Jecha alitumwa na nani kufuta matokeo ya Uchaguzi Zanzibar | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jecha alitumwa na nani kufuta matokeo ya Uchaguzi Zanzibar

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by TL. Marandu, Feb 2, 2016.

  1. TL. Marandu

    TL. Marandu JF-Expert Member

    #1
    Feb 2, 2016
    Joined: Jul 12, 2015
    Messages: 3,540
    Likes Received: 5,441
    Trophy Points: 280
    Hivi Kweli Watanzania Mnaamini Jecha alikurupuka na Kufuta Uchaguzi wa Sehemu ya Nchi, Jambo la Hatari hivyo, Bila Kushauriana na Watu Fulani Fulani? Alipelewaje Majeshishi? Ukweli ni Kuwa, Kikwete na Mkapa ndio waliomtuma Jecha. Period. Wasitudanganye. Unaweza Kufanya Jambo la hatari lenye kuweza kuhatarisha usalama wa nchi ati bila hata Kujaribu kujua Mkuu wa nchi atasemaje. Na kwa bahati tu ati Jecha aungwe Mkono na wakuu wote wa Nchi!



    Tazama Kwa Makini Body Language za Kikwete na Mkapa wakati Dr. Shein ambaye sio halali tena wa Zanzibar alivyokuwa Akizomewa, Bungeni.



    Angalia Majibu ya Kunya anayowapa BBC, baada ya Kuchakachua uchaguzi wa Zanzibar Mwaka 2000 Majibu yake Ni Upuuzi, Msikilize ati anasema ati waangalizi hawawezi Kujua Kama Uchaguzi ni wa haki au la kwa kuwa pale siku 21. Hawa wapuuzi wanapanga Mipango ya wizi wa Uchaguzi Kutoka Bara. Na Ukimsikiliza, Msikilize akisema, "Hapakuwepo na Malalamiko au Kasoro yoyote siku ya uchaguzi" Na akaongeza Kwa Jinsi hiyo Ni Upuuzi Kurudia Uchaguzi kwa sababu hiyo. Hiyo ni(2000)

    Sasa Mkapa Uchaguzi wa 2015 hakukuwepo na Malalamiko au Kasoro Vituo vya kupiga Kura, Kura zilipigwa zikahesabiwa na matokeo yakabandikwa Kutani. Siku nyingi Baadaye Kunaaletwa hadidhi za Bulicheka Jecha Mliyemtuma, Mnasema Uchaguzi Urudiwe! Mbona 2000 Ulikataa Uchaguzi Usirudiwe kwa Kuwa Uchaguzi Uliisha kwa amani na bila malalamiko. Na huwezi kurusu Uchaguzi Uudiwe kwa malalamiko ya baadaye. HUU UNAFIKI WA SASA UNATOKA WAPI?

     
  2. N

    Nonda JF-Expert Member

    #2
    Feb 2, 2016
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 13,340
    Likes Received: 1,939
    Trophy Points: 280
    Link Hakuna Chama cha Upinzani kitaongoza Serikali Tanzania

     
  3. TL. Marandu

    TL. Marandu JF-Expert Member

    #3
    Feb 2, 2016
    Joined: Jul 12, 2015
    Messages: 3,540
    Likes Received: 5,441
    Trophy Points: 280
  4. s

    semzei JF-Expert Member

    #4
    Feb 2, 2016
    Joined: Jul 30, 2015
    Messages: 418
    Likes Received: 248
    Trophy Points: 60
    Katiba ndio tatizo.Haiwezekani mwanaichi atoke kupiga kura alafu mtangazaji wa matokeo(mwenyekiti wa tume) awe mwamuzi wa mwisho,huku katiba ikieleza kuwa anachotangaza mwenyekiti wa tume hakuna chombo chochote cha kuhoji.Hivyo kama kipengele hicho cha katiba hakita badilishwa kupiga kura ni kupoteza muda tu.
     
  5. Kikinga

    Kikinga JF-Expert Member

    #5
    Feb 2, 2016
    Joined: Oct 6, 2015
    Messages: 287
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 60
    NASKIA MKAPA NDIYE ALIYEMTUMA AFUTE MATOKEO
     
  6. falcon mombasa

    falcon mombasa JF-Expert Member

    #6
    Feb 2, 2016
    Joined: Mar 5, 2015
    Messages: 7,590
    Likes Received: 4,531
    Trophy Points: 280
    Kibonge wa masaki ndie director wa movie nzima,nakumbuka akikuwa ana mwambia jamaa akiwa madarakani,kwanini usimfute lowasa uanachama,?b4 hata ngosha hajafikiria kuukwea mnara.huyu kinonge ni wakua nae makini sana yuko nyuma ya pazia lakin ndie anaetoaga oda wapiganaji waende kule wavae uniform za ..........
     
  7. TL. Marandu

    TL. Marandu JF-Expert Member

    #7
    Feb 2, 2016
    Joined: Jul 12, 2015
    Messages: 3,540
    Likes Received: 5,441
    Trophy Points: 280
    Hawa waombe Kwa Mungu wao au Shetani wanaomjua, Kwani Kukitokea Machafuko Zanzibar, Kukitokea Machafuko zanzibar kwa ajili ya Matendo ya wahalifu hawa, Waishia walikoishia akina Charles Tylor, na akina Bosko Ntaganda! I pray that they don't get old and die before they face charges in the International Human Rights tribunal. They Think they are special, Especially Mkapa, this fellow is very arrogant. He literally act and talk as if Tanzania is his Livestock field and Tanzanians are his Livestock. No, my Dear Hapana beste! Tanzania belongs to God and The Tanzanians are his creation, and regardless of who you think you are, before God you are Nothing! Mkapa, Sijui nikuambie Kilungha kama kampeni zenu za Danganya toto? Aiyo kwa Ruwa le Ukeri mtuu n,dede Kirombo Ningekwambia, Ife kwa Muungu le, ni Kona mta saana. I have a challenge to them ,send me to court if you have guts!
     
  8. TL. Marandu

    TL. Marandu JF-Expert Member

    #8
    Feb 2, 2016
    Joined: Jul 12, 2015
    Messages: 3,540
    Likes Received: 5,441
    Trophy Points: 280
    Wow
     
  9. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #9
    Feb 2, 2016
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,391
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Muulize Damian
     
  10. p

    pilipili kichaa JF-Expert Member

    #10
    Feb 2, 2016
    Joined: Sep 3, 2013
    Messages: 5,888
    Likes Received: 1,971
    Trophy Points: 280
    Yalikuwa maelekezo kutoka JUU
     
  11. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #11
    Feb 2, 2016
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,223
    Likes Received: 97
    Trophy Points: 145
    Nami ndilo naliombea kabisa waendelee kuwepo na kuishi ili wa face charges
     
  12. TL. Marandu

    TL. Marandu JF-Expert Member

    #12
    Feb 2, 2016
    Joined: Jul 12, 2015
    Messages: 3,540
    Likes Received: 5,441
    Trophy Points: 280
    Mada Imeondolewa Katika Mijadala ya Siasa na Kuwekwa kwenye Uchaguzi Tanzania, Lakini Baada ya Uchaguzi Kumalizika Ni wachache wanakwenda kwenye "Uchaguzi Tanzania" Kusoma mada! Naomba aliyeihamisha afikirie uwezekano wa kurudisha mada hii. mimi nipo responsible na matamshi yangu, Huku nikitambua kuna hiyo sheria ya Ukandamizi ya Mtandao. Ila hawawezi chochote kwangu
     
  13. N

    Nonda JF-Expert Member

    #13
    Feb 3, 2016
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 13,340
    Likes Received: 1,939
    Trophy Points: 280
  14. N

    Nonda JF-Expert Member

    #14
    Feb 3, 2016
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 13,340
    Likes Received: 1,939
    Trophy Points: 280
    Nimegundua unafiki wa Magufuli katika kadhia ya Zanzibar pia.

    Unatolewa utetezi kuwa hahusiki na hana mamlaka ya kuingilia kati au kutatua "mkwamo" wa Zanzibar.
    Mkwamo ni mkakati wa CCM kubaka demokrasia ulioratibiwa na unaotekelezwa na CCM kupitia serikali zake na vyombo vya ulinzi. Pitia uzi huu utapata maelezo mengi kuhusu hoja hizi. Link Balozi wa Norway nchini Tanzania, utaondoka wewe CCM utaiacha Tanzania

    Unafiki huo na udanganyifu wa Mkulu ni upi?
    Ni wazi alipewa taarifa na maelezo kuhusu "mkwamo" wa Zanzibar na mtangulizi wake alipokabidhiwa Ofisi ya Urais na Ikulu.

    Rais Magufuli alikaa kimya kuhusu "Mkwamo wa Zanzibar" kwa muda mrefu kama anavyohoji Lissu. Dakika 4:30 -6:55

    Rais Magu alipoamua kulizungumzia suala la Zanzibar alisema hivi: dakika ya 10:50 -13:30

    Wale waliotarajia kuwa tutafarakana wameondoka wakiwa wamefadhaika sana huku wakijiuliza hivi hawa Watanzania ni Waafrika wa namna gani. Ndugu zangu Watanzania, kwa mara nyingine tena tumedhihirisha, kwetu sisi wenyewe, kwa Afrika na dunia, kwamba sisi ni kisiwa cha Amani katika bahari iliyochafuka. Tunayo haja ya kujipongeza na kujiwekea nadhiri kuwa tuaendelea kuidumisha hali hii na kuilinda amani ya nchi yetu. Ombi langu kwa vyama vya siasa, wanasiasa wa vyama vyote na viongozi wa dini ni kutimiza wajibu wetu wa kuilea amani ya nchi yetu.

    Aidha, napenda niungane na ninyi pamoja na Watanzania wote kuvipongeza vyombo vyetu vya Ulinzi na Usalama (Jeshi la Wananchi Tanzania (JWTZ), Polisi, Magereza, Uhamiaji na Usalama wa Taifa pamoja na mgambo) kwa jinsi walivyoshiriki katika kuhakikisha nchi yetu inaendelea kuwa salama katika kipindi chote cha uchaguzi.
    ..........
    Pamoja na kero hizo tutashughulikia pia mambo yafuatayo.

    Kuimarisha Muungano

    Mheshimiwa Spika;

    Nilipoapa kuwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, niliapa kuulinda Muungano wa nchi yetu. Hata bila kiapo, mimi ni muumini wa dhati wa Muungano wetu wa kipekee, uliounganisha nchi mbili zilizokuwa huru za Jamhuri ya Tanganyika na Jamhuri ya Watu wa Zanzibar, tena kwa hiari na kwa wino wa kalamu, na si mtutu kama miungano mingine duniani. Naamini kwa dhati ya moyo wangu kuwa Muungano wetu ndio umoja wetu, amani yetu na salama yetu. Ninayo kila sababu ya kuulinda na kuuenzi Muungano wetu adhimu na adimu. Ni azma yangu kuwaona wananchi wa Zanzibar na Bara wakifurahia matunda ya Muungano wetu badala ya kuwa kikwazo kwa ustawi wao na ustawi wa nchi yetu.

    Aidha, kwa kushirikiana na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar na wadau wa siasa hususan vyama vya CUF na CCM tutahakikisha kuwa majaribu ya kisiasa yanayoikabili Zanzibar yanamalizika kwa salama na amani. Tunamuomba Mwenyezi Mungu atujalie busara na hekima tumalize kwa utulivu na amani.

    Serikali nitakayoiunda itafanya kila lililo ndani ya uwezo wake kuendelea kuimarisha Muungano wetu. Nina faraja kuwa Mheshimiwa Samia Suluhu, Makamu wa Rais anao uzoefu mkubwa kutokana na nafasi yake ya awali ya Waziri wa Nchi, Ofisi ya Makamu wa Rais anayeshughulikia Muungano, na pia akiwa Makamu Mwenyekiti wa Bunge la Katiba. Mimi pamoja na Makamu wa Rais, Mama Samia Suluhu na Rais wa Zanzibar, Dkt. Ali Mohamed Shein tutahakikisha tunasimamia na kuimarisha Muungano wetu.
    Link Jamhuri ya Muungano wa Tanzania - Tovuti Rasmi ya Rais
    Angalia hii video baada ya hotuba hiyo anasemaje?


    Hiyo ya Kijani ndio inajaribu kufunika unafiki na kuanika udanganyifu wa Mkulu.
    Kwa kauli hiyo ni wazi hatasimamia haki ya wapiga kura wa Zanzibar ambao kura zao za tarehe 25.10.2015 zilitumiwa na NEC kumhalalishia ushindi wa nafasi ya Raisi ya Serikali ya Muungano lakini zikawekewa mkwamo kwa nafasi ya Urais wa Zanzibar.Magu Alishapata taarifa ya mkwamo, vipi anatuaminisha kuwa Dr. Shein atakuwa Rais wa Zanzibar?

    Kwa nini mtutu unatumika?

    CCM ni ile ile na Magufuli ni mccm.
     
  15. N

    Nonda JF-Expert Member

    #15
    Feb 6, 2016
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 13,340
    Likes Received: 1,939
    Trophy Points: 280
  16. m

    mdudu JF-Expert Member

    #16
    Feb 8, 2016
    Joined: Feb 6, 2014
    Messages: 1,135
    Likes Received: 560
    Trophy Points: 280
    MACCM ya Tanganyika ndo yalimtuma.
     
  17. m

    mdudu JF-Expert Member

    #17
    Feb 8, 2016
    Joined: Feb 6, 2014
    Messages: 1,135
    Likes Received: 560
    Trophy Points: 280
    MACCM ya Tanganyika ndo yalimtuma.
     
Loading...