Jimbo La Bukoba mjini mmefanya makosa makubwa kumuondoa Sued Kagasheki | Page 6 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jimbo La Bukoba mjini mmefanya makosa makubwa kumuondoa Sued Kagasheki

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by britanicca, Nov 7, 2015.

  1. britanicca

    britanicca JF-Expert Member

    #1
    Nov 7, 2015
    Joined: May 20, 2015
    Messages: 4,689
    Likes Received: 5,918
    Trophy Points: 280
    Mbunge Sued Kagasheki,
    1. Mikopo Kwa Kina Mama,
    2. Vijana Wanapatiwa Pikipiki Kwa Kurejesha Ela Taratibu, Mwaka Huu Kawapatia Pikipiki 300,
    3. Ukarabati Wa Hospitali Ya Mkoa Na Kuwapatia Ambulance Na Kugharamia Mafuta Yake,
    4. Bill Ya Umeme Ya Hospitali Zote Na Vituo Vya Watoto Yatima Bado Analipa Yeye
    5. Kuwapatia Fursa Vijana Kucheza Ligi Yenye Thaman Ya Mil 35 Kwa Miez 6,
    6. Kubadilisha Furniture Za Shule Zote Za Serikali Kila Zinapochakaa
    7. Katoa Fursa Ya Ajira Kupitia Vick Fish,
    8. Kapambana Na Fisad Aman Anatory Katika Sakata La Viwanja Bukoba
    9. Kina Mama Wamepewa Fursa Ya Ufugaji Kila Mama 5 Ng'ombe 1 Bule
    10. Kuweka Mitego Ya Radi Kila Shule Kuzuia Vifo Vilivyotokea Siku Za Nyuma, Kaweka Tv Na Umeme Shule Zote, Na Kujenga Darasa Moja Moja Kila Shule,
    Je Mlitaka Afanye Nin Zaid Ya Icho? Pia Mmelalamika Eti Anaweza Chukua Ambulance Alizogawa Hospitalin, Nahs Dhana Ya Mabadiliko Hamkuielewa
     
  2. kevin isaya

    kevin isaya JF-Expert Member

    #101
    Nov 9, 2015
    Joined: May 5, 2012
    Messages: 1,097
    Likes Received: 1,152
    Trophy Points: 280
    Sina Uhakika Kama Kayafanya Yote Uliyoorodhesha Hapo Juu, Lakin Nina Uhakika Kuwa Ambulance Hakuichukua Watu Ni Wahongo Hadi Sasa Ipo, Na Sishangai Watu Kusema Kaichukua Huku Hawana Evidence Hiyo Ni Kwasababu Binadamu Ni Wanafiki,
     
  3. DR.RWEYENDERA

    DR.RWEYENDERA JF-Expert Member

    #102
    Jul 9, 2016
    Joined: Jan 19, 2013
    Messages: 396
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 80
    Ok
     
  4. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #103
    Jul 9, 2016
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 12,371
    Likes Received: 4,004
    Trophy Points: 280
    There is no free lunch! Olasha mbali olayola!
     
  5. britanicca

    britanicca JF-Expert Member

    #104
    Aug 5, 2016
    Joined: May 20, 2015
    Messages: 4,689
    Likes Received: 5,918
    Trophy Points: 280
    Hehe
     
  6. britanicca

    britanicca JF-Expert Member

    #105
    Aug 9, 2016
    Joined: May 20, 2015
    Messages: 4,689
    Likes Received: 5,918
    Trophy Points: 280
    Tunaomba feedback kwa ambayo kasharekebisha Rwakatare
     
  7. Alex Xavery

    Alex Xavery Verified User

    #106
    Sep 1, 2016
    Joined: Apr 19, 2015
    Messages: 226
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 60
    Sikuwahi kuwa hapa tangu awali mada hii ilipoletwa humu, ila usiku huu wa manane nimepata bahati ya kupitia mijadala yote.

    Nimefrahishwa na kiu ambayo wakazi na wasio wakazi wa jimbo la bukoba wanayo juu ya maendeleo ya jimbo letu.

    Yote maoni ni mazuri japo tofauti zetu ni kutokana na itkadi zetu, mitizamo yetu na imani zetu.

    Ndugu zangu nichukue fursa hii kuwakumbusha kuwa KATIBA ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania imeainisha wazi majukumu ya wawakilishi tunaowachagua lakini pia majukumu na wajibu wa raia mmoja mmoja.

    Niwakumbushe tena kwamba kupiga kwetu kura ni kuwachagua watu wachache kwa niaba yetu ambao tutapanga nao, kwa kushauriana nao na kuweka msukumo wa pamoja ili kuhakikisha tunawabana watoza ushuru waweze kuturejeshea huduma stahiki za kijamii kulingana na uhitaji wetu.

    Hivyo kumbe sio vyema kupiga kura na kurudi nyuma tukabaki kama watizamaji wa mchezo majukwaani, la hasha kumbe tuna wajibu wa kuhoji, kushauri, kupinga, na kuhimiza ili mambo muhimu yatekelezeke kwa wakati na kwa ufanisi.

    Hatuwezi kubaki kuwa tegemezi kwa mtu mmoja tena kwa kutumia akili yake peke yake kuwasilisha vitu vya akili yake bila kumsaidia na kuweka msukumo wa utekelezaji.

    Huu sasa nafikili ni wakati ambao tunatakiwa tubadilike tuache kuwaza kwa matumbo na tuzipe nafasi bongo zetu zifanye kazi, tuache kuwa wakinga mikono kama ombaomba bali tutimize wajibu wetu kikamilifu ili tupate haki zetu stahiki.

    Nichukue fursa hii kuwaalika ninyi nyote wakazi na msio wakazi, wadau wa maendeleo, bila kujali itkadi za vyama vyetu vya siasa katika jukwaa maalumu la TUSHIRIKISHANE JIMBO LA BUKOBA MJINI linalopatikana humu Jamii Forum. Mtapata fursa ya kuwahoji, kuwashauri, kutoa maoni na kero zote ndani ya Jimbo la Bukoba m, viongozi wetu tuliowachagua na kuwapa dhamana, Mh. Mbunge na madiwani wote, kwa uwazi kabisa.

    Yaliyopita si ndwele, tungange yaliyopo ila kwa aproach na style rasmi inayokubalika kwa mjibu wa KATIBA ya nchi yetu. Ni imani yetu tukiweka itkadi za vyama vyetu vya siasa pembeni na tukaamua kushirikiana tunaweza kusaidia Jimbo letu na nchi yetu kukua kumaendeleo kwa kasi kubwa sana.

    Karibuni sana na kila la kheli katika kutimiza majukumu yetu kwa matakwa ya Mnyazi Mungu Muumba wetu.
     
  8. Abunwasi

    Abunwasi JF-Expert Member

    #107
    Sep 1, 2016
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 3,302
    Likes Received: 1,137
    Trophy Points: 280
    'WE USUALLY DONT VALUE WHAT WE HAVE UNTIL WE LOSE THEM' Majuto Mjukuu
     
  9. Alex Xavery

    Alex Xavery Verified User

    #108
    Sep 4, 2016
    Joined: Apr 19, 2015
    Messages: 226
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 60
    Kizuri ni kwamba kuna mengi sana aliyafanya ambayo yako nje ya majukumu rasmi ya mbunge kwa mjibu wa Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, hivyo haihitaji ubunge ili aendelee nayo. Anaweza kuendelea hata kama sio mbunge.
     
  10. Andrew0079

    Andrew0079 JF-Expert Member

    #109
    Sep 4, 2016
    Joined: Jun 11, 2016
    Messages: 262
    Likes Received: 137
    Trophy Points: 60
    Aliyeandika huu uzi ni Mpumbavu kama ifuatavyo :
    1. AMEZOEA MAISHA YA UTUMWA
    2. MNAFIKI ASIYEKUWA NA HOJA
    3. SYO MWANA BUKOBA NA ANA ELIMU NDOGO KUHUSU JIMBO LA BK. MJIN
     
  11. Abunwasi

    Abunwasi JF-Expert Member

    #110
    Sep 5, 2016
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 3,302
    Likes Received: 1,137
    Trophy Points: 280
    Inawezekana uko sahihi sana tu ila hujaeleza huyo wa sasa amefanya nini hadi sasa ili nasi tuweze kuweka mizania sawa
     
  12. dr Akanyonyi Ako

    dr Akanyonyi Ako JF-Expert Member

    #111
    Sep 5, 2016
    Joined: Dec 31, 2012
    Messages: 241
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 45
    Wewe ata sasa uko bukoba afu unasema haujarudi ten years...!!! au majina ya JF ndo yanakufanya hutuaminishe hauko BK....wabeiya iwe mhyoza
     
  13. R

    Rwankomezi JF-Expert Member

    #112
    Sep 5, 2016
    Joined: Sep 5, 2013
    Messages: 1,561
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    Mkuu unaniongelea wewe ama vipi?
     
  14. britanicca

    britanicca JF-Expert Member

    #113
    Sep 6, 2016
    Joined: May 20, 2015
    Messages: 4,689
    Likes Received: 5,918
    Trophy Points: 280
    Kaka mi ni mkazi wa Bukoba kibeta though now sikai uko Tanzania , lakin ni wajibu Wangu kuhoji,
    Ukizingatia Bukoba tokea enzi za lihangisa, mujuni kataraiya, lwakatare , Kagasheki, lwakatare tena , nafuatilia kila kitu kinachofanyika,
     
  15. Abunwasi

    Abunwasi JF-Expert Member

    #114
    Sep 7, 2016
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 3,302
    Likes Received: 1,137
    Trophy Points: 280
    Nanyi mntunzaje???? mbona wengine hawafanyi hivyo????? sisi waswahili tumerithi misemo mingi tuu na mmoja wapo ni 'AKATAE PAZURI PABAYA PANAMNGOJEA NA MAJUTO NI MJUKUU'
     
  16. b

    babu na mjukuu JF-Expert Member

    #115
    Sep 7, 2016
    Joined: Jun 23, 2016
    Messages: 1,277
    Likes Received: 964
    Trophy Points: 280
    Tuelezeni na ya Lwakatare aliyotekeleza hadi sasa
     
  17. M

    Marco Joel Member

    #116
    Sep 7, 2016
    Joined: Aug 30, 2016
    Messages: 15
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 5
    kilichomgharimu kagasheki ni kujenga makundi ndani ya chama ambayo yalikuja kumharibia wakati wa uchaguzi mfano kati yake na Dk.Amani.
     
  18. britanicca

    britanicca JF-Expert Member

    #117
    Jan 14, 2017
    Joined: May 20, 2015
    Messages: 4,689
    Likes Received: 5,918
    Trophy Points: 280
    So.kwli
     
  19. J C

    J C JF-Expert Member

    #118
    Jan 14, 2017
    Joined: Dec 12, 2013
    Messages: 2,007
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    Kumsifia pogba
     
  20. Aurthur

    Aurthur JF-Expert Member

    #119
    Jan 14, 2017
    Joined: Feb 1, 2016
    Messages: 2,645
    Likes Received: 1,899
    Trophy Points: 280
    We mth wa Huko Mbeya mambo ya Bukoba yanakuhusu nini
     
  21. christelly

    christelly JF-Expert Member

    #120
    Jan 14, 2017
    Joined: Dec 29, 2016
    Messages: 1,478
    Likes Received: 1,445
    Trophy Points: 280
    Mapunga kama nyie natamani niwapasuepasue....unakubali umwinyi eti kisa MTU kakupa unga wa ugali....ndo nyie mliotufikisha hapa waafrika ..kama ww ni mwanaume utakuwa na mapungufu makubwa mno....hufai kuwa ktk jinsia ya kiume maana mtazamo kama wako ni wa kikekike
     
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
Loading...