Je, unajua kwa nini ajali nyingi zinatokea mwisho wa mwaka hasa Desemba?


Jumong S

Jumong S

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2013
Messages
3,917
Likes
3,141
Points
280
Jumong S

Jumong S

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2013
3,917 3,141 280
Hii imekuwa ni kawaida sasa. Ukiangalia nyingi ya post za ajali humu jukwaani zinatokea mwisho wa mwaka. Hebu tujaribu kujiuliza kwa nini hii inatokea.
WAZO LANGU
1.Mwisho wa mwaka, watu wengi huenda likizo na wengine hupenda tu kwenda kwa mapumziko au sababu za kimila/kiimani (mfano wachaga). Hivyo kipindi hiki ndipo makampuni mengi hufanya biashara sana na kujaza mno abiria, si ajabu kukosa tiketi ya safari kisa gari limejaa hasa sikukuu za Noeli na mwaka mpya zinapokaribia. Hivyo madereva wengi hujaza abiria, huendesha kwa kasi kuwahi biashara, hufanya kazi usiku na mchana (mf ajali ya Gari la Simiyu yetu iliyowapita askari na kusafiri mda uliozuiliwa) hivyo kupelekea ajali.
2. Kuna uhusiano unaosemwa pia, wengi wa wamiliki wa magari (na wengine) mwisho wa mwaka ndio muda wa kutoa makafara mengi.
Je, wewe una maoni gani?

Sent from my BlackBerry 9220 using JamiiForums
 
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
29,915
Likes
15,385
Points
280
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
29,915 15,385 280
Mimi nadhani ni magari na barabara zetu ni mbovu tu
 
mathematics

mathematics

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2012
Messages
3,306
Likes
128
Points
160
mathematics

mathematics

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2012
3,306 128 160
1. magari kukimbizana kuwah abiria nayo ni sababu,

2. mwisho wa mwaka huibuka magari mengi mabovu yasiyokuwa na vigezo sababu ya tamaa ya pesa ya wingi wa abiria, sababu kipindi hichi usafiri huwa unakuwa ni mgumu hivyo abiria nao kupanda tu kwa kukosa jinsi

3. trafiki nao hugeuza mwisho wa mwaka ni kipindi cha mavuno, magari yaliyojaza kupita kiasi na magari mabovu kuachwa yapite sababu ya sheflu10 tu.

uchawi na kafara ni mazoea yetu tu kila zikitokea ajali pasipo kuzama kwenye tatizo.
 
T

Truth guy.

JF-Expert Member
Joined
Oct 30, 2013
Messages
401
Likes
44
Points
0
Age
39
T

Truth guy.

JF-Expert Member
Joined Oct 30, 2013
401 44 0
Maoni yangu ni kuwa: mwisho wa mwaka ni maandalizi ya kuanza mwaka mwingine,hivyo ni ngumu sana kuufikia mwaka mpya,turudi kwenye kauli ya MUNGU,anasema-mwanadamu ni nani hata ashindane na mimi? Na siku zake za kuishi hazitazidi miaka 120,na ndo maana tunaambiwa tukae tayari,maana hatuijui siku wala saa! kwa hiyo uwepo wa ajali mwisho wa mwaka ni kutimiza agano la Mungu kwa maisha ya wanawadamu,maana tumemuasi,tumejaa kiburi,pumzi inatupa viburi,kiasi cha wengine kusema hakuna MUNGU,laiti kama wanadamu tungekuwa ktk mstari ulionyoka,na kutii amri za MUNGU,sidhani kama tungekuwa watu wa kulia lia kila siku,dhambi zetu zilimfanya Mungu apunguze umri wetu wa kuishi duniani,tazama Nuhu aliishi miaka 900,ghadhabu ya MUNGU i juu yetu wanadamu,kwa ajili ya dhambi zetu,ktk biblia tena kitabu cha isaya,Mungu anasema,ole wako Damascus maana mji wako utakuwa magofu,leo tunaona yaliyopo syria,hebu kila mtu akasome Ayubu 14:1.na mwanadamu aliyezaliwa na mwanamke siku zake za kuishi ni chache,nazo hujaa tabu!
 
Ennie

Ennie

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2011
Messages
7,142
Likes
61
Points
145
Ennie

Ennie

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2011
7,142 61 145
Wenye magari binafsi nao wengi wanapenda kusafiri na magari yao hata kama si madereva wazoefu kwa safari ndefu,baadhi wanaishia kusababisha ajali kwa uchovu au kutokuwa makini barabarani.
 
mathematics

mathematics

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2012
Messages
3,306
Likes
128
Points
160
mathematics

mathematics

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2012
3,306 128 160
Wenye magari binafsi nao wengi wanapenda kusafiri na magari yao hata kama si madereva wazoefu kwa safari ndefu,baadhi wanaishia kusababisha ajali kwa uchovu au kutokuwa makini barabarani.
nimekufananisha......:eyeroll1:
 
K

Kifulambute

JF-Expert Member
Joined
May 8, 2011
Messages
2,469
Likes
8
Points
145
Age
38
K

Kifulambute

JF-Expert Member
Joined May 8, 2011
2,469 8 145
Mwisho wa mwaka pia hesabu nyingi hufungwa...so pia na hesabu za
1. Wamiliki wa mabasi
2. Wachawi
3. Wamiliki wa makanisa
4. Wanasiasa
Kada hizi huwa zibachangia sana kutoa kafara.
 
Nelson nely

Nelson nely

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2014
Messages
4,027
Likes
2,288
Points
280
Nelson nely

Nelson nely

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2014
4,027 2,288 280
Mwisho wa mwaka pia hesabu nyingi hufungwa...so pia na hesabu za
1. Wamiliki wa mabasi
2. Wachawi
3. Wamiliki wa makanisa
4. Wanasiasa
Kada hizi huwa zibachangia sana kutoa kafara.
namba 2
 
magicianboy

magicianboy

Member
Joined
Jun 18, 2012
Messages
53
Likes
2
Points
0
magicianboy

magicianboy

Member
Joined Jun 18, 2012
53 2 0
Maoni yangu ni kuwa: mwisho wa mwaka ni maandalizi ya kuanza mwaka mwingine,hivyo ni ngumu sana kuufikia mwaka mpya,turudi kwenye kauli ya MUNGU,anasema-mwanadamu ni nani hata ashindane na mimi? Na siku zake za kuishi hazitazidi miaka 120,na ndo maana tunaambiwa tukae tayari,maana hatuijui siku wala saa! kwa hiyo uwepo wa ajali mwisho wa mwaka ni kutimiza agano la Mungu kwa maisha ya wanawadamu,maana tumemuasi,tumejaa kiburi,pumzi inatupa viburi,kiasi cha wengine kusema hakuna MUNGU,laiti kama wanadamu tungekuwa ktk mstari ulionyoka,na kutii amri za MUNGU,sidhani kama tungekuwa watu wa kulia lia kila siku,dhambi zetu zilimfanya Mungu apunguze umri wetu wa kuishi duniani,tazama Nuhu aliishi miaka 900,ghadhabu ya MUNGU i juu yetu wanadamu,kwa ajili ya dhambi zetu,ktk biblia tena kitabu cha isaya,Mungu anasema,ole wako Damascus maana mji wako utakuwa magofu,leo tunaona yaliyopo syria,hebu kila mtu akasome Ayubu 14:1.na mwanadamu aliyezaliwa na mwanamke siku zake za kuishi ni chache,nazo hujaa tabu!
hivyo Mungu wetu akasema watu watakufa mwisho wa mwaka? Kwa maandiko gani duuhh
 
Rohombaya

Rohombaya

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2011
Messages
9,934
Likes
4,780
Points
280
Rohombaya

Rohombaya

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2011
9,934 4,780 280
Khaa!! Simply kila mmoja anataka kwenda kuonyesha garu lake jipya Moshi ::cool:
 

Forum statistics

Threads 1,250,617
Members 481,419
Posts 29,738,938