Je, unaweza kuajiriwa tena serikalini endapo uliachishwa kazi?

Sandali Ali

JF-Expert Member
Apr 7, 2020
778
1,000
Kuna mambo mawili inabidi uyatofautishe.
1. Kufukuzwa kazi
2.Kufutwa ajira.
Barua yako ikisoma kufutwa ajira hapo huajiriki tena. Hutalipwa tena salary na serikali na wakati mwingine utanyang'anywa na vyeti kabisa.
Kufutwa ajira/kazi mara nyingi lazima Rais au Katibu mkuu Kiongozi aridhie issue yako kuwa ni big issue.
Kama uliacha kazi au ulifukuzwa unaajirika tena ilimradi tu upate barua/kibali cha utumishi wa umma. Hata taasisi ile ya awali waweza kuajiriwa.
H.R asiyepitia class hapa nawakilisha
 

GKado

JF-Expert Member
Oct 7, 2017
275
500
Kuna mambo mawili inabidi uyatofautishe.
1. Kufukuzwa kazi
2.Kufutwa ajira.
Barua yako ikisoma kufutwa ajira hapo huajiriki tena. Hutalipwa tena salary na serikali na wakati mwingine utanyang'anywa na vyeti kabisa.
Kufutwa ajira/kazi mara nyingi lazima Rais au Katibu mkuu Kiongozi aridhie issue yako kuwa ni big issue.
Kama uliacha kazi au ulifukuzwa unaajirika tena ilimradi tu upate barua/kibali cha utumishi wa umma. Hata taasisi ile ya awali waweza kuajiriwa.
H.R asiyepitia class hapa nawakilisha
Nilipangiwa kituo cha kazi baadae ajira zikasitishwa kwa muda usiojulikana,

Baada ya mwaka wakapiga simu kurudi kituoni ajira zimerudishwa kipindi hicho nilikuwa taasisi moja nafanya intern kwa hiyo nikaomba nisiripoti ili nimalizie intern ingawa mwajiri hakujibu barua yangu.

Baada ya miezi miwili mshahara ukatoka na salary slip ikatumwa kwa mkuu wa kituo.

Nikaenda benki sikukuta hela.

Je nikirudi kwa mwajiri atarudisha ajira yangu?

Sina hakika Kama kwenye payroll nimeondolewa?


Sent using Jamii Forums mobile app
 

Sandali Ali

JF-Expert Member
Apr 7, 2020
778
1,000
Kama uliingizwa kwenye payroll na hukuhudhuria kazini basi data zako zipo Hazina.
Wamekuondoa na kukufuta kazi kama mtoro.
Hapo ukiniambia muda naweza kukushauri jambo
Nilipangiwa kituo cha kazi baadae ajira zikasitishwa kwa muda usiojulikana,

Baada ya mwaka wakapiga simu kurudi kituoni ajira zimerudishwa kipindi hicho nilikuwa taasisi moja nafanya intern kwa hiyo nikaomba nisiripoti ili nimalizie intern ingawa mwajiri hakujibu barua yangu.

Baada ya miezi miwili mshahara ukatoka na salary slip ikatumwa kwa mkuu wa kituo.

Nikaenda benki sikukuta hela.

Je nikirudi kwa mwajiri atarudisha ajira yangu?

Sina hakika Kama kwenye payroll nimeondolewa?


Sent using Jamii Forums mobile app
 

Rocky City

JF-Expert Member
Nov 22, 2017
758
1,000
Kuna mambo mawili inabidi uyatofautishe.
1. Kufukuzwa kazi
2.Kufutwa ajira.
Barua yako ikisoma kufutwa ajira hapo huajiriki tena. Hutalipwa tena salary na serikali na wakati mwingine utanyang'anywa na vyeti kabisa.
Kufutwa ajira/kazi mara nyingi lazima Rais au Katibu mkuu Kiongozi aridhie issue yako kuwa ni big issue.
Kama uliacha kazi au ulifukuzwa unaajirika tena ilimradi tu upate barua/kibali cha utumishi wa umma. Hata taasisi ile ya awali waweza kuajiriwa.
H.R asiyepitia class hapa nawakilisha
HR mzooefu.

Sent using Jamii Forums mobile app
 

GKado

JF-Expert Member
Oct 7, 2017
275
500
Kama uliingizwa kwenye payroll na hukuhudhuria kazini basi data zako zipo Hazina.
Wamekuondoa na kukufuta kazi kama mtoro.
Hapo ukiniambia muda naweza kukushauri jambo
Ni miaka mitatu sasa tangu 2017 April, barua niliyomwandikia mwajiri nilimwambia asimamishe ajira yangu kwa muda wa miaka mitatu ili nikimaliza internship nirudi kwenye ajira yangu.

Sema hakunijibu na Mimi nikaona intern inalipa vizuri kuliko ajira ndiyo maana sikufuatilia.

Internship yangu imeisha na malengo ya internship yametimia nilichokuwa nakitafuta nimekipata ambacho ni usajiri wa fani yangu.

Wadau wanasema haiwezekani kuajiriwa tena mpaka nirudi kwenye ajira ya mwanzo maana vyeti vyangu tayari vimeshapata check No.

Hapa ndiyo nawaza Je niende kwa mwajiri au nianzie wapi?

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Sandali Ali

JF-Expert Member
Apr 7, 2020
778
1,000
Ni miaka mitatu sasa tangu 2017 April, barua niliyomwandikia mwajiri nilimwambia asimamishe ajira yangu kwa muda wa miaka mitatu ili nikimaliza internship nirudi kwenye ajira yangu.

Sema hakunijibu na Mimi nikaona intern inalipa vizuri kuliko ajira ndiyo maana sikufuatilia.

Internship yangu imeisha na malengo ya internship yametimia nilichokuwa nakitafuta nimekipata ambacho ni usajiri wa fani yangu.

Wadau wanasema haiwezekani kuajiriwa tena mpaka nirudi kwenye ajira ya mwanzo maana vyeti vyangu tayari vimeshapata check No.

Hapa ndiyo nawaza Je niende kwa mwajiri au nianzie wapi?

Sent using Jamii Forums mobile app
Nenda Ofisi ya Utumishi wa umma Dodoma kaangalie status yako. Kule watakwambia what's on you!
Ungemwendea mwajiri pia angekupa jibu ungejua umewekwa kundi lipi.
Wewe unaajirika kabisa but suala la kurudishwa kazini sio rahisi kama unavyotaka maana huna barua ya majibu ya mwajiri wako.
 

GKado

JF-Expert Member
Oct 7, 2017
275
500
Nenda Ofisi ya Utumishi wa umma Dodoma kaangalie status yako. Kule watakwambia what's on you!
Ungemwendea mwajiri pia angekupa jibu ungejua umewekwa kundi lipi.
Wewe unaajirika kabisa but suala la kurudishwa kazini sio rahisi kama unavyotaka maana huna barua ya majibu ya mwajiri wako.
Shukhurani kwa ushauri.

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Slim5

JF-Expert Member
Jan 7, 2014
25,222
2,000
Kuna Jamaa namjua... sijui ana nn! Hz kazi ktk Taasisi za Umma, anafanya... anaacha... anapata tena Taasisi nyingine... anafanya.... anaacha...

Nimemuhesabia kashafanya Taasisi 4 mpk sasa na hv naandika kashaacha Singida huko Halmashauri.... yupo tu Dsm anazunguka

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom