Jeffery Samson Mkuki: Msomi wa Chuo Kikuu anayehangaika kijijini bila ajira

Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
36,165
Points
2,000
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
36,165 2,000
JEOFREY SAMSON MKUKI KIJANA "MSOMI" WA CHUO KIKUU CHA DODOMA ANAYEHANGAIKA KIJIJINI BILA AJIRA.

Alihitimu Elimu ya Chuo Kikuu (University Of Dodoma) Mwaka 2013 kisha akaelekea zake Dar Es Salaam kujitafutia Riziki na baadae akaamua kurudi Kijijini kwao alikozaliwa. Kule UDOM, Jeofrey alisomea (BSc.Telecommunications Engineering) na Vyeti vyake vyote kuanzia Kidato cha Nne hadi Chuo Kikuu anavyo huku Kijijini.

Kijana mwenzetu Jeofrey Samson Mkuki ni Mkazi wa Kitongoji cha Imiga, Kijiji cha Mkiwa, Kata ya Mkiwa, Wilaya ya Ikungi huko Mkoani Singida. Jeofrey Mkuki ni Yatima asiye na Wazazi wake wote wawili maana walishatangulia mbele za haki.

Wakati nafika Eneo anakoishi Jeofrey Mkuki huko Mkoani Singida, niliambatana na Diwani wa Kata yake ya Mkiwa Mhe.John Siuhi anayeonekana Pichani upande wa kulia. Huko Kijijini, Jeofrey anaishi na Wadogo zake wawili ambao wanamtegemea na anajishughulisha na Vibarua vidogo vidogo ikiwemo kupakia Mizigo kwenye Magari na kuuza Mkaa karibu na Barabara Kuu ya Mwanza to Dar Es Salaam.

Kijana Jeofrey Mkuki ni Mtu mwenye Akili zake timamu na kwa mujibu wa Majirani zake na Viongozi wa Serikali wa Eneo anakoishi akiwemo Mheshimiwa Diwani wa Kata hiyo niliyeambata naye, wanadai hajawahi kupatwa na tatizo lolote la Kiafya, ingawa ukiutazama muonekano wake unaweza usiamini kama ni Kijana mwenye Elimu ya kiwango cha juu kiasi hiki.

Kwa mujibu wa maelezo yake yeye mwenyewe, Jeofrey anasema, "niliamua kurudi huku Kijijini kwa sababu, wadogo zangu hawa bado ni wadogo na kama unavyoona Wazazi wote hawapo, iliniuma sana nikaamua nirudi huku. Huko Mijini nilipata Ajira kwenye Mashirika ya Mambo ya Mawasiliano na nilikuwa nazunguka Mikoani, lakini kutokana na hii familia unayoiona, ndio hivyo tena Mheshimiwa, lakini natamani Siku moja niwe tofauti na hivi niliyake. Alieleza Mkuki.

Kijana Jeofrey Mkuki aliwahi kufundisha kama Mwalimu wa kujitolea wa Masomo ya Sayansi kama vile Basic Mathematics na Physics katika Shule ya Sekondari Senge maarufu kama Chifu-Senge iliyopo Singida Mjini Mkoani Singida. Nilipomuuliza kwa nini asiendelee kufundisha, Jeofrey alisema ni Maisha tu yamemvurugia mambo yake na akafikia hatua hii ingawa bado ana wazo la aina hiyo.

Aidha, Jeofrey Mkuki pia ni Mtaalam mzuri wa Computer na wakati nafika Kijijini kwao anakoishi huko Mkoani Singida, nimemkuta akiwa na Computer yake aina ya Laptop HP anayotumia kwa ajili ya Shughuli zake za binafsi.

Kwa Mawasiliano zaidi na Jeofrey Mkuki wa Singida unaweza kupiga Simu yake ya Mkononi 0746440462 au Email: mkukijs@gmail.com

Au unaweza kuwasiliana na Diwani wa Kata yake ya Mkiwa Mhe.John Siuhi 0745865904.

Francis M. Garatwa,
Kiongozi wa Oparesheni ya Chama,
Jimbo la Singida Mashariki.
Ikungi, Singida - Tanzania.
12 June, 2019.

1560352748124-jpeg.1125671


1560352770973-jpeg.1125673


1560352792846-jpeg.1125675
 
mnankawe

mnankawe

Senior Member
Joined
Jul 28, 2015
Messages
179
Points
225
mnankawe

mnankawe

Senior Member
Joined Jul 28, 2015
179 225
Inasikitisha sana.Huyu jamaa Kama sikosei aliwahi ajiriwa kama mwl.wa Diploma ya Ualimu pale Singida.Wakati fulani tukiwa chuo alisha nambiaga hii story!!
 
mnankawe

mnankawe

Senior Member
Joined
Jul 28, 2015
Messages
179
Points
225
mnankawe

mnankawe

Senior Member
Joined Jul 28, 2015
179 225
Nadhani alikuwa na plan ya kupiga chini Ualimu ili ajaribu fani hii ya telecom.
Inasikitisha sana.Huyu jamaa Kama sikosei aliwahi ajiriwa kama mwl.wa Diploma ya Ualimu pale Singida.Wakati fulani tukiwa chuo alisha nambiaga hii story!!
 
M

maramojatu

Senior Member
Joined
Mar 16, 2012
Messages
194
Points
225
M

maramojatu

Senior Member
Joined Mar 16, 2012
194 225
JEOFREY SAMSON MKUKI KIJANA "MSOMI" WA CHUO KIKUU CHA DODOMA ANAYEHANGAIKA KIJIJINI BILA AJIRA.

Alihitimu Elimu ya Chuo Kikuu (University Of Dodoma) Mwaka 2013 kisha akaelekea zake Dar Es Salaam kujitafutia Riziki na baadae akaamua kurudi Kijijini kwao alikozaliwa. Kule UDOM, Jeofrey alisomea (BSc.Telecommunications Engineering) na Vyeti vyake vyote kuanzia Kidato cha Nne hadi Chuo Kikuu anavyo huku Kijijini.

Kijana mwenzetu Jeofrey Samson Mkuki ni Mkazi wa Kitongoji cha Imiga, Kijiji cha Mkiwa, Kata ya Mkiwa, Wilaya ya Ikungi huko Mkoani Singida. Jeofrey Mkuki ni Yatima asiye na Wazazi wake wote wawili maana walishatangulia mbele za haki.

Wakati nafika Eneo anakoishi Jeofrey Mkuki huko Mkoani Singida, niliambatana na Diwani wa Kata yake ya Mkiwa Mhe.John Siuhi anayeonekana Pichani upande wa kulia. Huko Kijijini, Jeofrey anaishi na Wadogo zake wawili ambao wanamtegemea na anajishughulisha na Vibarua vidogo vidogo ikiwemo kupakia Mizigo kwenye Magari na kuuza Mkaa karibu na Barabara Kuu ya Mwanza to Dar Es Salaam.

Kijana Jeofrey Mkuki ni Mtu mwenye Akili zake timamu na kwa mujibu wa Majirani zake na Viongozi wa Serikali wa Eneo anakoishi akiwemo Mheshimiwa Diwani wa Kata hiyo niliyeambata naye, wanadai hajawahi kupatwa na tatizo lolote la Kiafya, ingawa ukiutazama muonekano wake unaweza usiamini kama ni Kijana mwenye Elimu ya kiwango cha juu kiasi hiki.

Kwa mujibu wa maelezo yake yeye mwenyewe, Jeofrey anasema, "niliamua kurudi huku Kijijini kwa sababu, wadogo zangu hawa bado ni wadogo na kama unavyoona Wazazi wote hawapo, iliniuma sana nikaamua nirudi huku. Huko Mijini nilipata Ajira kwenye Mashirika ya Mambo ya Mawasiliano na nilikuwa nazunguka Mikoani, lakini kutokana na hii familia unayoiona, ndio hivyo tena Mheshimiwa, lakini natamani Siku moja niwe tofauti na hivi niliyake. Alieleza Mkuki.

Kijana Jeofrey Mkuki aliwahi kufundisha kama Mwalimu wa kujitolea wa Masomo ya Sayansi kama vile Basic Mathematics na Physics katika Shule ya Sekondari Senge maarufu kama Chifu-Senge iliyopo Singida Mjini Mkoani Singida. Nilipomuuliza kwa nini asiendelee kufundisha, Jeofrey alisema ni Maisha tu yamemvurugia mambo yake na akafikia hatua hii ingawa bado ana wazo la aina hiyo.

Aidha, Jeofrey Mkuki pia ni Mtaalam mzuri wa Computer na wakati nafika Kijijini kwao anakoishi huko Mkoani Singida, nimemkuta akiwa na Computer yake aina ya Laptop HP anayotumia kwa ajili ya Shughuli zake za binafsi.

Kwa Mawasiliano zaidi na Jeofrey Mkuki wa Singida unaweza kupiga Simu yake ya Mkononi 0746440462 au Email: mkukijs@gmail.com

Au unaweza kuwasiliana na Diwani wa Kata yake ya Mkiwa Mhe.John Siuhi 0745865904.

Francis M. Garatwa,
Kiongozi wa Oparesheni ya Chama,
Jimbo la Singida Mashariki.
Ikungi, Singida - Tanzania.
12 June, 2019.

View attachment 1125671

View attachment 1125673

View attachment 1125675
[/QUOTEHapo kwenye akili timamu ndio Nina wasiwasi. Haiwezekani uwe na kazi halafu uache urudi kijijini kukaa na wadogo zako. Option nzuri ingekuwa kuwaleta mjini ulipopanga na kijijini ukafunga.
maamuzi yake ya kuacha kazi are more than wanting
 
M

maramojatu

Senior Member
Joined
Mar 16, 2012
Messages
194
Points
225
M

maramojatu

Senior Member
Joined Mar 16, 2012
194 225
Hapo kwenye akili timamu ndio Nina wasiwasi. Haiwezekani uwe na kazi halafu uache urudi kijijini kukaa na wadogo zako. Option nzuri ingekuwa kuwaleta mjini ulipopanga na kijijini ukafunga.
maamuzi yake ya kuacha kazi are more than wanting
 
MAUBIG

MAUBIG

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
985
Points
1,000
MAUBIG

MAUBIG

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
985 1,000
Wanafunzi waliofungua UDOM walipata elimu ya hovyo kabisa
Hakuna kitu kama hicho kijana, mie no mmoja wao pioneers, niliosoma nao wengine ni Managers kwenye mashirika ya UN, regional administrative secretary, bankers, administrators wa NGOS, Sales Officers, usiishi kwa kukariri
 
Chalikidunda

Chalikidunda

Member
Joined
Jun 10, 2019
Messages
9
Points
20
Chalikidunda

Chalikidunda

Member
Joined Jun 10, 2019
9 20
Hakuna kitu kama hicho kijana, mie no mmoja wao pioneers, niliosoma nao wengine ni Managers kwenye mashirika ya UN, regional administrative secretary, bankers, administrators wa NGOS, Sales Officers, usiishi kwa kukariri
Kupata poor education haimaanishi kukosa kazi ,unatakiwa ujue kitu kama hichoo
 
MtamaMchungu

MtamaMchungu

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2011
Messages
4,406
Points
2,000
MtamaMchungu

MtamaMchungu

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2011
4,406 2,000
Hakuna kitu kama hicho kijana, mie no mmoja wao pioneers, niliosoma nao wengine ni Managers kwenye mashirika ya UN, regional administrative secretary, bankers, administrators wa NGOS, Sales Officers, usiishi kwa kukariri
Ulisoma course gani?
 
Nas Jr

Nas Jr

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2018
Messages
3,156
Points
2,000
Nas Jr

Nas Jr

JF-Expert Member
Joined May 15, 2018
3,156 2,000
Hili swala la elimu baado ni changamoto sana
 
B

bulabo

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2015
Messages
314
Points
250
B

bulabo

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2015
314 250
Huyu kijana nimeona twitter watu wamepost kasoma Telecom eng lakini yupo bush hii inatoa picha gani? wengine wanadai pombe zimemuathiri
20190616_083446-jpeg.1129048
 
MakinikiA

MakinikiA

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2017
Messages
1,521
Points
2,000
MakinikiA

MakinikiA

JF-Expert Member
Joined Jun 7, 2017
1,521 2,000
Aaaah kumbe dodoma ,nilifikiri kasoma DIT
 
BOB OS

BOB OS

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2011
Messages
2,388
Points
2,000
BOB OS

BOB OS

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2011
2,388 2,000
jifunze kwanza kuandika uwexo ni nini?,,,,,,,,,,,,,
 

Forum statistics

Threads 1,315,048
Members 505,132
Posts 31,846,361
Top