Je, wewe ni Mfuasi wa CHADEMA au Shabiki MAANDAZI?


J

juspen

Member
Joined
Dec 20, 2012
Messages
24
Likes
1
Points
0
J

juspen

Member
Joined Dec 20, 2012
24 1 0
Wanabodi wenzangu,Nimetumia muda mwingi kufuatilia yaliyojiri hivi karibuni katika mjadala unayoihusu Chadema na Watu waliokuwa katika za juu katika chama hicho na nikagundua kuna aina mbili za wafuasi ukiacha waliitwa CHADEMA MAPYOKO NA WAKILI KICHEERE, kwa upande wangu nimeona kuna WAFUASI KWELI WA CHADEMA na MASHABIKI MAANDAZI.Tukianza na WAFUASI KWELI WA CHADEMA ni wale wanafuata misingi na itikadi ya chama wakiwa wanatazama Malengo , Dira wakizingatia (Core Values ) za Chama. Hawa mara nyingi husimamia sera za ndani (Policy) ambazo zinamuongoza Mwanachama na anatakiwa kuzifuata na ikigundulika tu amevyunja sera yoyote kati ya hizo inaweza kupelekea akafukuzwa ama akapata adhabu nyingine yeyote kulingana na Katiba au kamati ya maadili (Disprinary Commetee) au Baraza ambalo lilijadili naye na kufikia maamuzi. Na katika hili huwa hakuna kumwangalia mtu machoni isipokuwa ni kufuata nini Policy inasema na maamuzi yamesemaje. Kwa hiyo hao wanafuata misingi hiyo juu ndio WAFUASI CHADEMA hasa kwa misingi , dira na taratibu za Chama na huwa awaangalii kitu isipokuwa wanasimamia misingi hiyo. MASHABIKI MAANDAZI, hawa ni wale wasiojitambua na huingia katika ufuasi kwa Kumfuata Mtu fulani au Mapenzi na Mtu fulani lakini pia huwa wanaitwa wafuata Mkumbo au bendera fuata Upepo. Na mara nyingi watu hawa ikitokea umemkwaza mtu ambae wanamfuata yupo tayari hata kupigana pasipo kuanga misingi na taratibu zikoje katika Jumuia husika na vilevile kila neno ambalo analolisikia katika masikio yake hata kama nila kupika au kutungwa na lenye kuonyesha linamtetea Mtu anayemfuata huwa analishabikia na ikiwezekana kutokwa macho na povu mdomoni.Mimi ninachoomba watu tuache USHABIKI MAANDAZI ebu simamia UFUASI WA TAASISI HUSIKA kwa kufuata sera na misingi ya chama hicho.Tayari kama kuna mshumaa unawaka katika Giza totoro na tumeshaona angalau mwanga ni vema kama kuna KIUPEPO KINATAKA KUZIMA ULE MSHUMAA ,EBU WOTE WENYE MAPENZI MEMA NA WALE TULIOONA ULE MWANGA TUZUIE UPEPO HUO , NA SIO KUANZA KUANGALIA NYUMA NA KUJIULIZA HIVI HUU UPEPO UMETOKA WAPI?.......usiwe shabiki Maandazi , chukua hatua tafadhari zuia UPEPO.
 
CHAMVIGA

CHAMVIGA

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
7,693
Likes
28
Points
145
CHAMVIGA

CHAMVIGA

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2012
7,693 28 145
Wewe ni mfuasi wa maandazi pia.
 
Leomimi

Leomimi

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2013
Messages
2,526
Likes
129
Points
160
Leomimi

Leomimi

JF-Expert Member
Joined May 20, 2013
2,526 129 160
Wengi wenu makelele tu
 
J

jebibay

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2012
Messages
1,410
Likes
31
Points
145
J

jebibay

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2012
1,410 31 145
Wanabodi wenzangu,Nimetumia muda mwingi kufuatilia yaliyojiri hivi karibuni katika mjadala unayoihusu Chadema na Watu waliokuwa katika za juu katika chama hicho na nikagundua kuna aina mbili za wafuasi ukiacha waliitwa CHADEMA MAPYOKO NA WAKILI KICHEERE, kwa upande wangu nimeona kuna WAFUASI KWELI WA CHADEMA na MASHABIKI MAANDAZI.Tukianza na WAFUASI KWELI WA CHADEMA ni wale wanafuata misingi na itikadi ya chama wakiwa wanatazama Malengo , Dira wakizingatia (Core Values ) za Chama. Hawa mara nyingi husimamia sera za ndani (Policy) ambazo zinamuongoza Mwanachama na anatakiwa kuzifuata na ikigundulika tu amevyunja sera yoyote kati ya hizo inaweza kupelekea akafukuzwa ama akapata adhabu nyingine yeyote kulingana na Katiba au kamati ya maadili (Disprinary Commetee) au Baraza ambalo lilijadili naye na kufikia maamuzi. Na katika hili huwa hakuna kumwangalia mtu machoni isipokuwa ni kufuata nini Policy inasema na maamuzi yamesemaje. Kwa hiyo hao wanafuata misingi hiyo juu ndio WAFUASI CHADEMA hasa kwa misingi , dira na taratibu za Chama na huwa awaangalii kitu isipokuwa wanasimamia misingi hiyo. MASHABIKI MAANDAZI, hawa ni wale wasiojitambua na huingia katika ufuasi kwa Kumfuata Mtu fulani au Mapenzi na Mtu fulani lakini pia huwa wanaitwa wafuata Mkumbo au bendera fuata Upepo. Na mara nyingi watu hawa ikitokea umemkwaza mtu ambae wanamfuata yupo tayari hata kupigana pasipo kuanga misingi na taratibu zikoje katika Jumuia husika na vilevile kila neno ambalo analolisikia katika masikio yake hata kama nila kupika au kutungwa na lenye kuonyesha linamtetea Mtu anayemfuata huwa analishabikia na ikiwezekana kutokwa macho na povu mdomoni.Mimi ninachoomba watu tuache USHABIKI MAANDAZI ebu simamia UFUASI WA TAASISI HUSIKA kwa kufuata sera na misingi ya chama hicho.Tayari kama kuna mshumaa unawaka katika Giza totoro na tumeshaona angalau mwanga ni vema kama kuna KIUPEPO KINATAKA KUZIMA ULE MSHUMAA ,EBU WOTE WENYE MAPENZI MEMA NA WALE TULIOONA ULE MWANGA TUZUIE UPEPO HUO , NA SIO KUANZA KUANGALIA NYUMA NA KUJIULIZA HIVI HUU UPEPO UMETOKA WAPI?.......usiwe shabiki Maandazi , chukua hatua tafadhari zuia UPEPO.
Hapo kwenye red nadhani prof. Baregu naye yupo hapo !. Probably nime-exegerate kidogo lakini naamini anakaribiana na hao....
 
U

uungwana vitendo

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2013
Messages
1,165
Likes
268
Points
180
U

uungwana vitendo

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2013
1,165 268 180
Wengi wenu ni mashabiki maandazi...
umesema kweli kaka tena ona alivyo mbumbumbu anawaelekeza wenzake wazuie upepo usizime mshumaa na mshumaa upo robo kazi hapo.
 
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2011
Messages
13,115
Likes
647
Points
280
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2011
13,115 647 280
Kwa hiyo unawaita Sixgates na Kubwajinga maandazi??
 
Kayla

Kayla

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
257
Likes
1
Points
35
Age
37
Kayla

Kayla

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
257 1 35
Inawezekana ikawa nawewe ni mshabiki wa MANDAZI sema haujajitbua tu
 
Nduka

Nduka

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2008
Messages
8,520
Likes
835
Points
280
Nduka

Nduka

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2008
8,520 835 280
Wafuasi wa CHADEMA wawili tu Mtei na Mkwe wake wengine ni mashabiki maandazi tu
 
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2008
Messages
13,598
Likes
526
Points
280
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined May 11, 2008
13,598 526 280
Slaa katoa amri swala hili lisijadiliwe, lakini Godbless Lema na viongozi wengine wamepuuzia amri hiyo ya Slaa...
 
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2009
Messages
17,768
Likes
2,014
Points
280
Age
36
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2009
17,768 2,014 280
Hapo kwenye red nadhani prof. Baregu naye yupo hapo !. Probably nime-exegerate kidogo lakini naamini anakaribiana na hao....
Mfano mzuri wa shabiki maandazi ni Nyakarungu
 
Last edited by a moderator:
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2007
Messages
27,747
Likes
31,821
Points
280
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2007
27,747 31,821 280
Yaani nyie watu wa Lumumba mna viroja! Hata watu walioulizwa hawajajibu tayari mushatoa misimamo yenu. Mnakadhania hivi siasa za Chadema mpaka mtasahau jina la Chama chenu bure!
 
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2009
Messages
17,768
Likes
2,014
Points
280
Age
36
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2009
17,768 2,014 280
Kwa hiyo na mashabiki vitumbua wapo? Au chapati? Na mikate? Naomba kufahamishwa Hawa mashabiki maandazi ndo wakoje?
Kama Nyakarungu tu
 
Last edited by a moderator:
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
55,458
Likes
47,993
Points
280
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
55,458 47,993 280
kamanda asante kwa uchambuzi makini sana , binafsi nimekuelewa , uzi ni mzuri , lakini kama kawaida VIWAVI JESHI vimevamia !
 

Forum statistics

Threads 1,250,726
Members 481,468
Posts 29,743,508