Jiji la Mwanza ndilo jiji kubwa kabisa lenye kiwanja cha ndege chenye hadhi duni dunia nzima

  • Thread starter Mgambilwa ni mntu
  • Start date

Mgambilwa ni mntu

Mgambilwa ni mntu

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2017
Messages
2,396
Likes
2,416
Points
280
Mgambilwa ni mntu

Mgambilwa ni mntu

JF-Expert Member
Joined May 30, 2017
2,396 2,416 280
Usafiri wa anga ni mojawapo ya kipimo na kigezo kikubwa cha jiji kuwa la kimataifa. Hata hivyo, siyo majiji yote makubwa duniani (yenye wakazi angalao kuanzia 600,000) yana "viwanja vya ndege vya kimataifa" kutokana na kuwa karibu sana na majiji yenye viwanja vya hadhi ya juu.

Mfano: Eneo la Ruhr nchini Ujerumani lina majiji mengi ya Cologne, Düsseldorf, Duisburg, Dortmund na Essen, Bochum, Gelsenkirchen, Wuppertal na Bonn lakini kuna viwanja vya kimataifa vitatu pekee - Düsseldorf; Cologne-Bonn na Dortmund.

Nchini Zambia, jiji la pili kwa ukubwa nchini humo Kitwe, halina uwanja kutokana na kuwa karibu (km 30) na jiji la tatu, Ndola lenye uwanja. Aidha, hata hapa Tanzania, Manispaa ya Morogoro na Mji wa Kibaha haina huduma za usafiri wa ndege kama miji mingine kutokana na kuwa karibu na Dar.

Ukiangalia kwa undani jiografia ya Tanzania, utashangaa kuona kwamba Dar (Mwalimu Nyerere) na Zanzibar (Abeid Karume) pamoja na KIA na hivi karibuni Mbeya (Songwe), vina viwanja vizuri vyenye majengo ya abiria mazuri kuliko uwanja wa Mwanza, unaowakilisha na kituo kikuu cha Kanda ya Ziwa, huku ukiwa kiunganishi kikuu cha Bukoba, Musoma, Shinyanga, Geita, Bariadi, Kahama na Kigoma na hata Tabora.

Hebu hata nyie fikirieni, jiji la Mwanza lenye wakazi wapatao 940,000 (2017) linaunganisha wakazi zaidi ya milioni 16 (kwa sensa ya 2012), ambao ni wengi kuliko nusu ya nchi (nchi zipatazo 30) za barani Afrika. So jiji hili halikufaa kuwa katika hali yake hiyo kwa muda mrefu.

img_2239-png.626045

Katika uchunguzi wangu wa muda mrefu:
  • Hakuna jiji lolote barani Afrika hata lisilo makaa makuu ya nchi na lenye watu wengi kuliko Mwanza, lenye kiwanja kibovu.
  • Hakuna jiji lolote barani Afrika hata lisilo makao makuu ya nchi, lenye wakazi wanaolingana na jiji la Mwanza, lenye kiwanja kibovu.
  • Hakuna jiji lolote barani Afrika lisilo makao makuu ya nchi lenye wakazi angalao zaidi ya 500,000 lakini lina uwanja mbaya kama wa Mwanza.
NB: Ninajua tangu 2014, kumekuwepo Mradi wa Ujenzi wa Kiwanja cha Ndege cha Kimataifa lakini fedha zinazotengwa zimekuwa kidogo tangu 2014. Hivyo, anachofanya JPM, ni kuusaidia Mji huu na aibu ya kudharauliwa kwa muda mrefu.

Ifuatayo ni orodha yote ya viwanja vya ndege vya kimataifa vya majiji yenye wakazi wanaokaribiana na jiji la Mwanza, katika Bara la Afrika, Kusini mwa Jangwa la Sahara. (Nimeweka Sub-Sahara Afrika kutokana na kwamba, mabara mengine viwanja vyao ni matawi ya juu, hata kama kamji ni kadogo).
 

Attachments:

Swizzy

Swizzy

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2016
Messages
754
Likes
422
Points
80
Swizzy

Swizzy

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2016
754 422 80
sawa mtafiti ngoja waje watafiti wenzako wakujibu kwa hoja.
 
Makuku Rey

Makuku Rey

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2013
Messages
1,795
Likes
1,153
Points
280
Makuku Rey

Makuku Rey

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2013
1,795 1,153 280
kipo chato!kwan km ngap kutoka mwanza?
 
Usher-smith

Usher-smith

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2015
Messages
6,717
Likes
5,658
Points
280
Usher-smith

Usher-smith

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2015
6,717 5,658 280
Tukimaliza Chato international airport itahudumia na Mwanza
 
Wgr30

Wgr30

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2017
Messages
1,484
Likes
1,727
Points
280
Wgr30

Wgr30

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2017
1,484 1,727 280
kwani kutoka CHATO INTERNATIONAL AIRPORT mpaka mwanza ni km ngapi?
 
choupa moting

choupa moting

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2016
Messages
1,129
Likes
1,648
Points
280
Age
28
choupa moting

choupa moting

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2016
1,129 1,648 280
Msianze figisu figisu hapo, chukuen cha chato mkisogeze mwanza maisha yaendelee
 
B

BabuMwerevu

Senior Member
Joined
Feb 11, 2017
Messages
157
Likes
142
Points
60
Age
53
B

BabuMwerevu

Senior Member
Joined Feb 11, 2017
157 142 60
Watu wa Mwanza mmeambiwa pale Kigongo ferry panajengwa daraja ili kurahisisha usafiri kutoka Chato International Airport uwanja wa Mwanza siyo wa muhimu sana kwa sasa
 
Kete Ngumu

Kete Ngumu

JF-Expert Member
Joined
Nov 21, 2014
Messages
4,829
Likes
3,569
Points
280
Age
27
Kete Ngumu

Kete Ngumu

JF-Expert Member
Joined Nov 21, 2014
4,829 3,569 280
Jiji kubwa kabisa duniani, hii thread lazima iwe imepostiwa na Msukuma.
 
Raphael wa Ureno

Raphael wa Ureno

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2016
Messages
6,330
Likes
10,400
Points
280
Raphael wa Ureno

Raphael wa Ureno

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2016
6,330 10,400 280
Kwani kuna ndege zimegoma kutua hapo zikitaka viwanja vikubwa?
 
mwanawao

mwanawao

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2010
Messages
2,037
Likes
1,769
Points
280
mwanawao

mwanawao

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2010
2,037 1,769 280
Chato international airport kinatosha...hamna haja ya kuharibu rasimali nyingi za nchi namna hii.

Kuna mikoa baadhi ya maeneo hamna hata dispensary.. wamama wajawazito na wagonjwa wengi wanatembea kilometa nyingi kutafuta huduma ya afya. Hela zielekezwe huko ndiko.kunakohitajika zaidi.

Ukiulizwa katika population yote ya mwanza ni percent ngapi ya wananchi wanatumia usafari wa anga sina uhakika kama hata inafika 0.001%..

Sasa kwanin hela isielekezwe penye uhitaji mkubwa
 
M

Mwananchi

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2012
Messages
2,161
Likes
856
Points
280
M

Mwananchi

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2012
2,161 856 280
Usafiri wa anga ni mojawapo ya kipimo na kigezo kikubwa cha jiji kuwa la kimataifa. Hata hivyo, siyo majiji yote makubwa duniani (yenye wakazi angalao kuanzia 600,000) yana "viwanja vya ndege vya kimataifa" kutokana na kuwa karibu sana na majiji yenye viwanja vya hadhi ya juu. Mfano: Eneo la Ruhr nchini Ujerumani lina majiji mengi ya Cologne, Düsseldorf, Duisburg, Dortmund na Essen, Bochum, Gelsenkirchen, Wuppertal na Bonn lakini kuna viwanja vya kimataifa vitatu pekee - Düsseldorf; Cologne-Bonn na Dortmund.
Nchini Zambia, jiji la pili kwa ukubwa nchini humo Kitwe, halina uwanja kutokana na kuwa karibu (km 30) na jiji la tatu, Ndola lenye uwanja. Aidha, hata hapa Tanzania, Manispaa ya Morogoro na Mji wa Kibaha haina huduma za usafiri wa ndege kama miji mingine kutokana na kuwa karibu na Dar.
Ukiangalia kwa undani jiografia ya Tanzania, utashangaa kuona kwamba Dar (Mwalimu Nyerere) na Zanzibar (Abeid Karume) pamoja na KIA na hivi karibuni Mbeya (Songwe), vina viwanja vizuri vyenye majengo ya abiria mazuri kuliko uwanja wa Mwanza, unaowakilisha na kituo kikuu cha Kanda ya Ziwa, huku ukiwa kiunganishi kikuu cha Bukoba, Musoma, Shinyanga, Geita, Bariadi, Kahama na Kigoma na hata Tabora.
Hebu hata nyie fikirieni, jiji la Mwanza lenye wakazi wapatao 940,000 (2017) linaunganisha wakazi zaidi ya milioni 16 (kwa sensa ya 2012), ambao ni wengi kuliko nusu ya nchi (nchi zipatazo 30) za barani Afrika. So jiji hili halikufaa kuwa katika hali yake hiyo kwa muda mrefu.

Katika uchunguzi wangu wa muda mrefu:
  • Hakuna jiji lolote barani Afrika hata lisilo makaa makuu ya nchi na lenye watu wengi kuliko Mwanza, lenye kiwanja kibovu.
  • Hakuna jiji lolote barani Afrika hata lisilo makao makuu ya nchi, lenye wakazi wanaolingana na jiji la Mwanza, lenye kiwanja kibovu.
  • Hakuna jiji lolote barani Afrika lisilo makao makuu ya nchi lenye wakazi angalao zaidi ya 500,000 lakini lina uwanja mbaya kama wa Mwanza.
NB: Ninajua tangu 2014, kumekuwepo Mradi wa Ujenzi wa Kiwanja cha Ndege cha Kimataifa lakini fedha zinazotengwa zimekuwa kidogo tangu 2014. Hivyo, anachofanya JPM, ni kuusaidia Mji huu na aibu ya kudharauliwa kwa muda mrefu.

Ifuatayo ni orodha yote ya viwanja vya ndege vya kimataifa vya majiji yenye wakazi wanaokaribiana na jiji la Mwanza, katika Bara la Afrika, Kusini mwa Jangwa la Sahara. (Nimeweka Sub-Sahara Afrika kutokana na kwamba, mabara mengine viwanja vyao ni matawi ya juu, hata kama kamji ni kadogo).

View attachment 626045 View attachment 626053 View attachment 626054 View attachment 626055 View attachment 626056 View attachment 626057 View attachment 626059 View attachment 626060 View attachment 626061 View attachment 626062 View attachment 626063 View attachment 626064 View attachment 626065 View attachment 626066 View attachment 626067 View attachment 626068 View attachment 626069 View attachment 626071 View attachment 626077
Ahaaaaaa Hata Bukoba inaizidi mwanza
unnamed%2B%2528100%2529.jpg
unnameda.jpg
 
Mgambilwa ni mntu

Mgambilwa ni mntu

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2017
Messages
2,396
Likes
2,416
Points
280
Mgambilwa ni mntu

Mgambilwa ni mntu

JF-Expert Member
Joined May 30, 2017
2,396 2,416 280
sawa mtafiti ngoja waje watafiti wenzako wakujibu kwa hoja.
Hiyo ambayo ningependa ili kujadili vyema pressing issues ambazo tunazioverlook kwa makusudi na kuleta aibu kubwa kwa umma wa Watanzania hasa waishio mbali na Dar.
 
Mgambilwa ni mntu

Mgambilwa ni mntu

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2017
Messages
2,396
Likes
2,416
Points
280
Mgambilwa ni mntu

Mgambilwa ni mntu

JF-Expert Member
Joined May 30, 2017
2,396 2,416 280
Chato international airport kinatosha...hamna haja ya kuharibu rasimali nyingi za nchi namna hii.

Kuna mikoa baadhi ya maeneo hamna hata dispensary.. wamama wajawazito na wagonjwa wengi wanatembea kilometa nyingi kutafuta huduma ya afya. Hela zielekezwe huko ndiko.kunakohitajika zaidi.

Ukiulizwa katika population yote ya mwanza ni percent ngapi ya wananchi wanatumia usafari wa anga sina uhakika kama hata inafika 0.001%..

Sasa kwanin hela isielekezwe penye uhitaji mkubwa
Hayo ni rahisi kuyaongea kwa sababu bila kumung'unya maneno tuna matatizo mengi. Lakini mbona imeanzishwa miradi mingi isiyo muhimu sana kama huu? Je unafahamu kuwa, Mwanza ndiyo inayoongoza nchini kwa kuwa na wasafiri wengi wa ndani kuliko mji wowote hapa Tanzania, ukitoa Dar?
Je hali ya umasikini iko kwetu tu Tanzania kuliko nchi zote duniani?
 
Mgambilwa ni mntu

Mgambilwa ni mntu

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2017
Messages
2,396
Likes
2,416
Points
280
Mgambilwa ni mntu

Mgambilwa ni mntu

JF-Expert Member
Joined May 30, 2017
2,396 2,416 280
Ahaaaaaa Hata Bukoba inaizidi mwanza
unnamed%2B%2528100%2529.jpg
unnameda.jpg
Asante sana, Najua uwanja wa Bukoba umejengwa Hivi karibuni na ndiyo muone ni mji gani umekuwa ukitengwa sana kimaendeleo hapa nchini.
Watu wengi huwa wanaelewa kuwa, jiji la Mwanza kwa kiwango kikubwa sana, maendeleo yake tame toka a na msukumo mkuu wa wakazi wake kulinganisha na miji mingine.
 

Forum statistics

Threads 1,213,629
Members 462,215
Posts 28,484,076