Jengo la ghorofa kati ya Bamaga Petrol Station na Maryland Bar barabara ya Posta-Mwenge kulikoni?


M

Magobe T

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2008
Messages
3,059
Likes
395
Points
180
M

Magobe T

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2008
3,059 395 180
Ndugu wana JF, kuna jengo la gorofa kati ya Kituo cha Mafuta cha Bamaga na Maryland Bar upande wa kushoto kama unatokea Posta kwenda Mwenge liko hatua za mwisho. Yaani, karibu litafunguliwa. Cha kushangaza ni kwamba wanajenga 'car park' sehemu ya hifadhi ya barabara (yaani, wameacha tu kama mita 5 hivi kutoka barabarani. Je, ujenzi huu haukukiuka sheria za nchi za kujenga kwenye hifadhi ya barabara? Je, wamiliki wote walio karibu na barabara wanaweza pia kutumia sehemu ya hifadhi ya barabara kama alivyofanya mmiliki wa jengo hili au ndicho kile kinachoitwa "money speaks"? Naomba tujadili kama ujenzi kama huu ndio Dr Magufuli anaoutaka na kama siyo je, atakuwa na ubavu wa kuwaambia wabomoe hiyo 'car park'? Nawasilisha!
 
Nsiande

Nsiande

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2009
Messages
1,649
Likes
19
Points
135
Nsiande

Nsiande

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2009
1,649 19 135
Ni sawa kabisa, naomba ubadilishe post weka ghorofa na si golofa ....

Mkutano wa wakandarasi unaoendelea ni forum muhimu kuadress vitu kama hivi na vinginevyo vinavyofanywa na wataalamu walioweka pesa mbele
 
Safety last

Safety last

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2011
Messages
4,235
Likes
187
Points
160
Safety last

Safety last

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2011
4,235 187 160
Hata mm nimeliona ,yakaja maswali imekuwaje wachukue the whole space!
 
Kipis

Kipis

JF-Expert Member
Joined
Jul 23, 2011
Messages
493
Likes
3
Points
0
Kipis

Kipis

JF-Expert Member
Joined Jul 23, 2011
493 3 0
wahusika wameliona,wanamsubiri amalize kwanza.
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
58,712
Likes
23,740
Points
280
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
58,712 23,740 280
Na lile la is it NSSF? pale makutano ya Bibi Titi na Morogoro Rd. Linakera kweli kweli.
 
Who Cares?

Who Cares?

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2008
Messages
3,537
Likes
2,068
Points
280
Who Cares?

Who Cares?

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2008
3,537 2,068 280
ni kweli sheria inazuia kujenga ndani ya hifadhi ya barabara ila inazuia kujenga

1- permanent structure

2- kujenga bila kuwa na kibali cha tanroads na kibali ili kipitishwe inabidi uwasilishe michoro ya hicho unachotaka kujenga

3- unajenga au kuendeleza eneo la hifadhi ya barabara kwa ruhusa ya tanroads ..na sio kuwa unalimiliki wewe still litatumika na public kama kawaida ila wewe unakuwa ni kama "guardian angel" wa eneo hilo

4- ukijenga hizo temporary development na preferably isiwe jengo..i mean landscape both soft and hard landscape features pia ukiombwa kuzibomoa ufanye hivyo na kwa gharama zako

nimewasilisha kadiri ya uelewa wangu wa kitaalamu....
 
M

Magobe T

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2008
Messages
3,059
Likes
395
Points
180
M

Magobe T

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2008
3,059 395 180
ni kweli sheria inazuia kujenga ndani ya hifadhi ya barabara ila inazuia kujenga

1- permanent structure

2- kujenga bila kuwa na kibali cha tanroads na kibali ili kipitishwe inabidi uwasilishe michoro ya hicho unachotaka kujenga

3- unajenga au kuendeleza eneo la hifadhi ya barabara kwa ruhusa ya tanroads ..na sio kuwa unalimiliki wewe still litatumika na public kama kawaida ila wewe unakuwa ni kama "guardian angel" wa eneo hilo

4- ukijenga hizo temporary development na preferably isiwe jengo..i mean landscape both soft and hard landscape features pia ukiombwa kuzibomoa ufanye hivyo na kwa gharama zako

nimewasilisha kadiri ya uelewa wangu wa kitaalamu....
OK. Kumbe hizi 'reserved areas' za barabarani zinaweza kuendelezwa provided mtu ana kibali cha Tanroads na anakuwa 'guardian angel' wa eneo husika. Kama ni hivyo, mbona Dr Magufuli anakuja juu? Si angewaomba tu wahusika waombe vibali na wawe 'guardian angels' wa maeneo yao kama atakavyofanya mwekezaji huyu kama amepata hiyo ruhusa?
 
HAZOLE

HAZOLE

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2011
Messages
1,375
Likes
103
Points
160
HAZOLE

HAZOLE

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2011
1,375 103 160
kumbe sipo dsm...napita.
 
I

iwensato

Member
Joined
Feb 10, 2011
Messages
56
Likes
0
Points
0
Age
64
I

iwensato

Member
Joined Feb 10, 2011
56 0 0
Faiza Foxy pale pana majengo mawili la NSSF na RED CROSS wewe unamaanisha lipi kati ya hayo?
Na lile la is it NSSF? pale makutano ya Bibi Titi na Morogoro Rd. Linakera kweli kweli.
 
MJINI CHAI

MJINI CHAI

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2010
Messages
1,966
Likes
704
Points
280
MJINI CHAI

MJINI CHAI

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2010
1,966 704 280
Ndugu wana JF, kuna jengo la gorofa kati ya Kituo cha Mafuta cha Bamaga na Maryland Bar upande wa kushoto kama unatokea Posta kwenda Mwenge liko hatua za mwisho. Yaani, karibu litafunguliwa. Cha kushangaza ni kwamba wanajenga 'car park' sehemu ya hifadhi ya barabara (yaani, wameacha tu kama mita 5 hivi kutoka barabarani. Je, ujenzi huu haukukiuka sheria za nchi za kujenga kwenye hifadhi ya barabara? Je, wamiliki wote walio karibu na barabara wanaweza pia kutumia sehemu ya hifadhi ya barabara kama alivyofanya mmiliki wa jengo hili au ndicho kile kinachoitwa "money speaks"? Naomba tujadili kama ujenzi kama huu ndio Dr Magufuli anaoutaka na kama siyo je, atakuwa na ubavu wa kuwaambia wabomoe hiyo 'car park'? Nawasilisha!
Acha umbea Umetumwa?
 
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined
Oct 29, 2008
Messages
8,809
Likes
1,309
Points
280
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined Oct 29, 2008
8,809 1,309 280
Ni sawa kabisa, naomba ubadilishe post weka ghorofa na si golofa ....

Mkutano wa wakandarasi unaoendelea ni forum muhimu kuadress vitu kama hivi na vinginevyo vinavyofanywa na wataalamu walioweka pesa mbele
Lakini si ulishamuelewa?
 
M

Magobe T

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2008
Messages
3,059
Likes
395
Points
180
M

Magobe T

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2008
3,059 395 180
Acha umbea Umetumwa?
Afterall, sijui jengo lenyewe ni la nani: sijui kama ni la manispaa, la serikali au mtu binafsi. Anyaway, kama kusema nilichoona ndiyo kutumwa basi wasiosema wanachoona au wanaosema wasichoona hawajatumwa! Na wewe ni mmoja wao - unasema usichoona na kama ukiona huwezi kukisema ulichoona. Ni wazi kuwa ukiona mtu ananyanyasika na ukaulizwa kama umeona nini ili usije ukaambiwa umetumwa na ili kuonesha hujatumwa utasema hujaona kitu. Hauko peke yako. Nchi yetu imejaa watu wa aina yako! Keep it up if you profit from not saying what you see!
 
C

CHANGA

Member
Joined
May 26, 2008
Messages
95
Likes
2
Points
15
C

CHANGA

Member
Joined May 26, 2008
95 2 15
Angalia vizuri, anachofanya huyo jamaa ni garden tu na wala sio parking. Ni sawa na jarini zake wanaouza maua na miti. Mi nadhani ni vyema kwani anapendezesha eneo hilo. Ni kama pale Nakiete House
 
BPM

BPM

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2011
Messages
2,763
Likes
17
Points
135
BPM

BPM

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2011
2,763 17 135
nadhani ambalo ni kero zaidi ni lile la pale opposite na pegeut house maana naona kama liko barabarani na hata jinsi ya kuingia pale kutakuwa na usumbufu sana ...... lile jengo pale bamanga wizara inasubiri wamalize ili waje wabomoe baadhi ya sehemu ya parking ili waonekane wanafanya kazi
 

Forum statistics

Threads 1,235,911
Members 474,863
Posts 29,240,322