Jeffery Samson Mkuki: Msomi wa Chuo Kikuu anayehangaika kijijini bila ajira

Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
36,134
Points
2,000
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
36,134 2,000
JEOFREY SAMSON MKUKI KIJANA "MSOMI" WA CHUO KIKUU CHA DODOMA ANAYEHANGAIKA KIJIJINI BILA AJIRA.

Alihitimu Elimu ya Chuo Kikuu (University Of Dodoma) Mwaka 2013 kisha akaelekea zake Dar Es Salaam kujitafutia Riziki na baadae akaamua kurudi Kijijini kwao alikozaliwa. Kule UDOM, Jeofrey alisomea (BSc.Telecommunications Engineering) na Vyeti vyake vyote kuanzia Kidato cha Nne hadi Chuo Kikuu anavyo huku Kijijini.

Kijana mwenzetu Jeofrey Samson Mkuki ni Mkazi wa Kitongoji cha Imiga, Kijiji cha Mkiwa, Kata ya Mkiwa, Wilaya ya Ikungi huko Mkoani Singida. Jeofrey Mkuki ni Yatima asiye na Wazazi wake wote wawili maana walishatangulia mbele za haki.

Wakati nafika Eneo anakoishi Jeofrey Mkuki huko Mkoani Singida, niliambatana na Diwani wa Kata yake ya Mkiwa Mhe.John Siuhi anayeonekana Pichani upande wa kulia. Huko Kijijini, Jeofrey anaishi na Wadogo zake wawili ambao wanamtegemea na anajishughulisha na Vibarua vidogo vidogo ikiwemo kupakia Mizigo kwenye Magari na kuuza Mkaa karibu na Barabara Kuu ya Mwanza to Dar Es Salaam.

Kijana Jeofrey Mkuki ni Mtu mwenye Akili zake timamu na kwa mujibu wa Majirani zake na Viongozi wa Serikali wa Eneo anakoishi akiwemo Mheshimiwa Diwani wa Kata hiyo niliyeambata naye, wanadai hajawahi kupatwa na tatizo lolote la Kiafya, ingawa ukiutazama muonekano wake unaweza usiamini kama ni Kijana mwenye Elimu ya kiwango cha juu kiasi hiki.

Kwa mujibu wa maelezo yake yeye mwenyewe, Jeofrey anasema, "niliamua kurudi huku Kijijini kwa sababu, wadogo zangu hawa bado ni wadogo na kama unavyoona Wazazi wote hawapo, iliniuma sana nikaamua nirudi huku. Huko Mijini nilipata Ajira kwenye Mashirika ya Mambo ya Mawasiliano na nilikuwa nazunguka Mikoani, lakini kutokana na hii familia unayoiona, ndio hivyo tena Mheshimiwa, lakini natamani Siku moja niwe tofauti na hivi niliyake. Alieleza Mkuki.

Kijana Jeofrey Mkuki aliwahi kufundisha kama Mwalimu wa kujitolea wa Masomo ya Sayansi kama vile Basic Mathematics na Physics katika Shule ya Sekondari Senge maarufu kama Chifu-Senge iliyopo Singida Mjini Mkoani Singida. Nilipomuuliza kwa nini asiendelee kufundisha, Jeofrey alisema ni Maisha tu yamemvurugia mambo yake na akafikia hatua hii ingawa bado ana wazo la aina hiyo.

Aidha, Jeofrey Mkuki pia ni Mtaalam mzuri wa Computer na wakati nafika Kijijini kwao anakoishi huko Mkoani Singida, nimemkuta akiwa na Computer yake aina ya Laptop HP anayotumia kwa ajili ya Shughuli zake za binafsi.

Kwa Mawasiliano zaidi na Jeofrey Mkuki wa Singida unaweza kupiga Simu yake ya Mkononi 0746440462 au Email: mkukijs@gmail.com

Au unaweza kuwasiliana na Diwani wa Kata yake ya Mkiwa Mhe.John Siuhi 0745865904.

Francis M. Garatwa,
Kiongozi wa Oparesheni ya Chama,
Jimbo la Singida Mashariki.
Ikungi, Singida - Tanzania.
12 June, 2019.

1560352748124-jpeg.1125671


1560352770973-jpeg.1125673


1560352792846-jpeg.1125675
 
A

Arovera

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2013
Messages
2,313
Points
2,000
A

Arovera

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2013
2,313 2,000
Mtailaumu serikali lakini ukumbuke wafanyakazi wote wa serikali hawafiki laki saba, ukumbuke tupo watanzania zaidi ya milioni 55 na zaidi kila siku watu wanasoma hivo lazima tubadili mitazamo yetu kwanza na kubadili mfumo wa elimu yetu ili tusonge mbele zaidi maana duniani kote ni sekta binafsi ndio imeajiri watu wengi kuliko sekta ya umma hivo tupambane ili kuipigania sekta binafsi isianguke izidi kukua na kuleta mapinduzi kwenye maisha ya vijana wetu pia.
 
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2014
Messages
40,332
Points
2,000
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2014
40,332 2,000
Kwema Mzee baba. Shuta shuta mwendo wa ngiri, hakuna kulala, ukipepesa kidogo wanakomba mboga na vyombo wanakuachia uoshe.

Si unaona vijana wanavyopigika za ugoko huko?
Si walikuwa wanasoma kwa kukariri

Ndomana wengine sisi ni viraka

Ova
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
44,603
Points
2,000
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
44,603 2,000
Si walikuwa wanasoma kwa kukariri

Ndomana wengine sisi ni viraka

Ova
Ujanja mwingi, mbele kiza. Haraka haraka haina baraka. Mwendapole hajikwai.

Maisha ya kukariri hayajawahi kumuacha mtu salama.

Kuna masela hata six hawajashika na wanakula utamu wa maisha kama warina asali!

Huku tunatengeneza jeshi la mainjinia wasioweza kupata ajira, tena kwa mikopo mikubwa tu.
 
ankol

ankol

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2012
Messages
1,282
Points
2,000
ankol

ankol

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2012
1,282 2,000
Mi naona huyo diwani ni msaada tosha, hebu amfanyie mpango basii hata awe mwenyekiti wa kijiji hapo senge village.
Kuna wahitimu wengine hawapati fursa hata ya kukutana na mjumbe wa nyumba kumi sembuse diwani.
 
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2014
Messages
40,332
Points
2,000
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2014
40,332 2,000
Ujanja mwingi, mbele kiza. Haraka haraka haina baraka. Mwendapole hajikwai.

Maisha ya kukariri hayajawahi kumuacha mtu salama.

Kuna masela hata six hawajashika na wanakula utamu wa maisha kama warina asali!

Huku tunatengeneza jeshi la mainjinia wasioweza kupata ajira, tena kwa mikopo mikubwa tu.
Duh hii mistari hatari

Ova
 
Job K

Job K

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2010
Messages
8,533
Points
2,000
Job K

Job K

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2010
8,533 2,000
Usiseme hivyo maisha hayana definition ...yawezekana ni mzima zaidi ya wewe na mimi
Amesema alikuwa ameajiriwa na makampuni ya mawasiliano, akaacha ili kuja kukaa na wadogo zake. Sasa hapo anawasaidia kuliko kama ambavyo angewasaidia alipokuwa na kazi yake? Kama atakuwa mzima basi anakuzidi wewe!
 
R

rolla

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2013
Messages
1,971
Points
2,000
R

rolla

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2013
1,971 2,000
Amesema alikuwa ameajiriwa na makampuni ya mawasiliano, akaacha ili kuja kukaa na wadogo zake. Sasa hapo anawasaidia kuliko kama ambavyo angewasaidia alipokuwa na kazi yake? Kama atakuwa mzima basi anakuzidi wewe!
Haya bwana.
 
R

Rogojin The Idiot

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2017
Messages
1,106
Points
2,000
R

Rogojin The Idiot

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2017
1,106 2,000
Kosa lako mama Ndalichako,kuwapa elimu isiyowasaidia wahitimu...😥😥😥😥😥
Elimu yetu ina mushikeli sana. Iko kwenye kupata ufaulu mkubwa kuliko kuelimika. Hivi telecom engineer atakosaje kitu cha kufanya? Hata kufundisha hesabu na physics basi. Yaani game limekataa kabisa mpaka kurudi nyuma mazima?
 
The only

The only

JF-Expert Member
Joined
May 19, 2011
Messages
4,494
Points
2,000
The only

The only

JF-Expert Member
Joined May 19, 2011
4,494 2,000
Mpwa wangu alifaulu kwenda kidato cha V, shughuli ya kununua godoro, jembe, ndoo, sanduku ilikuwa mtihani. Aliwabia ndugu waache tu. aliamua kuwa mkulima.

Sasa hivi ana nyumba ya vyumba vitatu vya kulala ilijengwa kwa matofali ya kuchoma na kuezekwa kwa mabati, Ana mbuzi 100, shamba la ana panda mahindi, mabamia yanampatia 10,000 kila siku asubuhi.
inspirational huyu ni tajiri kuliko wenye masters kibao
 
joseph1989

joseph1989

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2014
Messages
3,244
Points
2,000
joseph1989

joseph1989

JF-Expert Member
Joined May 4, 2014
3,244 2,000
JEOFREY SAMSON MKUKI KIJANA "MSOMI" WA CHUO KIKUU CHA DODOMA ANAYEHANGAIKA KIJIJINI BILA AJIRA.

Alihitimu Elimu ya Chuo Kikuu (University Of Dodoma) Mwaka 2013 kisha akaelekea zake Dar Es Salaam kujitafutia Riziki na baadae akaamua kurudi Kijijini kwao alikozaliwa. Kule UDOM, Jeofrey alisomea (BSc.Telecommunications Engineering) na Vyeti vyake vyote kuanzia Kidato cha Nne hadi Chuo Kikuu anavyo huku Kijijini.

Kijana mwenzetu Jeofrey Samson Mkuki ni Mkazi wa Kitongoji cha Imiga, Kijiji cha Mkiwa, Kata ya Mkiwa, Wilaya ya Ikungi huko Mkoani Singida. Jeofrey Mkuki ni Yatima asiye na Wazazi wake wote wawili maana walishatangulia mbele za haki.

Wakati nafika Eneo anakoishi Jeofrey Mkuki huko Mkoani Singida, niliambatana na Diwani wa Kata yake ya Mkiwa Mhe.John Siuhi anayeonekana Pichani upande wa kulia. Huko Kijijini, Jeofrey anaishi na Wadogo zake wawili ambao wanamtegemea na anajishughulisha na Vibarua vidogo vidogo ikiwemo kupakia Mizigo kwenye Magari na kuuza Mkaa karibu na Barabara Kuu ya Mwanza to Dar Es Salaam.

Kijana Jeofrey Mkuki ni Mtu mwenye Akili zake timamu na kwa mujibu wa Majirani zake na Viongozi wa Serikali wa Eneo anakoishi akiwemo Mheshimiwa Diwani wa Kata hiyo niliyeambata naye, wanadai hajawahi kupatwa na tatizo lolote la Kiafya, ingawa ukiutazama muonekano wake unaweza usiamini kama ni Kijana mwenye Elimu ya kiwango cha juu kiasi hiki.

Kwa mujibu wa maelezo yake yeye mwenyewe, Jeofrey anasema, "niliamua kurudi huku Kijijini kwa sababu, wadogo zangu hawa bado ni wadogo na kama unavyoona Wazazi wote hawapo, iliniuma sana nikaamua nirudi huku. Huko Mijini nilipata Ajira kwenye Mashirika ya Mambo ya Mawasiliano na nilikuwa nazunguka Mikoani, lakini kutokana na hii familia unayoiona, ndio hivyo tena Mheshimiwa, lakini natamani Siku moja niwe tofauti na hivi niliyake. Alieleza Mkuki.

Kijana Jeofrey Mkuki aliwahi kufundisha kama Mwalimu wa kujitolea wa Masomo ya Sayansi kama vile Basic Mathematics na Physics katika Shule ya Sekondari Senge maarufu kama Chifu-Senge iliyopo Singida Mjini Mkoani Singida. Nilipomuuliza kwa nini asiendelee kufundisha, Jeofrey alisema ni Maisha tu yamemvurugia mambo yake na akafikia hatua hii ingawa bado ana wazo la aina hiyo.

Aidha, Jeofrey Mkuki pia ni Mtaalam mzuri wa Computer na wakati nafika Kijijini kwao anakoishi huko Mkoani Singida, nimemkuta akiwa na Computer yake aina ya Laptop HP anayotumia kwa ajili ya Shughuli zake za binafsi.

Kwa Mawasiliano zaidi na Jeofrey Mkuki wa Singida unaweza kupiga Simu yake ya Mkononi 0746440462 au Email: mkukijs@gmail.com

Au unaweza kuwasiliana na Diwani wa Kata yake ya Mkiwa Mhe.John Siuhi 0745865904.

Francis M. Garatwa,
Kiongozi wa Oparesheni ya Chama,
Jimbo la Singida Mashariki.
Ikungi, Singida - Tanzania.
12 June, 2019.

View attachment 1125671

View attachment 1125673

View attachment 1125675
Alafu bodi hapo bado wanamdai,dah life hili halieleweki kabisa.
 
Humorous Junior

Humorous Junior

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2018
Messages
1,032
Points
2,000
Humorous Junior

Humorous Junior

JF-Expert Member
Joined Jul 19, 2018
1,032 2,000
Unarudi nyumbani kuja kuangaliana na wadogo zako? Jamaa huyu mjinga!
Usimlaumu sana, hakuna mtu anayebadili maisha ila maisha yana mbadili mtu
 

Forum statistics

Threads 1,314,384
Members 504,911
Posts 31,825,428
Top