Jengo la Mafuta House labadilishwa jina kuwa B W Mkapa


M

Mwanagenzi

JF-Expert Member
Joined
Sep 11, 2006
Messages
691
Likes
139
Points
160
M

Mwanagenzi

JF-Expert Member
Joined Sep 11, 2006
691 139 160
Jengo refu kuliko yote jijini Dar es Salaam limepewa jina la rais mstaafu Benjamin William Mkapa kinyume na matarajio ya wengi kuwa jengo hilo lingeendelea kuitwa Mafuta House.

Kwa wadadisi wa mambo ya kisiasa huenda jina hilo jipya likazusha gumzo kutokana na ukweli kwamba tangu rais Mkapa atoke madarakani na hususan kwa siku za karibuni amekuwa akituhumiwa na kuhusishwa na ubadhirifu na ukosefu wa maadili kama kiongozi mkuu wa nchi wakati wa utawala wake.
 
M

Mafuchila

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2006
Messages
752
Likes
22
Points
35
M

Mafuchila

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2006
752 22 35
At least hayumo kwenye ile official list ya watuhumiwa 11 wa Tundu Lisu. Kwi kwi kwi.
 
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified Member
Joined
Feb 25, 2006
Messages
3,347
Likes
101
Points
160
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified Member
Joined Feb 25, 2006
3,347 101 160
At least hayumo kwenye ile official list ya watuhumiwa 11 wa Tundu Lisu. Kwi kwi kwi.

Hayumo? basi wewe ulisoma ile report kwa macho ya makengeza!
 
R

Rwabugiri

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
2,776
Likes
16
Points
135
R

Rwabugiri

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
2,776 16 135
At least hayumo kwenye ile official list ya watuhumiwa 11 wa Tundu Lisu. Kwi kwi kwi.
Akose humo? yaani pamoja na kuigeuza ikulu yetu kiosiki na Kiwira?? hapo hiyo lisiti ingekuwa imepinda kweli kweli!
 
Saharavoice

Saharavoice

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2007
Messages
2,707
Likes
267
Points
180
Saharavoice

Saharavoice

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2007
2,707 267 180
Hicho kichwa cha habari!!!
mimi nilifikiri linakuwa la kwake, nikajua aliyenacho tayari kaongezewa tena
 
M

Mafuchila

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2006
Messages
752
Likes
22
Points
35
M

Mafuchila

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2006
752 22 35
Hayumo? basi wewe ulisoma ile report kwa macho ya makengeza!
Kumbe zile tuhuma bado ziko moto na list inakumbukwa kwa kichwa. Nilikuwa nachangamsha kijiwe. Teh! teh! teh!
 
H

Hume

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
338
Likes
67
Points
45
H

Hume

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
338 67 45
Usikute hawa wanataka kumtosa kwenye Stadium aliyoijenga.
Uwanja uitwe Benjamin Mkapa Stadium.

Watasema tushaita jengo kwa jina lako inatosha!!!!!!!!!!
 
K

Koba

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2007
Messages
6,143
Likes
506
Points
180
K

Koba

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2007
6,143 506 180
..kujipendekeza tuu kwa waswahili huko hakuna lolote hapo,hapo misifa mbele faida nyuma,i'm glad i didnt put my money kwa hao wazushi.
 
R

rpg

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
3,516
Likes
73
Points
145
R

rpg

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2007
3,516 73 145
Simnajua wabongo tumeshazoea pigwa changa la macho, usikute wanaanza taratibu kwa kulipa jina la mkuu, kisha baadae mkuu ananunua hisa, na mwisho kabile hisa zote zinakuwa zake. Na hapo ndipo hati ya jengo itakapo onyesha liko chini ya mkuu. Teh teh teh ....Just a guess!!
 
M

Mugishagwe

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2006
Messages
294
Likes
8
Points
0
M

Mugishagwe

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2006
294 8 0
Hivi hawa CCM wanafanya hivi kwa kumkubuka kwa lipi hasa alilo lifanya ndani ya CCM ? Lazima patakuwa na sababu tu , hebu wajuvi njoeni na sababu za kupewa heshima hii ama ndiyo tena inakuwa namna kurithishana majina kila kona ? Maana hata miaka 2 bado kila kona kuna shule za Salm JK wakati Maria Nyerere sijui kwamba hata anakumbukwa kwa namna hii .
 
D

DAR si LAMU

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2007
Messages
2,941
Likes
286
Points
180
D

DAR si LAMU

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2007
2,941 286 180
Usikute hawa wanataka kumtosa kwenye Stadium aliyoijenga.
Uwanja uitwe Benjamin Mkapa Stadium.

Watasema tushaita jengo kwa jina lako inatosha!!!!!!!!!!
..uwanja ungeitwa kwa jina lake ndio ingekuwa poa zaidi!bidii zake zile!
 
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified Member
Joined
Feb 25, 2006
Messages
3,347
Likes
101
Points
160
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified Member
Joined Feb 25, 2006
3,347 101 160
Mimi nilifikiri kapewa jengo kumbe jengo limetajwa jina lake! Yaani JF mmekuwa kama waandishi wa habari, kichwa cha habari kikubwa, ukisoma ndani, oops. Sasa madamu huyu bwana alishakuwa kiongozi wetu, pamoja na matatizo yake aliyokuwa nayo, mambo kama haya hayakwepeki, majengo, barabara,mashule, n.k. yatajwa tu jina lake, na binafsi sidhani kwamba hii inapaswa kuwa ishu!
 
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified Member
Joined
Feb 25, 2006
Messages
3,347
Likes
101
Points
160
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified Member
Joined Feb 25, 2006
3,347 101 160
Hivi hawa CCM wanafanya hivi kwa kumkubuka kwa lipi hasa alilo lifanya ndani ya CCM ? Lazima patakuwa na sababu tu , hebu wajuvi njoeni na sababu za kupewa heshima hii ama ndiyo tena inakuwa namna kurithishana majina kila kona ? Maana hata miaka 2 bado kila kona kuna shule za Salm JK wakati Maria Nyerere sijui kwamba hata anakumbukwa kwa namna hii .

Nakwambia katika mtu ambaye CCM wanapaswa kumheshimu ni huyu. Bila huyu CCM ingekwenda na maji katika kipindi chake. Huyu ndiye aliyeufikisha upinzani hapa ulipo kwa kuhakikisha anawa-frustrate majemedali wote wa upinzani akianzia na Lamwai. Kwa hiyo, yes, huyu bwana did a lot of harm to the country, but he was so good to CCM!


Halafu JK yeye ndiye kabisa inabidi huyu bwana amlambe hata miguu. Kumbuka kama angeamua JK asingewahi kuwa Rais wa nchi. Tena angeweza kumtoa uwaziri mapema kabisa na kumpeleka kuwa balozi wetu somewhere na huo ndio ungekuwa mwisho wake. Yaani nikisikia JK anamsifia Mkapa namuelewa na kwa kweli I sympathise with him, it is so natural!
 
K

Koba

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2007
Messages
6,143
Likes
506
Points
180
K

Koba

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2007
6,143 506 180
Kitila nimekupata vizuri sana hapo mjomba,Mkapa angeamua JK asiwe raisi was sooo easy...ni ubalozini kwa miaka yote au angemnyima kazi tuu na kuwa kapuku nani angemjua!
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,605
Likes
117,716
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,605 117,716 280
Ni aibu kubwa kwa Taifa kuliita jumba hili jina la huyo fisadi ambate alitumia madaraka yake kujitajirisha na kusaini mikataba mibovu ambayo mpaka leo ni siri kwa Watanzania. Hapa ndio Watanzania inabidi tuonyeshe umoja wetu ili kupinga uamuzi huu kwa nguvu zote. Fisadi katudharau Watanzania hata tuhuma nzito dhidi yake hataki kuzijibu.
 
P

Phillemon Mikael

JF Gold Member
Joined
Nov 5, 2006
Messages
9,294
Likes
3,027
Points
280
P

Phillemon Mikael

JF Gold Member
Joined Nov 5, 2006
9,294 3,027 280
mimi nilipoona heading nikajua aliyeileta anaongelea nyumba ya mkapa anayojengewa na serikali MASAKI kama zawadi ..ikiwa ni sehemu ya stahili za rais mstaafu..kumbe mnaongelea MAFUTA HOUSE ..infact mkapa kajitahidi kuleta maendeleo pamoja na makosa anayotuhumiwa ..SIO VIBAYA HILO JENGO Kuitwa BENJAMIN WILLIUM MKAPA....

HATA na UWANJA WA TAIFA MPYA uitwe BENJAMIN WILLIUM MKAPA NATIONAL MORDERN STADIUM....or like that..walioingia wajenge vyao navyo tuvipe majina yao....ie JAKAYA MRISHO KIKWETE NATIONAL THEATRE OR JAKAYA KIKWETE NATIONAL INDOOR STADIUM ets
 
Mwanamalundi

Mwanamalundi

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2007
Messages
3,118
Likes
462
Points
180
Mwanamalundi

Mwanamalundi

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2007
3,118 462 180
mimi nilipoona heading nikajua aliyeileta anaongelea nyumba ya mkapa anayojengewa na serikali MASAKI kama zawadi ..ikiwa ni sehemu ya stahili za rais mstaafu..kumbe mnaongelea MAFUTA HOUSE ..infact mkapa kajitahidi kuleta maendeleo pamoja na makosa anayotuhumiwa ..SIO VIBAYA HILO JENGO Kuitwa BENJAMIN WILLIUM MKAPA....

HATA na UWANJA WA TAIFA MPYA uitwe BENJAMIN WILLIUM MKAPA NATIONAL MORDERN STADIUM....or like that..walioingia wajenge vyao navyo tuvipe majina yao....ie JAKAYA MRISHO KIKWETE NATIONAL THEATRE OR JAKAYA KIKWETE NATIONAL INDOOR STADIUM ets
..Nisingelipenda kuamini ulichoandika hapo juu hata kama ni kweli. Sasa huyu mkapa pamoja na tuhuma zote hizo, bado anajengewa nyumba??? Dr.Bundala akiandika waafrika ndivyo tulivyo tunavimba utadhani tumekunywa hamira!!!
 
Killuminati

Killuminati

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2007
Messages
326
Likes
21
Points
35
Killuminati

Killuminati

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2007
326 21 35
....Tanzania inajengwa na wenye moyo na kuliwa na wenye meno...halafu nina hasira na huyu Mkapa yaani ni mjeuri wa wazi wazi......goddamn it.
 
Mwanamalundi

Mwanamalundi

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2007
Messages
3,118
Likes
462
Points
180
Mwanamalundi

Mwanamalundi

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2007
3,118 462 180
Mheshimiwa kikwete embu jaribu kuwa na busara katika uongozi wako!!! Ina maana hiyo issue ya nyumba anayojengewa mkapa huko masaki kama anavoyodai philemon huna taarifa nayo??? Usifanye watanzania wakaanza kutumia jina lako vibaya. Ukiendelea hivyo, usishangae kusikia watu tumeanza kusema: Seleman siku hizi ni kikwete kweli. Embu tazama alivyotelekeza familia yake!!! Mwalimu jamuhuri siku hizi ni kikwete kweli embu tazama wanafunzi wake wote wamepata divisheni zero!!! Dr.Ali siku hizi ni kikwete kweli!!!, embu tazama amempasua mgonjwa mguu badala ya kichwa!!! Nanihii siku hizi ni kikwete kweli, embu tazama alivyolewa chakari mpaka anatembea uchi!!!

Chonde chonde, kikwete!!! Rekebisha mambo usije kusema sikujua kama itakuwa hivi.

 

Forum statistics

Threads 1,238,353
Members 475,888
Posts 29,318,033