Jinsi gani Newton's fitst law of motion inavyoweza kutumika kuelezea madikteta duniani na tabia zao


S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
32,468
Likes
68,469
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
32,468 68,469 280
Habari wakuu,

Kwa wale waliobahatika kupata elimu ya sekondari bila shaka walijifunza kitu kinachoitwa Newton's law of motion ambazo ziko tatu:First Newton's law of motion, second law na third law.

Hapa interest yangu ni Newton"s first law of motino ambayo inasema:

Everybody will continue in its state of rest or uniform motion in a straight line unless compelled by some external forces to act otherwise.

Simple explanation:

Kitu chochote kitabaki mahala kilipo mpaka pale itakapotokea nguvu ya kukiondoa kwa maana ya kukisukuma, kukibeba, n.k na pia kama kitu hicho kiko katika mwendo, basi kitu hicho kitandelea katika spidi ile ile na uelekeo ule ule mpaka itokee nguvu ya kukifanya kibadili spidi yake na uelekeo wake.

Ni namna gani sheria hii ya Newton inaweza kuwa modified na kutumika kueleza madikteta duniani.

Si vinginevyo bali ni hivi:

Every dictator will continue with his actions of killing, torturing, abduction, oppression, violating country constitution,etc,unless he is compelled by some external forces to act otherwise or change his behaviour.


Kama upo mfano wa dikteta duniani aliewahi kuacha udikteta wake bila kushinikizwa au kuondolewa madarakani, basi nitafuta hayo maneno yangu hayo hapo juu, lakini kama hakuna,na kama ambavyo mimi binafsi naamini,basi nakuomba utafakari hayo maneno yangu.

Huhitaji kufanya research wala uchunguzi wa aina yoyote ile kuthibitisha ukweli huu zaidi tu ya kusoma historia ya madiketa duniani.
 
K

KIBST

JF-Expert Member
Joined
Jul 22, 2017
Messages
480
Likes
1,888
Points
180
K

KIBST

JF-Expert Member
Joined Jul 22, 2017
480 1,888 180
We jamaa naomba nikuulize swali...HIVI CHADEMA wamekuajili???
Daah jamaa naona maisha yako ni JF...wewe haijawahi pita siku wala sekunde haujaandika UHARO humu ndani??
Sasa nimeanza kuamini kuna kakikundi humu maususi kuajili ya KUANDIKA UCHOCHEZI.....
Ebu acha kutumiwa na KINA MBOWE....unapoteza mkuu......Fanya kazi zilizo HALALI achana na kazi za KULETA UCHOCHEZI.......Ogopa sana damu za watu zitakapo kuja kumwagika kwa sababu ya UPUUZI wako....
Huu wimbo wa dikteta dikteta mataimba mpaka lini?????HIVI MNAWAJUA MADIKTETA KWELI???...susingepata muda wa kuwa unashinda JF kuandika UHARO
 
MKANDAHARI

MKANDAHARI

JF-Expert Member
Joined
Apr 7, 2011
Messages
2,308
Likes
1,960
Points
280
MKANDAHARI

MKANDAHARI

JF-Expert Member
Joined Apr 7, 2011
2,308 1,960 280
We jamaa naomba nikuulize swali...HIVI CHADEMA wamekuajili???
Daah jamaa naona maisha yako ni JF...wewe haijawahi pita siku wala sekunde haujaandika UHARO humu ndani??
Sasa nimeanza kuamini kuna kakikundi humu maususi kuajili ya KUANDIKA UCHOCHEZI.....
Ebu acha kutumiwa na KINA MBOWE....unapoteza mkuu......Fanya kazi zilizo HALALI achana na kazi za KULETA UCHOCHEZI.......Ogopa sana damu za watu zitakapo kuja kumwagika kwa sababu ya UPUUZI wako....
Huu wimbo wa dikteta dikteta mataimba mpaka lini?????HIVI MNAWAJUA MADIKTETA KWELI???...susingepata muda wa kuwa unashinda JF kuandika UHARO
Mkuu vipi? Mbona dizain Kama povu limekutoka? Sasa CHADEMA imefikaje hapo? Naona jiwe limegonga mahala pake! Mtajukikana tu!
 
Mlandula Jr

Mlandula Jr

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2016
Messages
1,696
Likes
870
Points
280
Age
49
Mlandula Jr

Mlandula Jr

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2016
1,696 870 280
We jamaa naomba nikuulize swali...HIVI CHADEMA wamekuajili???
Daah jamaa naona maisha yako ni JF...wewe haijawahi pita siku wala sekunde haujaandika UHARO humu ndani??
Sasa nimeanza kuamini kuna kakikundi humu maususi kuajili ya KUANDIKA UCHOCHEZI.....
Ebu acha kutumiwa na KINA MBOWE....unapoteza mkuu......Fanya kazi zilizo HALALI achana na kazi za KULETA UCHOCHEZI.......Ogopa sana damu za watu zitakapo kuja kumwagika kwa sababu ya UPUUZI wako....
Huu wimbo wa dikteta dikteta mataimba mpaka lini?????HIVI MNAWAJUA MADIKTETA KWELI???...susingepata muda wa kuwa unashinda JF kuandika UHARO
Khaaa!wewe naye nahisi utakuwa una tatizo kwenye ubongo wako hao kina Mboe na Chadema wameingiaje humu?
 
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
57,173
Likes
38,400
Points
280
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
57,173 38,400 280
We jamaa naomba nikuulize swali...HIVI CHADEMA wamekuajili???
Daah jamaa naona maisha yako ni JF...wewe haijawahi pita siku wala sekunde haujaandika UHARO humu ndani??
Sasa nimeanza kuamini kuna kakikundi humu maususi kuajili ya KUANDIKA UCHOCHEZI.....
Ebu acha kutumiwa na KINA MBOWE....unapoteza mkuu......Fanya kazi zilizo HALALI achana na kazi za KULETA UCHOCHEZI.......Ogopa sana damu za watu zitakapo kuja kumwagika kwa sababu ya UPUUZI wako....
Huu wimbo wa dikteta dikteta mataimba mpaka lini?????HIVI MNAWAJUA MADIKTETA KWELI???...susingepata muda wa kuwa unashinda JF kuandika UHARO
Lazima bongo yako imejaa maji ya madafu. CDM imetajwa wapi hapo?
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
32,468
Likes
68,469
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
32,468 68,469 280
JamiiForums naomba hii mada muirudishe jukwaa la siasa naamini huko ndio hasa kunakostahili as long as hapa nimeongelea madikteta.
 
Professor kipuyuyu

Professor kipuyuyu

Member
Joined
Feb 11, 2018
Messages
21
Likes
21
Points
5
Professor kipuyuyu

Professor kipuyuyu

Member
Joined Feb 11, 2018
21 21 5
We jamaa naomba nikuulize swali...HIVI CHADEMA wamekuajili???
Daah jamaa naona maisha yako ni JF...wewe haijawahi pita siku wala sekunde haujaandika UHARO humu ndani??
Sasa nimeanza kuamini kuna kakikundi humu maususi kuajili ya KUANDIKA UCHOCHEZI.....
Ebu acha kutumiwa na KINA MBOWE....unapoteza mkuu......Fanya kazi zilizo HALALI achana na kazi za KULETA UCHOCHEZI.......Ogopa sana damu za watu zitakapo kuja kumwagika kwa sababu ya UPUUZI wako....
Huu wimbo wa dikteta dikteta mataimba mpaka lini?????HIVI MNAWAJUA MADIKTETA KWELI???...susingepata muda wa kuwa unashinda JF kuandika UHARO
pole mkuu hii ndo ubaya wa kurusha jiwe gizani hakujua kama atakupata wewe ila amekuomba utafakari acha jazba tupe maono yako mkuu
 
Inferior Complex

Inferior Complex

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2014
Messages
3,404
Likes
3,762
Points
280
Inferior Complex

Inferior Complex

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2014
3,404 3,762 280
We jamaa naomba nikuulize swali...HIVI CHADEMA wamekuajili???
Daah jamaa naona maisha yako ni JF...wewe haijawahi pita siku wala sekunde haujaandika UHARO humu ndani??
Sasa nimeanza kuamini kuna kakikundi humu maususi kuajili ya KUANDIKA UCHOCHEZI.....
Ebu acha kutumiwa na KINA MBOWE....unapoteza mkuu......Fanya kazi zilizo HALALI achana na kazi za KULETA UCHOCHEZI.......Ogopa sana damu za watu zitakapo kuja kumwagika kwa sababu ya UPUUZI wako....
Huu wimbo wa dikteta dikteta mataimba mpaka lini?????HIVI MNAWAJUA MADIKTETA KWELI???...susingepata muda wa kuwa unashinda JF kuandika UHARO
Kwani TANZANIA TUNA DIKTETA?.or hiyo law ya madikteta IPO dunian??
Freedom of speech!
 
K

Ksongoro

Member
Joined
Apr 1, 2016
Messages
46
Likes
18
Points
15
K

Ksongoro

Member
Joined Apr 1, 2016
46 18 15
We jamaa naomba nikuulize swali...HIVI CHADEMA wamekuajili???
Daah jamaa naona maisha yako ni JF...wewe haijawahi pita siku wala sekunde haujaandika UHARO humu ndani??
Sasa nimeanza kuamini kuna kakikundi humu maususi kuajili ya KUANDIKA UCHOCHEZI.....
Ebu acha kutumiwa na KINA MBOWE....unapoteza mkuu......Fanya kazi zilizo HALALI achana na kazi za KULETA UCHOCHEZI.......Ogopa sana damu za watu zitakapo kuja kumwagika kwa sababu ya UPUUZI wako....
Huu wimbo wa dikteta dikteta mataimba mpaka lini?????HIVI MNAWAJUA MADIKTETA KWELI???...susingepata muda wa kuwa unashinda JF kuandika UHARO
Unadhani wanao mpinga wapo chadema pekee?
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,569
Likes
38,970
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,569 38,970 280
Elma Frank Silkiluwasha you are missed
 

Forum statistics

Threads 1,250,112
Members 481,224
Posts 29,721,096