Je, unapenda progaramming, je unatamani kuwa developer? soma hapa jifunze kitu

kali linux

kali linux

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2017
Messages
500
Points
1,000
kali linux

kali linux

JF-Expert Member
Joined May 21, 2017
500 1,000
Mkuu napenda sana kuwa mtalaamu wa haya programming language.
Naomba msaada wako mkuu.Hatua kwa hatua.
Kwa dunia ya sasa hakuna kitu rahisi kujifunza kama programming(kama kweli unaipenda). Programming nivkativya discplines rahisi sana kujifunza kwa sababu zifuatazo.

1)Resources ziko nyingi sana mtandaoni kiasi kwamba kama ww unapenda kujifunza basi katika website unazozitembelea wakati ukiwa na bando ongezea websites za kujifunza programming kama vile w3schools.com github.com na pia uliza maswali google kila unaposhindwa nao watakupeleka sehemu kama vle stackoverflow.com ambapo karibia kila swali ambalo unawezakua nalo ww kama beginer limeisha ulizwa na kujibiwa na wataalamu wa coding.

So usisubiri kufundishwa coz mtu akishakua programmer kweli basi anakua bize sana, ni wachache wanaoweza kupata muda wa kusema akae na ww akufundishe unless iwe ndo kazi yake kufundisha

2)Programming ni kitu cha logic tu. Get the logic, fatilia common features za programming languages zote (zilizo famous na useful) then itakua rahisi ww kujifunza technology yyt mpya be it flutter, react-native, swift, erlang, au programming language yyt itakayotengenezwa miaka ijayo.

Unajua kwa sasa duniani hakuna chuo kizuri kama google na youtube, Usisubiri kufundishwa, soma kitu na usipoelewa iulize google nayo itakupa majibu yote hata kama swali lako ni simple kiasi gn. Kwa sasa hata developer aliesomea kwa maprofessa DIT au UDSm anaweza kupigwa gap la maana na developer mwenye nia anaetumia internet kujifunza. So love learning, keep practicing



Happy coding.
 
University_Promo

University_Promo

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2018
Messages
446
Points
500
University_Promo

University_Promo

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2018
446 500
Kwa dunia ya sasa hakuna kitu rahisi kujifunza kama programming(kama kweli unaipenda). Programming nivkativya discplines rahisi sana kujifunza kwa sababu zifuatazo.
1)Resources ziko nyingi sana mtandaoni kiasi kwamba kama ww unapenda kujifunza basi katika website unazozitembelea wakati ukiwa na bando ongezea websites za kujifunza programming kama vile w3schools.com github.com na pia uliza maswali google kila unaposhindwa nao watakupeleka sehemu kama vle stackoverflow.com ambapo karibia kila swali ambalo unawezakua nalo ww kama beginer limeisha ulizwa na kujibiwa na wataalamu wa coding.
So usisubiri kufundishwa coz mtu akishakua programmer kweli basi anakua bize sana, ni wachache wanaoweza kupata muda wa kusema akae na ww akufundishe unless iwe ndo kazi yake kufundisha
2)Programming ni kitu cha logic tu. Get the logic, fatilia common features za programming languages zote (zilizo famous na useful) then itakua rahisi ww kujifunza technology yyt mpya be it flutter, react-native, swift, erlang, au programming language yyt itakayotengenezwa miaka ijayo.
Unajua kwa sasa duniani hakuna chuo kizuri kama google na youtube, Usisubiri kufundishwa, soma kitu na usipoelewa iulize google nayo itakupa majibu yote hata kama swali lako ni simple kiasi gn. Kwa sasa hata developer aliesomea kwa maprofessa DIT au UDSm anaweza kupigwa gap la maana na developer mwenye nia anaetumia internet kujifunza. So love learning, keep practicing
Happy coding.
Nitafanyia kazi ushauri wako mkuu.Pale ambapo sielewi nitakutafuta au vipi mkuu tushee namba unipege miongozo.

kumradhi!!
 
Johnny Impact

Johnny Impact

JF-Expert Member
Joined
Sep 12, 2017
Messages
1,880
Points
2,000
Johnny Impact

Johnny Impact

JF-Expert Member
Joined Sep 12, 2017
1,880 2,000
Jf watu hawapendi hizi mambo, Jf ya siku hizi leta udaku tu ndo utaona wadau. Mm nilianza humu na ili kuwasaidia watu zaidi nikafungua hadi group telegram, cha kushangaza watu wa humuhumu jf wanajiunga na group af wengine wanaanza kupost porn za youtube, matangazo na madude mengine ya ajabu ajabu tu kwenye group, I was really distracted na nkaachana nao kabisa for good.
JF ilikuwa ya zamani. Humu hata ukiuliza mambo ya website na blog hawataki hata kusikia wao wanataka waendelee kupiga mpunga pekee yao. Nimejifunza mengi sana humu na hata nikikwama vipi siwezi kumuuliza mtu.
 
ub16

ub16

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2013
Messages
402
Points
225
ub16

ub16

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2013
402 225
Kuna wakati mada ililetwa humu about having a different place for programming/development related queries. Ikapingwa.

I think that killed all the momentum, kulikuwa na wachangiaji wazuri sana on everything programming ila wamepotea sikuhizi.

Sasa humu tunachanganya electronics, matangazo, whatsappgb sijui etc
 
sayoo

sayoo

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2014
Messages
2,036
Points
2,000
sayoo

sayoo

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2014
2,036 2,000
Kiukwel mm nimefanya Sana programming na Nina project nimezifanya ili ziniingizie kipato.
Na zilikua Zina solve real problem katika jamii
Chnagamoto niliyokutana nayo ni kwamba watanzania wengi hawana elim ya computer na hawako tayar kutoka kwenye manual work , ukimpelekea system ya computer kwa ajili ya kusolve matatizo anaanza kukifikiria mpaka akajifunze computer inakua tabu.
Changamoto nyingine niliyokutana nayo kua watu wengi hawapendi uwazi wa mambo yao wanayofanya ujanja ujanja mwingi , mwingine anafikiria kua boss wake atajua Kila kitu kinachofanyika kwa hiyo hakupi ushirikiano kabisa .

Kwa sababu sikua tayar kuajiriwa nikaona napoteza muda tu nikaamua kuachana na programming

Sasa hivi ni nafanya biashara nyingine tu
 
kali linux

kali linux

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2017
Messages
500
Points
1,000
kali linux

kali linux

JF-Expert Member
Joined May 21, 2017
500 1,000
Kiukwel mm nimefanya Sana programming na Nina project nimezifanya ili ziniingizie kipato.
Na zilikua Zina solve real problem katika jamii
Chnagamoto niliyokutana nayo ni kwamba watanzania wengi hawana elim ya computer na hawako tayar kutoka kwenye manual work , ukimpelekea system ya computer kwa ajili ya kusolve matatizo anaanza kukifikiria mpaka akajifunze computer inakua tabu.
Changamoto nyingine niliyokutana nayo kua watu wengi hawapendi uwazi wa mambo yao wanayofanya ujanja ujanja mwingi , mwingine anafikiria kua boss wake atajua Kila kitu kinachofanyika kwa hiyo hakupi ushirikiano kabisa .

Kwa sababu sikua tayar kuajiriwa nikaona napoteza muda tu nikaamua kuachana na programming

Sasa hivi ni nafanya biashara nyingine tu
Kiukweli ukiwa bongo ni vigumu sana kutoboa kama skills zako za programming ni za kawaida, unless upate mchongo uende nje, na nje hauendi kama skills zako ni za kawaida

Lkn kama unajiamini kwenye programming kwa nini usiapply sehemu kama Andela, Automattic, etc.... wao wanaona opportunities nyingi katika hii field. na wanakulipa vzr tu. Mfano automattic unafanyia kazi chumbani kwako na unalipwa some good amount

Tatizo programmers wengi hapa Bongo tunabase kwenye webdevelopment na kutengeneza systems kama za shule, vyuo, etc.. ambazo nying ni either projects walizofanya chuoni au templates za mtandaoni lkn wengi hawafikirii kujiongeza na kwenda extra miles..

Mkuu kwa sasa kama haujadeal na kusolve main problem yyt kwenye programming utaona programming haina deal coz hata ukienda kuapply kazi kwenye hayo makampuni niliokutajia hapo juu hasahasa Automattic na tech giants wengine utaulizwa kama ulishawahi kudeal na computer programming problem yyt na ulifikia wapi.

Sasa mfano kuna uzi nilianzisha kuhusu P vs NP problem, lengo likiwa programmers tuje kudiscuss na kudeal na hio problems pamoja na problems nyngne coz zinaongeza uzito wa CV yako na skills zako lkn nadhan JF washafuta cjui coz niliishia kupata reply ya BOB OS tu.

In short kwa dunia ya sasa hakuna kazi yenye uhakika kama programming, ila tu usiwe script kiddie au mvivu wa kujifunza ndipo utaona opportunities.

Pitia hizi sites unaweza kupata njia ya kutoboa kama kweli skils zako za programming ziko vzr

https://automattic.com/work-with-us/

andela.com
 
BOB OS

BOB OS

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2011
Messages
2,137
Points
2,000
BOB OS

BOB OS

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2011
2,137 2,000
Jf watu hawapendi hizi mambo, Jf ya siku hizi leta udaku tu ndo utaona wadau. Mm nilianza humu na ili kuwasaidia watu zaidi nikafungua hadi group telegram, cha kushangaza watu wa humuhumu jf wanajiunga na group af wengine wanaanza kupost porn za youtube, matangazo na madude mengine ya ajabu ajabu tu kwenye group, I was really distracted na nkaachana nao kabisa for good.
hahaha...
na hilo ndio tatizo tulionalo vijana wengi wa kitanzania,,,
angalia youtube video zinazotrend ni ujinga,ujinga tu vitu vya maana hakuna na hili kama taifa kuna siku litakuja kutucost
usikate tamaa mapema mkuu,,endelea kuelimisha vijana
 
PONGONYOSO

PONGONYOSO

Member
Joined
Jan 8, 2017
Messages
94
Points
125
PONGONYOSO

PONGONYOSO

Member
Joined Jan 8, 2017
94 125
Hizi ishu za programming kwa mm hapa naona ni za msingi sana na nimezifwatilia kwa karibu ilinijifunze programing katika pitapita zangu kutaka kujua programming nimekutana na channel kadhaa za telegram ambazo zinatoa course za kulipia za programming kutoka udemy bure ambapo kweny hizo course unaweza kuongeza ujuz wako.kama kunatakaye hitaj nimpatie hizo channel apate kujifunza anichek free kabisa
 
University_Promo

University_Promo

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2018
Messages
446
Points
500
University_Promo

University_Promo

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2018
446 500
Hizi ishu za programming kwa mm hapa naona ni za msingi sana na nimezifwatilia kwa karibu ilinijifunze programing katika pitapita zangu kutaka kujua programming nimekutana na channel kadhaa za telegram ambazo zinatoa course za kulipia za programming kutoka udemy bure ambapo kweny hizo course unaweza kuongeza ujuz wako.kama kunatakaye hitaj nimpatie hizo channel apate kujifunza anichek free kabisa
Nipatie Mimi hizo channels.
 
henrygees

henrygees

Senior Member
Joined
Sep 8, 2010
Messages
156
Points
225
henrygees

henrygees

Senior Member
Joined Sep 8, 2010
156 225
Duh. Tuanze wapi. Naamini kuna intention nzuri behind this post ila kama wengine walivyosema programming is not easy, and post kama hizi zina oversimplify vitu.

Ila ...

1. Html5 is a markup language, MySQL is a database, SQL is a domain language, CSS is a stylesheet language, but I digress
2. Java and Javascript are not related


PS. CSS could be the most difficult thing even to the most seasoned developers
Naona unaandika kama umemeza kwa ajili ya pepa ya UCC. Mambo sio rahisi kama ulivoandika arif. Kuna kamtiti kidogo kufika hizo levo unazosema za udeveloper sijui nini .... Kwangu mm naamini to be good at programming ni zaidi ya kujua hizo lugha.
 
ub16

ub16

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2013
Messages
402
Points
225
ub16

ub16

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2013
402 225
Naona unaandika kama umemeza kwa ajili ya pepa ya UCC. Mambo sio rahisi kama ulivoandika arif. Kuna kamtiti kidogo kufika hizo levo unazosema za udeveloper sijui nini .... Kwangu mm naamini to be good at programming ni zaidi ya kujua hizo lugha.
Noted
 
Q

Quan Lup

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2016
Messages
421
Points
500
Q

Quan Lup

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2016
421 500
Naona unaandika kama umemeza kwa ajili ya pepa ya UCC. Mambo sio rahisi kama ulivoandika arif. Kuna kamtiti kidogo kufika hizo levo unazosema za udeveloper sijui nini .... Kwangu mm naamini to be good at programming ni zaidi ya kujua hizo lugha.
Mkuu kupitia elimu ya Darasani pamoja na mimi mwenyewe kujisomea naweza kusema mimi ni developer Mzuri kwa maananafahamu lugha za Javascripts,Php, html ambayo ni mark up language pamoja na java kwa asilimia 95%
 
henrygees

henrygees

Senior Member
Joined
Sep 8, 2010
Messages
156
Points
225
henrygees

henrygees

Senior Member
Joined Sep 8, 2010
156 225
Mkuu kupitia elimu ya Darasani pamoja na mimi mwenyewe kujisomea naweza kusema mimi ni developer Mzuri kwa maananafahamu lugha za Javascripts,Php, html ambayo ni mark up language pamoja na java kwa asilimia 95%
Hongera zako mdau. Ila kiufupi ni kwamba baada ya kuiva katika hayo yote. Itapendeza ukitafuta some kind of domain... Mfano... Unajikita ktk teknolojia za kompyuta ktk kusovu labda problem za mambo ya afya ...then hapo unaapply uwezo wako wa mocoding( huo mfano tu). Mimi naamini coder ni kama mwanamziki hakuna kustaafu. Nikujiupdate kila siku uchwao. Utakula maisha hata kama ukiwa na miaka 100.
 
Q

Quan Lup

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2016
Messages
421
Points
500
Q

Quan Lup

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2016
421 500
Hongera zako mdau. Ila kiufupi ni kwamba baada ya kuiva katika hayo yote. Itapendeza ukitafuta some kind of domain... Mfano... Unajikita ktk teknolojia za kompyuta ktk kusovu labda problem za mambo ya afya ...then hapo unaapply uwezo wako wa mocoding( huo mfano tu). Mimi naamini coder ni kama mwanamziki hakuna kustaafu. Nikujiupdate kila siku uchwao. Utakula maisha hata kama ukiwa na miaka 100.
mkuu wewe ukinipa wazo mimi nalifanya tunapiga helaa kama un idea ya wazo fulani nambie
 

Forum statistics

Threads 1,303,521
Members 500,948
Posts 31,484,475
Top