Jifunze njia nzuri ya kufanya manunuzi kwenye mtandao (Ebay, Amazon, Bestbuy)


hearly

hearly

JF-Expert Member
Joined
Jun 19, 2014
Messages
22,548
Likes
29,341
Points
280
hearly

hearly

JF-Expert Member
Joined Jun 19, 2014
22,548 29,341 280
Aisee hizo zimeni bariki
Salaam ndugu zangu wa Jf..
Kwa kitambo humu nimekuwa nikiona nyuzi zinazohusu manunuzi kwa njia ya mitandao(online shopping) kwa sites kama Amazon, eBay, alibaba n.k,na niseme tu sikuwa na wazo la kufanya manunuzi mtandaoni kwani kila ambacho ningekitaka kutoka nje ya nchi nakipata kwa urahisi tu bila hata hiyo online shopping, sasa kutokana na kusoma nyuzi mbalimbali humu namimi nikavutiwa kutaka kujua humo eBay na amazon kuna nini la ajabu si ndio nkadownload app ya ebay hili nipate kujua yaliyomo..sasa ile kuingia tu mtandaoni nakuta vitu vipo on sale kwa bei ya nyanya tu halafu vitu vya ukweli hadi roho inauma kwakweli(mifano mtaiona nimesreenshot baadhi ya bidhaa na bei zake muione) kwa mfano kuna simu inauzwa USD 38. Nyingine 12$ nkasema this is something amazing bei ya fungu la dagaa wanauza smartphone wana utani hawa..pia kuna nguo bei rahisi ambapo ni wazi kabisa kwa huku bongo ni ghali mno ..

Sasa swali langu ni kuwa hizi bei ni za kweli au wanatupunga tu watupige changa la macho? Na je kuna aliyefanikiwa kununua vitu hivyo kwa bei hiyo?
#N.B-Moderators samahani sana najua kuna nyuzi nyingi humu kuhusu hii topic lakini zimecontain mawazo tofauti mimi hapa nataka kujua jambo lililoelekezwa hapo kwahyo naomba msiunganishe na Uzi mwingine wapendwa asanteni

#Nayvadius Jeffrey Aweso
#TADPOLE View attachment 916797 View attachment 916798 View attachment 916799 View attachment 916800 View attachment 916801
 
davidson689

davidson689

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2011
Messages
636
Likes
84
Points
45
davidson689

davidson689

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2011
636 84 45
Salaam ndugu zangu wa Jf..
Kwa kitambo humu nimekuwa nikiona nyuzi zinazohusu manunuzi kwa njia ya mitandao(online shopping) kwa sites kama Amazon, eBay, alibaba n.k,na niseme tu sikuwa na wazo la kufanya manunuzi mtandaoni kwani kila ambacho ningekitaka kutoka nje ya nchi nakipata kwa urahisi tu bila hata hiyo online shopping, sasa kutokana na kusoma nyuzi mbalimbali humu namimi nikavutiwa kutaka kujua humo eBay na amazon kuna nini la ajabu si ndio nkadownload app ya ebay hili nipate kujua yaliyomo..sasa ile kuingia tu mtandaoni nakuta vitu vipo on sale kwa bei ya nyanya tu halafu vitu vya ukweli hadi roho inauma kwakweli(mifano mtaiona nimesreenshot baadhi ya bidhaa na bei zake muione) kwa mfano kuna simu inauzwa USD 38. Nyingine 12$ nkasema this is something amazing bei ya fungu la dagaa wanauza smartphone wana utani hawa..pia kuna nguo bei rahisi ambapo ni wazi kabisa kwa huku bongo ni ghali mno ..

Sasa swali langu ni kuwa hizi bei ni za kweli au wanatupunga tu watupige changa la macho? Na je kuna aliyefanikiwa kununua vitu hivyo kwa bei hiyo?
#N.B-Moderators samahani sana najua kuna nyuzi nyingi humu kuhusu hii topic lakini zimecontain mawazo tofauti mimi hapa nataka kujua jambo lililoelekezwa hapo kwahyo naomba msiunganishe na Uzi mwingine wapendwa asanteni

#Nayvadius Jeffrey Aweso
#TADPOLE View attachment 916797 View attachment 916798 View attachment 916799 View attachment 916800 View attachment 916801
Habari.
Naomba Kwanza nikuelekeze kitu, awali eBay ilikuwa inaaminika Sana hadi kipindi Cha karibuni hapa kuna wana wameingia ndugu yangu usipokuwa makini unaibiwa. Nunua bidhaa kwa mtindo wa auction au mnada hao wanauza kwa mtindo huu eBay wapo realistic, hao wanaouza s9 dola 12 mataperi nunua bidhaa kwa bei ambayo hata wewe mwenyewe unaona bei relevant. Nakutahadharisha usinunue bidhaa eti unaona bei rahisi sana utakuja kujuta utakachotumuwa.
 
davidson689

davidson689

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2011
Messages
636
Likes
84
Points
45
davidson689

davidson689

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2011
636 84 45
Umeona kitu eBay hufahamu utakipataje na umekipenda nitumie link kwenye person meseji ya jamii forum pamoja na namba yako nikusaudie kwa gharama nafuu kabisa.

Mimi nimeshanunua simu na vifaa kibao vimefika.
Mfano ni simu unayoiona hapo.
img_20181216_064343-jpeg.969412
 
Matata25

Matata25

Member
Joined
Feb 5, 2012
Messages
61
Likes
15
Points
15
Matata25

Matata25

Member
Joined Feb 5, 2012
61 15 15
Kupokea hela Tanzania lazima utumie US Mastercard Services ambazo ku sign up tu unapata 25$ lkn payout ni mpaka ifikie 100$
Na hela ya kutoa hela ATM za mastercard ni 1% ya hela unayo cashout
Na kwa mwaka unalipa 25$ za service kutumia service yao ambayo iko fair iwapo hiyo acct itakua inakuingiza hela nyingi
Maelezo zaidi angali Chati niloweka chini

Hiyo sio shida faida yao ni nn hawa jamaa?

1.Unafanya maombi ya BURE ya Master Card ambayo inakua ya US kupitia hapa US Mastercard Services
2.Maombi yanachukua mda kidogo lazima uwe mpole kabla hawajakukubalia
3.Wakiyakubali maombi yako utatumiwa Master card yako kupitia FEDEX/DHL
4.Hatua ya pili uta activate card kwenye website yao
5.Baada ya hapo fungua PayPal account kisha weka details za Master card uliyotumiwa
6.Kishautakua unalipwa na kupokea malipo bila shida yoyote
5.Lakini bei zao kutoa hela katika ATM yoyote e.g NBC,CRDB,BARCKLAYS,STANBIC e.t.c makato yao ni kama ifatavyo


[TABLE="class: cms_table_fees-table"]
[TR]
[TH]Item[/TH]
[TH]Price (USD)[/TH]
[TH]Unit[/TH]
[TH]How Applied[/TH]
[/TR]
[TR]
[TD="class: cms_table_title, colspan: 4"]Card Account[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: cms_table_item"]Annual Account Maintenance[/TD]
[TD="class: cms_table_price"]$29.95[/TD]
[TD="class: cms_table_unit"]Per year[/TD]
[TD="class: cms_table_how-applied"]From available balance - each year[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: cms_table_seperator, colspan: 4"][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: cms_table_item"]Card Replacement[/TD]
[TD="class: cms_table_price"]$12.95[/TD]
[TD="class: cms_table_unit"]Per card[/TD]
[TD="class: cms_table_how-applied"]One Time - when issuing a replacement card[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: cms_table_seperator, colspan: 4"][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: cms_table_title, colspan: 4"]ATM/Cash Withdrawals or Transactions *[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: cms_table_item"]ATM Withdrawal or POS/Bank Teller Cash Disbursement[/TD]
[TD="class: cms_table_price"]$3.15[/TD]
[TD="class: cms_table_unit"]Per Trx[/TD]
[TD="class: cms_table_how-applied"]When withdrawal or disbursement is requested
(*surcharge may also be applied by your ATM/POS service provider)[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: cms_table_seperator, colspan: 4"][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: cms_table_item"]ATM Decline Fee[/TD]
[TD="class: cms_table_price"]$1.00[/TD]
[TD="class: cms_table_unit"]Per Trx[/TD]
[TD="class: cms_table_how-applied"]When withdrawal request is declined
(*surcharge may also be applied by your ATM service provider)[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: cms_table_seperator, colspan: 4"][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: cms_table_item"]ATM Balance Inquiry Fee[/TD]
[TD="class: cms_table_price"]$1.00[/TD]
[TD="class: cms_table_unit"]Per Trx[/TD]
[TD="class: cms_table_how-applied"]When ATM balance inquiry is made
(*surcharge may also be applied by your ATM service provider)[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
Mkuu naitaji hii card but link uliyoweka haifunguki. Unaweza ukanisaidia niweze kupata website yao ili ni apply hyo card?
 
wise master

wise master

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2015
Messages
982
Likes
451
Points
180
wise master

wise master

JF-Expert Member
Joined May 23, 2015
982 451 180
Umeona kitu eBay hufahamu utakipataje na umekipenda nitumie link kwenye person meseji ya jamii forum pamoja na namba yako nikusaudie kwa gharama nafuu kabisa.

Mimi nimeshanunua simu na vifaa kibao vimefika.
Mfano ni simu unayoiona hapo. View attachment 969412
umeagiza kupitia njia gani mkuu
 
Hammy Js

Hammy Js

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2017
Messages
2,810
Likes
2,663
Points
280
Hammy Js

Hammy Js

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2017
2,810 2,663 280
Du mkuu nimesurrender yani nimenunua spare part flani kwa 6.07 usd halafu shipping wananiambia 67.34 hahaha huu utani bora niwaachie hicho kitu
duh noma sana, bei ya kusafisha inaingia Mara 11 ya bei ya bidhaa
 
Hammy Js

Hammy Js

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2017
Messages
2,810
Likes
2,663
Points
280
Hammy Js

Hammy Js

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2017
2,810 2,663 280
Asee nimeingia ebay nimekuta photocopping machine inauzwa £20 nazani nikama sawa tsh 40 000. du nimeogopa. unaweza lipia ngoma isitumwe
Angalia shipping cost ,utakimbia. Unaweza ukaambiwa $ 200+
 
B

Budodi jr

Member
Joined
Dec 14, 2012
Messages
9
Likes
2
Points
5
B

Budodi jr

Member
Joined Dec 14, 2012
9 2 5
Msaada jamani nimenunu kitu eBay baada ya kulipia naambiwa kimeondoshwa kwa kuwa muuzaji si mtumiaji wa eBay market wa muda mrefu nifanye je hapo
 
0653400400

0653400400

Senior Member
Joined
May 13, 2018
Messages
125
Likes
35
Points
45
0653400400

0653400400

Senior Member
Joined May 13, 2018
125 35 45
Somo linashawishi na kutoa mwamko mkubwa kwa sisi ambao hatujaingia katika huu mfumo wa manunuzi...swali langu ni kwa sisi ambao hatuna hizo kadi za benk kuna njia mbadala ili kuweza kupata bidhaa kutoka nje?au hapa Tanzania hakuna mawakala wa kukusimamia kukuagizia kifaa kutoka nje?
hamna unafuu wowote bora nunua hapa bongo ili ikiharibika inakua rahisi ku solve shida
Tofauti ipo ila ukiweka hela ya kusafirisha utakuta ume save 50,000/= ambayo kwangu mm ni ndogo maana simu ikiharibika au ikipatwa tatizo itakugharimu hela nyingine kuirudish mwisho wa siku ni mule mule
Sent using Jamii Forums mobile app
 
S

simbamkali

New Member
Joined
Mar 12, 2011
Messages
3
Likes
0
Points
3
S

simbamkali

New Member
Joined Mar 12, 2011
3 0 3
Kwa wale wote mtakao hitaji kutengenezewa Website aina zote ecommerce yani site kama eBay au duka online ainaa yoyote au App nitafuteni. Nipo Berlin lakini naweza kuwasiliana tuka fanya project pamoja.
 
B

Budodi jr

Member
Joined
Dec 14, 2012
Messages
9
Likes
2
Points
5
B

Budodi jr

Member
Joined Dec 14, 2012
9 2 5
akida peter

akida peter

Member
Joined
Oct 23, 2018
Messages
7
Likes
0
Points
3
akida peter

akida peter

Member
Joined Oct 23, 2018
7 0 3
Umeona kitu eBay hufahamu utakipataje na umekipenda nitumie link kwenye person meseji ya jamii forum pamoja na namba yako nikusaudie kwa gharama nafuu kabisa.

Mimi nimeshanunua simu na vifaa kibao vimefika.
Mfano ni simu unayoiona hapo. View attachment 969412
Ivi nikinunua kitu eBay ni shipping ipi inatumika/naweza kutuma kwa myus.com

Maana nimeona kuna laptop inauzwa 105400

Ni kinunua wataituma kwa $ ngapi??

Sent using Jamii Forums mobile app
 
B

Budodi jr

Member
Joined
Dec 14, 2012
Messages
9
Likes
2
Points
5
B

Budodi jr

Member
Joined Dec 14, 2012
9 2 5
Imekuwa ni shida sana kwa watanzania wengi kununua bidhaaa katika masoko haya ya mtandaoni kwani mengi huwa hayakupi fursa ya kutumiwa mzigo wako moja kwa moja Tanzania. Baadhi ya thread zilianzishwa na zimeelezea mengi sana kuhusiana na manunuzi haya ya mtandaoni, ila tulipata ufumbuzi mdogo.

Nimejaribu kupitia pitia forums nyingi nichanganue namna mbadala ya kupata mizigo bila ya kutumia gharama nyingi. hii ni kwa kutumia FOWARDING COMPANIES ambazo kazi yake ni;

1: Kukupatia anuani ya Marekani (au popote iliopo ila nashauri marekani au uingereza UK) au US Shipping Address

2: Kupokea mzigo kwenye soko ulilotumia (eidha amazon,ebay au lolote lile lisilo ship Tanzania)

3: Kukutumia mzigo wewe hapo ulipo kwa wakala kama DHL,FEDEX,UPS,USPS NK baada ya kujua kazi ya fowarding company unahitaji kuwa na vigezo vifuatavyo (kwa wageni wasiofahamu/hawajapitia previous threads:

1: CREDIT CARD (KADI YA BENKI) INAYOFANYA ONLINE PURCHASES;
Hii inapatikana almost bank zote hapa Tanzania (kasoro NMB sina uhakika), ni kadi yeyote ya visa au mastercard unachotakiwa ni kwenda kwenye tawi la benki yako na kuomba fomu ya kuruhusu kadi yako ifanye malipo ya mtandaoni(online purchases) na mara nyingi huchukua maximum 24hours kuactivate.

2: KUJIUNGA NA PAYPAL
Hiii ni kampuni inayolinda malipo yako kwa kutomuonesha muuzaji details (nyaraka) za kadi yako kama number na css ambayo vitampa muuzaji access ya kuchukua pesa zako. Ila kwa paypal utalindwa na kurudishiwa pesa pale panapotokea shida au huduma mbaya.

3: KUJIUNGA NA FOWARDING COMPANY

Hii hatua ni ya wewe kwenda kwenye website (tovuti) za hizi fowarding company na kujiunga (sighnup) nazo/nayo ili zianze kukupatia huduma... nitaelezea chini zaidi kuhusu ipi ni ipi na huduma zao zikoje na faida na hasara za kila moja ili ujichagulie wewe mwenyewe binafsi

4: KUTAMBUA SOKO BORA LENYE HUDUMA NZURI(ONLINE MARKET)
Hapa tunazungumzia website za masoko kama ebay,amazon, bestbuy, apple.com, dell.com, toshiba.com nk.. masoko haya ndipo utakapo nunua bidhaa yako.

PROCESS NZIMA KUANZIA UNANUNUA MPAKA MZIGO UNAKUFIKIA IKOJE?


Hii iko hivi....

1: Ingia katika soko lako ulilolichagua au unalopendelea, hapa nasuggest kutumia sana amazon(ndilo ninaloliamini) amazon ukiingia utakuta bidhaa nyingi ila kuwa makini kuchukua zile bidhaa zilizo na alama ya prime chini...alama hiyo inamaanisha kuwa huo mzigo unauzwa, utapakiwa, na kutumwa na amazon wenyewe, so no utapeli hapo, yani u get what u wanted.

2: Nunua na kuagiza kitu kwenda kwenye address ya fowarding company ulioichagua, hivyo mzigo ulioununua utaenda moja kwa moja kwenye company yako, wao wakishaupata watakutumia e-mail uthibitishe au uchague courier wa kukutumia mzigo wako, hapo ndio utachagua either dhl,ups,fedex nk.wao watakutumia na kuchukua kiasi chao cha pesa ya huduma na kukutumia mzigo pamoja na kukupatia tracking number ya kujua mzigo wako ulipo na utaupokea vyema.

FOWARDING COMPANIES ZENYEWE:

1: MYUS.COM link- MyUS.com - #1 International Shipping, Mail and Package Forwarding Service - MyUS.com. Hii ni company niliyoitumia na nina expirience nayo ya mizigo miwili, hawa ni waaminifu wana charge pesa kidogo na huwa hawachukui muda kukutumia mzigo wako. yaani unafika leo hata ukitaka utumwe leo unatumwa, na utafika upesi sana bila ya zengwe lolote.

Ubaya wao: wanatumia sana DHL ambayo kwa mizigo mikubwa ni gharama sana kwa mtanzania wa kawaida, kiasi cha dola kumi kujiunga na huduma zao

Uzuri wao:
watakutumia mzigo hata kama utakuwa hauna pesa kwenye account yako, watakujulisha ni duka lipi lina discount ya kutumia huduma zao, watakukumbusha kulipa deni lao, utapewa muda wa miezi miwili kulipa pesa yao,

2: COMGATEWAY
Link: Shop US Stores and Ship Internationally | comGateway - Hawa pia ni fowarding company nzuri sana (thanks tu Mwl.RCT), nimepitia site yao na huona wana policy nzuri sana, cha kwanza ni sales tax-free U.S. online shopping yaani punguzo la kodi ya kufanya manunuzi marekani, hii inapelekea huduma zao kuwa nafuu zaidi,pia wana ushirika na shipping courie DHL na FEDEX hivyo kufanya huduma zao kuwa rahisi zaidi.pia wanakupa habari kuhusu discount za masoko mbalimbali kama myus..

3: BORDERLINX
Link: Buy in the USA, ship to Belgium with Borderlinx - Hawa pia ni wazuri sana na hawana tofauti sana na stackry ... Wanawiana ingawa ni competitors wakubwa hivyo inakupa urahisi wa kuwatumia..Hawa pia hawana registration fee na wanakupa option tofauti tofauti za kutumiwa mzigo wako.

4: SHIPITO
Link: USA Address & Mail Forwarding Shipito.com | English - Hii pia ni kampuni kongwe ya fowarding na wao gharama zao ni nafuu sana ingawa wanapokea malalamiko mengi sana kutoka kwa wateja wao ukiangalia kwenye forums nyingi.ila kiujumla ni wazuri kwasababu malalamiko ni madogo kulinganisha na ufanisi na pia wanajua na ni wazoefu sana na kazi yao

5: STACKRY
Link: Stackry - US shopping, global shipping - Hii nayo haina tofauti na myus isipokuwa hawa wao hawana kiasi cha kulipia kujiunga nao na wao pia wanakupa option nyingi za kutumia mizigo yako na mabo yao pia ni mazuri kulinganisha na comment wanazopokea kutoka kwa wateja wao. waungwana ni hayo tu niliyo nayo, kazi kwenu ni kufanya utafiti na pia kuangalia na kuchunguza mabo kabla ya kuchukua uamuzi.

STACKRY na BORDERLINX walikuwa recommended sana na wanasifiwa mno angalia hii link -http://tech-vise.com/10-parcel-forwarding-services-for-international-shoppers/ pitia hizo websites na ujionee mwenyewe chagua moja na utazame kama wanakufaa.

HUU NI MTAZAMO WANGU BINAFSI WAKUU , Please evaluate kindly.

Nilikuwa nataka kuonyesha steps ila naona thread haitoshi maana nimeagiza mzigo na nimechukua hatua zote ili mpate kuona ila I think there are limits..

Help Mwl.RCT
Bidhaa niliyonunua toka online maket inaweza kunifikia bila kuwa na track no?

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Forum statistics

Threads 1,250,497
Members 481,367
Posts 29,735,645