Jiji bora afrika mashariki.


spencer

spencer

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
2,858
Likes
1,465
Points
280
spencer

spencer

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
2,858 1,465 280
GrEaT tHinkErs,
Naomba tuzungukie majiji ya Afrika mashariki na tutuoe sifa kwa kila Jiji nimeyaorodhesha hapa chini.
Tanzania
  • DAR ES SALAAM
  • MWANZA
  • TANGA
  • MBEYA
  • ARUSHA
kenya
  • NAIROBI
  • MOMBASA
  • KISUMU
  • NAKURU
Uganda
  • KAMPALA
  • JINJA
  • ENTEBE
Rwanda
  • KIGALI
Burundi
  • BUJUMBURA
 
spencer

spencer

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
2,858
Likes
1,465
Points
280
spencer

spencer

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
2,858 1,465 280
Karibuni,
zungumzia kwa nini jiji hilo kwako ni bora
 
V

vicenttemu

Member
Joined
Nov 16, 2010
Messages
43
Likes
0
Points
0
V

vicenttemu

Member
Joined Nov 16, 2010
43 0 0
ungefanya Africa nzima. Hayo ni machache na kwa kuwa ni nchi maskini, almost yote yanalingana kiubora! Vilevile wengi hawajafika hayo majiji! Pouwa.
 
Shomari

Shomari

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
1,111
Likes
12
Points
135
Shomari

Shomari

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
1,111 12 135
Mwanza ndio jiji bora Afrika mashariki sababu;

1. Kuna hewa safi na hakuna uchafuzi mkubwa wa mazingira kama miji mingine ya A. mashariki
2. Miundo mbinu imekwenda na wakati hasa mfumo wa Maji safi na maji taka,
3. hakuna tatizo la usafirishaji, iwe ni kwa njia ya Maji, Anga, Reli, na Nchi kavu
4. hakuna msongamano mkubwa wa watu na magari kama ilivyo mf. Dar es salaam.
5.Huduma za jamii zinapatikana kwa urahisi, kwa upande wa afya, kuna Hospitali kama Bugando n.k, katika hospitali hii kuna wataalamu waliobobea katika masuala ya upasuaji moyo. n.k
6. Huduma za zimamoto zinapatikana vya kutosha.
7.Mwanza ni sehemu ambayo watu wa A. mashariki hukutana na kufanya biashara, Uvuvi, madini n.k
8.Usafiri wa maji unaunganisha karibu nchi zote za A. mashariki
9.Mwanza kuna sehemu nyingi za kutalii na kutembelea, kuna kumbi za kutosha za starehe
10. Mandhari ya jiji hili ni nzuri, kuna bustani za wazi kwa ajili ya wakazi pamoja na sehemu unazoweza kujumuika na familia yako.
11. Samaki ni wengi na wenye bei nafuu,
12. wakazi wa Mwanza ni wachapakazi na wakarimu.


Ushauri wa bure; Ningependekeza Mwanza iwe makao makuu ya Afrika mashariki kabisa badala ya jiji bora tu.
 
K

Kapwani

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2009
Messages
668
Likes
2
Points
0
K

Kapwani

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2009
668 2 0
GrEaT tHinkErs,
Naomba tuzungukie majiji ya Afrika mashariki na tutuoe sifa kwa kila Jiji nimeyaorodhesha hapa chini.

Tanzania
  • DAR ES SALAAM
  • MWANZA
  • TANGA
  • MBEYA
  • ARUSHA
kenya
  • NAIROBI
  • MOMBASA
  • KISUMU
  • NAKURU
Uganda
  • KAMPALA
  • JINJA
  • ENTEBE
Rwanda
  • KIGALI
Burundi
  • BUJUMBURA
ifakara
 
Brooklyn

Brooklyn

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2009
Messages
1,461
Likes
55
Points
145
Brooklyn

Brooklyn

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2009
1,461 55 145
Mwanza ndio jiji bora Afrika mashariki sababu;

1. Kuna hewa safi na hakuna uchafuzi mkubwa wa mazingira kama miji mingine ya A. mashariki
2. Miundo mbinu imekwenda na wakati hasa mfumo wa Maji safi na maji taka,
3. hakuna tatizo la usafirishaji, iwe ni kwa njia ya Maji, Anga, Reli, na Nchi kavu
4. hakuna msongamano mkubwa wa watu na magari kama ilivyo mf. Dar es salaam.
5.Huduma za jamii zinapatikana kwa urahisi, kwa upande wa afya, kuna Hospitali kama Bugando n.k, katika hospitali hii kuna wataalamu waliobobea katika masuala ya upasuaji moyo. n.k
6. Huduma za zimamoto zinapatikana vya kutosha.
7.Mwanza ni sehemu ambayo watu wa A. mashariki hukutana na kufanya biashara, Uvuvi, madini n.k
8.Usafiri wa maji unaunganisha karibu nchi zote za A. mashariki
9.Mwanza kuna sehemu nyingi za kutalii na kutembelea, kuna kumbi za kutosha za starehe
10. Mandhari ya jiji hili ni nzuri, kuna bustani za wazi kwa ajili ya wakazi pamoja na sehemu unazoweza kujumuika na familia yako.
11. Samaki ni wengi na wenye bei nafuu,
12. wakazi wa Mwanza ni wachapakazi na wakarimu.


Ushauri wa bure; Ningependekeza Mwanza iwe makao makuu ya Afrika mashariki kabisa badala ya jiji bora tu.

Shomari wewe ni meya wa Jiji la Mwanza nini? Nafikiri ungetoa comparative analysis ndo ingekuwa safi, kuliko kuelezea Jiji moja tu (pengine maisha yako yote upo hapo hapo Mwanza tu) kwa hiyo kila kilichopo hapo ndo 'best practice' kwako!!

Comparative analysis ndo ingetusaidia zaidi kuamua Jiji lipi ni bora kuliko majiji mengine na kwa vigezo vipi!
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,848
Likes
46,319
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,848 46,319 280
Mwanza ndio jiji bora Afrika mashariki sababu;

1. Kuna hewa safi na hakuna uchafuzi mkubwa wa mazingira kama miji mingine ya A. mashariki
2. Miundo mbinu imekwenda na wakati hasa mfumo wa Maji safi na maji taka,
3. hakuna tatizo la usafirishaji, iwe ni kwa njia ya Maji, Anga, Reli, na Nchi kavu
4. hakuna msongamano mkubwa wa watu na magari kama ilivyo mf. Dar es salaam.
5.Huduma za jamii zinapatikana kwa urahisi, kwa upande wa afya, kuna Hospitali kama Bugando n.k, katika hospitali hii kuna wataalamu waliobobea katika masuala ya upasuaji moyo. n.k
6. Huduma za zimamoto zinapatikana vya kutosha.
7.Mwanza ni sehemu ambayo watu wa A. mashariki hukutana na kufanya biashara, Uvuvi, madini n.k
8.Usafiri wa maji unaunganisha karibu nchi zote za A. mashariki
9.Mwanza kuna sehemu nyingi za kutalii na kutembelea, kuna kumbi za kutosha za starehe
10. Mandhari ya jiji hili ni nzuri, kuna bustani za wazi kwa ajili ya wakazi pamoja na sehemu unazoweza kujumuika na familia yako.
11. Samaki ni wengi na wenye bei nafuu,
12. wakazi wa Mwanza ni wachapakazi na wakarimu.


Ushauri wa bure; Ningependekeza Mwanza iwe makao makuu ya Afrika mashariki kabisa badala ya jiji bora tu.
Umechukua maneno kutoka mdomoni mwangu!
 
afrodenzi

afrodenzi

Platinum Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
18,164
Likes
2,463
Points
280
afrodenzi

afrodenzi

Platinum Member
Joined Nov 1, 2010
18,164 2,463 280
mie napenda Arusha ..ajili nikusafi sana....
 
Wacha1

Wacha1

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2009
Messages
12,765
Likes
1,031
Points
280
Wacha1

Wacha1

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2009
12,765 1,031 280
GrEaT tHinkErs,
Naomba tuzungukie majiji ya Afrika mashariki na tutuoe sifa kwa kila Jiji nimeyaorodhesha hapa chini.
Tanzania
  • DAR ES SALAAM
  • MWANZA
  • TANGA
  • MBEYA
  • ARUSHA
kenya
  • NAIROBI
  • MOMBASA
  • KISUMU
  • NAKURU
Uganda
  • KAMPALA
  • JINJA
  • ENTEBE
Rwanda
  • KIGALI
Burundi
  • BUJUMBURA

Jiji bora kwa vigezo vipi? Umasikini, uchafu, ghorofa, slums, miundo mbinu, ustaarabu, au nini? Kama unaongelea Wizi Tanzania tayari tuna rais Mwizi kuna swala jingine?
 
Shapu

Shapu

JF-Expert Member
Joined
Jan 17, 2008
Messages
2,010
Likes
331
Points
180
Shapu

Shapu

JF-Expert Member
Joined Jan 17, 2008
2,010 331 180
Shomari Mkuu,
Tembea uone... haa eti mwanza. what is there bana?

I think Nairobi is the best of all mentioned above coz i hve been almost 80% of the list.
 
Kibunango

Kibunango

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2006
Messages
7,712
Likes
258
Points
180
Kibunango

Kibunango

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2006
7,712 258 180
Mwanza ndio jiji bora Afrika mashariki sababu;

Miundo mbinu imekwenda na wakati hasa mfumo wa Maji safi na maji taka,
Ila Usiku ni balaa...

Marin%20kuvat%20046.JPG

Mwanza ndio jiji bora Afrika mashariki sababu;

Kuna hewa safi na hakuna uchafuzi mkubwa wa mazingira kama miji mingine ya A. mashariki
Ila wakaazi wa huko hawajui sehemu ya kutupa taka zao.....

chee%20090.jpg


Venlan%20kuvat%20273.JPG

Mwanza ndio jiji bora Afrika mashariki sababu;

hakuna tatizo la usafirishaji, iwe ni kwa njia ya Maji, Anga, Reli, na Nchi kavu
Kweli kabisa, kwani kuna hata teksi za baiskeli...
Vilhelmiinan%20kuvat%20172.JPG
 
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
13,664
Likes
5,637
Points
280
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
13,664 5,637 280
QUOTE=afrodenzi;mie napenda Arusha ..ajili nikusafi sana....

Arusha,uwizi wa mali na magari, ujambazi na mauaji nje nje! Watu wana roho mbaya sana Arusha.
 
M

mbongopopo

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2008
Messages
1,111
Likes
10
Points
135
M

mbongopopo

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2008
1,111 10 135
Kwa tz - Mwanza

Ila napenda Kampala
 
afrodenzi

afrodenzi

Platinum Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
18,164
Likes
2,463
Points
280
afrodenzi

afrodenzi

Platinum Member
Joined Nov 1, 2010
18,164 2,463 280
QUOTE=afrodenzi;mie napenda Arusha ..ajili nikusafi sana....

Arusha,uwizi wa mali na magari, ujambazi na mauaji nje nje! Watu wana roho mbaya sana Arusha.
uwizi ujambazi huo upo kila mahalia Tanzania, Kenya, Uganda..
mmmhh hata useme nini mi bado napenda Arusha...
we huoni nairobi kulivyokuwa hovyo..
kwa kila kitu ulichotaja hapo juu kinapatikana nairobi na zaidi...
 
M

Mubii

Senior Member
Joined
Jul 24, 2008
Messages
151
Likes
3
Points
35
M

Mubii

Senior Member
Joined Jul 24, 2008
151 3 35
Ungeingiza manispaa ya Moshi Mjini. Nasikia inatajwa kuwa mji msafi kuliko yote Tanzania.
 
Nguruvi3

Nguruvi3

Platinum Member
Joined
Jun 21, 2010
Messages
12,816
Likes
8,578
Points
280
Nguruvi3

Nguruvi3

Platinum Member
Joined Jun 21, 2010
12,816 8,578 280
Mwanza ndio jiji bora Afrika mashariki sababu;

1. Kuna hewa safi na hakuna uchafuzi mkubwa wa mazingira kama miji mingine ya A. mashariki
2. Miundo mbinu imekwenda na wakati hasa mfumo wa Maji safi na maji taka,
3. hakuna tatizo la usafirishaji, iwe ni kwa njia ya Maji, Anga, Reli, na Nchi kavu
4. hakuna msongamano mkubwa wa watu na magari kama ilivyo mf. Dar es salaam.
5.Huduma za jamii zinapatikana kwa urahisi, kwa upande wa afya, kuna Hospitali kama Bugando n.k, katika hospitali hii kuna wataalamu waliobobea katika masuala ya upasuaji moyo. n.k
6. Huduma za zimamoto zinapatikana vya kutosha.
7.Mwanza ni sehemu ambayo watu wa A. mashariki hukutana na kufanya biashara, Uvuvi, madini n.k
8.Usafiri wa maji unaunganisha karibu nchi zote za A. mashariki
9.Mwanza kuna sehemu nyingi za kutalii na kutembelea, kuna kumbi za kutosha za starehe
10. Mandhari ya jiji hili ni nzuri, kuna bustani za wazi kwa ajili ya wakazi pamoja na sehemu unazoweza kujumuika na familia yako.
11. Samaki ni wengi na wenye bei nafuu,
12. wakazi wa Mwanza ni wachapakazi na wakarimu.


Ushauri wa bure; Ningependekeza Mwanza iwe makao makuu ya Afrika mashariki kabisa badala ya jiji bora tu.
Kwa Taarifa tu, Manispaa ya Moshi ni moja ya miji 5 bora barani Afrika (Rejea taarifa ya ubora wa miji Afrika).

Majibu ya baadhi ya hoja zako mkubwa
1. Kutokana na kutokuwa na miundo mbinu mizuri Ziwa Victoria linachafuliwa kwa kiwango kikubwa na maji taka toka Mwanza. Utafiti uliofanywa na taasisi za Afya umebainisha kuwa wakazi wa mwanza wanaoishi vilimani hawana vyoo.
2. Reli ipi mkubwa, maana hakuna treni tena, wawekezaji wa kihindi wameng'oa injini na wameleta viberenge!
3. Kuna magari matatu ya zimamoto na inachukua nusu saa hadi saa nzima kufika kwenye tukio kama yatakuwa na maji. Hakuna vituo vya kujazia maji hadi gari zirudi makao makuu. Huduma za uokoaji ni hafifu na kama unazungumzia uoakoaji basi ni kwa vigezo vya Tanzania kwa maana ya kuwa havikidhi hata robo ya viwango vya kimataifa. Mfanyakazi wa Zimamoto amevaa kandambili au raba, halafu unasema huduma za zimamoto!
4. Kama wingi wa samaki unaleta ubora, vipi mombasa, Zanzibar, Tanga, Mtwara n.k!
5. Ni Wakrimu! Huko si ndiko mauaji ya vikongwe na Albino yalipoanzia na yanaendelea, una maana gani kwa neno Ukarimu mkuu.
6. Makao makuu ya A.Mashariki, haikujulikana kama Rwanda na Burundi zingejiunga nyakati hizo. It is too late now.
 
M

mamakunda

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2010
Messages
371
Likes
1
Points
35
M

mamakunda

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2010
371 1 35
Mwanza ndio jiji bora Afrika mashariki sababu;

1. Kuna hewa safi na hakuna uchafuzi mkubwa wa mazingira kama miji mingine ya A. mashariki
2. Miundo mbinu imekwenda na wakati hasa mfumo wa Maji safi na maji taka,
3. hakuna tatizo la usafirishaji, iwe ni kwa njia ya Maji, Anga, Reli, na Nchi kavu
4. hakuna msongamano mkubwa wa watu na magari kama ilivyo mf. Dar es salaam.
5.Huduma za jamii zinapatikana kwa urahisi, kwa upande wa afya, kuna Hospitali kama Bugando n.k, katika hospitali hii kuna wataalamu waliobobea katika masuala ya upasuaji moyo. n.k
6. Huduma za zimamoto zinapatikana vya kutosha.
7.Mwanza ni sehemu ambayo watu wa A. mashariki hukutana na kufanya biashara, Uvuvi, madini n.k
8.Usafiri wa maji unaunganisha karibu nchi zote za A. mashariki
9.Mwanza kuna sehemu nyingi za kutalii na kutembelea, kuna kumbi za kutosha za starehe
10. Mandhari ya jiji hili ni nzuri, kuna bustani za wazi kwa ajili ya wakazi pamoja na sehemu unazoweza kujumuika na familia yako.
11. Samaki ni wengi na wenye bei nafuu,
12. wakazi wa Mwanza ni wachapakazi na wakarimu.


Ushauri wa bure; Ningependekeza Mwanza iwe makao makuu ya Afrika mashariki kabisa badala ya jiji bora tu.
Kwa upande wangu, Umepatia ndugu. No comments!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1
 
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
11,841
Likes
49
Points
145
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
11,841 49 145
Shomari wewe ni meya wa Jiji la Mwanza nini? Nafikiri ungetoa comparative analysis ndo ingekuwa safi, kuliko kuelezea Jiji moja tu (pengine maisha yako yote upo hapo hapo Mwanza tu) kwa hiyo kila kilichopo hapo ndo 'best practice' kwako!!

Comparative analysis ndo ingetusaidia zaidi kuamua Jiji lipi ni bora kuliko majiji mengine na kwa vigezo vipi!
Unataka nini zaidi wakati kila kitu amekiweka wazi!!
 

Forum statistics

Threads 1,236,611
Members 475,218
Posts 29,263,999