Jinsi ajali ya Mv Bukoba ilivyozama na hazina ya mashairi ya NAZITAKA MBICHI HIZI ya mwanasheria Audax.

Idd Ninga

Idd Ninga

Verified Member
Joined
Nov 18, 2012
Messages
2,732
Points
2,000
Idd Ninga

Idd Ninga

Verified Member
Joined Nov 18, 2012
2,732 2,000



Kuna mengi katika historia ya ushairi na maisha ya washairi ndani ya Tanzania ambayo kwa kiasi kikubwa imekuwa haijukani na wengi wala kuhuifadhiwa katika kumbukumbu nzuri za kihistoria kwa sababu ambazo ni ngumu kuziweka wazi hasa katika kutazama tamaduni na mila za lugha ya Kiswahili,labda kwa sababu ya ukisasa ambao unaweza kuwa ni sababu ya kuuficha utamaduni halisi wa mila ya lugha ya Kiswahili.
Tukitazama matukio mengi katika historia hizi kwa kiasi kingine yanakuwa na yameambatana na matukio mengine yalowahi kutokea ndani ya nchi hii pamoja na Afrikja ya mashariki kwa ujumla,tukio ama la mashambulizi ya Westgate na muuaji ya mtunzi Fulani wa mashairi yanatukumbusha ni namna gani washairi wamekuwa katika maisha ya kupiti matukio Fulani bila ya wao kujulikana na wengi.
Audax Khendaguza Vedasto mmoja kati ya wanasheria na wasomi wa fani ya sharia nchini kupitia kitabu chake ama diwani yake ya CHOPIKWA KIKAPIKA ya mwaka 2010 anaelezea ,mkasa mzito a kupoteza tungo zake nyingi ambazo alizitunga akiwa katika umri mdogo na baadae tungo hizo kupotea na mpaka wa leo hakuna matumaini kama atakuja kuzipata au zitakuja kupatikana.
Tarehe 21 Mei 1996 katika katika ya ziwa Victoria ajali mbaya ya meli ya Mv Bukoba ilizima na mamia ya watu kupoteza maisha akiwemo Mwalimu Dominick Alimanya.
Domonick Alimanya alifariki dunia katika jail ya meli ya ya Mv Bukoba akiwa na hazina ya mashairi yaliyoandikwa na Audax Kahendaguza na mashairi hayo kupotelea majini.
Shairi muhimu kabisa ni shairi lake la kwanza kutunga ambalo alikuwa akijibu shairi la SIZITAKI MBICHI HIZI huku yeye akijibu nazitaka mbichi lakini bahati mbaya shairi hilo pamoja mashairi mengine yaliweza kupotelea majini na kushindwa kupatikana kwa sababu hasa katika zama hizo tungo nyingi zilikuwa zikihifadhiwa katika madaftari.

mawasiliano-iddyallyninga@gmail.com
 
instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2016
Messages
5,372
Points
2,000
instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2016
5,372 2,000
Sidhani kama ilishawahi tokea ajali kama hiyo nchini.

Watu zaidi ya 1000?
 
KeyserSoze

KeyserSoze

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2014
Messages
2,534
Points
2,000
KeyserSoze

KeyserSoze

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2014
2,534 2,000
kwahio hakumbuki hata sentensi chache aweze kuunga unga na kwenye meli hilo daftari lilikuwa linatoka Bukoba analipeleka Mwanza ili kuchapishwa au ? Na sidhani kama ni busara kumpa mtu your only copy ya kazi yako ya maisha yako hata kama anaenda kuisomea chumbani let alone kutoka nayo mji mmoja kwenda mwingine
 
Joseverest

Joseverest

Verified Member
Joined
Sep 25, 2013
Messages
42,777
Points
2,000
Joseverest

Joseverest

Verified Member
Joined Sep 25, 2013
42,777 2,000
DAAH ENZI HIZO UMETUKUMBUSHA MBALI..WASHAIRI KUMBE NAO WALIKUWA VIZURI
 
Idd Ninga

Idd Ninga

Verified Member
Joined
Nov 18, 2012
Messages
2,732
Points
2,000
Idd Ninga

Idd Ninga

Verified Member
Joined Nov 18, 2012
2,732 2,000
kwahio hakumbuki hata sentensi chache aweze kuunga unga na kwenye meli hilo daftari lilikuwa linatoka Bukoba analipeleka Mwanza ili kuchapishwa au ? Na sidhani kama ni busara kumpa mtu your only copy ya kazi yako ya maisha yako hata kama anaenda kuisomea chumbani let alone kutoka nayo mji mmoja kwenda mwingine
Kipindi hicho yeye alikuwa ni mwanafunzi wa chuo kikuu cha Dar es salaam na Mwalimu Dominuick alikuwa akisafari kutpoka Bukoba ili kuyapeleka mashairi hayo kwa Audax.
Ingelikuwa na wakati wa teknolojia kama sasa basi hakuna ambacho kingepotea.
Subiri utaona mengi ikiwemo hata Shaaban Robert mwenyewe jinsi tungo zake zilivyotoweka.
 
Idd Ninga

Idd Ninga

Verified Member
Joined
Nov 18, 2012
Messages
2,732
Points
2,000
Idd Ninga

Idd Ninga

Verified Member
Joined Nov 18, 2012
2,732 2,000
DAAH ENZI HIZO UMETUKUMBUSHA MBALI..WASHAIRI KUMBE NAO WALIKUWA VIZURI
Historia kubwa na kwa kiasi kikubwa imefichwa sehemu ila machache yataanza kusikika sasa,kuna historia tokea miaka ya 1830,mwaka 1936 kwa Shaabani Robert,kuna historia hadi za kisiasa na harakati za uhuru wa Afrfika ya mashariki.
 
KeyserSoze

KeyserSoze

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2014
Messages
2,534
Points
2,000
KeyserSoze

KeyserSoze

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2014
2,534 2,000
Kipindi hicho yeye alikuwa ni mwanafunzi wa chuo kikuu cha Dar es salaam na Mwalimu Dominuick alikuwa akisafari kutpoka Bukoba ili kuyapeleka mashairi hayo kwa Audax.
Ingelikuwa na wakati wa teknolojia kama sasa basi hakuna ambacho kingepotea.
Subiri utaona mengi ikiwemo hata Shaaban Robert mwenyewe jinsi tungo zake zilivyotoweka.
Anyway kwa kizazi cha sasa hayo mashairi hata yangekuwepo yangekuwa maktaba yanapigwa vumbi kwa kumshauri yeye na hao washairi wengine wateneneze mashairi ambayo yanaweza kulika kwa kizazi cha sasa.., Kuliko hawa vijana kuimba mihogo ya jangombe kila siku wawatungie mashairi yatakayoishi milele...
 
Joseverest

Joseverest

Verified Member
Joined
Sep 25, 2013
Messages
42,777
Points
2,000
Joseverest

Joseverest

Verified Member
Joined Sep 25, 2013
42,777 2,000
Historia kubwa na kwa kiasi kikubwa imefichwa sehemu ila machache yataanza kusikika sasa,kuna historia tokea miaka ya 1830,mwaka 1936 kwa Shaabani Robert,kuna historia hadi za kisiasa na harakati za uhuru wa Afrfika ya mashariki.
TUNASUBIRI MKUU
 
Idd Ninga

Idd Ninga

Verified Member
Joined
Nov 18, 2012
Messages
2,732
Points
2,000
Idd Ninga

Idd Ninga

Verified Member
Joined Nov 18, 2012
2,732 2,000
Anyway kwa kizazi cha sasa hayo mashairi hata yangekuwepo yangekuwa maktaba yanapigwa vumbi kwa kumshauri yeye na hao washairi wengine wateneneze mashairi ambayo yanaweza kulika kwa kizazi cha sasa.., Kuliko hawa vijana kuimba mihogo ya jangombe kila siku wawatungie mashairi yatakayoishi milele...
Hapana viojana wa sasa tunayatafuta vibaya mno tena kwa nguvu na tunatumia gharama kubwa mno kupata mashairi haya ya zamani kwa sababu:
Ni sehemu ya elimu inayotolewa hadi vyuo vikuu kama utakua unafanya utafiti wowote wa kifasihi.
Pili,katika harakati za kuchunguza historia ya nchi yetu.
Tatu,ni sanaa inayohitaji vitu vingi mno ambavyo wasanii wengine hawawezi,ikiwemo kujibidiisha katika kusoma vitabu jambo ambalo ni ngumu sana sana tena sana kwa mtu mweusi.
 

Forum statistics

Threads 1,326,680
Members 509,566
Posts 32,230,813
Top