JF Exclusive: Mauritius Leaks name Tanzania companies in tax avoidance

TIASSA

JF-Expert Member
Jun 17, 2014
2,812
2,000
Among those names were business mogul, Rostam Aziz, Quality Group Limited CEO Yussuf Manji, politician and Member of Parliament for Morogoro – through ruling party, CCM - Abdul-Aziz Mohamed Abood, and the head of Kilimanjaro Safaris Eric Pasanisi.
 

Kimbunga

Platinum Member
Oct 4, 2007
14,467
2,000
Dhambi ya kitabu kipi?

Watu wanaongea ya Mauritius wewe unaongea ya Zanzibar kama si ujuha nini huo?

Hiyo avatar huyo ni mwanamama wa Kamarekani hana uhusiano na Zanzibar kabisa.
Nimeongea Zanzibar katika context ya dhambi na sheria. Mbona leo umekuwa mgumu hivyo kuelewa. Naona wamepiga ikulu kijana!!
 

johnthebaptist

JF-Expert Member
May 27, 2014
47,024
2,000
Among those names were business mogul, Rostam Aziz, Quality Group Limited CEO Yussuf Manji, politician and Member of Parliament for Morogoro – through ruling party, CCM - Abdul-Aziz Mohamed Abood, and the head of Kilimanjaro Safaris Eric Pasanisi.
Siasakali wàtupu
 

dolevaby

JF-Expert Member
Aug 25, 2013
12,293
2,000
Mimi sijui jamani huwa Kuna saa nampendaga tu JPM ila nilivyoona Rostam Ikulu mwili ulisisimka kwa kweli nilihisi hatuachi wala hatatuacha salama hata kidogo. It a matter of time Rostam atatuuza wazima wazima. Yaani JPM please mwanga lie huyu mtu kwa macho ya kiroho sio Ya kiuchunguzi, au ya kibinadamu tumekwisha
Poleni sana sisi wengine tuliona kuwa mmetuletea janga tangu akiwa Waziri hatukuwa tunamkubali ndio maana kwenye uchaguzi kanga zilipokuwa zinapeperushwa kwaajili yake tuliyajua haya! sema wadanganyika wengi wako kama kenge mpaka damu imtoke ...huyo ndugu anaamini kuongoza watu ni kumwaga Omo believe me hakuna atakachofanikiwa!
 

Rogojin The Idiot

JF-Expert Member
Jul 25, 2017
1,838
2,000
Hebu ñioneshe hiyo ripoti wapi imesema Rostam kafungua kampuni Mauritius, labda pamenipita!
Nikuonyeshe mimi wakati hata ripoti yenyewe hujaisoma? Wasomi wa kitanzania hao!!! Halafu huoni kama kuna swali limeulizwa kwanini siku chache baada ya RA kuibadilisha Mihani Gas na kuiita Taifa Gas, imenunuliwa na kampuni kutoka Mauritius? Taifa Gas kwani ya nani?

Acha mambo ya kujikunyata kunyata nyuma ya watu. Tafuta sehemu yako halafu utukaribishe tukuone. Kila uchao ukiona jina lenye dini yako, hutaki tuulize maswali hata kama yapo
 

Kimbunga

Platinum Member
Oct 4, 2007
14,467
2,000
Nikuonyeshe mimi wakati hata ripoti yenyewe hujaisoma? Wasomi wa kitanzania hao!!! Halafu huoni kama kuna swali limeulizwa kwanini siku chache baada ya RA kuibadilisha Mihani Gas na kuiita Taifa Gas, imenunuliwa na kampuni kutoka Mauritius? Taifa gas kwa ni ya nani?
Acha mambo ya kujikunyata kunyata nyuma ya watu. Tafuta sehemu yako halafu utukaribishe tukuone. Kila uchao ukiona jina lenye dini yako, hutaki tuulize maswali hata kama yapo
Naona unampa ya medulla oblongata! Hizo si za uso bali za medulla
 

french

JF-Expert Member
Aug 2, 2017
3,325
2,000
For several years I've been asking myself why most companies in Tanzania (MNCs) are registered in mauritius, that is are operating from mauritius. Now I know the reason. Can you please send more names please
 

Mshuza2

JF-Expert Member
Dec 27, 2010
8,488
2,000
Mada Kama hii inapendeza kweli nikichangia kwa lugha ya malikia Kama ilivyowasilishwa hapa..vinginevyo nitaonekana Kama nawapigia kelele..tuko pamoja lakini..
 

abubakar MT

Senior Member
Jul 31, 2017
139
250
For several years I've been asking myself why most companies in Tanzania (MNCs) are registered in mauritius, that is are operating from mauritius. Now I know the reason. Can you please send more names please

Can u plz list those companies u saw was registered in Mauritius......
 

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Apr 13, 2011
71,521
2,000
Kumbe nilikuwa sawa kuwachana walikwepa sana kodi pindi imeanzishwa sijui sasa hivi
Hapana si kweli. Soma afisa wa TRA anasemaje kwenye post namba moja.

Walichpfanya si kosa.

Kama tunazitaka hizo pesa zibaki TZ tubadili tu viwango vya kodi nilishawahi kupendekeza ifanywe 10% across. Uone kama kuna mfanya biashara wa Tanzania ataanzisha offshore company. Tena tuta attract na wafanya biashara kibao wa njr ya Tanzania.

Mradi tuwe na ustahamilivu kama Mauritius. Si unaona hito article mabeberu wanavyoiandama?

Hakuna kosa hapo kwa kampuni za Tanzania hapo kuna "kosa" la kupikwa na mabwana wakubwa zenu. Pesa zilikuwa zinawekwa kwao sasa wanakasirika.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom