Jinsi Joseph Kabila alivyopiga chenga ya mwili, akili za wapinzani na mataifa ya Nje!


S

Shigganza

Member
Joined
May 24, 2018
Messages
50
Likes
108
Points
40
S

Shigganza

Member
Joined May 24, 2018
50 108 40
Jana tume ya uchaguzi Nchini nKongo (CENI) ilimtangaza FELIX TSHISEKEDI kutoka chama cha Upinzani cha UDSP kuwa mshindi wa kiti cha Urais baada ya kupata kura milioni 7, akifuatiwa na MARTIN FAYULU kura milioni 6.4 aliyekuwa akiwakilisha Muungano wa vyama vya Upinzani huku mgombea aliyekuwa anaungwa mkono na Rais anayemaliza muda wake EMMANUEL SHANDRY akiambulia milioni 4.4.

Baada ya kutangazwa kwa matokeo hayo, wafuasi wengi wa vyama vya Upinzani Nchini Kama ambavyo ilitarajiwa hawakusita kuonesha furaha zao kupitia mitandao mbalimbali kwa hoja kubwa kwamba chama tawala kimeondoka madarakani na wengine kwenda mbali zaidi na kusema 'Kabila habari yake imekwisha'

Kwa wafuatiliaji na wachambuzi waandamizi wa masuala ya kisiasa hasa za Kiafrika watakubaliana nami kwamba kilichofanyika ni Rais aliyeondoka madarakani KABILA kupiga chenga ya mwili akili za Wapinzani nchini Kongo na Afrika kwa ujumla sambamba na Mataifa ya nje ambayo kila kunapokucha hayapendi kuona taifa hilo likiwa katika hali ya amani na utulivu kwani kunaweza kuwa kikwazo kikubwa katika wizi wa madini yaliyojaa tele katika taifa hilo la Afrika ya kati.

kabila alipigaje hiyo chenga ya mwili?

Kutafuta mshindi ambaye atalinda maslahi yake binafsi na watu wa Kongo, ikumbukwe kanisa katoliki nchini Kongo na Ufaransa kwa nyakati tofauti yameeleza Mgombea aliyekuwa anawakilisha umoja wa Upinzani FAYULU ndiye aliyeshinda uchaguzi huo, Kama huo ndio ukweli ni wazi baada ya Kabila kubaini mgombea wake(SHANDRY) ameshindwa huku FAYULU akiwa na kura nyingi, akifuatiwa na TSHESEKEDI alichokifanya ni kuchagua shetani moja kati ya wawili( rejea theory of the lesser evil) na kwa mazingira yalivyokuwa akaamua kumtangaza TSHESEKEDI kuwa mshindi akiamini msimamo wake dhidi yake(kabila) ni AHUENI ikilinganishwa na FAYULU ikumbukwe kuwa TSHISEKEDI alikuwa tayri na uhasama na umoja wa vyama vya Upinzani ukiongozwa na FAYULU baada ya kumzuia kupeperusha bendera ya umoja huo licha ya kuwa maarufu na wafuasi wengi.

Ni nini kimetokea na kitatokea baada ya chenga hiyo ya mwili?

i) wananchi, vyama vya Upinzani na wakosoaji wakubwa wa kabila sambamba na mataifa ya nje yaliyokuwa yanampiga hayaongei lugha moja yanapingana yenyewe badala ya Kabila!!!!!!!

ii)Ni vigumu sasa kwa mataifa ya nje kutoa mashinikizo kwa tume ya uchaguzi kurudia uchaguzi zaidi ya kukosoa mwenendo wa uchaguzi haukuwa wa haki n.k kwanii bado aliyeshinda ni kutoka Upinzani Kama mataka ya awali ya Nchi hizo.

iii)TSHESEKEDI ataapishwa na kulinda maslahi mapana ya wakongomani pamoja na yale ya Kabila.

Kabila katoa funzo kubwa kwa Afrika kwamba tunaweza kulinda maslahi yetu mapana ya wananchi wetu pasipo kuleta kusababisha umwagaji damu, vita vya wenyewe kwa wenyewe ambavyo hutoa fursa kwa mataifa ya nje kuvuruga amani na utulivu wa nchi zetu.
 
S

SautiYaMnyonge

Member
Joined
May 13, 2018
Messages
32
Likes
98
Points
25
S

SautiYaMnyonge

Member
Joined May 13, 2018
32 98 25
Jana tume ya uchaguzi Nchini nKongo (CENI) ilimtangaza FELIX TSHISEKEDI kutoka chama cha Upinzani cha UDSP kuwa mshindi wa kiti cha Urais baada ya kupata kura milioni 7, akifuatiwa na MARTIN FAYULU kura milioni 6.4 aliyekuwa akiwakilisha Muungano wa vyama vya Upinzani huku mgombea aliyekuwa anaungwa mkono na Rais anayemaliza muda wake EMMANUEL SHANDRY akiambulia milioni 4.4.

Baada ya kutangazwa kwa matokeo hayo, wafuasi wengi wa vyama vya Upinzani Nchini Kama ambavyo ilitarajiwa hawakusita kuonesha furaha zao kupitia mitandao mbalimbali kwa hoja kubwa kwamba chama tawala kimeondoka madarakani na wengine kwenda mbali zaidi na kusema 'Kabila habari yake imekwisha'

Kwa wafuatiliaji na wachambuzi waandamizi wa masuala ya kisiasa hasa za Kiafrika watakubaliana nami kwamba kilichofanyika ni Rais aliyeondoka madarakani KABILA kupiga chenga ya mwili akili za Wapinzani nchini Kongo na Afrika kwa ujumla sambamba na Mataifa ya nje ambayo kila kunapokucha hayapendi kuona taifa hilo likiwa katika hali ya amani na utulivu kwani kunaweza kuwa kikwazo kikubwa katika wizi wa madini yaliyojaa tele katika taifa hilo la Afrika ya kati.

kabila alipigaje hiyo chenga ya mwili?

Kutafuta mshindi ambaye atalinda maslahi yake binafsi na watu wa Kongo, ikumbukwe kanisa katoliki nchini Kongo na Ufaransa kwa nyakati tofauti yameeleza Mgombea aliyekuwa anawakilisha umoja wa Upinzani FAYULU ndiye aliyeshinda uchaguzi huo, Kama huo ndio ukweli ni wazi baada ya Kabila kubaini mgombea wake(SHANDRY) ameshindwa huku FAYULU akiwa na kura nyingi, akifuatiwa na TSHESEKEDI alichokifanya ni kuchagua shetani moja kati ya wawili( rejea theory of the lesser evil) na kwa mazingira yalivyokuwa akaamua kumtangaza TSHESEKEDI kuwa mshindi akiamini msimamo wake dhidi yake(kabila) ni AHUENI ikilinganishwa na FAYULU ikumbukwe kuwa TSHISEKEDI alikuwa tayri na uhasama na umoja wa vyama vya Upinzani ukiongozwa na FAYULU baada ya kumzuia kupeperusha bendera ya umoja huo licha ya kuwa maarufu na wafuasi wengi.

Ni nini kimetokea na kitatokea baada ya chenga hiyo ya mwili?

i) wananchi, vyama vya Upinzani na wakosoaji wakubwa wa kabila sambamba na mataifa ya nje yaliyokuwa yanampiga hayaongei lugha moja yanapingana yenyewe badala ya Kabila!!!!!!!

ii)Ni vigumu sasa kwa mataifa ya nje kutoa mashinikizo kwa tume ya uchaguzi kurudia uchaguzi zaidi ya kukosoa mwenendo wa uchaguzi haukuwa wa haki n.k kwanii bado aliyeshinda ni kutoka Upinzani Kama mataka ya awali ya Nchi hizo.

iii)TSHESEKEDI ataapishwa na kulinda maslahi mapana ya wakongomani pamoja na yale ya Kabila.

Kabila katoa funzo kubwa kwa Afrika kwamba tunaweza kulinda maslahi yetu mapana ya wananchi wetu pasipo kuleta kusababisha umwagaji damu, vita vya wenyewe kwa wenyewe ambavyo hutoa fursa kwa mataifa ya nje kuvuruga amani na utulivu wa nchi zetu.
Ambacho hakifahamiki pia ni kuwa Tshisekedi ni shemeji yake kabila kwa maana ameoa mwanamke wa kitusi. Hata wakati kabla kampeni hazijaanza, wawili hao walifanya vikao mara kadhaa kubwa ikiwa kumuandaa kuwa chaguo lake la kimkakati ili kuiunganisha DRC huku maslahi yake na chama tawala yakilindwa.

Wachambuzi na wanamkakati wa kisiasa wanasema Tshisekedi anatakiwa kuunda serikali ili kwa kuzingatia matakwa ya Rais Kabila maana ni ukweli kuwa hakuwa na nafasi ya kushinda ila Kabila aliitaka Tume ya uchaguzi na idara ya usalama kuhakikisha anaibuka mshindi.

Wanasema ikiwa kabila ataona Tshisekedi anaweza kumsaliti anaweza kummaliza kwa kutumia mwanya wa mgogoro baina yake na wanaoupinga ushindi wake ili ionekane ndio wamempoteza. Ifahamike katiba ya DRC inasema Rais akiuwawa aliyekuwepo ndiye ataendelea kuongoza nchi.....

Joseph Kabila ni master mind

Sent using Jamii Forums mobile app
 
K

kigogo warioba

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
3,809
Likes
4,012
Points
280
K

kigogo warioba

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
3,809 4,012 280
kabila aliona soo chama kimfie ndio maana kwanza alistaafu, akamwachia shadari kimfie na hayo unayoyasema yanawezekana maana kabila alikua huru hata kuchagua rafiki kimya kimya baada ya kuona chama chake kinaenda kufa, ila kumbuka hilo halifanyi au kumpa kinga hata ya kutokwenda the hague.!
 
KYALOSANGI

KYALOSANGI

JF-Expert Member
Joined
Jan 21, 2011
Messages
2,076
Likes
638
Points
280
KYALOSANGI

KYALOSANGI

JF-Expert Member
Joined Jan 21, 2011
2,076 638 280
Kwa ukoo wa Banyamulenge yote yanawezekana!
 
F

fimboyaasali

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2011
Messages
2,188
Likes
928
Points
280
F

fimboyaasali

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2011
2,188 928 280
unajua kabila alikuwa hapatani kabisa na kanisa la katoliki,na kanisa kwa sauti moja lilimuunga mkono fayulu hadharani,hivyo kabila alipna ni heri ampe tchisekedi na wakaongea nae masaa 4 kabla ya matokeo kutolewa na yalipotolewa tshisekedi alimsifu sana kabila na kumuita ndugu
sasa kanisa halitokubali na bahati mbaya fayulu alisema hana imani na mahakama za congo kwa madai ni vibaraka wa kabila,sasa hata akikata rufaa haotasaidia kitu
ngoma iliyopo ni hii je kanisa la katoliki litakaa kimya?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
V

viking

JF-Expert Member
Joined
Aug 23, 2012
Messages
1,240
Likes
249
Points
160
Age
53
V

viking

JF-Expert Member
Joined Aug 23, 2012
1,240 249 160
Inaelekea mwandishi alikuwa na haraka na ana upeo mdogo sana kwenye masuala ya kimataifa .Kabila alipigaje chenga , Chagua la Kabila amepata nafasi ya pili ,na Kama angechaguliwa moja kwa moja angelinda maslahi ya Kabila,! Pressure toka jumuia ya kimataifa zilikuwa kubwa sana kwa Kabila ambaye alikea madarakani kwa zaidi ya muda unaotakiwa ilihali katiba haimruhuru
 
Powder

Powder

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2016
Messages
3,324
Likes
3,141
Points
280
Powder

Powder

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2016
3,324 3,141 280
True....!
Nimesoma sehemu Tshisekedi akikiri kuwa ni kweli baada ya kula kupigwa na kabla ya Matokeo kutangazwa alikua na Mazungumzo na Serikali ya Kabila, mwenyewe akitetea kuwa ni kawaida, ilitokea kwa Mandela South Africa.....kwa nini iwe Nongwa kwa Congo..!?
 
Nokia83

Nokia83

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2014
Messages
22,589
Likes
34,901
Points
280
Nokia83

Nokia83

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2014
22,589 34,901 280
Wazungu wamebaki mdomo wazi maana walikuwa wanataka ashinde mpinzani Fayulu kabila kamuweka mpinzani mwingine kanisa hawajui nn cha kufanya maana waliutaka sana uchaguzi na umefanyika
 
Nelson nely

Nelson nely

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2014
Messages
4,027
Likes
2,289
Points
280
Nelson nely

Nelson nely

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2014
4,027 2,289 280
Masikini Joseph Kabila...Nakumbuka Baba Yake Jose Alizamishwa Ziwa Tanganyika Akiwa Mahututi Kwa Amri Ya Laurent Desire Kabila,Baada Ya Jaribio La Kumtoa Madarakani Bwana Mobutu Kufeli Vibaya Na Askari Takriban 200 Wa Kabila Sr Wakiongozwa Na Marehemu Baba Yake Mzazi Wa Jose Kuuwawa,ndipo Babake Jose Akarudishwa Kambini Msituni Kuripoti Kwa Kabila Akiwa Amevunjika Miguu Yote!Ndipo Laurent Kabila Akawaagiza Askari Wake Wampakie Kwenye Boti Wamkimbize Ujiji Kigoma Apate Matibabu(ila Akawaamuru Wakifika Katikati Ya Ziwa Wamtupe Humo Halafu Warudi)Ndipo Mzee Kabila Akamtwaa Mke Wa Marehemu,marceline,Joseph Pamoja Na Dada Yake Akaja Kuwabwaga Msasani Daresalaam Kama Wanawe Kisha Akarudi Uwanja Wa Mapambano.Baadaye Joseph Alikuja Kuelewa Mazingira Ya Kifo Cha Babake Na Matatizo Yakaanzia Hapo! Rip Laurent.."mwanao" Alipendwa Zaidi Na Wanajeshi Wako Vile Hukuwatekelezea Ulichowaahidi Mlipokuwa Mngali Msituni,ukawajibu Nyodo Nao Wakasanua Kwa "mwanao" Ukweli Kwamba Wewe Si Baba Yake Na Baba Yake Ulimzamisha Ziwani!!
 
balimar

balimar

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2015
Messages
3,579
Likes
4,497
Points
280
balimar

balimar

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2015
3,579 4,497 280
Hivi huwa kunae raha gani kuingilia ndoa ya mwwnzio?
 
Powder

Powder

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2016
Messages
3,324
Likes
3,141
Points
280
Powder

Powder

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2016
3,324 3,141 280
True....!
Nimesoma sehemu Tshisekedi akikiri kuwa ni kweli baada ya kula kupigwa na kabla ya Matokeo kutangazwa alikua na Mazungumzo na Serikali ya Kabila, mwenyewe akitetea kuwa ni kawaida, ilitokea kwa Mandela South Africa.....kwa nini iwe Nongwa kwa Congo..!?
 
IGWE

IGWE

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2011
Messages
8,693
Likes
2,805
Points
280
IGWE

IGWE

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2011
8,693 2,805 280
Masikini Joseph Kabila...Nakumbuka Baba Yake Jose Alizamishwa Ziwa Tanganyika Akiwa Mahututi Kwa Amri Ya Laurent Desire Kabila,Baada Ya Jaribio La Kumtoa Madarakani Bwana Mobutu Kufeli Vibaya Na Askari Takriban 200 Wa Kabila Sr Wakiongozwa Na Marehemu Baba Yake Mzazi Wa Jose Kuuwawa,ndipo Babake Jose Akarudishwa Kambini Msituni Kuripoti Kwa Kabila Akiwa Amevunjika Miguu Yote!Ndipo Laurent Kabila Akawaagiza Askari Wake Wampakie Kwenye Boti Wamkimbize Ujiji Kigoma Apate Matibabu(ila Akawaamuru Wakifika Katikati Ya Ziwa Wamtupe Humo Halafu Warudi)Ndipo Mzee Kabila Akamtwaa Mke Wa Marehemu,marceline,Joseph Pamoja Na Dada Yake Akaja Kuwabwaga Msasani Daresalaam Kama Wanawe Kisha Akarudi Uwanja Wa Mapambano.Baadaye Joseph Alikuja Kuelewa Mazingira Ya Kifo Cha Babake Na Matatizo Yakaanzia Hapo! Rip Laurent.."mwanao" Alipendwa Zaidi Na Wanajeshi Wako Vile Hukuwatekelezea Ulichowaahidi Mlipokuwa Mngali Msituni,ukawajibu Nyodo Nao Wakasanua Kwa "mwanao" Ukweli Kwamba Wewe Si Baba Yake Na Baba Yake Ulimzamisha Ziwani!!
...kama ni kweli basi huyo Kabila sr.alikuwa mshenzi

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Nelson nely

Nelson nely

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2014
Messages
4,027
Likes
2,289
Points
280
Nelson nely

Nelson nely

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2014
4,027 2,289 280
Makubaliano Aliyoingia Kabila Na Felix Ni Hatari Ila Imebidi Iwe Hivyo Kwa Usalama Wa Kabila.Nchi Za Magharibi Zinaelewa Vizuri Picha Ilivyo Na Ndiyo Maana Wanahaha Kwa Sasa,ila Mkataba Ulivyo Bwana Felix Yuko Kwenye Kundi La Kukosa.
 

Forum statistics

Threads 1,250,897
Members 481,523
Posts 29,749,978