Jinsi nilivyoteswa na mama mkwe, alichoma vyeti vyangu vyote | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jinsi nilivyoteswa na mama mkwe, alichoma vyeti vyangu vyote

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Bujibuji, Aug 12, 2011.

  1. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #1
    Aug 12, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 32,251
    Likes Received: 15,045
    Trophy Points: 280
    Baada ya kusimamishwa kazi mambo mengi yalikwama kiasi cha kutimuliwa kwenye nyumba nliyokuwa naishi anga za Sinza.
    Mama mkwe alinibembeleza sana nikakae nyumbani kwake Tegeta ambako ana nyumba kubwa na anaishi peke yake.

    Nilienda ili nikae kwa wiki moja then niondoke ili nirudi kijijini kwetu Nassa Jeneri ili nikauze ng'ombe na nije kuanza maisha upya.
    Siku ya tatu ya ukaaji wangu ukweni nikiwa busy na JF mara sms ikaingia. Ile msg inaingia tu waif akaidaka simu na kukimbia nayo.

    Akampelekea mama yake, ambaye akaja akiwa amekasirika sana. Mke wangu akaanza kunitukana kuwa mimi ni malaya na mama mkwe akaanza kuchana chana nguo zangu huku akinisimanga kuwa sina mbele wala nyuma na matusi mengine mengi mazito yasiyoelezeka.

    Nguo zangu zikachanwa kiasi cha kuniacha mtupu kabisa, nikamwagiwa maji na kutolewa nje ya geti mchana kweupe.
    Simu yangu, vyeti, laptop na vitu vyangu vyote vikabaki kwa mama mkwe wangu.Niliondoka hadi mitaa ya jirani ambako kuna rafiki zangu walionisitiri.

    Baada ya siku chache nikaenda Mwanza kuuza ng'ombe wangu, sikuwa na simu wala namna yoyote ya mawasiliano.
    Nikiwa Mwanza niliuza ng'ombe nikanunua simu na kumpigia mama watoto.

    Akaniambia kuwa yale yote yalitokana na hasira, ndipo nikamuuliza kwani ile msg iliyoleta songombingo ilikuwa inasemaje?
    Akaniambia ilitumwa na sekretari wangu na aliiandika Dear boss, hali ya ofisini ni mbaya sana amna amani, i m praying for you. Dah.. Nlivyo ambiwa hivyo nkatamani kucheka na kulia kwa wakati mmoja.

    Nikauliza vyeti vyangu, nikaambiwa mama mkwe kachoma moto vyeti vyangu vyote vya sekondari hadi chuo.
    Nliposikia hivyo niliumia sana.

    Sasa nina mtaji wa milioni saba, wana jamvi anaombeni ushauri wenu je nifanye biashara gani kwa mtaji nilionao? Maana sina tena vyeti, biashara ndio maisha yangu yajayo.
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Aug 12, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 70,282
    Likes Received: 27,955
    Trophy Points: 280
    Muwe mnaandika kwa kutumia aya.
     
  3. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #3
    Aug 12, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 32,251
    Likes Received: 15,045
    Trophy Points: 280
    lm sorry ngabu, natumia mobile device, ila nilikuwa paragraphs
     
  4. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #4
    Aug 12, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,248
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    Nimesoma post yako... huku deep down hoping kua isiwe kweli..... Dah! Sad. Hata hivo naona kama the way umesimulia ni kana kwamba there is something missing na the story not complete... kuenda hizo extremes kwa mama mkwe hata kama kichaa kweli it has to be more than message ya kuambiwa dear Boss; Mara nyingi mtu unapokua ugenini hasa kwa wakwe inatakiwa u-minimize kabisa use of vitu kama mobiles maybe kama kweli za ki kazi ambazo ziko busy saana - which in your case hata haikuwa for ulihifadhiwa hapo kwa mda....

    Hata hivo pole na matatizo yamekupata... na naamini kabisa kua una mtihani mkubwa saana. Upande wa Biashara naona wataalam watapita hapa na kukushauri - ila tu la muhimu ni kua ni vizuri ukafanya biashara yenyewe una ujuzi nayo.... Na as much as vyeti vyako vimechomwa...next time docs za mhimu scana na serve hata kwenye email address yako kama drafts, in case of emergency...
     
  5. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #5
    Aug 12, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 37,534
    Likes Received: 21,015
    Trophy Points: 280
    inachekesha kwa kweli.....................
    sasa tukushauri biashara au tukushauri kuhusu mke na mama mkwe?

    unge save hiyo stori yote for yourself ,ukaja na la biashara...hapa

    otherwise utashauriwa zaidi ya mama mkwe na mkeo....
     
  6. Dena Amsi

    Dena Amsi R I P

    #6
    Aug 12, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Mikela naomba Mungu isiwe kweli bana kha!!!
     
  7. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #7
    Aug 12, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,138
    Likes Received: 468
    Trophy Points: 180
    Kwani mkuu vyeti kuchanwa na mama mkwe ni kwamba huwezi kupata vingine, Nenda karipoti polisi kuwa vyeti vyako vimechanwa na utapata barua kutoka polisi ambayo utaenda nayo kuanzia shule yako ya msingi then nenda baraza la Mtihani na Chuo ulichosoma ambapo watakutolea Certified Copies za vyeti vyako vyote.

    Na utakakoomba kazi kokote unaambatanisha na ile barua ya polisi kuwa uliwahi kureport polisi juu ya uharibifu wa vyeti vyako na ndo maana una Cerified Copy. Mbona wengi wanapoteza vyeti au kuungua kwa moto au kuibiwa ila wanapata kazi

    Inaonekana kuchanwa kwa vyeti vyako ndo umeona mwisho wa maisha yako, kuhusu biashara ngoja waje wataalam kukupa ushauri
     
  8. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #8
    Aug 12, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 70,282
    Likes Received: 27,955
    Trophy Points: 280
    Hivyo vyeti ulivipatia wapi? Na huko ulikovipatia hawana/ hawatunzi nakala ambazo unaweza kwenda wakakupatia vivuli vyake kwa kulipa ada ndogo?
     
  9. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #9
    Aug 12, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 32,251
    Likes Received: 15,045
    Trophy Points: 280
    The Boss;

    Mambo ya mke na mama mkwe sio ya muhimu kwangu, kwasasa cha muhimu ni future yangu. Walisema sina mbele wala nyuma... Ngoja nitafute mbele na nyuma
     
  10. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #10
    Aug 12, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 32,251
    Likes Received: 15,045
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    ni kweli yametokea
     
  11. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #11
    Aug 12, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 32,251
    Likes Received: 15,045
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    UDSM na vyeti vingine ni vya baraza la mitihani
     
  12. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #12
    Aug 12, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 70,282
    Likes Received: 27,955
    Trophy Points: 280
    Sasa si uende tu hapo UDSM ukachukue vivuli vyake. Au hawana?
     
  13. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #13
    Aug 12, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 25,252
    Likes Received: 7,072
    Trophy Points: 280
    kamshtaki kuwa amechana nyaraka za serikali, ila Mpwa hii story ni kweli? na hizo 7M umezipataje fasta hivyo jamani?? haya pole bana, nenda Dubai kanunue nguo ufungue Boutique au wanavyofanya wenzio wenye mtaji kama wako wametafuta chumba cha biashara Mwenge na kununua Ngua kariakoo na kuja kuziuza kwa bei mbaya akijifanya ndio ametoka kuchukua Dubai au china, ila kama utafungua biashara ya ngu basi ziwe ni za watoto, nakwambia zinalipa sana...all da best
     
  14. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #14
    Aug 12, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,138
    Likes Received: 468
    Trophy Points: 180
    Mkuu angalia ushauri hapo juu
     
  15. BPM

    BPM JF-Expert Member

    #15
    Aug 12, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,765
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    pole sana na matatzo yaliyokukumba ... naamini kuna mambo mengi ya kujifunza .. katika suala la biashara ni vyema ukatoa mawazo ya aina ya biashara utakayotaka kuifanya ili watu tuweze kukushauri kwani hatuwezi kukuambia aina ya biashara bila kupata mwelekeo wako
     
  16. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #16
    Aug 12, 2011
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,792
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    Pole sana mkuu,mwanaume kuvumilia,mwanaume kupambana,never give up,mpaka kieleweke.Hayo ni maisha ya mapito tu ambayo kimsingi ni ya muda,unatakiwa kuchukua nakala za vyeti vyako kwenye shule na chuo ulichosoma baada ya kutoa maelezo polisi,unatakiwa kumshitaki huyo mama mkwe na mwanaye,hawana maana.Ni unyama huo!!!!!!!Kuwa makini na mradi utakao uanzisha maana m7 ni kidogo,kuwa na msimamo!!!!Pambanaaaaaaaaaaaaaaa!!!!!!!!!!!!!!!
     
  17. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #17
    Aug 12, 2011
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,353
    Likes Received: 108
    Trophy Points: 160
    Watakosaje? Yeye ahakikishe ameripoti polisi na amepata loss report!!!

    Pole mkuu!!
     
  18. Mabagala

    Mabagala JF-Expert Member

    #18
    Aug 12, 2011
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 1,427
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mamkwe kakuzabua vibao!??? Mi na izi hasira sijui tungefikishana wapi! naona kesi ingegeukia kwangu tu. Kuhusu biashara mi sina cha kukushauri, ila endelea kufuga hao ng'ombe tu, ila kwa milioni saba sijui umeuza ng'ombe wangapi shehe?
     
  19. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #19
    Aug 12, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 32,251
    Likes Received: 15,045
    Trophy Points: 280
    Mbona mi naona kama ameandika kwa paragraphs vile... au macho wangu ndio yanahitaji msaada wa yule mganga wa bungeni PROFESA MAJI MAREFU?
     
  20. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #20
    Aug 12, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 70,282
    Likes Received: 27,955
    Trophy Points: 280
    That's just unnecessary bureaucratic red tape, IMHO. But I understand that, that could just be how they do things over there.
     
Loading...