Je, wafahamu benki gani hukopesha mtu/ mwajiriwa fedha kwa dhamana ya salio lake lililopo kwenye mifuko ya Hifadhi ya Jamii?

MR.NOMA

JF-Expert Member
Feb 1, 2014
235
250
Wakuu habari za Jumapili!?

Ninaomba kufaham. Nimekuwa nikisikia maneno/ tetesi ambayo kwa hakika sijabahatika kuonana na mtu akanipa taarifa za kuaminika juu ya hili.

Jambo lenyewe ni niliwahi kusikia kuwa kuna Baadhi ya bank hapa nchini zinautaratibu wa kukopesha mtu/ mwajiriwa fedha kwa dhamana ya salio lalo lililopo kwenye mifuko ya Hifadhi ya Jamii eg.NSSF.

Je, kuna ukweli wowote katika hilo? Na ni Bank gani hizo? Utaratibu ukoje?
 

Tmass

Senior Member
Oct 30, 2017
108
225
Hakuna kitu Kama hicho ata Mimi nilikwenda nssf kutaka mkopo lakini wakasema ukajiunge na Saccos kuweka kukopa ndio jibu nililojibiwa hawausiana na Mambo mikopo.bank of Africa wanatoa mikopo lakini mshahara angalau uwe lk 600000 ili waweze kukata riba yao.kuanzia milioni moja mpka ml 10
 

Joselela

JF-Expert Member
Jan 24, 2017
4,800
2,000
Je ukiwa na kiasi kwenye account ya bank unaweza kukopesha ikiwa mtu huyo si mwajiriwa yaani dhamana iwe utambulisho wake na kiasi cha pesa kilichopo bank.
 

B'REAL

JF-Expert Member
Oct 20, 2010
4,117
2,000
Je ukiwa na kiasi kwenye account ya bank unaweza kukopesha ikiwa mtu huyo si mwajiriwa yaani dhamana iwe utambulisho wake na kiasi cha pesa kilichopo bank.
Mkuu Kama unakiasi benk kwa Nini ukopee....tumia hicho ulicho save kwa ajili ya kutatua au kuendekeza Mambo yako
 

Mkaruka

JF-Expert Member
Feb 5, 2013
15,647
2,000
Je ukiwa na kiasi kwenye account ya bank unaweza kukopesha ikiwa mtu huyo si mwajiriwa yaani dhamana iwe utambulisho wake na kiasi cha pesa kilichopo bank.
Yes, ukiwa na pesa Fixed deposits unaweza kukopa mpaka 90%ya pesa yako.

( Kwa dhamana ya pesa yako )
 

Mkaruka

JF-Expert Member
Feb 5, 2013
15,647
2,000
Ahsante mkuu, nilikuwa sifahamu hili.
Mfano una Mil 50 possibility ya mkopo ipoje?..
90% ya hiyo pesa.

( Ila inategemeana na Fixed deposits yako ni ya muda gani na mkopo wako utalipwa baada ya muda gani )
 

MR.NOMA

JF-Expert Member
Feb 1, 2014
235
250
Je ni lazima Mshahara upitie bank yao ndio wakukopeshe? Nini masharti mengine?
Hakuna kitu Kama hicho ata Mimi nilikwenda nssf kutaka mkopo lakini wakasema ukajiunge na Saccos kuweka kukopa ndio jibu nililojibiwa hawausiana na Mambo mikopo.bank of Africa wanatoa mikopo lakini mshahara angalau uwe lk 600000 ili waweze kukata riba yao.kuanzia milioni moja mpka ml 10
 

MR.NOMA

JF-Expert Member
Feb 1, 2014
235
250
Je ni lazima Mshahara upitie bank yao ndio wakukopeshe? Nini masharti mengine
Hakuna kitu Kama hicho ata Mimi nilikwenda nssf kutaka mkopo lakini wakasema ukajiunge na Saccos kuweka kukopa ndio jibu nililojibiwa hawausiana na Mambo mikopo.bank of Africa wanatoa mikopo lakini mshahara angalau uwe lk 600000 ili waweze kukata riba yao.kuanzia milioni moja mpka ml 10
 

Khamiskh

Member
Oct 11, 2020
7
45
Wakuu habari za Jumapili!?

Ninaomba kufaham. Nimekuwa nikisikia maneno/ tetesi ambayo kwa hakika sijabahatika kuonana na mtu akanipa taarifa za kuaminika juu ya hili.

Jambo lenyewe ni niliwahi kusikia kuwa kuna Baadhi ya bank hapa nchini zinautaratibu wa kukopesha mtu/ mwajiriwa fedha kwa dhamana ya salio lalo lililopo kwenye mifuko ya Hifadhi ya Jamii eg.NSSF.

Je, kuna ukweli wowote katika hilo? Na ni Bank gani hizo? Utaratibu ukoje?
Ninachofahamu kwa udogo wangu Mifuko ya Hifadhi ya Jamii haitoi mikopo kama mabenki yenyewe inahusika na mambo ya sekta ya hifadhi ya jamii.Ule Mfuko wa NSSF ninachofahamu wao walitoa hela kwa riba nafuu Azania, na Azania ndio wanakopesha wajasiamali .NSSF waliungana na Taasisi nyingine kama VETA, AZANIA, NEEC na SIDO wakaweka hela AZANIA Bank na watu wanaohusika ni wajasiliamali wadogo na wa kati wanakopeshwa kwa ajili ya kuanzisha au kuendeleza viwanda vidogo na vya kati. Nakushauri hebu wacheki Veta au sido watakusaidia
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom