JF: Are we serious na mapambano na ufisadi?


B

Binti Maria

Senior Member
Joined
Jun 26, 2007
Messages
159
Likes
0
Points
0
B

Binti Maria

Senior Member
Joined Jun 26, 2007
159 0 0
Hii haijakaa sawa, haiwezekani JF sasa hivi ndio inaongoza kupambana na ufisadi nchini halafu tunaruhusa watu wanajiita Fisadi humu tunawaruhusu, jamani tuonyeshe mfano. Pamoja na uhuru tulio nao lazima kuna vitu tuvikatae ambavyo vina contradict our own principles. Sisi tumeshaamua kwamba tuna vita na ufisadi, sasa iweje tena turuhusu watu humu wajisifu kwa ufisadi kwa kujiita majina ya ajabuajabu: Fisadi, fisi, etc.

Nashauri kwamba hawa ndugu washauriwe na ikibidi washurutishwe kubadilisha majina yao, vinginevyo uanachama wao utenguliwe mara moja.

Moderators: sijui hii kama ni mahala pake hapa. Mnaweza kuipeleka panapohusika kama hapa siko.

Ndimi Binti.
 
PainKiller

PainKiller

Content Manager
Joined
Nov 27, 2007
Messages
2,739
Likes
17
Points
135
PainKiller

PainKiller

Content Manager
Joined Nov 27, 2007
2,739 17 135
I think It is a good inquiry, thus can sit on a political forum for a while before being moved to mapendekezo/maoni or another appropriate forum. Thanks for your suggestion and have a good day!
 
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified User
Joined
Feb 25, 2006
Messages
3,347
Likes
96
Points
145
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified User
Joined Feb 25, 2006
3,347 96 145
Binti: You are making a stronger case than you may have thought!
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,749
Likes
7,625
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,749 7,625 280
Mojawapo ya haki za msingi za binadamu ni haki ya kuweza kusema kile kinachoweza kuwaudhi watu. Jamii yenye kutaka kusikia kile inachokubaliana nacho tu inajiweka katika hatari ya kuwa na mawazo yaliyoelemea upande mmoja.

JF kama forum ni chombo huru na kisicho na itikadi au mlengo wa aina fulani ya kisiasa japo kuwa wanachama wake wengi wamejivika majukumu ya kupambana na ufisadi.

Badala ya kutaka kusababisha hawa ndugu wabadili majina (kitu ambacho hakitabdili walivyo) ni jukumu letu kupangua hoja zao na kuzionesha jinsi zilivyo dhaifu na kama ni za kifisadi kweli kama majina yao yalivyo.

Mimi nashauri as long as kwamba majina hayo siyo matusi ya wazi au yenye lengo la kinyume na sheria naamini wanastahili kujiita wanavyopenda.

Vinginevyo, wengine wenye majina ya wanakijiji tunaweza kujikuta tunalazimishwa kubadili majina yetu kwa sababu wanakijiji wengine huko ni wapenzi wa CCM na wamewakumbatia mafisadi!

Tuwashinde kwa hoja na si kwa majina!
 
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2006
Messages
4,818
Likes
57
Points
145
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined May 4, 2006
4,818 57 145
Binti Maria,

Ni JF pekee ambapo people dare to talk openly, wanaweza pia kutumia majina wanayotaka ili mradi hayavurugi mapambano yetu na dhuluma mbalimbali TZ.

Tanzania tuna culture ya kuchukua maneno mapya na kuyafanya majina, mifano ya Osama, Taliban. faruja nk. watu wanatumia ili mradi na wenyewe wanajua yanayotokea duniani.
 
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2006
Messages
12,659
Likes
88
Points
0
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2006
12,659 88 0
Binti Maria,

Ninakusikia loud and clear, lakini mkuu dawa ni mawe tu na kumkoma nyani, tena hao ndio wazuri maana ni kuwapa salam za kuwapelekea wazazi wao, toka majuzi nimekuwa ninam-forwardia mtoto mmoja wa Meghji, guess what?

Ujumbe wote umefika kama ulivyo bila sensa, it is the best we can do so far, isipokuwa the worst we can do ni kuacha kumkoma nyani hapa maana sasa imefikia time kwamba wakuu hawalali bila kupitisha macho hapa,

Majina yasikusumbue mkuu, dawa yao ni mawe and trust me mkuu it is working!
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,749
Likes
7,625
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,749 7,625 280
Binti Maria,

Ni JF pekee ambapo people dare to talk openly, wanaweza pia kutumia majina wanayotaka ili mradi hayavurugi mapambano yetu na dhuluma mbalimbali TZ.

Tanzania tuna culture ya kuchukua maneno mapya na kuyafanya majina, mifano ya Osama, Taliban. faruja nk. watu wanatumia ili mradi na wenyewe wanajua yanayotokea duniani.
usishangae likaanzishwa tawi la CCM linaitwa "Ufisadini" Maana nasikia kuna mahali panaitwa Faluja!
 
Madela Wa- Madilu

Madela Wa- Madilu

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2007
Messages
3,073
Likes
45
Points
135
Madela Wa- Madilu

Madela Wa- Madilu

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2007
3,073 45 135
Kuna majina ni matusi kabisa yakitafsiriwa kwa kiswahili au kwa lugha zetu za asili.

Kuna wachagga wanaitwa "Mboro" kwao ni jina kiswahili ni matusi.

"Kirigini" ni jina la mtu lakini huko iringa lina maana ya Ukeni.

"Afwililwe" ni neno lenye maana kafiwa kinyakyusa kiswahili Toba!

"Namtombe mai?" ni kumsalimia mama yako mzazi kwa Kimachame Kiswahili Uwiiii!

Wengine wanaitwa "Mobitelinaoyuatoking" pengine kwa Kibritish ni matusi who knows!

Waache wajiite watakavyo.
Hakuna mdomo uwezao nena kuliko ukubwa wa mawazo yake wala hakuna mkono uwezao kuandika makuu kuliko wazo kuu akilini mwake.

Kuwapo wengi wa watu walio kinyume chetu hapa JF kunatukumbusha kusimama kidete na kutetea mawazo yetu bila aibu wala kuteteleka.
 
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2006
Messages
12,659
Likes
88
Points
0
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2006
12,659 88 0
Kuwapo wengi wa watu walio kinyume chetu hapa JF kunatukumbusha kusimama kidete na kutetea mawazo yetu bila aibu wala kuteteleka.

Salute mkuu, maneno mazito sana I hope yamefika yanapotakiwa!
 
Bowbow

Bowbow

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2007
Messages
545
Likes
5
Points
0
Bowbow

Bowbow

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2007
545 5 0
Hii haijakaa sawa, haiwezekani JF sasa hivi ndio inaongoza kupambana na ufisadi nchini halafu tunaruhusa watu wanajiita Fisadi humu tunawaruhusu, jamani tuonyeshe mfano. Pamoja na uhuru tulio nao lazima kuna vitu tuvikatae ambavyo vina contradict our own principles. Sisi tumeshaamua kwamba tuna vita na ufisadi, sasa iweje tena turuhusu watu humu wajisifu kwa ufisadi kwa kujiita majina ya ajabuajabu: Fisadi, fisi, etc.

Nashauri kwamba hawa ndugu washauriwe na ikibidi washurutishwe kubadilisha majina yao, vinginevyo uanachama wao utenguliwe mara moja.

Moderators: sijui hii kama ni mahala pake hapa. Mnaweza kuipeleka panapohusika kama hapa siko.

Ndimi Binti.
Sasa yametukuta maana HASARA et al wameshashatupa HASARA. Lakini mambano yanaendelea
 
Bin Maryam

Bin Maryam

JF-Expert Member
Joined
Oct 22, 2007
Messages
685
Likes
6
Points
0
Bin Maryam

Bin Maryam

JF-Expert Member
Joined Oct 22, 2007
685 6 0
Hii haijakaa sawa, haiwezekani JF sasa hivi ndio inaongoza kupambana na ufisadi nchini halafu tunaruhusa watu wanajiita Fisadi humu tunawaruhusu, jamani tuonyeshe mfano. Pamoja na uhuru tulio nao lazima kuna vitu tuvikatae ambavyo vina contradict our own principles. Sisi tumeshaamua kwamba tuna vita na ufisadi, sasa iweje tena turuhusu watu humu wajisifu kwa ufisadi kwa kujiita majina ya ajabuajabu: Fisadi, fisi, etc.

Nashauri kwamba hawa ndugu washauriwe na ikibidi washurutishwe kubadilisha majina yao, vinginevyo uanachama wao utenguliwe mara moja.

Moderators: sijui hii kama ni mahala pake hapa. Mnaweza kuipeleka panapohusika kama hapa siko.

Ndimi Binti.

Dada:

Wamakonde tuko wengi hapa. Mmakonde akienda gerezani na kufurahia pilau basi akipata mtoto jina Pilau. Hivyo tusameane.

Pamoja na hayo JF inabadili watu. Nilikuja hapa kusikiliza zilipendwa lakini nimebadilika na kuanza kuwa Born again Tanzanian (mzalendo).

Tuwe kama Bwana Yesu aliyeweza kuwabadilisha walevi kilabuni au wakusanya kodi.

Wako Bin
 
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
4,699
Likes
101
Points
145
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
4,699 101 145
Hapa napo sijui mahali pake ama la!!! anyway nisameheni kama niweka pasipo!

Kwa kuwa wakati ni mali, na kwa kuwa tunataka kwa kiasi fulani tuwe effective!!! nashauri yafuatayo...

1. Iundwe timu ya moderators(inaweza kuwa iliyopo ipewe meno au nyingine, napenda kuwa na waandishi wa habari humo ndani), ambayo itapitia Thread na kuzipitisha ikiwezekana kuweka vichwa vya habari sawa sawa kwa mawasiliano na Mtoa hoja kabla hazijatufikia... kwa nini nasema hili, mara nyingi nimewahi ona issue moja inafunguliwa Thread kama tano hivi!!!.

2.Thread chache watu wataweka mawazo yao pamoja na baada ya muda, tutajifunza na pia tutaweka mambo sawa kwa urahisi zaidi, tutakuwa tuna-conclude issues kwa muda mfupi zaidi... kumbukeni tunahitajika kutumia muda vizuri ili tujenge nchi yetu... blabla zikiwa nyingi tutakuwa hatuitendie haki nchi yetu na watu wake.

3. Kuna wakati kufikisha ujumbe sio lazima kutukana hivyo sometimes... mwenye hoja anaambiwa aweka vichwa vya habari kidogo vyenye utanzania, kiswahili chenye isilahi...

4. Kumbukeni hiko ni chombo kikubwa sana kwa hiyo lazima tuji-shape kidogo,,, uhuru usio kuwa na mipaka it is simply a mess....

5. Tunahitaji Blog, kwa ajili ya kuwasiliana na moderators... na pia yeyekutoa matangazo mbalimbali... ya kwake hayatakiwi yaje kwenye thread... we need them to be available everytime.
 
B

Binti Maria

Senior Member
Joined
Jun 26, 2007
Messages
159
Likes
0
Points
0
B

Binti Maria

Senior Member
Joined Jun 26, 2007
159 0 0
Kasheshe: hoja yako ni nzuri sana. Lakini najua itapambana na upinzani mkubwa sana hasa kwa wazushi wa mambo, watasema wanaonewa pale watakapokuta mada zao zimehaririwa
 
F

fiSADIST

Member
Joined
Jan 17, 2008
Messages
15
Likes
0
Points
0
F

fiSADIST

Member
Joined Jan 17, 2008
15 0 0
Unafki mkubwa wa kutaka ku-censor majina huo. Kama hupendi jina langu, jitie kidole mdomoni utapike.
 
K

Kithuku

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2006
Messages
1,395
Likes
107
Points
145
K

Kithuku

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2006
1,395 107 145
fiSADIST
Banned


Thanks for this, well done. Atarudi, najua, au kesharudi, lakini ninaamini amejifunza.
 

Forum statistics

Threads 1,205,249
Members 457,803
Posts 28,187,391