Jimbo La Bukoba mjini mmefanya makosa makubwa kumuondoa Sued Kagasheki


eddy

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2007
Messages
10,701
Likes
4,571
Points
280

eddy

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2007
10,701 4,571 280
Mbunge Sued Kagasheki,
1. Mikopo Kwa Kina Mama,
2. Vijana Wanapatiwa Pikipiki Kwa Kurejesha Ela Taratibu, Mwaka Huu Kawapatia Pikipiki 300,
3. Ukarabati Wa Hospitali Ya Mkoa Na Kuwapatia Ambulance Na Kugharamia Mafuta Yake,
4. Bill Ya Umeme Ya Hospitali Zote Na Vituo Vya Watoto Yatima Bado Analipa Yeye
5. Kuwapatia Fursa Vijana Kucheza Ligi Yenye Thaman Ya Mil 35 Kwa Miez 6,
6. Kubadilisha Furniture Za Shule Zote Za Serikali Kila Zinapochakaa
7. Katoa Fursa Ya Ajira Kupitia Vick Fish,
8. Kapambana Na Fisad Aman Anatory Katika Sakata La Viwanja Bukoba
9. Kina Mama Wamepewa Fursa Ya Ufugaji Kila Mama 5 Ng'ombe 1 Bule
10. Kuweka Mitego Ya Radi Kila Shule Kuzuia Vifo Vilivyotokea Siku Za Nyuma, Kaweka Tv Na Umeme Shule Zote, Na Kujenga Darasa Moja Moja Kila Shule,
Je Mlitaka Afanye Nin Zaid Ya Icho? Pia Mmelalamika Eti Anaweza Chukua Ambulance Alizogawa Hospitalin, Nahs Dhana Ya Mabadiliko Hamkuielewa
inawezekana hayo hayakuwa vipaumbele vya wapiga kura wake, wao walitaka mabadiliko ya kuzungusha mikono na wamepata, alipaswa awape kazi twaweza na repoa wamfanyie research ili ajue priorities za wananchi wake. Isitoshe watu wa kagera ni wa ajabu sana kama walimshangilia Idd Amin huku wamebeba majani ya migomba pamoja na kuwapiga risasi.
 

Easy E

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2012
Messages
950
Likes
47
Points
45

Easy E

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2012
950 47 45
hakuna mji wenye unafiki kama ule Tanzania hii...we jua hivyo tu...ila vicfish ni yake kweli?..mi najua anamiliki ASU ambapo pia kuna ajira za kutosha...wataona mabadiliko.
 

danimutta

Senior Member
Joined
Nov 4, 2011
Messages
130
Likes
38
Points
45

danimutta

Senior Member
Joined Nov 4, 2011
130 38 45
Hakika watu wa Bukoba na Kagera kwa ujumla miaka yote wamesifika kwa ujasiri wa kujitegemea, ujasiliamali na kusaka elimu. Kwa historia yao iliyotukuka wana Bukoba wanahitaji kuwezeshwa kimiundombinu na kimitaji ili waweze kuinua maisha yao. Mbunge au kiongozi wa aina ya Kagasheki anayejikita katika uhisani wa wateule wachache hafai. Mbunge na wote wenye madaraka wanahitaji kuelekeza nguvu kwenye miradi mikubwa na endelevu yenye kugusa maisha ya maelfu ya wenyeji waliopigika kiuchumi na sasa kielimu.

Bukoba tunahitaji SOKO jipya na la kisasa ili kuwawezesha maelfu ya wauzaji na wanunuzi kuendesha shughuli zao kwa ufanisi na tija. Zile chokochoko baina ya Kagasheki na mtu wake Aman zilizosababisha kushindwa kwa mradi huu ni sababu tosha ya kumkosesha ubunge Kagasheki. Bukoba tunahitaji stendi mpya na ya kisasa ya mabasi. Wana Bukoba na Kagera tunahitaji usafiri wa meli wa uhakika zaidi ya miaka 15 tangu tuwapoteze ndugu zetu zaidi ya 800 kutokana na matumizi wa meli mbovu.
Mwisho Kagera tunahitaji Chuo Kikuu kikubwa na cha hadhi ya kimataifa - siyo matawi ya vyuo vya makanisa vya SAUT na TUMAINI. Kwa mkoa wenye zaidi ya wakazi millioni mbili na historia ya wenyeji wapenda elimu (nshomile) ni aibu kuzidiwa sana na mikoa ya Morogoro na Kilimanjaro yenye vyuo vikuu zaidi ya vitatu vyenye hadhi ya kimataifa. Wabunge wetu wapya walete mabadiriko katika maeneo haya na siyo kuleta bodaboda na ambulance ambalo ni jukumu la serikali.
 

simanyane

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2015
Messages
2,256
Likes
442
Points
180

simanyane

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2015
2,256 442 180
Wewe ndio umemaliza, mambo yote aliyoongea huyu ni ya hisani, hatuwezi kuwa na wabunge wa aina ya Dewji, miaka 5 hajawakilisha wananchi mara anachimba kisima hapa na pale.

Sisi wabunge maskini tutawezaje kufanya kazi za serikali?
Kweli kabisa mkuu na yote haya ni kuishi chini ya mfumo mbovu wa watawala wetu ambao wanawadanganya wananchi eti kazi ya mbunge ni kuchimba visima au kujenga mitalo na kuiacha serikali ikitumia kodi kwa anasa
 
Joined
Jun 13, 2015
Messages
71
Likes
19
Points
15

Tembuu

Member
Joined Jun 13, 2015
71 19 15
Hiyo misaada inatolewa na WAHISANI na si yeye acheni kutudanganya. WANABUKOBA WAMEGUNDUA KUA ANACHOWAPA SIO ANACHOPOKEA.
 

Bramo

JF Bronze Member
Joined
Oct 21, 2009
Messages
9,702
Likes
2,786
Points
280

Bramo

JF Bronze Member
Joined Oct 21, 2009
9,702 2,786 280
Mbunge Sued Kagasheki,
1. Mikopo Kwa Kina Mama,
2. Vijana Wanapatiwa Pikipiki Kwa Kurejesha Ela Taratibu, Mwaka Huu Kawapatia Pikipiki 300,
3. Ukarabati Wa Hospitali Ya Mkoa Na Kuwapatia Ambulance Na Kugharamia Mafuta Yake,
4. Bill Ya Umeme Ya Hospitali Zote Na Vituo Vya Watoto Yatima Bado Analipa Yeye
5. Kuwapatia Fursa Vijana Kucheza Ligi Yenye Thaman Ya Mil 35 Kwa Miez 6,
6. Kubadilisha Furniture Za Shule Zote Za Serikali Kila Zinapochakaa
7. Katoa Fursa Ya Ajira Kupitia Vick Fish,
8. Kapambana Na Fisad Aman Anatory Katika Sakata La Viwanja Bukoba
9. Kina Mama Wamepewa Fursa Ya Ufugaji Kila Mama 5 Ng'ombe 1 Bule
10. Kuweka Mitego Ya Radi Kila Shule Kuzuia Vifo Vilivyotokea Siku Za Nyuma, Kaweka Tv Na Umeme Shule Zote, Na Kujenga Darasa Moja Moja Kila Shule,
Je Mlitaka Afanye Nin Zaid Ya Icho? Pia Mmelalamika Eti Anaweza Chukua Ambulance Alizogawa Hospitalin, Nahs Dhana Ya Mabadiliko Hamkuielewa
Said Kagasheki ndio nani aisee
 

nguvu

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2013
Messages
5,045
Likes
1,317
Points
280

nguvu

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2013
5,045 1,317 280
Mbunge Sued Kagasheki,
1. Mikopo Kwa Kina Mama,
2. Vijana Wanapatiwa Pikipiki Kwa Kurejesha Ela Taratibu, Mwaka Huu Kawapatia Pikipiki 300,
3. Ukarabati Wa Hospitali Ya Mkoa Na Kuwapatia Ambulance Na Kugharamia Mafuta Yake,
4. Bill Ya Umeme Ya Hospitali Zote Na Vituo Vya Watoto Yatima Bado Analipa Yeye
5. Kuwapatia Fursa Vijana Kucheza Ligi Yenye Thaman Ya Mil 35 Kwa Miez 6,
6. Kubadilisha Furniture Za Shule Zote Za Serikali Kila Zinapochakaa
7. Katoa Fursa Ya Ajira Kupitia Vick Fish,
8. Kapambana Na Fisad Aman Anatory Katika Sakata La Viwanja Bukoba
9. Kina Mama Wamepewa Fursa Ya Ufugaji Kila Mama 5 Ng'ombe 1 Bule
10. Kuweka Mitego Ya Radi Kila Shule Kuzuia Vifo Vilivyotokea Siku Za Nyuma, Kaweka Tv Na Umeme Shule Zote, Na Kujenga Darasa Moja Moja Kila Shule,
Je Mlitaka Afanye Nin Zaid Ya Icho? Pia Mmelalamika Eti Anaweza Chukua Ambulance Alizogawa Hospitalin, Nahs Dhana Ya Mabadiliko Hamkuielewa
kwahiyo unahisi hizo ndio kazi na majukumu ya mbunge?
 

James7

Senior Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
105
Likes
34
Points
45

James7

Senior Member
Joined Nov 2, 2010
105 34 45
Word. Well said

Tatizo letu wananchi tumeamua kwa makusudi kubadilisha majukumu ya mbunge kutoka kuwa mwakilishi wetu na kumpa majukumu ambayo yanapaswa kutekelezwa na wale tuliowapa dhamana ya kukusanya kodi.Binafsi siamini kama kusomesha wanafunzi ni jukumu la mbunge. Kama ni jukumu lake basi alipe ada kwa wanafunzi wa jimbo zima.
 

Kisambo

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2014
Messages
684
Likes
226
Points
60

Kisambo

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2014
684 226 60
Angekuwa kwel anayafanya hayo yote sizan kama raia wangempiga chin!!

Vip mbona ambulace kazikusanya tena?
 

BUBE

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2010
Messages
844
Likes
6
Points
35

BUBE

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2010
844 6 35
Kama haya yote alikuwa anatoa kwenye mfuko wake mwenyewe, basi hafai hata kidogo. Uwepo wa viongozi wa namna hii unaifanya serikali inayokusanya kodi zetu ilale saaana na kuwafanya wachache kuiibia serikali. Kazi ya mbunge sio kugawa haya mavitu, ni kuwawakilisha raia na kuisimamia serikali. Sasa huduma ambayo ilipaswa itolewa na serikali inatolewa na mbuge (sijui kwa raha ipi), basi mbunge ndiye serikali na endapo atakula fedha za umma ni vigumu kumuwajibisha maana anavokwimba katika eneo moja anavileta kwa mkono mwingine. Hii sio kwa kagasheki tu, nadhani raia nchi hii wanadhani mbunge anawajibika kuleta maji, kujenga barabara badala ya KUISIMAMIA serikali ifanye hayo na mengine zaidi ya hayo. Sasa Bukoba mjini, wambane mbunge wao mteule ahakikishe anaibana serikali inavileta hivyo vitu badala ya kumtegemea binadamu. Obama anasema Africa needs strong institutions not individuals!!!!!!!
Mbunge Sued Kagasheki,
1. Mikopo Kwa Kina Mama,
2. Vijana Wanapatiwa Pikipiki Kwa Kurejesha Ela Taratibu, Mwaka Huu Kawapatia Pikipiki 300,
3. Ukarabati Wa Hospitali Ya Mkoa Na Kuwapatia Ambulance Na Kugharamia Mafuta Yake,
4. Bill Ya Umeme Ya Hospitali Zote Na Vituo Vya Watoto Yatima Bado Analipa Yeye
5. Kuwapatia Fursa Vijana Kucheza Ligi Yenye Thaman Ya Mil 35 Kwa Miez 6,
6. Kubadilisha Furniture Za Shule Zote Za Serikali Kila Zinapochakaa
7. Katoa Fursa Ya Ajira Kupitia Vick Fish,
8. Kapambana Na Fisad Aman Anatory Katika Sakata La Viwanja Bukoba
9. Kina Mama Wamepewa Fursa Ya Ufugaji Kila Mama 5 Ng'ombe 1 Bule
10. Kuweka Mitego Ya Radi Kila Shule Kuzuia Vifo Vilivyotokea Siku Za Nyuma, Kaweka Tv Na Umeme Shule Zote, Na Kujenga Darasa Moja Moja Kila Shule,
Je Mlitaka Afanye Nin Zaid Ya Icho? Pia Mmelalamika Eti Anaweza Chukua Ambulance Alizogawa Hospitalin, Nahs Dhana Ya Mabadiliko Hamkuielewa
 

mzurimie

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2011
Messages
6,151
Likes
1,612
Points
280

mzurimie

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2011
6,151 1,612 280
Ambulance huko kwenu Bkb nilisoma mahala kuwa kashaichukua na kuondoa yaliyokuwa yameandikwa...kumbuka ilikuwa ya msaada walivyosema.
 

mzurimie

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2011
Messages
6,151
Likes
1,612
Points
280

mzurimie

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2011
6,151 1,612 280
Kwanini Sasa Aendelee Kutoa Misaada Kwa Wanafiki,
Kwani hana kazi ingine ya kufanya? Ubunge sio yeye tu ndio maana kuna uchaguzi.

Akachunge ng'ombe, kumbuka aliachishwa kazi kiongozi gani anasimamishwa kazi.

Pole mwana familia, lazima na wewe ulikuwa unakula vya wananchi kichinichini na kijuu juu.
 

mzurimie

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2011
Messages
6,151
Likes
1,612
Points
280

mzurimie

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2011
6,151 1,612 280
umesahau wewe,
11. chuo cha ntungamo, bltc, katoke anasomesha watoto kadhaa akiwepo yatima takriban 30,
13. nenda KEMEBOS, MILDLAND UGANDA, NSHAMBYA fanya utafiti ujue amesomesha wanafunz wangapi kwa msaada wake
14. pia kasaidia kwenye tehama pale josiah kibira university college, kafanya mengi swahiba, JAPO ANASAIDIWA NA WAZUNGU,
Umenena misaada ya watu wema ulivyoandika ma mleta mada ni misaada alinebea jina lake.

Si ni mhaya au aliamia bkb?

Nilikuwa simjui hadi alipofukuzwa kazi ndio nikayajua ya Bukoba kuwa napo wapo wapenda vyeo.
 

Forum statistics

Threads 1,203,992
Members 457,048
Posts 28,137,416