Jifunze Jinsi ya kufanya Manunuzi kwa Ebay mtandaoni

E

euca

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2015
Messages
1,615
Points
2,000
E

euca

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2015
1,615 2,000
Hv wadau msaada kidogo kuna simu nimeioma huko aliexpress INA uzwa dola 94.1 sasa kila nikilipia kwa MPesa MasterCard naambiwa "the total order amount exceeds the credit limits.try another form of payment" na wakati huo hyo card imekuwa loaded na kama 220000/=
 
JOAQUEM

JOAQUEM

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2012
Messages
1,770
Points
2,000
JOAQUEM

JOAQUEM

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2012
1,770 2,000
Hv wadau msaada kidogo kuna simu nimeioma huko aliexpress INA uzwa dola 94.1 sasa kila nikilipia kwa MPesa MasterCard naambiwa "the total order amount exceeds the credit limits.try another form of payment" na wakati huo hyo card imekuwa loaded na kama 220000/=
Mastercad yako inapaswa kuwa na Tsh 2440 x 94.1 = 229, 604
Aliexpress rate of exchange ni 2440.
 
monotheist

monotheist

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2017
Messages
309
Points
250
monotheist

monotheist

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2017
309 250
Nataka niagize mzigo aliexpress kwa kutumia post code ya posta makao makuu. Je ofisi yao ipo mtaa gani pale posta na post code yao ni ipi?
 
Shaffin Simbamwene

Shaffin Simbamwene

Verified Member
Joined
Nov 16, 2008
Messages
1,800
Points
2,000
Shaffin Simbamwene

Shaffin Simbamwene

Verified Member
Joined Nov 16, 2008
1,800 2,000
Hv wadau msaada kidogo kuna simu nimeioma huko aliexpress INA uzwa dola 94.1 sasa kila nikilipia kwa MPesa MasterCard naambiwa "the total order amount exceeds the credit limits.try another form of payment" na wakati huo hyo card imekuwa loaded na kama 220000/=
Kama hiyo 94.1 inahusisha na shipping fee basi account yako inatakiwa iwe na tsh 226,000 kukamilisha hayo malipo coz:
1.aliexpress exchange rate ni tsh 2300 per usd so Itakuwa tsh 216, 430
2.mpesa mastercard transaction fee 4% Sawa na tsh 8657.2
Jumla ni tsh 225, 087.2
So Weka Tsh 226,000 utafanya manunuzi bila ya shida.
 
Shaffin Simbamwene

Shaffin Simbamwene

Verified Member
Joined
Nov 16, 2008
Messages
1,800
Points
2,000
Shaffin Simbamwene

Shaffin Simbamwene

Verified Member
Joined Nov 16, 2008
1,800 2,000
Mastercad yako inapaswa kuwa na Tsh 2440 x 94.1 = 229, 604
Aliexpress rate of exchange ni 2440.
Mkuu umepiga parefu.
Exchange Rate aliexpress ni 2300 kilichomkwamisha jamaa ni Ile 4% transaction fee ya mpesa maana jamaa hawafanyi bure.
 
Shaffin Simbamwene

Shaffin Simbamwene

Verified Member
Joined
Nov 16, 2008
Messages
1,800
Points
2,000
Shaffin Simbamwene

Shaffin Simbamwene

Verified Member
Joined Nov 16, 2008
1,800 2,000
Pendelea kutumia courier service hawa:-
1.Singapore post
2.Ali express standard shipping (Singapore post)
3.hong Kong post
4.China post registered mail
5.PostNL
6.Sweden post
7.Asendia

Utapata mzigo wako ndani ya wiki 2-5.

Wengine wawaliobaki kama:-
1 China post small packet plus
2.4PX Singapore post OM pro,
3.Yanwen Economic Air Mail
Hapo subiria miezi 2+ au zaidi au usiupate kabisa.
China post wapo ovyo sana siku hizi maana hawatabiriki kabisa.
Nimeagiza mzigo Via China post registered Mail sasa siku ya 48 nasotea tu.
Mzigo mwingine niliagiza kupitia China Post Small packet plus umefika fasta sana yaani wiki 2 nishautia mkononi.
Nashindwa kuwaelewa kabisa hawa jamaa
Cc: Mr. Mobile
 
U

ujerumani

Senior Member
Joined
Jan 31, 2015
Messages
105
Points
195
U

ujerumani

Senior Member
Joined Jan 31, 2015
105 195
Kama hiyo 94.1 inahusisha na shipping fee basi account yako inatakiwa iwe na tsh 226,000 kukamilisha hayo malipo coz:
1.aliexpress exchange rate ni tsh 2300 per usd so Itakuwa tsh 216, 430
2.mpesa mastercard transaction fee 4% Sawa na tsh 8657.2
Jumla ni tsh 225, 087.2
So Weka Tsh 226,000 utafanya manunuzi bila ya shida.
Na bank transaction fees ni bei gani maana na visa ya crdb?
 
Shaffin Simbamwene

Shaffin Simbamwene

Verified Member
Joined
Nov 16, 2008
Messages
1,800
Points
2,000
Shaffin Simbamwene

Shaffin Simbamwene

Verified Member
Joined Nov 16, 2008
1,800 2,000
Na bank transaction fees ni bei gani maana na visa ya crdb?
Watumiaji wa Tembo card wataleta mrejesho hapa maana binafsi sijawahi kuwatumia Hao jamaa kufanya online purchase
 
Mr. Mobile

Mr. Mobile

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2017
Messages
1,261
Points
2,000
Mr. Mobile

Mr. Mobile

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2017
1,261 2,000
China post wapo ovyo sana siku hizi maana hawatabiriki kabisa.
Nimeagiza mzigo Via China post registered Mail sasa siku ya 48 nasotea tu.
Mzigo mwingine niliagiza kupitia China Post Small packet plus umefika fasta sana yaani wiki 2 nishautia mkononi.
Nashindwa kuwaelewa kabisa hawa jamaa
Cc: Mr. Mobile
Mimi nimeacha kabisa kuwatumia China Post, ni bora nilipie gharama kiasi kwaajili ya standard shipping tu.
 
Bhudagala

Bhudagala

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2014
Messages
240
Points
250
Bhudagala

Bhudagala

JF-Expert Member
Joined Sep 17, 2014
240 250
Hao China Post Registered Mail wahuni asee, nimeapa kutowatumia tena. Niliagiza charger baada ya wiki moja wakaniambia iko Dar, nikasema asante Mungu. Huwezi amini ilienda siku 60 bila kupata chaja nikaamua kufungua dispute nirudishiwe hela yangu.

Baada ya wiki moja ndio chaja ikafika huku hela ninayo mkononi, maana yake mzigo ulitumia siku 60+. Bado nawaza kuwalipa sasa.
China post wapo ovyo sana siku hizi maana hawatabiriki kabisa.
Nimeagiza mzigo Via China post registered Mail sasa siku ya 48 nasotea tu.
Mzigo mwingine niliagiza kupitia China Post Small packet plus umefika fasta sana yaani wiki 2 nishautia mkononi.
Nashindwa kuwaelewa kabisa hawa jamaa
Cc: Mr. Mobile
 
JOAQUEM

JOAQUEM

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2012
Messages
1,770
Points
2,000
JOAQUEM

JOAQUEM

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2012
1,770 2,000
Mkuu umepiga parefu.
Exchange Rate aliexpress ni 2300 kilichomkwamisha jamaa ni Ile 4% transaction fee ya mpesa maana jamaa hawafanyi bure.
Hii ni kwa upande wa Equity huwa wananicharge 1usd equal 2440tsh include transaction fees

Hata ukipiga kwa 2300 plus 4% Mpesa fees tofauti yake ni tsh 3000 tu.
 
Shaffin Simbamwene

Shaffin Simbamwene

Verified Member
Joined
Nov 16, 2008
Messages
1,800
Points
2,000
Shaffin Simbamwene

Shaffin Simbamwene

Verified Member
Joined Nov 16, 2008
1,800 2,000
Hao China Post Registered Mail wahuni asee, nimeapa kutowatumia tena. Niliagiza charger baada ya wiki moja wakaniambia iko Dar, nikasema asante Mungu. Huwezi amini ilienda siku 60 bila kupata chaja nikaamua kufungua dispute nirudishiwe hela yangu.

Baada ya wiki moja ndio chaja ikafika huku hela ninayo mkononi, maana yake mzigo ulitumia siku 60+. Bado nawaza kuwalipa sasa.
Nishafungua dispute wanasema ni subiri hadi siku ya 60 kama bado mzigo watanirefund.
Ila zamani walikuwa poa sana hao jamaa.
Kuhusu hiyo hela ya jamaa ni vyema ukawasiliana nao ujue taratibu za kuwaLipa maana ukiwakaushia mambo yanaweza yakawa mabaya huko mbeleni hasa kusababisha baadhi ya seller kugoma kuship Tz.
 
Jonah Hex

Jonah Hex

JF-Expert Member
Joined
Aug 27, 2011
Messages
653
Points
500
Jonah Hex

Jonah Hex

JF-Expert Member
Joined Aug 27, 2011
653 500
Wakuu mbona tulijuzwa hapa kuwa TRA hawashikilii bidhaa zinazokuja kwa njia ya posta hasa aliexpress
 
Shaffin Simbamwene

Shaffin Simbamwene

Verified Member
Joined
Nov 16, 2008
Messages
1,800
Points
2,000
Shaffin Simbamwene

Shaffin Simbamwene

Verified Member
Joined Nov 16, 2008
1,800 2,000
Wakuu mbona tulijuzwa hapa kuwa TRA hawashikilii bidhaa zinazokuja kwa njia ya posta hasa aliexpress
Bidhaa zenye thamani kubwa lazima zipitie kwa watu wa TRA pia sio vitu vyote vina exemption
 

Forum statistics

Threads 1,336,689
Members 512,697
Posts 32,547,826
Top