Jeffery Samson Mkuki: Msomi wa Chuo Kikuu anayehangaika kijijini bila ajira

Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
37,161
Points
2,000
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
37,161 2,000
JEOFREY SAMSON MKUKI KIJANA "MSOMI" WA CHUO KIKUU CHA DODOMA ANAYEHANGAIKA KIJIJINI BILA AJIRA.

Alihitimu Elimu ya Chuo Kikuu (University Of Dodoma) Mwaka 2013 kisha akaelekea zake Dar Es Salaam kujitafutia Riziki na baadae akaamua kurudi Kijijini kwao alikozaliwa. Kule UDOM, Jeofrey alisomea (BSc.Telecommunications Engineering) na Vyeti vyake vyote kuanzia Kidato cha Nne hadi Chuo Kikuu anavyo huku Kijijini.

Kijana mwenzetu Jeofrey Samson Mkuki ni Mkazi wa Kitongoji cha Imiga, Kijiji cha Mkiwa, Kata ya Mkiwa, Wilaya ya Ikungi huko Mkoani Singida. Jeofrey Mkuki ni Yatima asiye na Wazazi wake wote wawili maana walishatangulia mbele za haki.

Wakati nafika Eneo anakoishi Jeofrey Mkuki huko Mkoani Singida, niliambatana na Diwani wa Kata yake ya Mkiwa Mhe.John Siuhi anayeonekana Pichani upande wa kulia. Huko Kijijini, Jeofrey anaishi na Wadogo zake wawili ambao wanamtegemea na anajishughulisha na Vibarua vidogo vidogo ikiwemo kupakia Mizigo kwenye Magari na kuuza Mkaa karibu na Barabara Kuu ya Mwanza to Dar Es Salaam.

Kijana Jeofrey Mkuki ni Mtu mwenye Akili zake timamu na kwa mujibu wa Majirani zake na Viongozi wa Serikali wa Eneo anakoishi akiwemo Mheshimiwa Diwani wa Kata hiyo niliyeambata naye, wanadai hajawahi kupatwa na tatizo lolote la Kiafya, ingawa ukiutazama muonekano wake unaweza usiamini kama ni Kijana mwenye Elimu ya kiwango cha juu kiasi hiki.

Kwa mujibu wa maelezo yake yeye mwenyewe, Jeofrey anasema, "niliamua kurudi huku Kijijini kwa sababu, wadogo zangu hawa bado ni wadogo na kama unavyoona Wazazi wote hawapo, iliniuma sana nikaamua nirudi huku. Huko Mijini nilipata Ajira kwenye Mashirika ya Mambo ya Mawasiliano na nilikuwa nazunguka Mikoani, lakini kutokana na hii familia unayoiona, ndio hivyo tena Mheshimiwa, lakini natamani Siku moja niwe tofauti na hivi niliyake. Alieleza Mkuki.

Kijana Jeofrey Mkuki aliwahi kufundisha kama Mwalimu wa kujitolea wa Masomo ya Sayansi kama vile Basic Mathematics na Physics katika Shule ya Sekondari Senge maarufu kama Chifu-Senge iliyopo Singida Mjini Mkoani Singida. Nilipomuuliza kwa nini asiendelee kufundisha, Jeofrey alisema ni Maisha tu yamemvurugia mambo yake na akafikia hatua hii ingawa bado ana wazo la aina hiyo.

Aidha, Jeofrey Mkuki pia ni Mtaalam mzuri wa Computer na wakati nafika Kijijini kwao anakoishi huko Mkoani Singida, nimemkuta akiwa na Computer yake aina ya Laptop HP anayotumia kwa ajili ya Shughuli zake za binafsi.

Kwa Mawasiliano zaidi na Jeofrey Mkuki wa Singida unaweza kupiga Simu yake ya Mkononi 0746440462 au Email: mkukijs@gmail.com

Au unaweza kuwasiliana na Diwani wa Kata yake ya Mkiwa Mhe.John Siuhi 0745865904.

Francis M. Garatwa,
Kiongozi wa Oparesheni ya Chama,
Jimbo la Singida Mashariki.
Ikungi, Singida - Tanzania.
12 June, 2019.

1560352748124-jpeg.1125671


1560352770973-jpeg.1125673


1560352792846-jpeg.1125675
 
N

Nanye Go

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2018
Messages
3,516
Points
2,000
N

Nanye Go

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2018
3,516 2,000
Ukweli ni kwamba HAKUNA ELIMU INAYOTOA PESA, UKITAKA PESA LAZIMA UFANYE KAZI YA KUAJIRIWA, AU KUJIAJIRI. Biashara pia ni kazi ya kujiajiri.
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
65,365
Points
2,000
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
65,365 2,000
Kila siku huwaga natafakari....unasemaga watu wanasomea ujinga...unamaanisha hii elimu dunia ndio ujinga!!?...

Hizo "ga" kwenye hayo Maneno alikufundisha nani?

Hizo nukta nne kati ya neno "natafakari" na "unasemaga" alikufundisha nani?

Kama hujafundishwa na yeyote na Mwalim na wazazi wako walikuwa wanaona kawaida tu ukifanya hivyo basi elewa kuwa walikuwa wanakufundisha ujinga.
 
B

BabuMwerevu

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2017
Messages
334
Points
500
B

BabuMwerevu

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2017
334 500
Kama alipata ajira huko "mujini" ilishindikana nini kuwasaidia hao ndugu zake akiwa hukohuko na ndugu zake wakiwa kijijini?

Kinachofuata atauza hiyo HP yake, hapo siilaum serikali kwanza. Namlaum yeye moja kwa moja
Ni jambo lisiloingia akilini kwamba kipato cha kupakia mizigo na kuuza mkaa kinaweza kuwasaidia hao ndugu zake kuliko alichokuwa anapata kwenye ajira aliyokuwa nayo.Kuna uwezekano mkubwa kwamba ajira yoyote atakayopata ataicha na kurudi nyumbani
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
65,365
Points
2,000
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
65,365 2,000
Ziko sekondari za private zinatafuta waalimi wa hesabu na physics. Huyu kakosa ubunifu.

Anaweza hata anzisha tuision
= tuition

Unasoma au umesoma mpaka darasa la ngapi?
 
data

data

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2011
Messages
20,265
Points
2,000
data

data

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2011
20,265 2,000
He looks worn out and in despair.

Amejikatia tamaa. BIG MISTAKE
 
Wakulonga

Wakulonga

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2012
Messages
283
Points
500
Wakulonga

Wakulonga

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2012
283 500
Kama wanaowafundisha wansema walikuwa Jalalani sasa wanafunzi wao si kabisa wapo shithole
 
rikiboy

rikiboy

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2017
Messages
10,001
Points
2,000
rikiboy

rikiboy

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2017
10,001 2,000
Faculty hizi bhana...Kuna kipindi serikali inakuwa na uhitaji mkubwa wa Watu fulani sasa wale watu wakishapatikana aisee hawa wengine wanaovamia hizj Faculty lazima waisome namba..!! Hata kujiajiri huwezii ni hatarii sanaa...
 
Bhudagala

Bhudagala

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2014
Messages
238
Points
250
Bhudagala

Bhudagala

JF-Expert Member
Joined Sep 17, 2014
238 250
Kuna watu wanapiga hela mjini kwa kozi za ajabu ajabu tu za mawasiliano. Sembuse yeye wa Telekomyunikesheni?

Huu ni uzembe tu naona, hayuko sawa kisaikolojia jamaa
Faculty hizi bhana...Kuna kipindi serikali inakuwa na uhitaji mkubwa wa Watu fulani sasa wale watu wakishapatikana aisee hawa wengine wanaovamia hizj Faculty lazima waisome namba..!! Hata kujiajiri huwezii ni hatarii sanaa...
 
rikiboy

rikiboy

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2017
Messages
10,001
Points
2,000
rikiboy

rikiboy

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2017
10,001 2,000
Kuna watu wanapiga hela mjini kwa kozi za ajabu ajabu tu za mawasiliano. Sembuse yeye wa Telekomyunikesheni?

Huu ni uzembe tu naona, hayuko sawa kisaikolojia jamaa
Ndogu achaa tuu watu wa tele na Computer yani wanalia kweli kazi hakunaa na kujiajiri hawaweziii
 
mwamuzi wa kesi shahidi

mwamuzi wa kesi shahidi

Senior Member
Joined
May 31, 2018
Messages
176
Points
250
mwamuzi wa kesi shahidi

mwamuzi wa kesi shahidi

Senior Member
Joined May 31, 2018
176 250
JEOFREY SAMSON MKUKI KIJANA "MSOMI" WA CHUO KIKUU CHA DODOMA ANAYEHANGAIKA KIJIJINI BILA AJIRA.

Alihitimu Elimu ya Chuo Kikuu (University Of Dodoma) Mwaka 2013 kisha akaelekea zake Dar Es Salaam kujitafutia Riziki na baadae akaamua kurudi Kijijini kwao alikozaliwa. Kule UDOM, Jeofrey alisomea (BSc.Telecommunications Engineering) na Vyeti vyake vyote kuanzia Kidato cha Nne hadi Chuo Kikuu anavyo huku Kijijini.

Kijana mwenzetu Jeofrey Samson Mkuki ni Mkazi wa Kitongoji cha Imiga, Kijiji cha Mkiwa, Kata ya Mkiwa, Wilaya ya Ikungi huko Mkoani Singida. Jeofrey Mkuki ni Yatima asiye na Wazazi wake wote wawili maana walishatangulia mbele za haki.

Wakati nafika Eneo anakoishi Jeofrey Mkuki huko Mkoani Singida, niliambatana na Diwani wa Kata yake ya Mkiwa Mhe.John Siuhi anayeonekana Pichani upande wa kulia. Huko Kijijini, Jeofrey anaishi na Wadogo zake wawili ambao wanamtegemea na anajishughulisha na Vibarua vidogo vidogo ikiwemo kupakia Mizigo kwenye Magari na kuuza Mkaa karibu na Barabara Kuu ya Mwanza to Dar Es Salaam.

Kijana Jeofrey Mkuki ni Mtu mwenye Akili zake timamu na kwa mujibu wa Majirani zake na Viongozi wa Serikali wa Eneo anakoishi akiwemo Mheshimiwa Diwani wa Kata hiyo niliyeambata naye, wanadai hajawahi kupatwa na tatizo lolote la Kiafya, ingawa ukiutazama muonekano wake unaweza usiamini kama ni Kijana mwenye Elimu ya kiwango cha juu kiasi hiki.

Kwa mujibu wa maelezo yake yeye mwenyewe, Jeofrey anasema, "niliamua kurudi huku Kijijini kwa sababu, wadogo zangu hawa bado ni wadogo na kama unavyoona Wazazi wote hawapo, iliniuma sana nikaamua nirudi huku. Huko Mijini nilipata Ajira kwenye Mashirika ya Mambo ya Mawasiliano na nilikuwa nazunguka Mikoani, lakini kutokana na hii familia unayoiona, ndio hivyo tena Mheshimiwa, lakini natamani Siku moja niwe tofauti na hivi niliyake. Alieleza Mkuki.

Kijana Jeofrey Mkuki aliwahi kufundisha kama Mwalimu wa kujitolea wa Masomo ya Sayansi kama vile Basic Mathematics na Physics katika Shule ya Sekondari Senge maarufu kama Chifu-Senge iliyopo Singida Mjini Mkoani Singida. Nilipomuuliza kwa nini asiendelee kufundisha, Jeofrey alisema ni Maisha tu yamemvurugia mambo yake na akafikia hatua hii ingawa bado ana wazo la aina hiyo.

Aidha, Jeofrey Mkuki pia ni Mtaalam mzuri wa Computer na wakati nafika Kijijini kwao anakoishi huko Mkoani Singida, nimemkuta akiwa na Computer yake aina ya Laptop HP anayotumia kwa ajili ya Shughuli zake za binafsi.

Kwa Mawasiliano zaidi na Jeofrey Mkuki wa Singida unaweza kupiga Simu yake ya Mkononi 0746440462 au Email: mkukijs@gmail.com

Au unaweza kuwasiliana na Diwani wa Kata yake ya Mkiwa Mhe.John Siuhi 0745865904.

Francis M. Garatwa,
Kiongozi wa Oparesheni ya Chama,
Jimbo la Singida Mashariki.
Ikungi, Singida - Tanzania.
12 June, 2019.

View attachment 1125671

View attachment 1125673

View attachment 1125675
Kwa mtazamo wangu naona kama ye ndo kakosea, kwa mjibu wa maelezo yako kumbe alikuwa na ajira ya kuzanguka mikoan akaamua kuacha ili aje akae na wadogo zake kijijin, kwanin asingewachukua aishi nao mjin ili yeye aendelee kupambana, ila unasema aliacha kazi akarudi kijijin kuwaangalia wadogo zake
 
M

mwemweremwemwere

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2016
Messages
278
Points
250
M

mwemweremwemwere

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2016
278 250
Kuna kwenda shule na kuelimika. Kwenda shule ni kutoka nyumban kwenda majengo ya shule.

Kuelimika ni matokeo ya kwenda shulen, ni kubadilika kwa fikra na mtazamo hali inayomwezesha mhusika kutawala mazingira yanayomzunguka (nasio mazingira kumtawala mhusika).
 
sinide

sinide

JF-Expert Member
Joined
Nov 7, 2015
Messages
454
Points
500
sinide

sinide

JF-Expert Member
Joined Nov 7, 2015
454 500
Kwa maelezo ya mwandishi hapo juu ni kwamba alisha ajiriwa na makampuni ya mawasiliano akaacha ili arudi kijijini kuwalea wadogo zake. So hajakosa ajira bali hayo ndo maisha aliyoyachagua.
Angewza kuwachukua wadogo zake na kuishi nao mahali alipokuwa anafanya kazi na sio kuacha kazi na kurudi bush
 
M

majeshi 1981

JF-Expert Member
Joined
Dec 7, 2013
Messages
2,062
Points
1,500
M

majeshi 1981

JF-Expert Member
Joined Dec 7, 2013
2,062 1,500
JEOFREY SAMSON MKUKI KIJANA "MSOMI" WA CHUO KIKUU CHA DODOMA ANAYEHANGAIKA KIJIJINI BILA AJIRA.

Alihitimu Elimu ya Chuo Kikuu (University Of Dodoma) Mwaka 2013 kisha akaelekea zake Dar Es Salaam kujitafutia Riziki na baadae akaamua kurudi Kijijini kwao alikozaliwa. Kule UDOM, Jeofrey alisomea (BSc.Telecommunications Engineering) na Vyeti vyake vyote kuanzia Kidato cha Nne hadi Chuo Kikuu anavyo huku Kijijini.

Kijana mwenzetu Jeofrey Samson Mkuki ni Mkazi wa Kitongoji cha Imiga, Kijiji cha Mkiwa, Kata ya Mkiwa, Wilaya ya Ikungi huko Mkoani Singida. Jeofrey Mkuki ni Yatima asiye na Wazazi wake wote wawili maana walishatangulia mbele za haki.

Wakati nafika Eneo anakoishi Jeofrey Mkuki huko Mkoani Singida, niliambatana na Diwani wa Kata yake ya Mkiwa Mhe.John Siuhi anayeonekana Pichani upande wa kulia. Huko Kijijini, Jeofrey anaishi na Wadogo zake wawili ambao wanamtegemea na anajishughulisha na Vibarua vidogo vidogo ikiwemo kupakia Mizigo kwenye Magari na kuuza Mkaa karibu na Barabara Kuu ya Mwanza to Dar Es Salaam.

Kijana Jeofrey Mkuki ni Mtu mwenye Akili zake timamu na kwa mujibu wa Majirani zake na Viongozi wa Serikali wa Eneo anakoishi akiwemo Mheshimiwa Diwani wa Kata hiyo niliyeambata naye, wanadai hajawahi kupatwa na tatizo lolote la Kiafya, ingawa ukiutazama muonekano wake unaweza usiamini kama ni Kijana mwenye Elimu ya kiwango cha juu kiasi hiki.

Kwa mujibu wa maelezo yake yeye mwenyewe, Jeofrey anasema, "niliamua kurudi huku Kijijini kwa sababu, wadogo zangu hawa bado ni wadogo na kama unavyoona Wazazi wote hawapo, iliniuma sana nikaamua nirudi huku. Huko Mijini nilipata Ajira kwenye Mashirika ya Mambo ya Mawasiliano na nilikuwa nazunguka Mikoani, lakini kutokana na hii familia unayoiona, ndio hivyo tena Mheshimiwa, lakini natamani Siku moja niwe tofauti na hivi niliyake. Alieleza Mkuki.

Kijana Jeofrey Mkuki aliwahi kufundisha kama Mwalimu wa kujitolea wa Masomo ya Sayansi kama vile Basic Mathematics na Physics katika Shule ya Sekondari Senge maarufu kama Chifu-Senge iliyopo Singida Mjini Mkoani Singida. Nilipomuuliza kwa nini asiendelee kufundisha, Jeofrey alisema ni Maisha tu yamemvurugia mambo yake na akafikia hatua hii ingawa bado ana wazo la aina hiyo.

Aidha, Jeofrey Mkuki pia ni Mtaalam mzuri wa Computer na wakati nafika Kijijini kwao anakoishi huko Mkoani Singida, nimemkuta akiwa na Computer yake aina ya Laptop HP anayotumia kwa ajili ya Shughuli zake za binafsi.

Kwa Mawasiliano zaidi na Jeofrey Mkuki wa Singida unaweza kupiga Simu yake ya Mkononi 0746440462 au Email: mkukijs@gmail.com

Au unaweza kuwasiliana na Diwani wa Kata yake ya Mkiwa Mhe.John Siuhi 0745865904.

Francis M. Garatwa,
Kiongozi wa Oparesheni ya Chama,
Jimbo la Singida Mashariki.
Ikungi, Singida - Tanzania.
12 June, 2019.

View attachment 1125671

View attachment 1125673

View attachment 1125675
mpelekeni katika operation CHADEMA NI MSINGI, Huyu atakuwa ni msaada mkubwa sana.
 
Ahmad Abdurahman

Ahmad Abdurahman

JF-Expert Member
Joined
Mar 5, 2016
Messages
1,062
Points
2,000
Ahmad Abdurahman

Ahmad Abdurahman

JF-Expert Member
Joined Mar 5, 2016
1,062 2,000
Huyu jamaa kumbe alipata kazi afu akaamua kurudi kijijini kuwasaidia wadogo zake? Kwa nn hakua anatuma pesa nyumbani? Mbona watu wengi ndo wanafanya hivo?

Robot la Matope taarifa yako ya jana ni tofauti na ya Sky Eclat
Ipi ni sahihi?
 
cocochanel

cocochanel

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2007
Messages
24,021
Points
2,000
cocochanel

cocochanel

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2007
24,021 2,000
Anatakiwa kumkimbilia Mwenyeziungu asali yoteee ya bahati mbaya na kutokutumia akili zake tena yamtoke.


Bila hivyo mmmmh kila atakapokwenda yatamfata na kumtenda.
 
AKILI TATU

AKILI TATU

JF-Expert Member
Joined
Feb 10, 2016
Messages
1,686
Points
2,000
AKILI TATU

AKILI TATU

JF-Expert Member
Joined Feb 10, 2016
1,686 2,000
it is a puzzle indeed. But, hii sio mara ya kwanza kusikia hizi habari za wahitimu kukosa ajira,tuhangaike kutafuta ufumbuzi na sio kuignore magnitude ya hili tatizo..
Kwani unasoma ili uajiriwe??
 

Forum statistics

Threads 1,326,274
Members 509,458
Posts 32,216,813
Top