza kufanya biashara yako.

Unaweza pia kuanza kwa kusajili jina la biashara (Business name)
Business name una weza kusajili kama sole proprietor (una endesha biashara mwenyewe)
au partnership (ya watu wawili au zaidi). Unaweza pia kusajili Limited Company.
Usajili huu wa business name, partnership au Ltd Company utafanyika kwenye ofisi za BRELA zilizopo jengo la Ushirika, mnazi moja, Dsm. Utaandika barua ya kuomba usajili wa kampuni alafu watakujulisha kama hilo jina limesha sajiliwa tayari. Kama bado watakupa fomu za kujaza ili wakutengenezee vyeti vya usajili. Kwenye partnership na Ltd Company utahitaji usaidizi wa wakili ili kutengeneza Partnership deed au Memorandum and articles of Association ya Limited Company.

Kwenye bajeti ya juzi waziri alisema mtu binafsi ata ruhusiwa kusajili na kuanzisha Limited company hata akiwa mwenyewe. Sijui kama hili limesha pitishwa lakini limited company ilikuwa inahitaji watu wawili na zaidi.

BRELA watakupatia vyeti viwili, certificate of registration itakayo onyesha tarehe, jina na namba ya usajili ya kampuni yako na extract from register itakayo onyesha majina ya wenye kampuni. Watapiga mihuri yao pia kwenye partnership deed au Memorandum and articles of association kutegemea kama kampuni ni partnership au Ltd company.

Kama uliamua kutumia business name kwenye leseni hapo juu basi utaambatanisha certificate of registration na extract from register unapofuatilia kwa mtendaji, wilayani na TRA. Katika kila hatua kuna hela utalipia kwenye ofisi husika (Sina hakika sasa hivi ni kiasi gani- lakini sio hela nyingi), TRA ndio nadhani bado hawalipishi chochote kutoa TIN certificate.

Mkuu, usiogope kwenda ofisi yeyote kwa ajili ya kufuatilia usajili wa biashara yako. Kuna watu ambao wameajiriwa na serekali ili wakusikilize na wakuhudumie wewe. Maendeleo ya nchi hii pia inaanza na watu wenye uamuzi kama wako. Kuwa mjasiri na ujiamini kwa kila jambo na utafanikiwa. Nakutakia vyema.
Mkuu,unaweza kufanya biashara kwa jina lako binafsi bila kwenda BRELA kwa kutumia kitambulisho chako kupata leseni na TIN.

Unaweza pia kusajili jina hilo lako kuwa jina la biashara kupitia usajili wa BRELA. Kama unatumia jina lako binafsi sheria inakuruhusu kuto kwenda BRELA. Lakini kama utataka kutumia majina mfano. Mjamaica enterprises, Mjamaica general suppliers, mjamaica industries, Mjamaica ltd nk itabidi uanzie BRELA kusudi ijulikane kama kuna kampuni nyingine lenye jina hilo.

Kama unatumia jina lako binafsi na unaona labda kampuni inaweza kuwa kubwa au kuwa inaweka matangazo kwenye vyombo vya habari ni vizuri usajili jina lako BRELA hata kama ni la binafsi. Hii ni kwa sababu mtu mwingine akiwahi kusajili jina hilo (labda anaitwa hivyo pia) hautaweza kuweka matangazo yako kwa sababu anaweza kukushtaki. BRELA ina hakikisha kwamba hakuna kampuni mbili zitakuwa na jina linalo fanana na la kampuni nyingine.

Anaye wahi kusajili jina la biashara BRELA basi haitakubalika kamwe kampuni nyingine kuitwa jina hilo hilo. Inakuwa ni jina la kipekee na inasaidia sana kwa sababu mfano ukilipwa kwa cheki inamaanisha mtu yeyote mwenye jina kama lako anaweza kuchukuwa ile cheki na kuingiza kwenye akaunti yake na kulipwa hela yako.

Ndio sababu benki wanaitisha vyeti vya BRELA wakati wanafungua akaunti za biashara na wanaenda kufanya search huko huko BRELA kuakikisha ni vyeti vya kweli.
Unaends kwa mwanasheria anakuiandalia memorandum and article of association,kuna gharama unalipia kutokana na maelewano na mwanasheria kwa mimi alinifanyia kilo moja,then zikiwa tayari anaweza kukusaidia kuzipeleka brela kwa malipo kuhusiana na brela visit web yao,ila ktk kuregister kampuni minimum capital inatakiwa uwe na tsh laki 3 by the time naregister 2009.brela watasajili jina kama halitakuwepo ktk orodha yao,fee ni ndogo tu,then watakupa certificate of incorporation then ndo utaitumia kuacquire licence ktk jiji na tin tra
KAMPUNI USAJILI

Utangulizi

Kusajili kampuni katika Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ni haki ya wale ambao wanataka kujiunga na kujigawa katika kampuni kwa mujibu wa sheria zilizopo za kampuni.
Sheria ya Makampuni, 2002

Kuna aina nne kuu ya makampuni kama ifuatavyo: -

Makampuni binafsi.
Non-makampuni binafsi (Umma).
Makampuni ya kigeni (makampuni kuingizwa nje ya Tanzania).
Mashirika ya Umma au hali inayomilikiwa makampuni.

(A) Private makampuni

Makampuni # Private ni kawaida kufanyika kwa watu wenye mahusiano kabla wengine kuliko mfano tu ya biashara na uhusiano Baba na mwana na au wa kike, marafiki nk

# Kima cha chini cha idadi ya uanachama kwa kampuni binafsi ni mbili na upeo ni hamsini ukiondoa watu ambao kuwa mwanachama kwa nguvu ya kuwa wafanyakazi wa kampuni.

# Hisa za makampuni haya si kwa hiari transmissibel. transferability ni chini ya udhibiti mkali na kanuni, kama vile, hizi aina ya makampuni yanaweza si kuorodhesha katika soko la hisa kwa madhumuni ya biashara katika hisa.

# Aina hii ya makampuni wanatakiwa kuwasilisha anarudi kila mwaka na nyingine yoyote ya kisheria nyaraka filable kwa Msajili (Mabadiliko mfano wa maelezo ya wakurugenzi, mabadiliko ya kampuni nk majina). Ujazaji ada ni kulipwa na pia adhabu kwa ajili ya kufungua jalada ni marehemu pia inayotozwa.
(B) Non-makampuni binafsi (umma)

Makampuni # Umma ni wazi kumalizika, na kuna kizuizi hakuna juu ya upeo wa idadi ya wanachama, wakati idadi ya chini ni saba.

# Mtu yeyote anaweza kujiunga na kununua hisa katika kampuni hiyo, ambayo inaweza kuwa waliotajwa katika soko la hisa na kufanyiwa biashara katika hisa.

# Mmoja hali kwa kuchanganya na haya aina ya makampuni ni utoaji wa prospectus ambayo malengo, mapendekezo ya mji mkuu wa hisa, chanzo cha fedha na matarajio mkuu wa kampuni ni alisema. Prospectus ni kiini katika mwaliko kwa umma kwa ujumla kujiunga kwa hisa.

# Kampuni binafsi inaweza kubadilishwa kuwa moja tu ya umma kwa kurekebisha Makala yake ya Chama, kuongeza idadi ya chini ya saba na kutoa prospectus.

# Hizi aina ya makampuni ya haja ya kuwa na makala nzuri sana ya chama kusimamia mahusiano yao kati ya wanachama wenyewe, kati ya wanachama na wakurugenzi, kati ya wafanyabiashara na mawakala wa hisa (katika kesi ya kampuni zilizoorodheshwa) na soko la hisa.
(C) ya Nje makampuni (makampuni kuingizwa nje ya Tanzania)

# Haya ni makampuni kuingizwa nje ya Tanzania. Ofisi zao katika Tanzania ni kutibiwa kama matawi ya kampuni ya kigeni. Hata kama wote mteja na au wanahisa ni raia wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, makampuni zinaonekana kama za kigeni. Wao ni iliyosajiliwa chini ya sehemu ya XII Cap.212.

# Utaratibu Usajili wa aina hii ya makampuni ni pamoja na kuwasilisha wa: -

Kuthibitishwa nakala ya Mkataba na Sheria ya Chama.
Ilani ya eneo la ofisi za usajili katika nchi ya kikao.
Orodha ya Wakurugenzi wa kampuni.
Watu wakazi wa nchi ambao ni wawakilishi wa kampuni.


# Ada inayolipwa ni Marek
[NJINSI YA KUSAJIRI KAMPUNI]1. Kwanza chagua jina halafu nenda Brela kasajili jina. It's a one day process.

2. Baada ya kupata 'OK' ya jina. Nenda kwa mwanasheria akuandalie documents mbili muhimu. Hii ni The Memorandum of the Company na Articles of Association copy nne nne. This is a Two days Job.

3. Unarudi Brella na kujaza forms na ku-submit na hizo documents na unalipia - applicable fees. This is another two days job.

In total 5 working days zinatosha kusajili kampuni. Ukianza Jumatatu, unamaliza Ijumaa. Kama una mkono mrefu, unaweza kufanyiwa kwa Fast Track na ukamaliza mambo yote in a day or two.
 
C

CottonEyeJoe

JF-Expert Member
Joined
Jan 8, 2008
Messages
330
Likes
8
Points
35
C

CottonEyeJoe

JF-Expert Member
Joined Jan 8, 2008
330 8 35
Unapitia through Brela kama makampuni ya kawaida tu, lakini kuruhusiwa kuchimba mawe inabidi aidha uwe na GML au PML (Prospecting Mining Licence) licence ya eneo amabalo unachimba hayo mawe na hii unapata kutoka ofisi ya MADINI.
 
Buswelu

Buswelu

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2007
Messages
2,002
Likes
69
Points
145
Buswelu

Buswelu

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2007
2,002 69 145
Uko nje ya nchi...unataka kuchimba madini...this is latest point ya mining....kwa maana halisi ni kwamba labda useme unataka kufanya exploration ya madini..tanzania..na hapo unasajili company ya exploration....

Unafanya utafiti maeneo yako then ukisha pata deposit ya kutosha ya madini kuweza kuchimba kwa mfani 5-10 Million Oz..(kipimo cha Gold)then unaweza ku apply Mining license.Ila unaweza at the same time ukawa na license mbili katika company moja nimeona kwenye company moja Tanzania royality company hawa wana licence ya mining and exploration..ila wamefanya kaujanja kamoja ka kuwa na company mbili katika mwamvuli mmoja.Moja ikiitwa mama na nyingine dada.

Kwa ushauli exploration mining tanzani ni ngumu sana hata ma kampuni makubwa sasa yanatapata shida kufanya kwa kuwa eneo kubwa la tanzania limeshafanyiwa utafiti unawe zakuwa na PL 100,100% ownership lakini ukifanya exploration kwa level ya kwanza haikupi matumaini kwenda level ya pili...at the end of the day inakuwa useless.

So kuwa makini sana unapo kuja kufanya mambo kam hii tanzania..most of wa wawekezaji wanakuja fanya JV(Join venture) na company zenye maeneo...kwani kuna about 50 - 100 exploration company kanda ya ziwa acha uko kusini mwa tanzania kwenye uranium.

Asubuhi njema
 
Mchaga

Mchaga

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2008
Messages
1,381
Likes
16
Points
135
Mchaga

Mchaga

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2008
1,381 16 135
Uko nje ya nchi...unataka kuchimba madini...this is latest point ya mining....kwa maana halisi ni kwamba labda useme unataka kufanya exploration ya madini..tanzania..na hapo unasajili company ya exploration....

Unafanya utafiti maeneo yako then ukisha pata deposit ya kutosha ya madini kuweza kuchimba kwa mfani 5-10 Million Oz..(kipimo cha Gold)then unaweza ku apply Mining license.Ila unaweza at the same time ukawa na license mbili katika company moja nimeona kwenye company moja Tanzania royality company hawa wana licence ya mining and exploration..ila wamefanya kaujanja kamoja ka kuwa na company mbili katika mwamvuli mmoja.Moja ikiitwa mama na nyingine dada.

Kwa ushauli exploration mining tanzani ni ngumu sana hata ma kampuni makubwa sasa yanatapata shida kufanya kwa kuwa eneo kubwa la tanzania limeshafanyiwa utafiti unawe zakuwa na PL 100,100% ownership lakini ukifanya exploration kwa level ya kwanza haikupi matumaini kwenda level ya pili...at the end of the day inakuwa useless.

So kuwa makini sana unapo kuja kufanya mambo kam hii tanzania..most of wa wawekezaji wanakuja fanya JV(Join venture) na company zenye maeneo...kwani kuna about 50 - 100 exploration company kanda ya ziwa acha uko kusini mwa tanzania kwenye uranium.

Asubuhi njema
Ubarikiwe Buswelu
 
Outlier

Outlier

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2008
Messages
325
Likes
2
Points
0
Outlier

Outlier

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2008
325 2 0
Wakuu, naomba mwenye taarifa za namna gani naweza kusajili kampuni binafsi nchini Tanzania anipe. Nahitaji details aa mpaka zii hata ndogo ndogo, step by step.
Asanteni
 
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2008
Messages
27,612
Likes
32,173
Points
280
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2008
27,612 32,173 280
1. Kwanza chagua jina halafu nenda Brela kasajili jina. It's a one day process.

2. Baada ya kupata 'OK' ya jina. Nenda kwa mwanasheria akuandalie documents mbili muhimu. Hii ni The Memorandum of the Company na Articles of Association copy nne nne. This is a Two days Job.

3. Unarudi Brella na kujaza forms na ku-submit na hizo documents na unalipia - applicable fees. This is another two days job.

In total 5 working days zinatosha kusajili kampuni. Ukianza Jumatatu, unamaliza Ijumaa. Kama una mkono mrefu, unaweza kufanyiwa kwa Fast Track na ukamaliza mambo yote in a day or two.
 
Shadow

Shadow

JF-Expert Member
Joined
May 19, 2008
Messages
2,907
Likes
72
Points
145
Shadow

Shadow

JF-Expert Member
Joined May 19, 2008
2,907 72 145
Kama una mkono mrefu, unaweza kufanyiwa kwa Fast Track na ukamaliza mambo yote in a day or two
mzee rushwa haitaisha Tanzania kwa mtindo huu!
 
Chibidu

Chibidu

JF-Expert Member
Joined
Dec 19, 2008
Messages
389
Likes
9
Points
35
Chibidu

Chibidu

JF-Expert Member
Joined Dec 19, 2008
389 9 35
1. Kwanza chagua jina halafu nenda Brela kasajili jina. Its a one day process.
Kwa nyongeza, hatua ya kwanza should be a "name search", kwahiyo ni lazima uende na barua uliyoiandika ukiomba kuangaliziwa jina. Kwa maana hiyo kwenye hiyo barua yako "utapropose" majina matatu ukiwa umeyapangilia kulingana na "priority order" yako.

Hao watu wa Brela wakishaipokea hiyo barua watakupa kama siku mbili ili waangalie kwenye database yao kama hayo majina (kufuatana na priority order yako) hayajatumika.Ukishajua ni jina lipi limekubaliwa ndipo sasa utatakiwa kuandaa Memorandum of Association na Articles of Associasion kwa kutumia jina lililokubaliwa.

Maelezo zaidi pata kwenye hii link.
 
Last edited:
Chimo

Chimo

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2008
Messages
679
Likes
234
Points
60
Chimo

Chimo

JF-Expert Member
Joined Aug 31, 2008
679 234 60
Sasa hao BRELA wapo upande gani na jengo lipi hapa DSM na Mikoani wana matawi? kuna Kigezo gani ukitaka Kampuni yako iwe LTD au Holdings,Enterprises etc. Samahani kwa swali la nyongeza mtatusidia wengi tu jamani lol!!!
 
Kafara

Kafara

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2007
Messages
1,397
Likes
89
Points
145
Kafara

Kafara

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2007
1,397 89 145
Sasa hao BRELA wapo upande gani na jengo lipi hapa DSM na Mikoani wana matawi? kuna Kigezo gani ukitaka Kampuni yako iwe LTD au Holdings,Enterprises etc. Samahani kwa swali la nyongeza mtatusidia wengi tu jamani lol!!!
dah! mkuu umesoma hiyo link uliyopewa na chibidu?
wapo eneo la mnazi mmoja, mtaa wa lumumba, jengo la ushirika jijini dar-es-salaam
 
Outlier

Outlier

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2008
Messages
325
Likes
2
Points
0
Outlier

Outlier

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2008
325 2 0
Wataalam, asanteni sana- hapa nimeelewa na nashukuru kwa linki naona pia ina maelekezo niliyokuwa ninayahitaji. Nitawasiliana nikimaliza kusajili.
 
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2008
Messages
8,478
Likes
3,059
Points
280
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2008
8,478 3,059 280
Wataalam, asanteni sana- hapa nimeelewa na nashukuru kwa linki naona pia ina maelekezo niliyokuwa ninayahitaji. Nitawasiliana nikimaliza kusajili.
Kumbuka, baada ya kusajili kampuni (Incorporation) na kabla ya kuanza biashara utatakiawa kupata leseni ya biashara (business licence) na pia kujisajili kama mlipa kodi (TIN certificate).

Nakutakia mafanikio.
 
Outlier

Outlier

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2008
Messages
325
Likes
2
Points
0
Outlier

Outlier

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2008
325 2 0
Kumbuka, baada ya kusajili kampuni (Incorporation) na kabla ya kuanza biashara utatakiawa kupata leseni ya biashara (business licence) na pia kujisajili kama mlipa kodi (TIN certificate).

Nakutakia mafanikio.
Asante sana, i will do the needful. sitaki kuwa fisadi..
 
Katikomile

Katikomile

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2007
Messages
473
Likes
49
Points
45
Katikomile

Katikomile

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2007
473 49 45
Ila kuna RECEPTIONIST wa pale BRELA ana nyodo ni balaa, binti ana majibu ya dharau sijawahi kuona. Nasikia huo ni mkwara wake ili akutoe upepo.

Mara atakwambia ishu yako bado mara Oh! subiri huku anachat na simu. jamani BRELA tubadilishieni huyu mtu watu washalalamika sana hadi kwa Director of Operation lakini harekebishiki!!!!!!!!! AU CHAKULA YA MKULU???????
 
Mahesabu

Mahesabu

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2008
Messages
5,222
Likes
791
Points
280
Mahesabu

Mahesabu

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2008
5,222 791 280
this is JF, Nami nilitaka fungua kampuni binafsi nadhani maelekezo haya yatanifaa sana. BIG THANKS...!
 
S

Simoni

Member
Joined
Oct 10, 2008
Messages
67
Likes
5
Points
0
S

Simoni

Member
Joined Oct 10, 2008
67 5 0
Niambieni jina lake huyo binti mwenye nyodo ili nimpe taarifa Mzee Mahingila the CEO wa BRELA. Hana mchezo yule mzee
 
Junius

Junius

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2009
Messages
3,183
Likes
24
Points
133
Junius

Junius

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2009
3,183 24 133
Kwa nyongeza, hatua ya kwanza should be a "name search", kwahiyo ni lazima uende na barua uliyoiandika ukiomba kuangaliziwa jina. Kwa maana hiyo kwenye hiyo barua yako "utapropose" majina matatu ukiwa umeyapangilia kulingana na "priority order" yako.

Hao watu wa Brela wakishaipokea hiyo barua watakupa kama siku mbili ili waangalie kwenye database yao kama hayo majina (kufuatana na priority order yako) hayajatumika.Ukishajua ni jina lipi limekubaliwa ndipo sasa utatakiwa kuandaa Memorandum of Association na Articles of Associasion kwa kutumia jina lililokubaliwa.

Maelezo zaidi pata kwenye hii link.
Yaani Mkuu nikushkuru sana kwa taarifa n Link its very informative. Thanks.
 
BooSt3D

BooSt3D

Senior Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
130
Likes
5
Points
33
BooSt3D

BooSt3D

Senior Member
Joined Feb 29, 2008
130 5 33
hizi biashara za kuonana na receptionist ndio zinaumiza wananchi!, haya mambo kama vipi yafanyike online tuu, kuna kila sababu ya kufanyia hizi issue online, sioni kwa nini lazima tuonane na watu. ndio maana rushwa haitokoma TZ. Tujifunze kuokoa muda.

B.
 

Forum statistics

Threads 1,250,502
Members 481,371
Posts 29,735,853