Jeffery Samson Mkuki: Msomi wa Chuo Kikuu anayehangaika kijijini bila ajira

Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
35,478
Points
2,000
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
35,478 2,000
JEOFREY SAMSON MKUKI KIJANA "MSOMI" WA CHUO KIKUU CHA DODOMA ANAYEHANGAIKA KIJIJINI BILA AJIRA.

Alihitimu Elimu ya Chuo Kikuu (University Of Dodoma) Mwaka 2013 kisha akaelekea zake Dar Es Salaam kujitafutia Riziki na baadae akaamua kurudi Kijijini kwao alikozaliwa. Kule UDOM, Jeofrey alisomea (BSc.Telecommunications Engineering) na Vyeti vyake vyote kuanzia Kidato cha Nne hadi Chuo Kikuu anavyo huku Kijijini.

Kijana mwenzetu Jeofrey Samson Mkuki ni Mkazi wa Kitongoji cha Imiga, Kijiji cha Mkiwa, Kata ya Mkiwa, Wilaya ya Ikungi huko Mkoani Singida. Jeofrey Mkuki ni Yatima asiye na Wazazi wake wote wawili maana walishatangulia mbele za haki.

Wakati nafika Eneo anakoishi Jeofrey Mkuki huko Mkoani Singida, niliambatana na Diwani wa Kata yake ya Mkiwa Mhe.John Siuhi anayeonekana Pichani upande wa kulia. Huko Kijijini, Jeofrey anaishi na Wadogo zake wawili ambao wanamtegemea na anajishughulisha na Vibarua vidogo vidogo ikiwemo kupakia Mizigo kwenye Magari na kuuza Mkaa karibu na Barabara Kuu ya Mwanza to Dar Es Salaam.

Kijana Jeofrey Mkuki ni Mtu mwenye Akili zake timamu na kwa mujibu wa Majirani zake na Viongozi wa Serikali wa Eneo anakoishi akiwemo Mheshimiwa Diwani wa Kata hiyo niliyeambata naye, wanadai hajawahi kupatwa na tatizo lolote la Kiafya, ingawa ukiutazama muonekano wake unaweza usiamini kama ni Kijana mwenye Elimu ya kiwango cha juu kiasi hiki.

Kwa mujibu wa maelezo yake yeye mwenyewe, Jeofrey anasema, "niliamua kurudi huku Kijijini kwa sababu, wadogo zangu hawa bado ni wadogo na kama unavyoona Wazazi wote hawapo, iliniuma sana nikaamua nirudi huku. Huko Mijini nilipata Ajira kwenye Mashirika ya Mambo ya Mawasiliano na nilikuwa nazunguka Mikoani, lakini kutokana na hii familia unayoiona, ndio hivyo tena Mheshimiwa, lakini natamani Siku moja niwe tofauti na hivi niliyake. Alieleza Mkuki.

Kijana Jeofrey Mkuki aliwahi kufundisha kama Mwalimu wa kujitolea wa Masomo ya Sayansi kama vile Basic Mathematics na Physics katika Shule ya Sekondari Senge maarufu kama Chifu-Senge iliyopo Singida Mjini Mkoani Singida. Nilipomuuliza kwa nini asiendelee kufundisha, Jeofrey alisema ni Maisha tu yamemvurugia mambo yake na akafikia hatua hii ingawa bado ana wazo la aina hiyo.

Aidha, Jeofrey Mkuki pia ni Mtaalam mzuri wa Computer na wakati nafika Kijijini kwao anakoishi huko Mkoani Singida, nimemkuta akiwa na Computer yake aina ya Laptop HP anayotumia kwa ajili ya Shughuli zake za binafsi.

Kwa Mawasiliano zaidi na Jeofrey Mkuki wa Singida unaweza kupiga Simu yake ya Mkononi 0746440462 au Email: mkukijs@gmail.com

Au unaweza kuwasiliana na Diwani wa Kata yake ya Mkiwa Mhe.John Siuhi 0745865904.

Francis M. Garatwa,
Kiongozi wa Oparesheni ya Chama,
Jimbo la Singida Mashariki.
Ikungi, Singida - Tanzania.
12 June, 2019.

1560352748124-jpeg.1125671


1560352770973-jpeg.1125673


1560352792846-jpeg.1125675
 
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
33,435
Points
2,000
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
33,435 2,000
Jamaa naona amekaa kicomedy zaidi,nahisi kama movie inataka kutengenezwa hapa!!
 
Job K

Job K

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2010
Messages
8,434
Points
2,000
Job K

Job K

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2010
8,434 2,000
Usimlaumu sana, hakuna mtu anayebadili maisha ila maisha yana mbadili mtu
Mkuu, wakati mwingine maisha yanatubadili kwa uzembe! Sasa huyu ndugu alikuwa na kazi yake mjini kwenye makampuni ya mawasiliano akamua kuacha kazi ili aje akae na wadogo zake. Ilishindikana nini kuwachukua hao madogo akakaa nao huko mjini kwa hicho kidogo alikuwa anapata?
 
Johnny Impact

Johnny Impact

JF-Expert Member
Joined
Sep 12, 2017
Messages
1,899
Points
2,000
Johnny Impact

Johnny Impact

JF-Expert Member
Joined Sep 12, 2017
1,899 2,000
JEOFREY SAMSON MKUKI KIJANA "MSOMI" WA CHUO KIKUU CHA DODOMA ANAYEHANGAIKA KIJIJINI BILA AJIRA.
Alihitimu Elimu ya Chuo Kikuu (University Of Dodoma) Mwaka 2013 kisha akaelekea zake Dar Es Salaam kujitafutia Riziki na baadae akaamua kurudi Kijijini kwao alikozaliwa.
SIJAJUA LENGO LA HUU UZI. NIMESOMA MARA MBILI MBILI LAKINI BADO SIJAJUA MAANA YA HUU KUWEPO HUU UZI HUMU. DIWANI KAENDA KUMUONA. KAENDA KUMUONA ILI IWEJE? HII HABARI UMEKUTA WAPI?
HUYO DIWANI HANA AKILI. HUU NI ZAIDI YA UDHALILISHAJI MAANA KAMA MTU HUTAKI KUMSAIDIA NI BORA UKAMUACHA NA MAISHA YAKE NA SIYO KUMUWEKA KWENYE MEDIA ILI WAPATE SIFA.
HUU UZI NIMEUSOMA ILA SIJAFURAHISHWA NAO KABISA. DADA YANGU UMEFANYA JAMBO JEMA LAKINI UMEFANYA UDHALILISHAJI PAMOJA NA HUYO DIWANI. MTU ANAHANGAIKA NA MAISHA YAKE AMEKONDEANA. WEWE UNARUSHA HUMU SIJUI UPATE LIKE AU NDIYO UJULIKANE ZAIDI?
KIUFUPI
WEWE, DIWANI NA HAO WALIOCHAPISHA HIYO HABARI WAMEFANYA TUKIO LA UDHALILISHAJI. KAMA MTU HUWEZI KUMSAIDIA ACHANA NAYE NA SIYO KWENDA KAMERA UPATE SIFA.
 
Robot la Matope

Robot la Matope

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2015
Messages
4,506
Points
2,000
Robot la Matope

Robot la Matope

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2015
4,506 2,000
Geofrey Samson Mkuki (katikati) ni mhitimu wa Chuo Kikuu cha Dodoma, katika fani ya uhandisi wa Mawasiliano (BSc. in Telecommunication Engineering) mwaka 2013. Kidato cha 4 na cha 6 alifaulu vizuri kwa kupata daraja la kwanza (division 1).
_
Lakini anaishi maisha ya ufukara na ukiwa kijijini kwao Mkiwa, Wilaya ya Ikungi, Mkoani Singida. Geofrey hana wazazi (baba na mama yake walishafariki). Yeye ni mtoto wa kwanza katika familia hiyo ya watoto watatu, hivyo anawajibika kuwalea na kuwatunza wadogo zake.

Tangu amalize elimu yake amekua akihangaika kupata kazi maeneo mbalimbali bila mafanikio. Mwaka 2013 aliajiriwa kama kibarua katika kampuni moja ya mawasiliano lakini baada ya mkataba wake kuisha alirudi nyumbani Ikungi. Baadae alipata ajira ya muda shule ya sekondari Chifu Senge kama mwalimu wa Physics na Hesabu. Baadae serikali ilipiga marufuku waalimu wa 'part time' akaamua kurudi kijiji kwao Mkiwa.

Kwa sasa anajishughulisha na vibarua vidogo vidogo ikiwemo kupakia Mizigo kwenye Magari na kuuza Mkaa karibu na Barabara Kuu ya Mwanza-Dar ili aweze kujikimu kimaisha na kuhudumia wadogo zake.

Kiongozi wa Oparesheni ya Chadema, jimbo la Singida Mashariki Francis Garatwa na Diwani wa Kata hiyo John Siuhi wamemtembelea Geofrey nyumbani kwake leo.

Licha ya kujishughulisha na vibarua vya kubeba mizigo, Geofrey ni mtaalam mzuri wa Computer na uhandisi wa mawasiliano, na amekua akisaidia kutengeneza computer za baadhi ya watu kijijini hapo.

Geofrey anatamani kutoka katika lindi la umaskini lililomvaa lakini haoni njia. Geofrey ni mfano halisi wa tatizo la ajira kwa vijana wengi nchini. Wapo vijana wenye elimu nzuri lakini kutokana na changamoto ya ajira wameshindwa kutumia ujuzi wao kulisaidia taifa na kujisaidia wao wenyewe.

Kama umeguswa na maisha ya Geofrey kwa namna yoyote na unadhani unayo nafasi ya kumsaidia (either kumtafutia kazi au mtaji wa biashara) unaweza kupiga Simu yake ya mkononi kwa nambari 0746440462 au Email: mkukijs@gmail.com

Credit: Francis M. Garatwa
fb_img_1560362749769-jpg.1125842
 
Humorous Junior

Humorous Junior

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2018
Messages
993
Points
1,000
Humorous Junior

Humorous Junior

JF-Expert Member
Joined Jul 19, 2018
993 1,000
Tatizo letu wabongo lipo hapa tunapopata shahada za vyuo tumemaliza kusoma huwa! Hatutaki kujifunza tena.
Unadhani ukiwa na elimu ya Telecommunications engineering pekee unaweza kuishi kwa amani mtaani?

Kuna wakati unaweza pewa ushauri na watu wengu sana, lakini hawatakuja kukusaidia ili lazima tulifahamu ndugu zangu.

Magumu unayopitia wewe katika maisha tambua wazi kuna watu wamepitia magumu zaidi yako.

Kuna wakati tukae chini tusome na vitabu vya Art of living ili kupanua uwezo wetu wa kufikiri na namna ya kufikiri.

Mtu ana degree moja kichwani jobless, lakini bado anakaa anailaumu serikali kuwa anaishi maisha magumu kwa sababu hawajampa ajira.

Huu ni upumbavu! Tanzania ina watu wangapi waliosoma fani kama yako mpaka wewe pekee ulilie kuajiriwa? Je Tanzania itaajiri watu wangapi mpaka wote waishe mtaani?

Huyu ndugu yetu alikata tamaa mapema, huenda kazi aliyofanya haikuwa na maslahi kama alivyotarajia.

Lakini alipaswa kutumia nadharia hii ya Napoleon

The Habit of working more than you paid.

Wito wangu kwa vijana kama mimi, ambao mna elimu, tengeni muda msome vitabu vya art of living kubadili fikra mlizonazo. Walio wengi wameharibiwa kifikra tangu vyuoni, na sasa hawajui cha kufikiri zaidi ya kulaumu serikali.

Ukipenda anza kusoma kitabu hiki hapa cha Napoleon Hill. The sixteen Laws of Success. Kitabu hiki kimebadili maisha yangu, hata nikiwa kwenye kundi la watu lazima wanishangae,

Change your thinking, change your life.
 
M

mmteule

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2011
Messages
2,259
Points
2,000
M

mmteule

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2011
2,259 2,000
Mpwa wangu alifaulu kwenda kidato cha V, shughuli ya kununua godoro, jembe, ndoo, sanduku ilikuwa mtihani. Aliwambia ndugu waache tu. aliamua kuwa mkulima.

Sasa hivi ana nyumba ya vyumba vitatu vya kulala ilijengwa kwa matofali ya kuchoma na kuezekwa kwa mabati, Ana mbuzi 100, shamba la ana panda mahindi, mabamia yanampatia 10,000 kila siku asubuhi.
Kwa hiyo hata wewe Ulishindwa kumpa elimu mpwa wako badala yake unanunua bando la JF?
 
Kaizer0104

Kaizer0104

Member
Joined
Jul 26, 2018
Messages
70
Points
125
Kaizer0104

Kaizer0104

Member
Joined Jul 26, 2018
70 125
Mwenyewe amehojiwa akasema alipata ajira lakini akaona arudi kijijini(hayo ni maamuzi yake binafsi angeweza kufanya chaguzi ya kuwaleta wadogo zake mjini),
Nyongeza, hizi elimu zetu za IT na communication engineering zinahitaji angalau internship ya mwaka 1 kabla haujapata ajira rasmi.
Mwenyezi Mungu ampe wepesi.
 
Humorous Junior

Humorous Junior

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2018
Messages
993
Points
1,000
Humorous Junior

Humorous Junior

JF-Expert Member
Joined Jul 19, 2018
993 1,000
Sio udhalilishaji ila funzo kwa wengine ndugu,

Kuna wakati jicho lako likiingia mchanga linakuwa fundisho kwa watu wengine
SIJAJUA LENGO LA HUU UZI. NIMESOMA MARA MBILI MBILI LAKINI BADO SIJAJUA MAANA YA HUU KUWEPO HUU UZI HUMU. DIWANI KAENDA KUMUONA. KAENDA KUMUONA ILI IWEJE? HII HABARI UMEKUTA WAPI?
HUYO DIWANI HANA AKILI. HUU NI ZAIDI YA UDHALILISHAJI MAANA KAMA MTU HUTAKI KUMSAIDIA NI BORA UKAMUACHA NA MAISHA YAKE NA SIYO KUMUWEKA KWENYE MEDIA ILI WAPATE SIFA.
HUU UZI NIMEUSOMA ILA SIJAFURAHISHWA NAO KABISA. DADA YANGU UMEFANYA JAMBO JEMA LAKINI UMEFANYA UDHALILISHAJI PAMOJA NA HUYO DIWANI. MTU ANAHANGAIKA NA MAISHA YAKE AMEKONDEANA. WEWE UNARUSHA HUMU SIJUI UPATE LIKE AU NDIYO UJULIKANE ZAIDI?
KIUFUPI
WEWE, DIWANI NA HAO WALIOCHAPISHA HIYO HABARI WAMEFANYA TUKIO LA UDHALILISHAJI. KAMA MTU HUWEZI KUMSAIDIA ACHANA NAYE NA SIYO KWENDA KAMERA UPATE SIFA.
 
Humorous Junior

Humorous Junior

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2018
Messages
993
Points
1,000
Humorous Junior

Humorous Junior

JF-Expert Member
Joined Jul 19, 2018
993 1,000
Mkuu, wakati mwingine maisha yanatubadili kwa uzembe! Sasa huyu ndugu alikuwa na kazi yake mjini kwenye makampuni ya mawasiliano akamua kuacha kazi ili aje akae na wadogo zake. Ilishindikana nini kuwachukua hao madogo akakaa nao huko mjini kwa hicho kidogo alikuwa anapata?
Ni ukweli mzee, elimu yake ina mapungufu. Zero Art of Living.
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
35,478
Points
2,000
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
35,478 2,000
SIJAJUA LENGO LA HUU UZI. NIMESOMA MARA MBILI MBILI LAKINI BADO SIJAJUA MAANA YA HUU KUWEPO HUU UZI HUMU. DIWANI KAENDA KUMUONA. KAENDA KUMUONA ILI IWEJE? HII HABARI UMEKUTA WAPI?
HUYO DIWANI HANA AKILI. HUU NI ZAIDI YA UDHALILISHAJI MAANA KAMA MTU HUTAKI KUMSAIDIA NI BORA UKAMUACHA NA MAISHA YAKE NA SIYO KUMUWEKA KWENYE MEDIA ILI WAPATE SIFA.
HUU UZI NIMEUSOMA ILA SIJAFURAHISHWA NAO KABISA. DADA YANGU UMEFANYA JAMBO JEMA LAKINI UMEFANYA UDHALILISHAJI PAMOJA NA HUYO DIWANI. MTU ANAHANGAIKA NA MAISHA YAKE AMEKONDEANA. WEWE UNARUSHA HUMU SIJUI UPATE LIKE AU NDIYO UJULIKANE ZAIDI?
KIUFUPI
WEWE, DIWANI NA HAO WALIOCHAPISHA HIYO HABARI WAMEFANYA TUKIO LA UDHALILISHAJI. KAMA MTU HUWEZI KUMSAIDIA ACHANA NAYE NA SIYO KWENDA KAMERA UPATE SIFA.
Lengo la huu uzi ni ku expose the issue. JF inasomwa na watu tofauti. Msaada unaweza kupatikana kupitia kwenye uzi huu
 
Mshuza2

Mshuza2

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2010
Messages
6,138
Points
2,000
Mshuza2

Mshuza2

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2010
6,138 2,000
Inaumiza Sana...unasoma kwa tabu ukiamini baadae mambo yatakua nafuu usaidie ndugu zako lakini inakua kinyume..Na huyu ni sample ya vijana wengi walioko mtaani.

Hakuna anayependa kuwa masikini,lakini wanasema jitihada nazo hazishindi kudra..kazi zimekua kizungumkuti siku hizi...kampuni nyingi zinapunguza watu..Bado hizo ajira chache zilizopo Kuna kujuana kwingi na rushwa za kila aina..dah Lord have mercy on us!
 
Robot la Matope

Robot la Matope

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2015
Messages
4,506
Points
2,000
Robot la Matope

Robot la Matope

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2015
4,506 2,000
Mwenye namba za Mkurungenzi.
fb_img_1560363709660-jpg.1125873
 
Robot la Matope

Robot la Matope

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2015
Messages
4,506
Points
2,000
Robot la Matope

Robot la Matope

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2015
4,506 2,000
Sakayo njoo na huruma yako hapa
 
Robot la Matope

Robot la Matope

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2015
Messages
4,506
Points
2,000
Robot la Matope

Robot la Matope

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2015
4,506 2,000
Mshana Jr njoo na uchawi wako hapa
 
BRO SANTANA

BRO SANTANA

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2015
Messages
1,463
Points
2,000
BRO SANTANA

BRO SANTANA

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2015
1,463 2,000
Daaaa nimesoma huku machozi yakinivizia.
Hasa nikikumbuka mwaka 2012 nilimaliza chuo July na Desemba mwaka huohuo nikapata ajira mpaka leo maisha yanasonga.
Hee mwenyezi mungu waangalie viumbe wako hawa wanaohangaika mtaani na vyeti vyao vizuri.
 

Forum statistics

Threads 1,304,897
Members 501,583
Posts 31,531,073
Top