Je, wajua mkoa unaoongoza kwa kuwa na idadi kubwa ya watu maskini Tanzania?

Landson Tz

Senior Member
May 8, 2011
193
250
Kutokana na utafiti uliofanywa na NBS (National Bureau of Statistics) HBS 2017/18, Mkoa wa Mwanza unaongoza kwa kuwa na idadi kubwa ya watu maskini (1,184,188 + 321,978 = 1,506,166) sawa na asilimia 42.6 ikifuatiwa na Kigoma huku Njombe ikiongoza kwa idadi ndogo zaidi.

Ikumbukwe kuwa Mkoa wa Mwanza unakadiriwa na watu 3,532,378.

Kwa ujumla wake, Tanzania bara inakadiriwa kuwa na jumla ya watu maskini 18,644,512.

1572590046636.png

TAFAKARI !!
 

shinyangakwetu

JF-Expert Member
Jun 25, 2015
1,710
2,000
Kutokana na utafiti uliofanywa na NBS (National Bureau of Statistics) HBS 2017/18, Mkoa wa Mwanza unaongoza kwa kuwa na idadi kubwa ya watu maskini (1,184,188 + 321,978 = 1,506,166) sawa na asilimia 42.6 ikifuatiwa na Kigoma huku Njombe ikiongoza kwa idadi ndogo zaidi.

Ikumbukwe kuwa Mkoa wa Mwanza unakadiriwa na watu 3,532,378.

Kwa ujumla wake, Tanzania bara inakadiriwa kuwa na jumla ya watu maskini 18,644,512.

View attachment 1250540
TAFAKARI !!

Kuna jamaa mmoja huku(Bwenga) anajiita instanbul, leo atakuwa kajikunyata kwenye choo cha kike, Huyu muhaya( bwenga) misifa kibao na kutetea ujinga, sasa aje hapa aoene takwimu za kisayansi.Nyambaafu huyu
 

mng'ato

JF-Expert Member
Oct 27, 2014
23,598
2,000
Natabiri vita humu jf ya Dsm vs Mwz vs Arusha itaanza soon baada ya takwimu hizi
 

Kataskopos

JF-Expert Member
Jul 26, 2012
15,509
2,000
Kutokana na utafiti uliofanywa na NBS (National Bureau of Statistics) HBS 2017/18, Mkoa wa Mwanza unaongoza kwa kuwa na idadi kubwa ya watu maskini (1,184,188 + 321,978 = 1,506,166) sawa na asilimia 42.6 ikifuatiwa na Kigoma huku Njombe ikiongoza kwa idadi ndogo zaidi.

Ikumbukwe kuwa Mkoa wa Mwanza unakadiriwa na watu 3,532,378.

Kwa ujumla wake, Tanzania bara inakadiriwa kuwa na jumla ya watu maskini 18,644,512.

View attachment 1250540
TAFAKARI !!
Kagera, Njombe, Mbeya na Kagera kuwa na umasiki wa chakula ni jambo la aibu sana Tanzania. Hivi sisi tunakosea wapi ???
 

Kataskopos

JF-Expert Member
Jul 26, 2012
15,509
2,000
Njombe ,wakinga ni matajiri na wanajua biashara lakini hawana shobo kama wale jamaa wenye miguu miembamba wachaga
Hakuna jambo la ajabu kama kuona masikini wanachekana umasikini wao. Unakuta Mchagga, Mhaya na Mnyakyusa anamcheka mtu wa pwani kwa umasikini na kukosa elimu lakini ukiangalia uhalisia unakuta hata wao wenyewe hawajafika kiwango cha maisha bora ambayo binadamu wa kawaida anatakiwa kufikia.

Huwa nashindwa kuelewa kwanini chongo anamcheka kipofu wakati yeye ana jicho moja. Ukabila, Ukanda na Udini ni udhihirisho tosha wa ujinga wa mwafrika. Upumbavu ambao mzungu aliufanya miaka giza na kuuacha, mwafrika anaona fahari kuufanya karne ya Ishirini.

Acha hii tabia chafu ya kibaguzi, siyo sahihi mbele ya muungwana awaye yote yule wala siyo sahihi mbele ya Muumba wako.
 

Jp Omuga

JF-Expert Member
Jan 16, 2012
3,917
2,000
siku hizi haio mkuu, tumeacha!
Mzee mmoja jirani yangu ni Mkinga... Hatakagi kurudi kwao wala kuwaruhusu watoto wake wakatembelee wazee wake...!
Basi nitamjulisha kuwa mshaacha tabia zile...
 

Johnny Sack

JF-Expert Member
Jan 21, 2017
1,789
2,000
Natabiri vita humu jf ya Dsm vs Mwz vs Arusha itaanza soon baada ya takwimu hizi
Hebu nieleweshe, Mwanza kwa nini ina masikini wengi hivyo wakati ni jiji kubwa tu
Ina maana jiji lote limejaa slums au inakuaje sijaelewa
 
Top Bottom