Je, Wazazi mnayajua wanayofanya mabinti zenu wawapo vyuoni?


the_forum

the_forum

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2017
Messages
438
Likes
535
Points
180
the_forum

the_forum

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2017
438 535 180
Habari zenu wana JF,

Leo nimeona nilete bandiko lenye kichwa hiko cha habari hapo juu...

Kwa kuanza napenda kueleza kuwa binafsi nimebahatika kusoma katika taasisi tofauti za elimu ya juu na katika mikoa tofauti... nikimaanisha College kwa ajili ya diploma na University kwa ajili ya bachelor degree katika mikoa miwili tofauti...

Katika mazingira hayo nimeshuhudia mabinti kwa asilimia kubwa wakifanya mambo ya kusikitisha katika miaka yao yote vyuoni...binti ambae akiwa nyumbani hataki kusaidia kazi ndogo ndogo za nyumbani, basi akiwa chuoni anakaa chumba kimoja kama mume na mke na kijana wa kiume au hata mtu mzima kwa miaka yote anapokua chuo

Zaidi ya hapo anafanya kazi zote za hapo getoni...anapika anafua nguo zake na za mumewe, anafanya usafi wa geto lakini pia anatoa unyumba kila siku kwa sababu wanalala kitanda kimoja!

Bahati mbaya binti akiwa nyumbani hafanyi na hataki hata kuosha kikombe chake alichonywea chai yeye mwenyewe....na hii ni asilimia kubwa sana ya mabinti wanaishi hivi wakiwa vyuoni.

Wazazi tafakarini na muongee na watoto zenu wakike wanaosoma chuo mjue uhalisia wa maisha yao wanapokua vyuoni.

NB: Kila nikiwaza hivi napata jawabu kwanini ndoa zimekua ngumu sana siku hizi. Mabinti wamekuwa wakianza maisha ya ndoa kabla ya muda wake hvyo wanapata experience ambayo ni ya uongo kuhusu ndoa...na hili ni tatizo. Zaidi ni kiasi cha mimba ambazo mabinti wanazitoa katika kipindi cha miaka ya chuo...

Sent using Jamii Forums mobile app
 
the_forum

the_forum

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2017
Messages
438
Likes
535
Points
180
the_forum

the_forum

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2017
438 535 180
Wake zenu au nyie hamkupitia chuo? Mlifanya huo uchafu au mlikuwa malaika. Maisha yana hatua, mbaya zaidi ukiruka hatua za awali.
Sio kila hatua ni ya kupiga mkuu!kuna wakati unapaswa usimame kwa utulivu,na upige hatua wakati sahihi unapofika.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
joely sandu

joely sandu

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2017
Messages
1,408
Likes
1,071
Points
280
Age
22
joely sandu

joely sandu

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2017
1,408 1,071 280
😬😬😬😬😬
 
Barieda

Barieda

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2018
Messages
905
Likes
1,009
Points
180
Barieda

Barieda

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2018
905 1,009 180
Aisee mimba nyingi sana zimetolewa magetoni...

Sent using Jamii Forums mobile app
Hata Sisi wanaume tunaooa wanawake waliopitia chuo tunatakiwa tuwafanyie vetting za kuanzia alikoanzia chuo mpaka kumaliza otherwise tutaoa wake za watu na waliotoa mimba.
 
hearly

hearly

JF-Expert Member
Joined
Jun 19, 2014
Messages
22,743
Likes
29,561
Points
280
hearly

hearly

JF-Expert Member
Joined Jun 19, 2014
22,743 29,561 280
Halafu wakimaliza chuo kila mmoja anakwenda kivyake .Mwanamke anakuja kwako umuowe akati alisha ishi miaka 3 na njemba ndani


Kuna haja kubwa sana ya wazazi kuwafuatilia watoto wao wawapo chuoni

Saa nyingine kwenye maisha unapokosa mtu wa kukukemea inakuwa tabu sana ,,pia unapo toka kwenye imaya ya kukemewa na haujakomaa vizuri kiakili ,inakuwa pia tabu sana
Hee hee leo kumekucha

Sent using Jamii Forums mobile app
 
hearly

hearly

JF-Expert Member
Joined
Jun 19, 2014
Messages
22,743
Likes
29,561
Points
280
hearly

hearly

JF-Expert Member
Joined Jun 19, 2014
22,743 29,561 280
hearly

hearly

JF-Expert Member
Joined
Jun 19, 2014
Messages
22,743
Likes
29,561
Points
280
hearly

hearly

JF-Expert Member
Joined Jun 19, 2014
22,743 29,561 280
Mtoa mada uliyoeleza ni machache sana kwa watoto wanaosoma vyuoni. Yanayofanyika huko yanatisha na kutia kinyaa. Hatuna budi kuwaombea hawa watoto wetu...
Ongeza Hints....teremsha aisee ... wazazi wakipita hapa wapate ya kujifunza

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Muuza simu used

Muuza simu used

JF-Expert Member
Joined
Aug 23, 2017
Messages
1,271
Likes
1,572
Points
280
Muuza simu used

Muuza simu used

JF-Expert Member
Joined Aug 23, 2017
1,271 1,572 280
Habari zenu wana JF,

Leo nimeona nilete bandiko lenye kichwa hiko cha habari hapo juu...

Kwa kuanza napenda kueleza kuwa binafsi nimebahatika kusoma katika taasisi tofauti za elimu ya juu na katika mikoa tofauti... nikimaanisha College kwa ajili ya diploma na University kwa ajili ya bachelor degree katika mikoa miwili tofauti...

Katika mazingira hayo nimeshuhudia mabinti kwa asilimia kubwa wakifanya mambo ya kusikitisha katika miaka yao yote vyuoni...binti ambae akiwa nyumbani hataki kusaidia kazi ndogo ndogo za nyumbani, basi akiwa chuoni anakaa chumba kimoja kama mume na mke na kijana wa kiume au hata mtu mzima kwa miaka yote anapokua chuo

Zaidi ya hapo anafanya kazi zote za hapo getoni...anapika anafua nguo zake na za mumewe, anafanya usafi wa geto lakini pia anatoa unyumba kila siku kwa sababu wanalala kitanda kimoja!

Bahati mbaya binti akiwa nyumbani hafanyi na hataki hata kuosha kikombe chake alichonywea chai yeye mwenyewe....na hii ni asilimia kubwa sana ya mabinti wanaishi hivi wakiwa vyuoni.

Wazazi tafakarini na muongee na watoto zenu wakike wanaosoma chuo mjue uhalisia wa maisha yao wanapokua vyuoni.

NB: Kila nikiwaza hivi napata jawabu kwanini ndoa zimekua ngumu sana siku hizi. Mabinti wamekuwa wakianza maisha ya ndoa kabla ya muda wake hvyo wanapata experience ambayo ni ya uongo kuhusu ndoa...na hili ni tatizo. Zaidi ni kiasi cha mimba ambazo mabinti wanazitoa katika kipindi cha miaka ya chuo...

Sent using Jamii Forums mobile app
Mtu yeyote aliyefika chuo ni mtu mzima tayari!sasa unampa vipi mzazi majukumu mazito kama hayo ya kumchunga mtu mzima mwenzake!?wewe mtoa mada unajua mkeo huwa anafanya nini pindi wewe unapoondoka nyumbani!?acheni kutupatia kazi ya kulinda bahari ebo!
Poor mind

Sent by Diaspora
 
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
57,274
Likes
38,567
Points
280
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
57,274 38,567 280
......Sidhani wanajua pia kuwa vidume vyao vinajifanyaga faza house vikiwepo chuo. Vinafikia hadi kuhama hostel na kuingia kitaa ambako wanaishi kabisa na watoto wa watu na kuwapachika hadi mimba.

Ipo haja ya wazazi kujihususha zaidi na maisha ya watoto wao.
Afadhali vifanye hivyo kuliko kukonkiwa wallah
 
Sibonike

Sibonike

JF-Expert Member
Joined
Dec 23, 2010
Messages
12,217
Likes
7,516
Points
280
Sibonike

Sibonike

JF-Expert Member
Joined Dec 23, 2010
12,217 7,516 280
Inakera sana ,mm sitaoa mwanamke yoyote aliye toka chuoni kama sina taarifa zake za kutosha, ,bora yule aliye chapwa siku moja moja kuliko yule aliye ishi na njemba kabisa

Ndo maana mabinti wanamaliza elimu zao wanakosa Watu wa kuishi nao
Hizo taarifa za kutosha utazipata wapi?
 
the_forum

the_forum

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2017
Messages
438
Likes
535
Points
180
the_forum

the_forum

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2017
438 535 180
Wengine wanapokuwa vyuoni hujifunza michezo ya kurudi nyuma a.k.a tigo na wanatoka kwenye familia za kidini!

Sent using Jamii Forums mobile app
Mkuu yani vyuo ni tatzo skuiz! Nina ushahidi mtoto wa mchungaji ambae ni family friend alilipia hostel akija tembelewa na ndugu zake wanamkuta hostel ila muda wote hua anaishi kwa mshikaji kama mke na mume.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
ITEGAMATWI

ITEGAMATWI

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2012
Messages
4,518
Likes
1,412
Points
280
ITEGAMATWI

ITEGAMATWI

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2012
4,518 1,412 280
Mzazi afanyeje hapo mkuu? Hebu assume wewe ndiye mzazi nz una binti yako anasoma chuo. Utafanyeje kumchunga?

Wanaoingia vyuoni wanakuwa tayari ni watu wazima, hivyo tabia mbovu wanakuwa tayari wanayo japo kabla huenda walikua wakiifanya Kwa kificho. Vyuoni wapo pia wanaoishi kimaadili usisahau japo huenda ni wachache kuliko waliozibuka

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Balungi

Balungi

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2011
Messages
207
Likes
68
Points
45
Balungi

Balungi

JF-Expert Member
Joined May 25, 2011
207 68 45
Mtu yeyote aliyefika chuo ni mtu mzima tayari!sasa unampa vipi mzazi majukumu mazito kama hayo ya kumchunga mtu mzima mwenzake!?wewe mtoa mada unajua mkeo huwa anafanya nini pindi wewe unapoondoka nyumbani!?acheni kutupatia kazi ya kulinda bahari ebo!
Poor mind

Sent by Diaspora
Jibu mujarabu kabisa

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Forum statistics

Threads 1,251,652
Members 481,811
Posts 29,779,190